[Thảo luận] Chung tay XD VHGT Xử lý dứt điểm hiện tượng bắt sai làn tại nút GT Minh Khai - Đại La

maiantiemhd

Xe đạp
"Các ông làm luật mà các ông NGU bỏ mẹ" - Cụ chủ có thể bị kiện ngược lại vì tội lăng mạ, làm nhục người khác khi đang thi hành công vụ! Cụ nên cẩn thận khi đưa ra bằng chứng này!
Điều 121 Bộ luật Hình sự quy định về tội làm nhục người khác như sau:

1. Người nào xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 2 năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây thì bị phạt tù từ 1 năm đến 3 năm: Phạm tội nhiều lần; đối với nhiều người; lợi dụng chức vụ, quyền hạn; đối với người thi hành công vụ; đối với người dạy dỗ, nuôi dưỡng, chăm sóc, chữa bệnh cho mình…

junfang

Xe điện
Em thấy vửa rồi mấy cụ nhà mình kiện xxx đều chưa có kết quả tốt, em thấy rút kinh nghiệm lần này cụ nên kiện GTCC vì lỗi không cắm biển phân làn với sơn vạch kẻ đường làm người dân bị các anh xxx phạt oan gây thiệt hại cho người tham gia giao thông. Để ra tòa xem xxx và GTCC đấu nhau xem ai có lỗi là hay nhất.

Libor

Xe điện
"Các ông làm luật mà các ông NGU bỏ mẹ" - Cụ chủ có thể bị kiện ngược lại vì tội lăng mạ, làm nhục người khác khi đang thi hành công vụ! Cụ nên cẩn thận khi đưa ra bằng chứng này!
Xin lỗi cụ vì em nói đúng sự thật nó là như thế, không hề lăng mạ ai cụ ạ... không phải ngu mà là quá ngu khi bắt lỗi đó tại ngã tư này! :P Phạt thêm cái lỗi cụ đưa ra cũng vui phết ạ! Vì em còn chửi nhiều lắm...nhưng không bậy :))

maiantiemhd

Xe đạp
Em ủng hộ cụ kiện xxx, em chỉ nhắc nếu cụ có đưa băng ghi âm ra thì cụ cắt đoạn chửi bậy đi thôi, hii.

h2419

Xe máy
e hóng vụ này, nếu đi cho e xin chân làm pv dã chiến nhá (nói nhỏ với cụ: khả năng chú xxx mới cưới vợ, nợ nhiều nên tìm cách vợt trả nợ, cụ có nhìn thấy ngón tay đeo nhẫn không nhẩy:)))

Libor

Xe điện
Em thấy vửa rồi mấy cụ nhà mình kiện xxx đều chưa có kết quả tốt, em thấy rút kinh nghiệm lần này cụ nên kiện GTCC vì lỗi không cắm biển phân làn với sơn vạch kẻ đường làm người dân bị các anh xxx phạt oan gây thiệt hại cho người tham gia giao thông. Để ra tòa xem xxx và GTCC đấu nhau xem ai có lỗi là hay nhất.
Bên GTCC họ kẻ làn ở đây rất chuẩn cụ ạ, trước đây họ có vẽ mũi tên chỉ rẽ trái ở làn em đỗ...nhưng như vậy tự dưng sẽ có 1 hàng dài ôtô nối đuôi nhau trong khi bên kia chả ai dám đứng vì chỉ có rất ít xe máy đỗ bên đó để rẽ trái thôi ạ, vì thế bên GTCC mới cho phép cả 2 làn đều đc đứng chờ đèn đỏ mà khi đi không hề có giao cắt với nhau. Mấy ông áo vàng lợi dụng sự thiếu hiểu biết của lái xe để phạt bừa phạt ẩu, hoặc quá ngu khi áp dụng sai luật ạ! :P

Libor

Xe điện
Em ủng hộ cụ kiện xxx, em chỉ nhắc nếu cụ có đưa băng ghi âm ra thì cụ cắt đoạn chửi bậy đi thôi, hii.
Cái ghi âm em đưa cho các cụ nghe cho nó vui tý ban đêm thôi, chứ thật ra nó chả liên quan gì khi kiện tụng ạ...vì hình ảnh em chụp toàn bộ biển báo với làn đường ở đây và clip trong camera hành trình của em đã quá đủ cho vụ này!

Vunguyen.vn

Xe tải
Cụ nào đi qua đó bị vẩy hổ mang cứ xin cái BB làm phát tập thể cho xôm, dứt tận gốc cái máy in tiền tụi xxx chỗ này .
Mà có cần cẩn thận mai lại có mấy anh vô tình đi đường thấy ngứa mắt nhẩy vào tẩn người vi phạm ko các cụ .

mactam89

Xe đạp
Cụ quá xung luôn, kính cụ 1 ly

toan1477

Xe điện
Đcmn không ghi chính xác ngày và địa chi cụ thể để người dân đến giải quyết mà nó ghi chung chung thế kia, khiếu nại nó thêm cái tội đấy nữa cụ chủ ạ.
Lẽ ra nó phải ghi ngày chính xác, chứ ko được ghi là "sau 5 ngày" biết léo đâu 5 ngày tính từ bao giờ. Địa chỉ thì ghi khu gì gì đấy léo ai biết căn nào mà đến?

zero4803

Xe buýt
cụ viết lời khai khó nhìn quá, cấp trên làm sao giải quyết được đây ?

gunner_hp

Xe tăng
Giời ạ...tối qua xem thì cụ chủ mới đưa mỗi cái clip đầu lên, đi ngủ rồi cụ mới up tiếp.Sáng nay đến cty thì ko có loa :((

Rickyman

Xe điện
Khú khú....sáng nay mới được nghe vở chèo, sướng lỗ nhị quá...có điều cụ Lý cắt nhiều quá chưa phản ánh hết được thái độ mấy thằng đày tớ.

Luu Lehong

Xe container
Cách đây 2 năm em cũng bị 1 lần xxx bắt lỗi sai làn ở đây! Bọn này chuyên bắt ở ngã tư này như vậy cho đến giờ. Nhiều khi biết là bị ăn bẩn nhưng cứ tránh cho lành !
Vote cho tinh thần dũng cảm và vì cộng đồng của cụ chủ :D

blackpaint

Xe container
Thằng cắm nó không sai cụ ợ, nó chỉ sai về mặt chưa làm chuẩn, lý do có thể là do trình độ còn hạn chế. Nhưng thằng bắt mới là có tội, biển báo không đủ hiệu lực thì nguyên tắc là không được phạt mà chỉ nên nhắc nhở gọi là cho hết trách nhiệm thôi ợ, đằng này toàn lợi dụng, biết sai mà vẫn làm, vẫn thịt luộc của ng dân.