[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

manhtai264

Xe tải
Hình như nhà mềnh chả có ai dùng Vinaphone hay sao nhể? Hôm nay nhà cháu ra Trung tâm Vinaphone đăng ký lại số CMT. Đúng là vẫn còn hơi hướng cơ quan nhà nước ở đây, có cái máy photo to đùng ở đó thì không photo cho khách hàng, bắt khách hàng phải ra ngoài cách gần 0.5km để photo. Phôto mang về tới nơi vào đăng ký như ai xong Giao dịch viên mặt lầm lầm lì lì phán 1 câu: "Hệ thống chưa cho phép nhập 12 số CMT, chỉ cho phép nhập 9 số". Cháu vẫn phải dùng số CMT cũ. Thế thôi, mất của nhà cháu cả tiếng đồng hồ mà chả giải quyết được gì.
Vinaphone thì vẫn thuộc VNPT và đa số nằm trong các chị e biên chế bưu điện quản lý hay sao đó, nên cái tác phong thị trường gần như =0 các cụ nhể.
@ cụ Quang ơi đã bắt đầu thu phí rồi ạ? gấu nhà cháu chưa kịp làm...

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Em bị mất cái chứng minh ND cũ roài, nhưng giờ em có hộ chiếu... vậy em muốn làm CMTND mới ở công an cơ sở 2 ở Hà Đông... thì có được không các cụ nhỉ?

SPL

Xe container
Hôm nọ em nhìn cái CMT mới của một cụ trên OF rồi, nói chung hình thức thì đẹp chỉ có điều có 2 thứ mà cái này còn dở đó là không có chip điện tử kiểu thẻ ATM và tên phụ huynh trên đó, rất vớ vẩn.

tuikhongten

Xe buýt
Hình như nhà mềnh chả có ai dùng Vinaphone hay sao nhể? Hôm nay nhà cháu ra Trung tâm Vinaphone đăng ký lại số CMT. Đúng là vẫn còn hơi hướng cơ quan nhà nước ở đây, có cái máy photo to đùng ở đó thì không photo cho khách hàng, bắt khách hàng phải ra ngoài cách gần 0.5km để photo. Phôto mang về tới nơi vào đăng ký như ai xong Giao dịch viên mặt lầm lầm lì lì phán 1 câu: "Hệ thống chưa cho phép nhập 12 số CMT, chỉ cho phép nhập 9 số". Cháu vẫn phải dùng số CMT cũ. Thế thôi, mất của nhà cháu cả tiếng đồng hồ mà chả giải quyết được gì.
hơ em dùng vinaphone mà lúc nào cũng eo éo tn là ra đăng ký thông tin . nhưng chưa nhập được 12 số thì lại công toi . :(

bảo châu

Xe điện
hơ em dùng vinaphone mà lúc nào cũng eo éo tn là ra đăng ký thông tin . nhưng chưa nhập được 12 số thì lại công toi . :(
Đừng ra đăng ký lại, cụ ơi. Nhà cháu vừa nhắn tin kiểm tra thì số cmt cũ nhưng ngày cấp thì của cmt mới :( đúng là bọn vina vớ vẩn thật.

dangphuong

Xe buýt
chẹp , cháu vừa đi lấy cmt mới ở từ liêm về .
ra đến nơi thấy máy móc hiện đại quá .
chả bù cho cháu phải tự chụp. giờ nhìn cái ảnh đen đen bẩn bẩn :((
ôi . số nhọ quá :((

dù sao cũng cám ơn cụ quang nhiều nhé .
không có cụ hướng dẫn chỉ bảo chắc các cụ trên OF cũng khó mà làm được nhanh gọn như thế .

quangtayho

Xe container
Mình đang hiệu chỉnh cho Từ Liêm phần thu nhận ảnh. Tầm thắ́ng sau, chấp nhận mất 50K lên đổi cái mới cho đẹp. Ảnh đẹp hơn cả trên 90 NDucơ nhá.

