[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

3_banh

Xe điện
Tuần tới em đi làm lại, báo mất làm mới, các cụ có kinh nghiệm gì làm ở 90ND ko?

Chỉnh sửa cuối:

3_banh

Xe điện
Cụ Quang ơi, vừa đọc lại các trang trước thì HK em ở Hoàn kiếm, mang HK và CMT cũ ra 90 ND để làm thủ tục đổi được CMT mới, sau đó họ trả CMT cũ đúng ko? Vì em ngại lấy xác nhận CAP quá.

Chỉnh sửa cuối:

conan2901

Xe buýt
Hì hì. Chắc hồi đó cụ cũng Vote cho cháu nó đấy ạ. Thank cụ nhá, em mời cụ 1 chén.
cụ ơi, em nhập khẩu HN từ đầu năm 2011, mà CMT em vẫn giữ cũ chưa đổi về HN, giờ em làm CMT mới này thì thủ tục dư lào và cần những gì ạ ?
( em hỏi mấy lão CAP mà lão ý bẩu lên Quận ủy xin giấy gì đó, về quê xin abc.. ngán quá nên vẫn dùng CMT cũ :P )
vod cụ ^_^

quangtayho

Xe container
cụ ơi, em nhập khẩu HN từ đầu năm 2011, mà CMT em vẫn giữ cũ chưa đổi về HN, giờ em làm CMT mới này thì thủ tục dư lào và cần những gì ạ ?
( em hỏi mấy lão CAP mà lão ý bẩu lên Quận ủy xin giấy gì đó, về quê xin abc.. ngán quá nên vẫn dùng CMT cũ :P )
vod cụ ^_^
CỤ có Hộ khẩu ở quận nào. vấn đề của cụ là gì mà sao CAP lại bảo cụ lên Quận Ủy rồi về quê lấy giáy gì ? Nếu vấn đề tế nhị thì cụ PM cho em, có thể em tư vấn được cho cụ

conan2901

Xe buýt
CỤ có Hộ khẩu ở quận nào. vấn đề của cụ là gì mà sao CAP lại bảo cụ lên Quận Ủy rồi về quê lấy giáy gì ? Nếu vấn đề tế nhị thì cụ PM cho em, có thể em tư vấn được cho cụ
em cũng chả biết nữa, em ra công an phương, các chú các bác ý bảo loằng ngoằng 1 loạt giấy tờ nên em cũng choáng, đi về cụ ạ :D

chả có gì tế nhị đâu ạ:
Vợ chồng em có hộ khẩu năm 2010, ở phường vĩnh tuy -Hai bà trưng ạ
giờ làm chứng minh mới cần những gì ạ, cụ cứ public lên đây luôn, để cụ nào có trường hợp giống như em thì theo luôn :D

quangtayho

Xe container
em cũng chả biết nữa, em ra công an phương, các chú các bác ý bảo loằng ngoằng 1 loạt giấy tờ nên em cũng choáng, đi về cụ ạ :D

chả có gì tế nhị đâu ạ:
Vợ chồng em có hộ khẩu năm 2010, ở phường vĩnh tuy -Hai bà trưng ạ
giờ làm chứng minh mới cần những gì ạ, cụ cứ public lên đây luôn, để cụ nào có trường hợp giống như em thì theo luôn :D
Thủ tục làm CMND thì cụ chỉ cần có đơn, dán ảnh có xác nhận của CAP và đóng dấu giáp lai giữa ảnh và đơn. Cụ mới nhập về HN thì mang lên 90 Nguyễn Du làm luôn cái 12 số cho khỏi loằng ngằng.

safenoodles

Xe cút kít
Anh Quang ơi, em đen quá, hôm trước em đến 90 Nguyễn Du làm CMT thì máy ở đó lại hỏng anh ạ.
Mà em thấy xếp hàng đông lắm, hồ sơ hàng chồng,hic. Thế này thì sáng em đến xếp hồ sơ rồi đầu giờ chiều tới làm anh nhỉ?

