[Thảo luận] Chung tay XD VHGT Xử lý dứt điểm hiện tượng bắt sai làn tại nút GT Minh Khai - Đại La

volangvuong

Xe tải
Em đề nghị cụ tắt điện thoại, đi nghỉ mát đúng 5 ngày quay về. KHông để các đồng chí xxx làm nhụt tinh thần chiến đấu!

Godfather77

Xe điện
Cụ chủ post nốt đoạn ghi âm lên đi ạ

Anh Tuấn Lê

Xe hơi
Cậu làm thế là rắn và đúng nhưng chưa chuẩn. Khi xxx đã nhận sai thì chỉ lập BIÊN BẢN SỰ VIỆC sao lại quay ra lập biên bản cậu sai? Ghi âm còn cả. Cậu đã làm thế rồi thì thôi. Nhưng cái ghi âm đó khi theo kiện (nếu có) cậu yêu cầu nó giải thích tại sao biên bản lập là cậu sai phạm mà lời nói thì nói cậu không sai? Ko sai thì nhắc nhở cái gì? Ko sai thì tại sao lập biên bản? Nếu lúc đó có nhận thức chưa đúng sau nhận thức lại là đúng thì yêu cầu Phòng CSGT rà soát tất cả các biên bản do xxx này lập. Ngày, giờ, lỗi, vị trí.v.v... đẻ xem có phạt oan cho ai nữa không? Nếu có oan thì phải bồi hoàn lại cho người vi phạm....
Vui lắm đây. Vụ này cậu theo đến cùng nhé! Đùng như cậu nào lập cái thớt xe biển 80 đâm tuyên chiến với nó rồi mất tăm không thấy đâu. Ko đúng tinh thần gì cả, chán lắm!

Haigv

Xe tăng
Thế này đã gọi là cứng chưa ợ. Hehehe.

hienlatrung

Xe buýt
Em ngồi hóng. Cụ chủ làm cho tới cùng nhé.!

hai1155

Xe đạp
Hôm kia em cũng bị sai làn may xin được

duyhoan

Xe hơi
cứng quá cụ ơi, vod cụ nhé, mai em cũng có việc đi qua chỗ đó, hay làm cái biên bản với cụ chủ cho xôm nhỉ?!

thanhnamdinh

Xe tăng
các cụ cho em hỏi thế xxx bảo cái làn trong là dành cho cái gì ạ em ở tỉnh nên không biết
mong cụ chủ làm ngon vụ này cho anh em đỡ khổ ạ

namdu

Xe buýt
Anh em đóng quỹ để Cụ chủ đi nộp phạt nào, còn thừa anh em ta lại đi off chém bão tiếp.
Chuẩn men, nếu các cụ tổ chức thì cho em xin một vại nhá (b) (b) (b)
Vodka cụ chủ phát, em ngưỡng mộ cụ đới

mr-justin

Xe tải
xếp hàng ủng hộ cụ chủ :)

hdmanh21

Xe buýt
cụ chủ post ghi âm lên đi. em cũng đang hóng....

minhphong

Xe hơi
Thanks cụ-tấm gương sáng là đây. Cụ mà làm " đầy tớ " có phải tốt không nhỉ?
p/s : em vodka rồi nhé.
Chúc cụ và gđ mạnh khỏe.

thanh_hoi

Xe điện
Hoan hô cụ Lý

giangcoi79

Xe điện
Em đề nghị cụ tắt điện thoại, đi nghỉ mát đúng 5 ngày quay về. KHông để các đồng chí xxx làm nhụt tinh thần chiến đấu!
Cụ này chuẩn. Trong 5 ngày tới cụ đừng tiếp chuyện bố con thằng nào muốn gặp hoà giải vấn đề này nhé. Đã chiến phải chiến đến cùng chúng nó mới sợ. Nhờn chó chó liếm mặt =)). Làm 1 vụ đến nơi đến chốn để về sau không phải ở ngã tư này mà các ngã tư khác nữa khi xxx quyết định lập BB một trường hợp nào phải xem xét kỹ chứ không dám làm xằng bậy như thế này nữa. Mời cụ (b)(b)(b)

lamsinh

Xe hơi
Cậu làm thế là rắn và đúng nhưng chưa chuẩn. Khi xxx đã nhận sai thì chỉ lập BIÊN BẢN SỰ VIỆC sao lại quay ra lập biên bản cậu sai? Ghi âm còn cả. Cậu đã làm thế rồi thì thôi. Nhưng cái ghi âm đó khi theo kiện (nếu có) cậu yêu cầu nó giải thích tại sao biên bản lập là cậu sai phạm mà lời nói thì nói cậu không sai? Ko sai thì nhắc nhở cái gì? Ko sai thì tại sao lập biên bản? Nếu lúc đó có nhận thức chưa đúng sau nhận thức lại là đúng thì yêu cầu Phòng CSGT rà soát tất cả các biên bản do xxx này lập. Ngày, giờ, lỗi, vị trí.v.v... đẻ xem có phạt oan cho ai nữa không? Nếu có oan thì phải bồi hoàn lại cho người vi phạm....
Vui lắm đây. Vụ này cậu theo đến cùng nhé! Đùng như cậu nào lập cái thớt xe biển 80 đâm tuyên chiến với nó rồi mất tăm không thấy đâu. Ko đúng tinh thần gì cả, chán lắm!
Ý kiến của bác rất hay, sau khi xxx nhận lỗi bác Lý yêu cầu mấy vấn để trên luôn đi bác ạ.

