[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

seadog

Xe hơi
bác Quang cho em hỏi tí: em có thằng làm cùng cơ quan, hộ khẩu quận Đống Đa bị mất CMT cũ.
Nó làm lại CMT ở CAQ Đống Đa thì vẫn được cấp CMT 9 số.
Em cứ tưởng 4 quận nội thành HN thì phải cấp đồng loạt loại 12 số rồi chứ nhỉ

quangtayho

Xe container
bác Quang cho em hỏi tí: em có thằng làm cùng cơ quan, hộ khẩu quận Đống Đa bị mất CMT cũ.
Nó làm lại CMT ở CAQ Đống Đa thì vẫn được cấp CMT 9 số.
Em cứ tưởng 4 quận nội thành HN thì phải cấp đồng loạt loại 12 số rồi chứ nhỉ
Cấp tại CAQ thì vẫn là loại 9 số. KHi đến 90 Nguyễn Du thì mới được cấp loại 12 số. CHính vì vậy các cụ ở 4 quận nội thành cũ thi nên đến CAQ làm lấy vài cái 9 số, sau đo đến 90 NDu để làm cái 12 số. Quá tiện.

seadog

Xe hơi
à, vậy là rõ.
Tks bác Quang

conan2901

Xe buýt
Thủ tục làm CMND thì cụ chỉ cần có đơn, dán ảnh có xác nhận của CAP và đóng dấu giáp lai giữa ảnh và đơn. Cụ mới nhập về HN thì mang lên 90 Nguyễn Du làm luôn cái 12 số cho khỏi loằng ngằng.
xe em bị xì lốp, mãi tới hôm qua mới có thời gian đi thay lốp, xong phát là phi lên hỏi cụ đây, vodka cụ nhá

thế nghĩa là CMT cũ của em đang ghi hktt ở quê, giờ em cầm cái sổ HK mới và cmt cũ ra 90 ND là làm đựoc đúng không cụ, không cần xác nhận gì cả, và vẫn được giữ CMT cũ ạ ?

quangtayho

Xe container
xe em bị xì lốp, mãi tới hôm qua mới có thời gian đi thay lốp, xong phát là phi lên hỏi cụ đây, vodka cụ nhá

thế nghĩa là CMT cũ của em đang ghi hktt ở quê, giờ em cầm cái sổ HK mới và cmt cũ ra 90 ND là làm đựoc đúng không cụ, không cần xác nhận gì cả, và vẫn được giữ CMT cũ ạ ?
Theo cu nói thì CMND của cụ là do tỉnh khác cấp (số đầu của 9 số CMND không phải là số 01). Như vậy của cụ là cáp mới. Thủ tục cần có: đơn xin cấp CMND dán ảnh có xác nhận của CAP + Hộ khẩu bản chính. Nếu hộ khẩu hiện nay của cụ ở 4 quận nội thành cũ (Hoàn Kiếm, Ba ĐÌnh, Dống Đa, Hai Bà) thì cụ lên 90 NDu làm luôn cai 12 số cho tiện. Còn lại thì cụ phải đến CA quận huyện nơi ĐKHK để làm (chỉ được cái 9 số thôi)

tla

Xe điện
Nếu hộ khẩu hiện nay của cụ ở 4 quận nội thành cũ (Hoàn Kiếm, Ba ĐÌnh, Dống Đa, Hai Bà) thì cụ lên 90 NDu làm luôn cai 12 số cho tiện. Còn lại thì cụ phải đến CA quận huyện nơi ĐKHK để làm (chỉ được cái 9 số thôi)
Cụ quangtayho cho em hỏi, em ở quận Đống Đa bây giờ xin là được cấp mới 12 số chưa ạ?

conan2901

Xe buýt
Theo cu nói thì CMND của cụ là do tỉnh khác cấp (số đầu của 9 số CMND không phải là số 01). Như vậy của cụ là cáp mới. Thủ tục cần có: đơn xin cấp CMND dán ảnh có xác nhận của CAP + Hộ khẩu bản chính. Nếu hộ khẩu hiện nay của cụ ở 4 quận nội thành cũ (Hoàn Kiếm, Ba ĐÌnh, Dống Đa, Hai Bà) thì cụ lên 90 NDu làm luôn cai 12 số cho tiện. Còn lại thì cụ phải đến CA quận huyện nơi ĐKHK để làm (chỉ được cái 9 số thôi)
hic, mãi mà chưa vod được cho cụ ^^, em cám ơn cụ nhá
mai qua phường xin cái giấy xong rồi lên 90 ND là ok rồi :D, cám ơn cụ lần nữa nhá..

quangtayho

Xe container
Cụ quangtayho cho em hỏi, em ở quận Đống Đa bây giờ xin là được cấp mới 12 số chưa ạ?
Ở quận thì chưa được cấp nhưng cụ lại có tiêu chuẩn cấp 12 số ở 90 NDu đấy :)).
Cụ cứ làm cái đơn xin xác nhận của CAP rồi mang Hộ khẩu ra 90 NDu làm luôn.

manhtai264

Xe tải
Ở quận thì chưa được cấp nhưng cụ lại có tiêu chuẩn cấp 12 số ở 90 NDu đấy :)).
Cụ cứ làm cái đơn xin xác nhận của CAP rồi mang Hộ khẩu ra 90 NDu làm luôn.
Ơ bây giờ lại bắt cả xác nhận hả cụ? hôm trc cháu cho gấu đi làm bị thịt 30k rồi. Bao giờ thì áp dụng cắt góc nữa vậy cụ?

wawawa

Đi bộ
Chào cụ Quang, em ở Thanh Trì, CMT cũ bị mất, bây giờ cần làm lại thì nên làm ở đâu? Thủ tục làm như thế nào xin cụ vài lời chỉ dẫn?

polizia

Xe container
Hộ khẩu ở quận Ba Đình đã cho cấp CMT 12 số chưa bác Quang ơi.