quangtayho

Xe container
Đừng ra đăng ký lại, cụ ơi. Nhà cháu vừa nhắn tin kiểm tra thì số cmt cũ nhưng ngày cấp thì của cmt mới :( đúng là bọn vina vớ vẩn thật.
Mang tiếng là Cty CNTT đấy. bên cấp hộ chiều có 2 ngày họ update hệ thống ngay để nhận laọi 12 số

dangphuong

Xe buýt
Mình đang hiệu chỉnh cho Từ Liêm phần thu nhận ảnh. Tầm thắ́ng sau, chấp nhận mất 50K lên đổi cái mới cho đẹp. Ảnh đẹp hơn cả trên 90 NDucơ nhá.
chẹp
thế khi nào cụ quang " chỉnh " xong thì ới nhà cháu nhé :)
chủ mời được cụ 1 chén rồi hehe .

quangtayho

Xe container
dangphuong nói:
chẹp
thế khi nào cụ quang " chỉnh " xong thì ới nhà cháu nhé :)
chủ mời được cụ 1 chén rồi hehe .
Oke.

Gửi từ Nokia 1100 chip 8 lõi. Chạy HĐH chemgio V9.2

3_banh

Xe điện
Hôm nay ra 90 ND làm CMT mới, ới cụ Quang cafe mà cụ bận họp. Thủ tục cũng đơn giản lắm, em làm độ 40 phút là xong, trả lại Cmt cũ.
Các cụ nhớ là photo sẵn cái CMT cũ nhá, ko thì đang làm phải đi bộ ra đầu đường mới photo được.

dangphuong

Xe buýt
báo cáo cụ quang

sáng nay cháu đi đổi số cmt trên các loại giấy tờ .

cháu làm gồm có VPBank - ACB - VCB .

Cả 3 ngân hàng đều hỗ trợ thủ tục chuyển đổi nhanh gọn .
Có chăng chỉ lăn tăn chỗ nơi cấp . Cháu ghi là bộ công an như lời cụ dặn :D
Cái này chắc có thông tư hướng dẫn lại là ok .

Cái đáng ghét nhất là Vinaphone . Trước khi qua chi nhánh cháu có alo lên tổng đài hỏi .
Của cháu là trả sau nên được trả lời ngay . Sau khi trình bày là muốn đổi số cmt đăng ký thì làm thế nào ,
em cskh sau khi đi hỏi sếp về bảo , cmt của anh là cmt quân đội hay cmt gì mà có 12 số .
cháu bảo cmtnd mới ý . báo đài đưa tin ầm ầm mà ko biết à , em nó bảo ko . cả công ty em ý chả có cái tin nào như thế :(
nghe đến đấy cháu cúp máy luôn .

Chắc vinaphone còn phải đợi dài dài :(
à mà , nãy mở hộ khẩu mới thấy chị công an trên huyện ko gạch số cmt cũ đi cụ quang ạ ,
hqua cháu thấy chị ý trả cmt còn chả cần hỏi hộ khẩu .

quangtayho

Xe container
báo cáo cụ quang

sáng nay cháu đi đổi số cmt trên các loại giấy tờ .

cháu làm gồm có VPBank - ACB - VCB .

Cả 3 ngân hàng đều hỗ trợ thủ tục chuyển đổi nhanh gọn .
Có chăng chỉ lăn tăn chỗ nơi cấp . Cháu ghi là bộ công an như lời cụ dặn :D
Cái này chắc có thông tư hướng dẫn lại là ok .

Cái đáng ghét nhất là Vinaphone . Trước khi qua chi nhánh cháu có alo lên tổng đài hỏi .
Của cháu là trả sau nên được trả lời ngay . Sau khi trình bày là muốn đổi số cmt đăng ký thì làm thế nào ,
em cskh sau khi đi hỏi sếp về bảo , cmt của anh là cmt quân đội hay cmt gì mà có 12 số .
cháu bảo cmtnd mới ý . báo đài đưa tin ầm ầm mà ko biết à , em nó bảo ko . cả công ty em ý chả có cái tin nào như thế :(
nghe đến đấy cháu cúp máy luôn .

