[Thảo luận] Chung tay XD VHGT Xử lý dứt điểm hiện tượng bắt sai làn tại nút GT Minh Khai - Đại La

Mr_June

Xe hơi
Thực sự khâm phục Cụ chủ ạ !

hieunv.b12

Xe tải
Em dự là đồng chí Biên mai sẽ thuê người làm đếm lắp biển 411 và vẽ thêm vạch kẻ đường. :D

blackpaint

Xe container
Em dự là đồng chí Biên mai sẽ thuê người làm đếm lắp biển 411 và vẽ thêm vạch kẻ đường. :D
Cụ Lý có camera hành trình mà, thời điểm đó chả có cái biển nào. Em đảm bảo luôn 1 câu là không thể lắp cái biển 411 ở đấy được... vì nó cấm ô tô rẽ trái, nếu vẽ cái mũi tên trái thì giờ biết tuân thủ biển nào? Nếu không có mũi tên trái thì xe máy rẽ trái thì đi kiểu gì. Cái chỗ này không thể vẽ thêm vạch được, để như này là đúng nhất nhưng kền kền thì luôn phải tìm cách để ăn xác thối, cho dù bửn.

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ mở hàng đã át vía ngay thế thì làm gì xxx chả bẩu anh đi đi ;))

AnhTiếnMobile

Xe điện
Vodka tinh thần vì cộng đồng của cụ Lý phaỉ làm cho ra ngô ra khoai mới dc

Mazda còi

Xe tải
Cụ chủ ác quá, bắt XXX lập biên bản để có cớ để chửi nó ;)

junfang

Xe điện
Bên GTCC họ kẻ làn ở đây rất chuẩn cụ ạ, trước đây họ có vẽ mũi tên chỉ rẽ trái ở làn em đỗ...nhưng như vậy tự dưng sẽ có 1 hàng dài ôtô nối đuôi nhau trong khi bên kia chả ai dám đứng vì chỉ có rất ít xe máy đỗ bên đó để rẽ trái thôi ạ, vì thế bên GTCC mới cho phép cả 2 làn đều đc đứng chờ đèn đỏ mà khi đi không hề có giao cắt với nhau. Mấy ông áo vàng lợi dụng sự thiếu hiểu biết của lái xe để phạt bừa phạt ẩu, hoặc quá ngu khi áp dụng sai luật ạ! :P
Thằng cắm nó không sai cụ ợ, nó chỉ sai về mặt chưa làm chuẩn, lý do có thể là do trình độ còn hạn chế. Nhưng thằng bắt mới là có tội, biển báo không đủ hiệu lực thì nguyên tắc là không được phạt mà chỉ nên nhắc nhở gọi là cho hết trách nhiệm thôi ợ, đằng này toàn lợi dụng, biết sai mà vẫn làm, vẫn thịt luộc của ng dân.
Đúng là GTCC không có lỗi , cái ý của em là rút kinh nghiệm những lần kiện trước đây tòa thường hay bao che cho xxx nên óp phơ nhà mình toàn bị xử thua nên em mới có cái ý kiện GTCC. khi toà xử GTCC đúng thì đương nhiên xxx làm láo. Ý em là vậy thôi.

lamsinh

Xe hơi
Đúng là GTCC không có lỗi , cái ý của em là rút kinh nghiệm những lần kiện trước đây tòa thường hay bao che cho xxx nên óp phơ nhà mình toàn bị xử thua nên em mới có cái ý kiện GTCC. khi toà xử GTCC đúng thì đương nhiên xxx làm láo. Ý em là vậy thôi.
E hỏi bác là bây giờ kiện GTCC cái lỗi gì nào? chả nhẽ kiện cái lỗi không cắm biển báo và vạch kẻ đường?

lemontree123

Xe hơi
Cám ơn cụ chủ thớt tiên phong trong đại công cuộc đấu tranh bảo vệ pháp luật. Tiện thể lỗi này em xin lưu ý thêm 2 lần em được "vịn" rất vớ vẩn để các cụ lưu ý:

1. Đường từ trung tâm lên sân bay theo tuyến đê Phú Thượng-Chèm - Điểm dừng đèn xanh đèn đỏ gầm cầu thăng long, đoạn đi thẳng về phía Ciputra để lên cầu, xe em đi vào phía trong để đi thẳng, các anh hùng Núp toét, bảo đi sai làn. Đc lái xe trao đổi: Vạch phân làn đường rất mờ, đặc biệt không có mũi tên chỉ hướng đi. Đc Núp chỉ đạo thêm "anh đi vào làn trong, ảnh hưởng đến xe máy lưu thông (xin lưu ý là xe máy không được đi thẳng hay rẻ phải vì là đường 1 chiều). Do phải đi gấp nên đc Lái xe đã phải nhờ đến Bác dẫn đường nhưng vẫn rất tức. Có cụ nào kiểm tra giúp đúng sai.

2. Việc phân làn Ô tô - Xe máy, xe thô sơ tuyến đường Yên phụ, xe đi từ Sofitel về trung tâm: Trên biển treo phân làn không thể hiện vạch liền, bảng phân làn thể hiện vạch đứt, vạch phân làn trên đường là vạch đứt. Các anh Núp đội 6 (không hiểu em nhớ có đúng không) rình ở trước ngã tư Cửa Bắc (Vì nếu qua ngã tư hình như lại là đội 1); Xe em đi từ vỉa hè ra, bị toét là đi sai làn. Em đã trình bầy nếu là vạch liền thì sai nhưng là vạch đứt, được phép chuyển làn và trở lại làn ô tô ngay nhưng các đồng chí Núp nhất định yêu cầu lập biên bản là sai làn. Kính các cụ cho ý kiến...

Website
www.facebook.com
E hỏi bác là bây giờ kiện GTCC cái lỗi gì nào? chả nhẽ kiện cái lỗi không cắm biển báo và vạch kẻ đường?
Đúng rồi cụ ợ.

Dùng cái biên bản để kiện GTCC không cắm biển làm ông bị phạt. Sau khi tòa phán GTTC không sai thì ắt là thằng khác phải sai, mang QĐ của tòa quy lại đạp thằng khác.:D

Libor

Xe điện
Em vừa đt cho tổng rám đốc Xô xin tạm đóng thớt tại đây ạ, vì rừng đã động khi em vừa chạm vào dây.... Các cụ đợi tuần sau em lên nhận biên bản rồi sẽ mở phim chiếu tiếp hầu các cụ! ;)
Cụ Min Mod nào tạt qua xóa mềm giúp em thớt này với nhá !!!!

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
Em vừa đt cho tổng rám đốc Xô xin tạm đóng thớt tại đây ạ, vì rừng đã động khi em vừa chạm vào dây.... Các cụ đợi tuần sau em lên nhận biên bản rồi sẽ mở phim chiếu tiếp hầu các cụ! ;)
Cụ tắt đt luôn đê! Em đợi đến ngày 20/7 ợ!

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
đêm nay bác biên mang sơn trắng ra vẽ trộm mũi tên xuống lòng đường thì sao các cụ nhề ^^

N68

Xe điện
Đóng là đóng thế nào?

Tranh luận rất hay - phê bình lão vì chửi bậy quá :))

oto_co

Xe hơi
Khâm phục cụ Lý quá, vì một môi trường trong sạch cho người tham gia giao thông.Em nà em hóng đoạn sau xem ntn ạ...:)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hoan hô cụ Ní Bò.

Quả này xxx mệt với cụ roài! :)