haocachmang

Xe máy
Đã quá nhiều thớt các bác ở xa về thủ đô mở để kêu ca về việc CSGT đội 4 bắt lỗi đỗ sai làn đường ở nút giao thông Minh Khai - Đại La để phạt hoặc ăn chia 50/50 vì thế hôm nay em có việc đi qua nút này kiểm tra lại thì thấy hoàn toàn việc CSGT bắt như vậy là quá sai, nhưng họ vẫn chưa công nhận lỗi của mình nên em quyết định cho nó ra ngô ra khoai vụ này ạ! :)) Hình ảnh, clip, và ghi âm buổi làm việc thì em có đầy đủ...nhưng các cụ cứ từ từ theo dõi diễn biến sự việc nhá...thi thoảng em cho tý thông tin lên cho nó xôm thôi ạ! :)

Khoảng gần 12h trưa nay 15/7/2013 em được làm việc với thiếu úy Phạm Lê Biên, người đã dừng xe em để phạt lỗi : Đi không đúng làn đường quy định. Sau khi nghe em giải thích về luật cho thiếu úy Biên về việc dừng xe sai quy định, khi trên đường không có biển bảo phân làn, không có vạch phân làn dưới lòng đường nhưng không được đồng chí tiếp thu nên em yêu cầu lập biên bản lỗi mà đồng chí Biên cho là phạt đúng thì đồng chí Biên nói là chỉ gọi vào để giải thích nhắc nhở... em nhất quyết không phục, vì đã bắt vào tức là em có lỗi hoặc CSGT có lỗi, em đề nghị lập biên bản sự việc:
- 1 là phạt em lỗi Đi không đúng làn đường quy định,
- 2 là em lập biên bản lại việc CSGT dừng xe kiểm tra khi em không có lỗi...và sau cùng thì đồng chí Biên đã chấp nhận lập biên bản em lái xe đi không đúng làn đường quy định ạ! :))

- 2 làn rõ ràng nhưng không hề có vạch kẻ phân làn:

Xe em đỗ đây ạ:

Thêm tẹo nữa là khi làm việc đồng chí Biên không đeo thẻ nghành theo đúng quy định ạ (thiếu một thẻ mầu xanh bằng kim loại ghi tên và số hiệu) Việc này em đã nhắc nhở và đồng chí Biên cũng đã nhận lỗi:

Cuối cùng là biên bản đây ạ: :))

Thêm tý Clip trích từ Camera hành trình ạ:

[video=youtube;Xuqv2idHgXI]http://www.youtube.com/watch?v=Xuqv2idHgXI&feature=youtu.be[/video]

Video và ghi âm về buổi tranh luận thì cỡ 20 phút, xôm lắm ạ... nhưng em có cái tật hay chửi bậy nên nếu có đưa lên đoạn nào thì các cụ bỏ qua cho em nhá! Em sẽ trích từ từ thôi ạ! :))
Tư tưởng của cụ Lý rất giống với em. Xác định bị bắt láo là fai làm cho ra kết quả (em đã từng làm và thành công)
Nhưng nếu như này thì cụ cũng khó làm to chuyện. Vì các xxx sẽ không dại gì ra quyết định xử phạt nữa đâu ạ. Thay vào đó sẽ là một tinh thần cầu hòa :v

lainv

Xe buýt
E cũng thấy vụ này nếu xxx nó xem lại kỹ. Nó đợi hôm cụ Ní đến nhận qđ xử phạt thì cử thằng Biên ra xin lỗi cụ và mong cụ bỏ qua. Có cả tý ái ngon nữa đón tiếp cụ. Ko có qđ xử phạt nào cả, nên tính phương án B. Là có lều báo đi cùng quay phim đăng tin cùng với ghi âm trc, biên bản và tường thuật lại của cụ. XXX sẽ tránh Ngã 4 này ra. Hoặc cũng củng cố niềm tin cho các cụ yếu tim hơn ở những tình huống tương tự
Còn nó qđ xử phạt thì quay lại như pán cụ đã dự tính là khiếu nại và gửi đơn kiện

Trau Dat

Xe điện
Chỗ này ngay gần nhà em, chúng nó vẫn bắt mấy bác non gan.:D