[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

nph_hn

Xe tải
Mẫu đơn xin cấp CMND đây các cụ nhé.
http://luat247.vn/Mau-don-de-nghi-cap-cmtnd-moi-nam-2013-3A923105.html
Cám ơn bác :) trả lời rất nhanh, cán bộ nào cũng như bác có phải tốt không !

donduong

Xe tải
Bác cập nhật đường link nhanh quá, tk bác nhé. Bác trả lời giúp mấy thắc mắc phía trên của e nhé.

GAZ21

Xe tải
Bác Quangtayho cho em hỏi là chứng minh thư cũ của em vẫn còn nhưng bị hỏng thì em có cần xin các nhận của công an Phường không hay là điền thằng vào mẫu đơn trong link bác gửi rồi lên CA Quận làm. Em ở quận Thanh Xuân. Cảm ơn bác.

donduong

Xe tải
Bác Quang Tây hồ cho e hỏi thêm là vợ e trước đây CMT không phải ở Hà nội, hiện nay đã nhập hộ khẩu quận Ba đình, vậy CMT vẫn có thể ghi là bị mất và làm lại ở 90 Nguyễn Du phải kg? Cảm ơn bác. P/s bác trả lời giúp mấy câu hỏi ở trên của e nữa nhé.

quangtayho

Xe container
Chào bác Quang Tây hồ: bác cho e hỏi là: 1. e hộ khẩu ở quận Hai Bà Trưng, vậy bây giờ có thể ra CA quận Hai Bà Trưng làm được CMT 9 số không ah? Ở đó họ có làm vào sáng thứ 7 kg ah? 2. Vợ e hộ khẩu ở Ba đình, nếu đến làm ở 90 Nguyễn Du thì có bị thu cái CMT cũ 9 số (CMT ở tỉnh ngoài, không ở Hà nội) và có phải xin xác nhận của CA phường kg ah? 3. Sáng thứ 7 ở 90 Nguyễn Du có làm việc không ah và bác có làm buổi sáng thứ 7 kg ah? 4. Bác cho e cái link Đơn xin cấp CMT vào mail: honhietdoi@yahoo.com giúp e với ah. Em xin cảm ơn bác nhiều :)
Bác Quang Tây hồ cho e hỏi thêm là vợ e trước đây CMT không phải ở Hà nội, hiện nay đã nhập hộ khẩu quận Ba đình, vậy CMT vẫn có thể ghi là bị mất và làm lại ở 90 Nguyễn Du phải kg? Cảm ơn bác. P/s bác trả lời giúp mấy câu hỏi ở trên của e nữa nhé.
Mấy vấn dề bác hỏi em trả lời thế này nhá:
- Nếu đến CAQ (Hai Bà hoặc Ba ĐÌnh) thì vẫn cấp cái 9 số. Khi cấp họ sẽ thu lại cái 9 số cũ và hẹn sau xx ngày sẽ trả cho bác cái 9 số mới (tất nhiên là 9 số giống nhau)
- Nếu bác đến 90 Nguyễn Du thì sẽ được cấp cái 12 số (số mới hoàn toàn). Khi nhận hồ sơ xong họ sẽ trả cho bác cái 9 số cũ nguyên vẹn đẻtieeop tục sử dụng.
- Gấu nhà bác ở tính khác nhập khẩu về Hà Nội thì dến thăngnr 90 NDu cấp cái 12 số luôn cho đỡ phức tạp. Thủ tục của Gấu nhà bác: Hộ khẩu bản chính + Đơn xin cấp CMND dán ảnh xin xác nhận của công an phường.
- Ở 90 NDu và CAQ Hai Bà đều có làm việc sáng thứ bẩy bác nhé. Sáng T7 thì em cũng phải tiép dân ở Tây Hồ nên ko có mặt ở NDu đâu bác à.
Mấu đơn thì em thì em có link ở bài trên rồi bác nhá.
http://luat247.vn/Mau-don-de-nghi-cap-cmtnd-moi-nam-2013-3A923105.html

BVTL

Xe điện
Người OF
Chào bác Quang,
- CMT của em hết hạn từ lâu, giờ cũng không tìm thấy nữa (chỉ có mấy bản công chứng). Liệu em có phải làm đơn cớ mất + xác nhận ở phường không?
- HK em giờ ở Từ Liêm, em có thể lên Nguyễn Du làm được không ạ? Lịch làm việc ở Nguyễn Du là những ngày nào?

