[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vừa giỏi vừa nhiều $, ngưỡng mộ cụ quá!
Cụ Trần Tuệ Quang này giỏi mà.
Kiến thức thực thì kém thôi nhưng trình lùa gà thì đẳng cấp đấy, lùa dc nhiều lắm :))
Em vẫn còn nhớ bài văn thổi đất Đông Anh Đông Hội của cụ ấy, cái gì mà trung tâm bên sông của giới thượng lưu, đọc mà muốn mua đất ĐA luôn :))

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Cụ Trần Tuệ Quang này giỏi mà.
Kiến thức thực thì kém thôi nhưng trình lùa gà thì đẳng cấp đấy, lùa dc nhiều lắm :))
Em vẫn còn nhớ bài văn thổi đất Đông Anh Đông Hội của cụ ấy, cái gì mà trung tâm bên sông của giới thượng lưu, đọc mà muốn mua đất ĐA luôn :))
Cụ sân si nhỉ, cụ nên tìm hiểu xem từ ngày tôi Pr đất Đông Anh nó lên bao nhiêu lần rồi. Giá từ 8 triệu mặt đường Lại Đà giờ đã 100 triệu trong hơn 6 năm, cụ sân si điều gì ở đây.
Ban đầu tôi nghĩ cụ muốn giao lưu, nhưng coment qua lại thì tôi cũng mệt, vâng trình tôi kém, cụ giỏi tôi nhường cụ. Tôi ko hồi âm cụ nữa, mất thời gian

IP man

Xe lăn
kì hạn bao nhiêu tháng bác,e gửi VCB 1 tháng có 3% + 0,2 khách vip
1 tháng thì lãi thấp là đúng. Cụ tìm sản phẩm lãi suất linh hoạt gì đó. Đại khái cụ gửi kỳ hạn 6 tháng, lãi 6%, nhưng khi cụ rút trước hạn thì nó sẽ trừ 1% lãi trên sổ. Nên sau khi gửi 1 tháng thì cụ rút, vẫn được lãi suất 5%.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sân si nhỉ, cụ nên tìm hiểu xem từ ngày tôi Pr đất Đông Anh nó lên bao nhiêu lần rồi. Giá từ 8 triệu mặt đường Lại Đà giờ đã 100 triệu trong 6 năm, cụ sân si điều gì ở đây.
Ban đầu tôi nghĩ cụ muốn giao lưu, nhưng coment qua lại thì tôi cũng mệt, vâng trình tôi kém, cụ giỏi tôi nhường cụ. Tôi ko hồi âm cụ nữa, mất thời gian
À không cái này tôi khen cụ thật lòng, vì hồi đấy đọc bài "siêu đô thị Đông Anh" đấy tôi thấy cuốn hút thật :))
Đâu phải ai cũng kiếm dc nhiều tiền nhờ tài ăn nói như cụ đâu. :D

fundraiser

Xe container
Mấy cụ vẫn chịu được sức gió của thiên tài đầu tư IP à? Có lần em đụng thiên tài này rồi, đầu tiên thấy hô phong hoán vũ toàn thứ cao siêu lắm, sau mới lòi đuôi dốt ra. Phong cách của thiên tài đầu tư IP là khi bị bắt thóp thì chuyển sang quanh co, lòng vòng và quay sang chê bai người khác không biết gì, kiểu như chúng mày chỉ là dạng hộ kinh doanh so với tầm vóc tập đoàn của anh, là bà bán nước đầu hẻm so với Goldman.
Có mấy kiến thức sơ đẳng cũng nhầm mà cứ chém oang oang, kéo excel mỏi tay ra được Npv với ir mà cứ làm như mình mình làm được, nẫu cả mề với thiên tài đầu tư.
Thiên tài x1000 lần tài khoản ấy mà cụ còn chê thì em chịu.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Tôi tham gia thị trường từ 2005, hồi mới tham gia trade thuần kỹ thuật. Rồi đi dạy trade cho các cty chứng khoán SSI, HSC, hồi đó dùng stoploss, take profit... nhưng giờ nhìn lại thấy khi ấy đúng là gà. Được mỗi cái tự tin ;))
Mỗi người 1 nghề, cụ cứ làm nghề Tiến sỹ :D

