[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ko tranh luận cùng cụ nữa, cụ cũng chưa biết về tôi nên nói thì ko hay ho gì. Lại nghĩ tôi chém gió vớ vẫn ko nên. Khi nào có thời gian tôi mời cụ xem qua 2 video này về việc tôi chết đi sống lại với thị trường, một thời để nhớ. Hồi đó đã rất lâu khi tôi còn trẻ và xuất phát từ 2 bàn tay trắng:
Phần 1:
Phần 2:
Vậy xin hỏi cụ 2 câu:
1, Quy tắc cut loss của cụ là gì?
2, Cụ có tham gia thị trường thời điểm 2010 và 2020 không? :-?

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Vậy xin hỏi cụ 2 câu:
2, Cụ có tham gia thị trường thời điểm 2011 và 2021 không? :-?
Tôi tham gia thị trường từ 2005, hồi mới tham gia trade thuần kỹ thuật. Rồi đi dạy trade cho các cty chứng khoán SSI, HSC, hồi đó dùng stoploss, take profit... nhưng giờ nhìn lại thấy khi ấy đúng là gà. Được mỗi cái tự tin ;))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Tôi tham gia thị trường từ 2005, hồi mới tham gia trade thuần kỹ thuật. Rồi đi dạy trade cho các cty chứng khoán SSI, HSC, hồi đó dùng stoploss, take profit... nhưng giờ nhìn lại thấy khi ấy đúng là gà. Được mỗi cái tự tin ;))
? Tôi hỏi 1 đằng cụ trả lời 1 nẻo thế? :-?
2, Cụ có tham gia thị trường thời điểm 2008 và 2020 không? :-?

fundraiser

Xe container
Thế mới bảo chú dốt thì dựa cột mà nghe.
Năm 2005, thằng PVD IPO, giá 13 thôi, PVFC cho vay 70%. Tức là chỉ chi gần 4k để mua 1 cổ phiếu. 1-2 năm sau PVD lên sàn là khoảng 350, riêng 1 vụ đó nhiều người lãi gần 100 lần.
Nói chung trong cái môi trường dễ kiếm tiền mà để cháy tài khoản thì tự trách mình dốt thôi ;))
Tôi ko quan trọng cụ đưa ra ví dụ gì vì nó ko xác minh được. Tuy nhiên tk chứng khoán của cụ tâm trăm tỉ như cụ nói là x1000 lần, thit cụ auto đúng rồi. Nếu như cụ ko bốc phét. Nhường diễn đàn cho cụ diễn tiếp.

IP man

Xe lăn
Bố khỉ, hôm qua em đến hạn BIDV nó cho được có 6%, ngại chuyển tiền qua mấy ngân hàng CP thành ra lại chặc lưỡi bảo thôi gửi tiếp. Mà TP bank hay vcb khách VIP còn có tý quà với quyền lợi. BIDV chả có cái đếch gì
Chỗ em gửi, bán nhà nước vẫn được 6,7% (em khách vip được + 0,5%) ;))

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
? Tôi hỏi 1 đằng cụ trả lời 1 nẻo thế? :-?
2, Cụ có tham gia thị trường thời điểm 2011 và 2021 không? :-?
Cụ có hiểu câu trả lời ở trên của tôi ko ?
Tôi tham gia từ 2005(đúng ra là cuối 2003 nhưng đến 2005 mới có vốn trade) và trade đến giờ. Ko lẽ trade đến giờ lại ko tham gia giai đoạn cụ hỏi !
Thứ 2: Tôi đã nói rõ hồi xưa khi còn gà chưa biết cách phân bổ vốn và ít dùng FA mà thuần TA thì tôi dùng stoploss. Về sau tôi ko bao giờ phải stoploss, còn nguyên nhân vì sao thì cụ có thể xem cách tôi phân bổ vốn để biết tôi luôn win trong 8 năm qua, kể cả trên thị trường coin. Hãy hiểu giá chỉ là khái niệm còn thắng thua quan trọng ở khâu phân bổ vốn từng điểm vào lệnh. Mời cụ kinh qua video thực chiến tại đây:

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có hiểu câu trả lời ở trên của tôi ko ?
Tôi tham gia từ 2005(đúng ra là cuối 2003 nhưng đến 2005 mới có vốn trade) và trade đến giờ. Ko lẽ trade đến giờ lại ko tham gia giai đoạn cụ hỏi !
Thứ 2: Tôi đã nói rõ hồi xưa khi còn gà chưa biết cách phân bổ vốn và ít dùng FA mà thuần TA thì tôi dùng stoploss. Về sau tôi ko bao giờ phải stoploss, còn nguyên nhân vì sao thì cụ có thể xem cách tôi phân bổ vốn để biết tôi luôn win trong 8 năm qua, kể cả trên thị trường coin. Hãy hiểu giá chỉ là khái niệm còn thắng thua quan trọng ở khâu phân bổ vốn từng điểm vào lệnh. Mời cụ kinh qua video thực chiến tại đây:
Không có stoploss thì làm ơn đừng gọi mình đang trade. Cụ còn không phân biệt được trader và investor nữa. =))