Cảm ơn bác ạ!

chapter

Đi bộ
Chào bác Quang. Bác cho mình hỏi mình ở quận Hoàng Mai trước mình ở tỉnh khác giờ nhập khẩu về Hà Nội rồi , muốn làm lại cmt theo hộ khẩu mới thì cứ lên thẳng công an quận hoàng mai à. Mình ra phường và hỏi chú qanr lý tổ mình thì chú ấy bảo lên quận ko cần thông qua phường như thế có được ko. Giấy tờ làm cần những gì nhỉ, cmt cũ mình vẫn có. Với lại làm lại cmt ở Hoàng Mai thì ra chỗ nào nhỉ, sáng t7 họ có làm ko. Thanks bác

quangtayho

Xe container
Chào bác Quang. Bác cho mình hỏi mình ở quận Hoàng Mai trước mình ở tỉnh khác giờ nhập khẩu về Hà Nội rồi , muốn làm lại cmt theo hộ khẩu mới thì cứ lên thẳng công an quận hoàng mai à. Mình ra phường và hỏi chú qanr lý tổ mình thì chú ấy bảo lên quận ko cần thông qua phường như thế có được ko. Giấy tờ làm cần những gì nhỉ, cmt cũ mình vẫn có. Với lại làm lại cmt ở Hoàng Mai thì ra chỗ nào nhỉ, sáng t7 họ có làm ko. Thanks bác
Trường hợp của bác thì phải có đơn dán ảnh rồi xin xác nhận của CAP nới đăng ký hộ khẩu (CMND của tỉnh cũ thì cát đi vì ko dùng để đổi CMND mới của HN dược đâu). Vào các buổi sáng trong tuàn (trừ thứ 6 và CN) bác magn theo đơn và hộ khẩu đến CAQ Hoàng Mai để làm CMND loại 12 số nhé. Trụ sở công an quận hình như là sau TOYTOA Pgasp Vân, dưới chân cầu vượt Pháp Vân đấy.

quangtayho

Xe container
Chào bác Quang,
- CMT của em hết hạn từ lâu, giờ cũng không tìm thấy nữa (chỉ có mấy bản công chứng). Liệu em có phải làm đơn cớ mất + xác nhận ở phường không?
- HK em giờ ở Từ Liêm, em có thể lên Nguyễn Du làm được không ạ? Lịch làm việc ở Nguyễn Du là những ngày nào?

Cảm ơn bác ạ!
Bác phải có đơn xin cấp CMND dán ảnh + xác nhận của CAP xã rồi đến CA huyện Từ Liêm để làm. Trường hợp của bác không lên ND được đâu nhé.

daquydailoc

Tháo bánh
giá như cmt mới in thêm 1 dòng là số cmt cũ thì ổn quá nhỉ.

chapter

Đi bộ
Trường hợp của bác thì phải có đơn dán ảnh rồi xin xác nhận của CAP nới đăng ký hộ khẩu (CMND của tỉnh cũ thì cát đi vì ko dùng để đổi CMND mới của HN dược đâu). Vào các buổi sáng trong tuàn (trừ thứ 6 và CN) bác magn theo đơn và hộ khẩu đến CAQ Hoàng Mai để làm CMND loại 12 số nhé. Trụ sở công an quận hình như là sau TOYTOA Pgasp Vân, dưới chân cầu vượt Pháp Vân đấy.
Thanks bác. Mẫu đơn là cái bác post mấy post trc à. Thế thì có phải mang giấy xác nhận cắt cmnd cũ gì không bác nhỉ hay chỉ cần đơn + hộ khẩu là đc nhỉ bác. Thanks bác

quangtayho

Xe container
giá như cmt mới in thêm 1 dòng là số cmt cũ thì ổn quá nhỉ.
Điều này cũng bàn mãi rồi cụ à.Nếu CMND trong 1 tỉnh thì đơn giản, nhưng khác tỉnh thì phức tạp phết đấy nhé. Nhiều trường hợp trong 1 tỉnh nhưng 1 người có nhiều số CMND thì biết ghi số nào ????
Thanks bác. Mẫu đơn là cái bác post mấy post trc à. Thế thì có phải mang giấy xác nhận cắt cmnd cũ gì không bác nhỉ hay chỉ cần đơn + hộ khẩu là đc nhỉ bác. Thanks bác
Cỉ cần đơn và hộ khẩu thôi bác nhé. Cái CMND cũ thì cất đi.

