[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tlbooks

Xe buýt
Chào cả nhà, tuần mới:
1- Do bất ổn Trung Đông, dầu và vàng đã trở lại kênh tăng giá ở trạng thái nguy hiểm, dầu tăng sẽ dẫn tới khó kiềm chế lạm phát;
2- Về Trung Đông hiện có 3 vòng mâu thuẫn, Vòng trung tâm là 5 tay chơi lớn chi phối cục diện khu vực: Israel, Iran, Quatar, Arap Xeut, Thổ Nhĩ Kỳ. Vòng ngoài là Mỹ, Nga, TQ, EU. Vòng trong cùng là các con cờ: Hamas, Hezbollah, Dân quân Houthi, Dân quân dòng Shiite, Các nhóm Jihad thánh chiến, ...Mỹ cần cục diện nhốn nháo bất ổn kiểu này, không muốn Arap Xeut quá gần Nga, không muốn Iran quá mạnh nhưng cũng không muốn Iran yếu đi, không muốn Ixrael quá khoẻ...vv. Iran không muốn Arap Xeut bình thường hoá với Ixrael....Nên các phe phái còn tung nhiều bài vở để mặc cả nhau trong thời gian dài nữa, sức nóng bờ vực chiến tranh tăng dần, nhưng sẽ hình thành cục diện cùng leo thang có kiểm soát;
3 - FED khả năng cao vẫn bảo lưu quan điểm thiên hướng diều hâu, lợi tức trái phiếu Mỹ kỳ hạn 10 năm đang rất cao.
4- Khả năng khối ngoại tiếp tục bán ròng, rút usd.
5- Nhóm tin tốt vĩ mô nội địa khó thu hút sức mua và dòng tiền

Khả năng cao thị trường vật vờ đi ngang trong trạng thái chờ tin xấu để hụt xuống

just for fun

Xe lăn
Tình hình bây h bán đi là ko biết mua con gì, có khi mua lại với giá cao hơn e lăn tăn quá
Kệ, cứ chốt lãi tí cho sướng đã, cháu khớp VIP 12.1 rồi. Tí nữa nghĩ xem có nên bán thêm ko.
Cháu lại đặt bán thêm VIP giá 12.4, khớp thì tốt ko thì thôi ạ

Binhcoi8x

Xe tăng
Ua HQC nay có gì hay ho mà tăng khoẻ nhất trong dòng BĐS mini vậy Mợ just for fun ơi!

just for fun

Xe lăn
Em chắc cũng ở hòn đảo phía ngoài Mợ chút ạ. Có rang đảo nó tý hạ giá vốn cho vui tay ko Mợ?
Đang căng margin nên cháu đang ưu tiên hạ hàng trước ạ. Mấy con mini này kl cháu ít nên tính sau.
Các cụ mang VIP ra bán nhiều quá tội em nó :)

coquay

Xe container
Kệ, cứ chốt lãi tí cho sướng đã, cháu khớp VIP 12.1 rồi. Tí nữa nghĩ xem có nên bán thêm ko.
Cháu lại đặt bán thêm VIP giá 12.4, khớp thì tốt ko thì thôi ạ
Mớ pvd e bán tuần trc tiền vẫn nguyên chưa mua đc mã nào khác hôm nay lại đem treo thêm mớ nữa giá gần 30 nó mà khớp hết thì lại ôm tiền ngồi ngó
Cái phần mềm hsc nó lại cải tiến tiếp khó nhìn quá, trc e cứ ấn vào là nhìn thấy % lỗ lãi bây h chả thấy gì nữa

just for fun

Xe lăn
Mớ pvd e bán tuần trc tiền vẫn nguyên chưa mua đc mã nào khác hôm nay lại đem treo thêm mớ nữa giá gần 30 nó mà khớp hết thì lại ôm tiền ngồi ngó
Cái phần mềm hsc nó lại cải tiến tiếp khó nhìn quá, trc e cứ ấn vào là nhìn thấy % lỗ lãi bây h chả thấy gì nữa
Cụ cũng HSC à, cháu đang bực mình cái vụ này, toàn phải tính tay

ngocquybk

Xe điện

Quỹ tỷ USD do Dragon Capital quản lý trở lại trạng thái "full cổ phiếu" ngay trước nhịp hồi phục của VN-Index
Cá mập vét hàng xong rồi, khả năng thị trường sẽ lên trong nghi ngờ các cụ ạ.
Em nhập con Vix 17 đag há mồm đây, đợi nó chia cp là cho lên đg

Trạng thái
Thớt đang đóng