3_banh

Xe điện
3_banh nói:
Cụ Quang ơi, vừa đọc lại các trang trước thì HK em ở Hoàn kiếm, mang HK và CMT cũ ra 90 ND để làm thủ tục đổi được CMT mới, sau đó họ trả CMT cũ đúng ko? Vì em ngại lấy xác nhận CAP quá.
Em muốn giữ lại CMT cũ thì có phải lấy xác nhận của CAP ko cun Quang ơi?

mazda368

Xe tải
Hôm trước lấy CMT mới về gấu nhà em thấy đẹp quá muốn đi đổi lại ( thực chất em nghĩ chắc cái CMT cũ ảnh cá xấu quá). Sáng mai em bảo gấu nhà em qua a Quang giải quyết giúp em nhé, à a nhớ chụp ảnh cho gấu nhà em đẹp đẹp tý không lại bắt đi đổi lần nữa thì phiền ạ :)).
Cám ơn anh.

quangtayho

Xe container
Cám ơn cụ, chiều thứ 4 em qua 90 ND em alo cho cụ nhé, tiện em mời cụ cafe nếu cụ không bận.
Oke ngay, nếu em không phải chạy thì cafe ngay :))

Hôm trước lấy CMT mới về gấu nhà em thấy đẹp quá muốn đi đổi lại ( thực chất em nghĩ chắc cái CMT cũ ảnh cá xấu quá). Sáng mai em bảo gấu nhà em qua a Quang giải quyết giúp em nhé, à a nhớ chụp ảnh cho gấu nhà em đẹp đẹp tý không lại bắt đi đổi lần nữa thì phiền ạ :)).
Cám ơn anh.
Oke, của nhà trồng được ..... Dưng mà bắt đầu từ hôm nay thu phí 30K/1 người rồi nhá. :)):)):))

cụ Quang ới, hôm nọ bên ngân hàng họ hỏi CMT này ở đâu cấp???? em ớ ra cũng 0 biết căn cứ mục nào, chỉ thấy mỗi Cục trưởng cục qlxh-
hay bây giờ là cứ ghi nơi cấp là VN là đc à cụ???
Trước kia thì còn pân biệt là Hà Nội, Hải Phòng cấp .... Bây giờ thì là :BỘ CÔNG AN CẤP.

seadog

Xe hơi
Oke, của nhà trồng được ..... Dưng mà bắt đầu từ hôm nay thu phí 30K/1 người rồi nhá. :)):)):))

Trước kia thì còn pân biệt là Hà Nội, Hải Phòng cấp .... Bây giờ thì là :BỘ CÔNG AN CẤP.
Ố la la, thế là đã mất tiền rồi :D
Nhà em may quá, đỡ được 2 cái.
Mà đúng là có cụ hỏi cái vụ nơi cấp mới để ý ra. Tks bác Quang

truong70

Xe tải
Cụ Quang cho mình hỏi, mình có CMT do CA K.Hòa cấp nay nhập hộ khẩu về Q.Thanh Xuân, nếu muốn cấp mới CMT ở HN có nhờ cụ đc k, còn nếu ra CA TXuan thì vào ngày nào. Thanks

quangtayho

Xe container
Trường hợp của cụ thì phải có đơn xin xác nhận của CAP (có dán ảnh và dấu giáp lai). Bắt buộc phải ra CAQ Thanh Xuân để làm rồi. Lịch làm việc của bộ phận cấp CMND quận Thanh Xuân là các buổi sáng trừ sáng thứ 6.

bảo châu

Xe điện
Hình như nhà mềnh chả có ai dùng Vinaphone hay sao nhể? Hôm nay nhà cháu ra Trung tâm Vinaphone đăng ký lại số CMT. Đúng là vẫn còn hơi hướng cơ quan nhà nước ở đây, có cái máy photo to đùng ở đó thì không photo cho khách hàng, bắt khách hàng phải ra ngoài cách gần 0.5km để photo. Phôto mang về tới nơi vào đăng ký như ai xong Giao dịch viên mặt lầm lầm lì lì phán 1 câu: "Hệ thống chưa cho phép nhập 12 số CMT, chỉ cho phép nhập 9 số". Cháu vẫn phải dùng số CMT cũ. Thế thôi, mất của nhà cháu cả tiếng đồng hồ mà chả giải quyết được gì.

quangtayho

Xe container
Hình như nhà mềnh chả có ai dùng Vinaphone hay sao nhể? Hôm nay nhà cháu ra Trung tâm Vinaphone đăng ký lại số CMT. Đúng là vẫn còn hơi hướng cơ quan nhà nước ở đây, có cái máy photo to đùng ở đó thì không photo cho khách hàng, bắt khách hàng phải ra ngoài cách gần 0.5km để photo. Phôto mang về tới nơi vào đăng ký như ai xong Giao dịch viên mặt lầm lầm lì lì phán 1 câu: "Hệ thống chưa cho phép nhập 12 số CMT, chỉ cho phép nhập 9 số". Cháu vẫn phải dùng số CMT cũ. Thế thôi, mất của nhà cháu cả tiếng đồng hồ mà chả giải quyết được gì.
Cụ PM cho em cụ thể vụ việc nhé. Tháng sau họp sơ kết 3 tháng thực hiện CMND mới, nhà em sẽ phản ảnh lại cho lãnh đạo biết.

bảo châu

Xe điện