Mr. Toàn

Xe điện
Chuyên ngành của e rất khó để mở phòng khám cụ ạ
Nếu cụ có đủ tiền, không thích mạo hiểm thì em nghĩ cụ có thể thử đầu tư 1 nhà ở nội thành HN, kiểm tra chất lượng công trình cho tốt và tốt nhất là cho thuê được. Lý do: giá nhà ở HN hiện tại đang thấp hơn HCM. Nếu cụ để ý thì cách đây khoảng 5 năm, giá nhà HCM rẻ hơn HN khá nhiều, hồi đó em khá ngạc nhiên và có đầu tư 1 căn ở HCM, tiếc là x2 em đã bán. Giờ tình hình đang lặp lại với giá ở HN, giá HN đi ngang khá lâu rồi, chắc cũng bật lên sớm muộn khi đội lái nhận ra 😛😛.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nếu cụ có đủ tiền, không thích mạo hiểm thì em nghĩ cụ có thể thử đầu tư 1 nhà ở nội thành HN, kiểm tra chất lượng công trình cho tốt và tốt nhất là cho thuê được. Lý do: giá nhà ở HN hiện tại đang thấp hơn HCM. Nếu cụ để ý thì cách đây khoảng 5 năm, giá nhà HCM rẻ hơn HN khá nhiều, hồi đó em khá ngạc nhiên và có đầu tư 1 căn ở HCM, tiếc là x2 em đã bán. Giờ tình hình đang lặp lại với giá ở HN, giá HN đi ngang khá lâu rồi, chắc cũng bật lên sớm muộn khi đội lái nhận ra 😛😛.
Cảm ơn cụ nhiều , số tiền e có hiện chưa đủ mua mảnh đất ở HN cụ ạ . E chỉ muốn bỏ vào thứ gì đó có thể qua đợt kinh tế tg có nhiều biến động này ạ

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Không có stoploss thì làm ơn đừng gọi mình đang trade. Cụ còn không phân biệt được trader và investor nữa. =))
Cụ nói chuyện rồi tôi lại cãi nhau cùng cụ, cụ phải hiểu là tôi đã dạy cho các đội phân tích từ SSI, HSC, HHS thì đừng hỏi tôi phân biệt mấy cái đó. Mà cụ nên xem video đi để hiểu vì sao tôi trade ko bao giờ stoploss. Nói trên này e người mới ko chịu cầu tiến ko hiểu được.
Thời gian vừa qua thị trường giảm cụ đã thấy ai chiến thắng trong downtren chưa, tôi để cho cụ tham khảo 1 trong 3 tài khoản thống kê trong downtrend vừa rồi để cụ ngẫm nhé. Ko lại bảo tôi chém gió mang tiếng:

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuyện rồi tôi lại cãi nhau cùng cụ, cụ phải hiểu là tôi đã dạy cho các đội phân tích từ SSI, HSC, HHS thì đừng hỏi tôi phân biệt mấy cái đó. Mà cụ nên xem video đi để hiểu vì sao tôi trade ko bao giờ stoploss. Nói trên này e người mới ko chịu cầu tiến ko hiểu được.
Thời gian vừa qua thị trường giảm cụ đã thấy ai chiến thắng trong downtren chưa, tôi để cho cụ tham khảo 1 trong 3 tài khoản thống kê trong downtrend vừa rồi để cụ ngẫm nhé. Ko lại bảo tôi chém gió mang tiếng:
Ăn thua gì, tôi còn thấy có người X1000 lần tài khoản ấy chứ =))
2020 thị trường sập 40%, mà cụ còn không stoploss, thì các cụ đang invest chứ trade đếch gì? :))
Đến cái khái niệm trade cơ bản còn không biết thì dạy ai?

up_and_down

Xe tải
Cụ vừa giỏi vừa nhiều $, ngưỡng mộ cụ quá!

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Ăn thua gì, tôi còn thấy có người X1000 lần tài khoản ấy chứ =))
2020 thị trường sập 40%, mà cụ còn không stoploss, thì các cụ đang invest chứ trade đếch gì? :))
Đến cái khái niệm trade cơ bản còn không biết thì dạy ai?
Có biết nhìn thống kê ko, tôi ko nắm giữ mà hoàn toàn trade T+ thống kê những lệnh đã chốt ko phải dạng đang hold. Mà thôi cụ nghĩ rằng cụ giỏi thì tôi ko cãi nhau với cụ, mất thời gian.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Cụ vừa giỏi vừa nhiều $, ngưỡng mộ cụ quá!
Cảm ơn cụ !
Năm nay thị trường khó khăn tôi rút về đất là chính, ít vào lệnh chứng khoán cụ ạ, và cũng ko hiệu quả như mong muốn

VuNgoanMuc

Xe điện
Em nghĩ nên dừng comment đả kích nhau.. chi tiền ra đem lợi nhuận về cần sự trao đổi thẳng thắn và kể cả ngược chiều, xét cho cùng túi tiền của mình vẫn là quan trọng nhất, giống như em đi nhậu có thể kể ra cả chục nhân vật em quen có tài sản khủng khiếp... nhưng rồi về nhà giật mình nhìn ra mình chả có gì, và chả có ai nói đến mình trong những cuộc trà dư tửu hậu cả :)

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ nhiều , số tiền e có hiện chưa đủ mua mảnh đất ở HN cụ ạ . E chỉ muốn bỏ vào thứ gì đó có thể qua đợt kinh tế tg có nhiều biến động này ạ
Ls đang tăng, kinh tế Mỹ và tg tiềm ẩn 1 đợt suy thoá (Elon Mush thậm chí khẳng định kte Mỹ có thể đã suy thoái).. cash is king cụ nhé. Cụ gửi tạm vào bank đi, nó ok nhất lúc này.