Chắc vinaphone còn phải đợi dài dài :(
à mà , nãy mở hộ khẩu mới thấy chị công an trên huyện ko gạch số cmt cũ đi cụ quang ạ ,
hqua cháu thấy chị ý trả cmt còn chả cần hỏi hộ khẩu .
Việc ghi số CMND mới (12 số) vào sổ hộ kẩu cũng còn đang chờ hướng dẫn của Bộ công an. Nhiều khả năng là không cần ghi đâu. Số CM cũ (9 số) trong sổ HK thì chả ai gạch đi cả, biết đâu có lúc lại cần đến. Nhưng nếu cụ đổi số HK mới thì lúc đó nên ghi số CM mới (12 số) vào sổ cho yên tâm.
Mà sao xếp của VNPT không cập nhật thông tin hay sao ấy nhể. Số CM quân đội thì có 6 số và thêm 2 chữ ở đầu cơ mà. ĐÚng là vẫn năgj tính bao cấp ghê.

quangtayho

Xe container
@baochau: sao cụ 0 bảo anh vina cứ nhập 9 số cuối là đc, 3 số đầu là để cho đẹp ấy mà,keke,
Điêu vừa thôi nhá, người ta giải thích cho rồi , được trùng cả ngày cấp và ngày sinh nhật rồi mà còn điêu. Chưa khao vụ trùng ngày đấy đâu nhé.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay ra 90 ND làm CMT mới, ới cụ Quang cafe mà cụ bận họp. Thủ tục cũng đơn giản lắm, em làm độ 40 phút là xong, trả lại Cmt cũ.
Các cụ nhớ là photo sẵn cái CMT cũ nhá, ko thì đang làm phải đi bộ ra đầu đường mới photo được.
vụ này là sao ạ, cụ cho e cái page mà cụ Quang tay hổ thông tin với

3_banh

Xe điện
vụ này là sao ạ, cụ cho e cái page mà cụ Quang tay hổ thông tin với
À, trường hợp của em là CMT cũ chưa bị cũ nát, túm lại vẫn dùng ngon thì không cần lấy xác nhận của CAP. Đến 90 ND người ta phát cho 1 cái đơn + 1 cái thẻ, điền thông tin vào đó (ở bàn có dán tờ hướng dẫn), rồi vào bàn số 1 xếp hồ sơ (hộ khẩu, 1 bản photo CMT cũ, đơn và thẻ đã điền thông tin), chờ gọi đến lượt thì người ta xem CMT cũ rồi trả lại ngay, nộp lệ phí 30k. Sau đó chờ để gọi vào bàn nhập hệ thống và chụp ảnh là xong. Cầm giấy hẹn 2 tuần sau đến lấy (trong giấy hẹn ghi rõ khi nhận CMT thì mang theo Hộ khẩu.

Chỉnh sửa cuối:

trieuth

Xe điện
Được cụ ạ. Cụ làm đơn dán ảnh xin xác nhận của CAP nơi đăng ký hộ khẩu rồi cầm đơn và Hộ khẩu lên 90 NDu làm cái mới luôn. Đỡ phải đinh chính rắc rối trong sổ hộ khẩu.
Cụ ơi cụ hướng dẫn giúp em quy trình cấp lại CMT bị mất với ạ? HK của em ở Cầu Giấy thì cấp ở đâu, có được cấp số mới không ạ?

quangtayho

Xe container
Cụ ơi cụ hướng dẫn giúp em quy trình cấp lại CMT bị mất với ạ? HK của em ở Cầu Giấy thì cấp ở đâu, có được cấp số mới không ạ?
Cụ vào link ở mấy trang trước tải cái mẫu đơn xin cấp CMND về, in ra rồi dán 1 cái ảnh 3x4cm. Mang ra CAP gặp anh CSKV xin xác nhận vào sau đó mang đơn và hộ khẩu đến trụ sở CAQ Cầu Giấy để làm CMND nhé.
Ở Cầu Giấy không cấp tại 90 Nguyễn Du được và cũng chưa được cấp loại CMND mẫu mới đâu cụ ơi.

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
nhin ổn hơn cái cũ và tiện