chapter

Đi bộ
Điều này cũng bàn mãi rồi cụ à.Nếu CMND trong 1 tỉnh thì đơn giản, nhưng khác tỉnh thì phức tạp phết đấy nhé. Nhiều trường hợp trong 1 tỉnh nhưng 1 người có nhiều số CMND thì biết ghi số nào ????

Cỉ cần đơn và hộ khẩu thôi bác nhé. Cái CMND cũ thì cất đi.
Ok thanks bác. Cho em hỏi thêm 1 cái, có cách nào để làm nhanh được cmt ko ạ. Em cần làm càng nhanh càng tốt vì còn cần cmt để làm hộ chiếu nữa cơ ạ

quangtayho

Xe container
Ok thanks bác. Cho em hỏi thêm 1 cái, có cách nào để làm nhanh được cmt ko ạ. Em cần làm càng nhanh càng tốt vì còn cần cmt để làm hộ chiếu nữa cơ ạ
Hiện nay CMND công nghệ mới chưa có cách nào làm nhanh được đâu cụ à. Vấn là 14 ngày đấy

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào rảnh em đi làm.

d6hung

Xe hơi
Cụ quangtayho ơi cụ quangtayho ơi em ngại đọc cho em hỏi luôn nhé: em bị mất cmt,em đã trình báo công an phường nơi em ăn ngủ,vậy lên làm cmt ở 90 Nguyễn Du có cần lấy đơn về dán ảnh và đóng giáp lai không ạ?

quangtayho

Xe container
Cụ quangtayho ơi cụ quangtayho ơi em ngại đọc cho em hỏi luôn nhé: em bị mất cmt,em đã trình báo công an phường nơi em ăn ngủ,vậy lên làm cmt ở 90 Nguyễn Du có cần lấy đơn về dán ảnh và đóng giáp lai không ạ?
Có cụ ạ. Cái đơn này là đơn xin cấp CMND. Khác với cái đơn trình báo mất CMND nhé.

conlagia

Xe đạp
Bác Quang giúp nhà cháu với,
Trước cháu hộ khẩu bên Gia Lâm, tất cả giấy tờ của cháu đều ghi Gia Lâm với CMT làm từ 2002. Từ 2009, vợ cháu chuyển cháu về Đống Đa cho dễ quản lý ~X( Bác cho cháu hỏi:
1. Cháu có phải làm lại CMT cho khớp HKTT với sổ hộ khẩu mới không ạ? Cháu muốn làm lại CMT 9 số có được không? Nếu được thì làm ở đâu và thủ tục thế nào ạ?
2. Nếu làm CMT 12 số thì cháu làm ở đâu? Có cần xác nhận gì của phường không ạ?
3. Bằng lái xe của cháu 31.3 này hết hạn, trên bằng ghi Nơi cư trú là Gia Lâm, sẽ không khớp với CMT mới, và cũng không khớp với sổ HK mới, vậy cháu phải làm gì và thủ tục ra sao hả bác?

Bác hướng dẫn giúp nhà cháu với nhá! Cháu bối rối quá đi.

BVTL

Xe điện
Người OF
Bác phải có đơn xin cấp CMND dán ảnh + xác nhận của CAP xã rồi đến CA huyện Từ Liêm để làm. Trường hợp của bác không lên ND được đâu nhé.
Em cảm ơn bác Quang.
Hôm nay, em đã qua xã, rồi lên Huyện rồi ạ. Được cái giấy hẹn đến 24/03/2014, như vậy thì lâu quá bác nhỉ!?