BMVKTKH

Xe tải
Cụ ơi, em cũng ở Đống Đa, không biết giờ ra Nguyễn Du đã được đổi sang 12 số chưa cụ nhỉ?

Cụ cho em hỏi thêm thông tin 1 chút là cái đơn xin Cấp CMND này mình lấy ở CAP luôn hay có form sẵn bên ngoài cụ nhỉ?
Khi lên Nguyễn Du, các anh ấy chỉ cần đơn đấy và Hộ khẩu bản chính là okie, trong thời gian bao lâu bác ơi (họ có giữ hộ khẩu mình luôn trong thời gian đấy không ạ?)

Em cám ơn cụ nhiều.

Phương

Xe buýt
Cụ ơi, em cũng ở Đống Đa, không biết giờ ra Nguyễn Du đã được đổi sang 12 số chưa cụ nhỉ?

Cụ cho em hỏi thêm thông tin 1 chút là cái đơn xin Cấp CMND này mình lấy ở CAP luôn hay có form sẵn bên ngoài cụ nhỉ?
Khi lên Nguyễn Du, các anh ấy chỉ cần đơn đấy và Hộ khẩu bản chính là okie, trong thời gian bao lâu bác ơi (họ có giữ hộ khẩu mình luôn trong thời gian đấy không ạ?)

Em cám ơn cụ nhiều.
mẫu đơn đấy cụ lên công an phường hỏi là có, nhà cháu vừa mới nhờ cụ chủ thớt tư vấn và ra phường xin mẫu + dán ảnh + điền form + xin dấu đây, chả mất đồng nào cả ạ, chỉ mất 30k phí cấp mới ở Nguyễn Du thôi.

quangtayho

Xe container

Em cám ơn cụ nhiều.
HK của cụ ở Đống Đa thì ra 90ND làm được cái 12 số đấy. Mẫu đơn thì ở 90ND phát Free. CAP thì còn tùy nơi. Sau khi chụp ảnh lăn tay xong ở 90 ND sẽ trả cụ số HK kèm theo 1 giáy hẹn và 1 hóa đơn thu tiền.

TAI GIA

Xe buýt
Chào cụ Quang! Mình ở Thanh Xuân, muốn đổi CMT 12 số mới ở 90 ND thì có cần xác nhận của phường vào đơn đề nghị không? muốn xin ngày cấp vào ngày 12/12/2012 cho dễ nhớ có được không cụ? Cụ tư vấn giúp. Cảm ơn cụ nhiều!

quangtayho

Xe container
Chào cụ Quang! Mình ở Thanh Xuân, muốn đổi CMT 12 số mới ở 90 ND thì có cần xác nhận của phường vào đơn đề nghị không? muốn xin ngày cấp vào ngày 12/12/2012 cho dễ nhớ có được không cụ? Cụ tư vấn giúp. Cảm ơn cụ nhiều!
Khì khi, cụ ở Thanh Xuân thì chịu rồi, đành phải chờ khi nào TX triển khai thì mới làm được cụ nhé. Hiện nay hệ thống nó khống chế phần: Nơi đăng HK thường trú chỉ có: Hoàn Kiếm, Ba ĐÌnh, Hai Bà, Đống Đa (ở 90 NDu), Hoàng Mai, Tây Hồ và Từ Liêm thôi.

TAI GIA

Xe buýt
Khì khi, cụ ở Thanh Xuân thì chịu rồi, đành phải chờ khi nào TX triển khai thì mới làm được cụ nhé. Hiện nay hệ thống nó khống chế phần: Nơi đăng HK thường trú chỉ có: Hoàn Kiếm, Ba ĐÌnh, Hai Bà, Đống Đa (ở 90 NDu), Hoàng Mai, Tây Hồ và Từ Liêm thôi.
Thanks cụ! Cụ cho hỏi thêm: Đổi CMT mới nhưng vẫn 09 số do thay đổi địa chỉ cùng quận TX và muốn làm trên 90ND có được không? để còn được nhờ vả cụ về ngày cấp!

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Thanks cụ! Cụ cho hỏi thêm: Đổi CMT mới nhưng vẫn 09 số do thay đổi địa chỉ cùng quận TX và muốn làm trên 90ND có được không? để còn được nhờ vả cụ về ngày cấp!
Ở 90 NDu chỉ cấp loại 12 số cho 4 quận: Ba ĐÌnh, Hai Bà, Hoàn Kiếm, Đống Đa thôi cụ ơi. Cấp theo mẫu cũ (9 số) đều phải về quận hết