IP man

Xe lăn
Mấy cụ vẫn chịu được sức gió của thiên tài đầu tư IP à? Có lần em đụng thiên tài này rồi, đầu tiên thấy hô phong hoán vũ toàn thứ cao siêu lắm, sau mới lòi đuôi dốt ra. Phong cách của thiên tài đầu tư IP là khi bị bắt thóp thì chuyển sang quanh co, lòng vòng và quay sang chê bai người khác không biết gì, kiểu như chúng mày chỉ là dạng hộ kinh doanh so với tầm vóc tập đoàn của anh, là bà bán nước đầu hẻm so với Goldman.
Có mấy kiến thức sơ đẳng cũng nhầm mà cứ chém oang oang, kéo excel mỏi tay ra được Npv với ir mà cứ làm như mình mình làm được, nẫu cả mề với thiên tài đầu tư.
Ah, chú noob này ở thớt VHM phỏng, mềnh tìm thớt đấy mãi không thấy nên ko kịp hỏi thăm.
Thế bây giờ vẫn chưa hiểu tại sao doanh nghiệp ra báo cáo lãi khủng mà cổ phiếu vẫn cắm đầu ah :)). Vẫn chưa hiểu kỹ thuật để nhập nhèm giữa khoản phải thu và lợi nhuận nhỉ ;))
Chơi chứng mà như thế thì đứt là đúng rồi…

cuongdiv

Xe container
Ok tôi đã hiểu. :))

Cụ cũng là khách Vip gửi mỗi tháng vào chục tỏi cmnr.
E chạy bạc mặt ngoài đường, dạo này xăng tăng giá, ăn bữa trưa còn lo bữa tối, tuy vậy từ ngày covid thì tủ lạnh nhà e luôn có hơn hai chục củ tỏi chứ một chục thì hơi ít, lão khinh e nó cũng vừa vừa thôi :))

donbeca

[Tịch thu bằng lái]

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết cụ IP là người thế nào nhưng em đồng quan điểm với cụ ấy đoạn này.
Với những cao thủ nhiều tiền, ăn đủ sóng năm ngoái rồi đồng thời tránh được đợt lao dốc này thì ko thằng dở hơi nào bắt đáy đoạn này làm gì.
Bắt đáy lúc này rủi ro vẫn cao nên ko thể xuống nhiều tiền, lãi có thể cũng mỏng thôi, nó vơ bèo vạt tép làm gì? chỉ toàn những ông kẹp hàng và ít tiền mới bắt thôi ( em thuộc dạng ít tiền nên cũng rình bắt đáy), bọn nó giờ này gọi mấy em hót girl đi hú hý chứ ngồi soi bảng điện làm gì cho nhức đầu.

Nhiều cụ khoe tài đoán chuẩn đáy thì các cụ đừng bắt đáy cơ sở làm gì mà làm một việc dễ hơn, ăn ngon hơn nhiều là hôm nay các cụ bỏ ra độ khoảng 23-24 tỷ long hộ em 1000 hợp đồng PS, thôi thì ko ăn được trọn sóng trong ngày thì các cụ ăn độ tầm 3-4 tỷ thôi, có khi không cần cả ngày chỉ hơn tiếng từ lúc 1h đến hơn 2h thôi.

Thế nên em nghĩ nhiều cụ nói phét lắm.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Thị trường sẽ tiếp tục tăng trong nghi ngờ. Đến khi tất cả các cụ cùng hô mua, hô tốt thì nó sẽ lại sập :)

Beleta

[Tịch thu bằng lái]
Có biết nhìn thống kê ko, tôi ko nắm giữ mà hoàn toàn trade T+ thống kê những lệnh đã chốt ko phải dạng đang hold. Mà thôi cụ nghĩ rằng cụ giỏi thì tôi ko cãi nhau với cụ, mất thời gian.
Chuẩn anh
Nói nhiều, show mịa kết quả ra, ai đủ trình thì hiểu

Airbus A350

Xe điện
E chạy bạc mặt ngoài đường, dạo này xăng tăng giá, ăn bữa trưa còn lo bữa tối, tuy vậy từ ngày covid thì tủ lạnh nhà e luôn có hơn hai chục củ tỏi chứ một chục thì hơi ít, lão khinh e nó cũng vừa vừa thôi :))
Cụ thông cảm, em biết cụ kiếm tốt nhưng cũng không nghĩ cụ nhiều tỏi đến thế.
Thế này thì sau 2 chục năm chiên chứng x tài khoản thêm hàng nghìn lần nữa, chắc tủ lạnh nhà cụ không thể chứa hết tỏi.:))

Mr. Toàn

Xe điện
Hài hước nhỉ, doanh thu tăng nhưng lợi nhuận giảm:
Không hề hài đâu cụ, vì chi phí tăng. Sx bên em từ năm ngoái đã thế rồi. Đầu vào nguyên liệu, chi phí nhân công, chi phí chống dịch, test covid...mỗi thứ nó ăn mòn vào lợi nhuận hết

mcat1015

Xe tải
Cụ thông cảm, em biết cụ kiếm tốt nhưng cũng không nghĩ cụ nhiều tỏi đến thế.
Thế này thì sau 2 chục năm chiên chứng x tài khoản thêm hàng nghìn lần nữa, chắc tủ lạnh nhà cụ không thể chứa hết tỏi.:))
Tủ lạnh không chứa được thì mang lên diễn đàn bao nhiêu chả hết :))