[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

dheIa

Xe điện
Nay mua dần được rồi, giờ đã có nhiều con giá hấp dẫn chứ không bị giá ảo như dạo thị trường trên 1500 điểm
Đừng có dò đáy làm gì. Một việc làm vô bổ.
Tình hình này giả mà có mua đc cái gọi là giá đáy thì cũng ko biết bao giờ nó mới lên đc đâu.
Giờ mà cứ đứa nào hô đáy rồi đáy rồi thì tránh xa nó ra, bảo nó về bán cả họ nhà nó đi mà mua. Em thật <:-P

chanthat123

Xe điện
Cụ đã thấy người khác sợ hãi chưa ;)) , phải nhớ là tỷ phú chỉ tham lam khi nỗi sợ hãi trở nên cực độ, và quan trọng tài sản mà người khác sợ hãi bán ra phải chiết khấu đủ nhiều để nổi lòng tham :D
Sai lầm của bọn nhà nghèo là học theo cách tiêu tiền của bọn nhà giàu

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Người ta muốn mua thì càng giảm càng thích chứ
Ko phải càng giảm càng thích đâu, nhà đầu tư hoàng loạn tháo chạy thì dòng tiền ko vào nữa, dòng tiền rẻ cũng ko vào ấy cụ, thì nát...
Hệ lụy nhiều hơn mà!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ mới tham gia cái sòng này thôi, và mợ ko phải là cá mập, cũng ko phải là người cầm cân nảy mực nền kinh tế.

Vì vậy, đừng hô đáy rồi, đáy rồi ở nơi đông người :). Nếu mợ tự tin thì cứ âm thầm mà bắt, all in cũng được.
Cụ bị làm sao thế, đây là chỗ vui chơi, là FUN :P
Nên sao cụ đòi nghiêm tục ở chỗ otofun được nhỉ :((
Mọi người đều có quyền nói lên ý nghĩ của mình, nếu họ cho là đúng. Còn đúng thật hay ko thì tính sau, chứ em biết em chắc đúng, em bán mịa nó nhà và người rồi...

haivanphe

Xe container
Hôm nay liệu sàn có ngóc đầu không các cụ mợ? Đội bạn em đợt này lặng lẽ quá, ko hào hứng buôn rôm rả trong group chat rồi ới nhau đi nhậu nữa.

VuNgoanMuc

Xe điện
Mọi người đều có quyền nói lên ý nghĩ của mình, nếu họ cho là đúng. Còn đúng thật hay ko thì tính sau, chứ em biết em chắc đúng, em bán mịa nó nhà và người rồi...
Cãi nhau làm gì.. đến nhận định cá nhân còn ko dám nói thì đánh đấm gì nữa :D

cadan

Xe container
"em biết em chắc đúng, em bán mịa nó nhà và người rồi..."

mợ Trà nói câu này quá hấp dẫn

vừa đúng phong vị Hà Thành, vừa để cho các cụ mắt hấp háy chờ mua...

:P :P

Cụ đã thấy người khác sợ hãi chưa ;)) , phải nhớ là tỷ phú chỉ tham lam khi nỗi sợ hãi trở nên cực độ, và quan trọng tài sản mà người khác sợ hãi bán ra phải chiết khấu đủ nhiều để nổi lòng tham :D
Sợ hãi phải như kiểu người dân Ukr bỏ nhà cửa chạy ấy mới gọi là sợ hãi. Tham lam là nhẩy vào mua nhà đất Ukr giá rẻ lúc này để có cơ hội tái thiết sau chiến tranh. :)

cadan

Xe container
Trong lịch sử rút tiền khỏi TTCK thì vào BĐS, khả năng lại có 1 đợt sóng BĐS?
Như năm 2008-2010 thì có 1 đợt sóng BĐS sau khi CK cắm đầu

nhưng đó còn là vì CP bơm 8 tỷ đô ra ồ ạt mà quá nửa là hỗ trợ lãi suất cho DN phục hồi (song 1 tỷ lệ lớn bị mông má rút ra đầu cơ - vụ án Huyền Như 4000 tỷ là tiêu biểu)

còn như hiện giờ e là ko có khoản đó

ngoài ra, thường thì khi thắng chứng khoán mà ngta quan niệm là TS vô hình, dân ta có xu hướng chuyển vào TS hữu hình là BĐS

Nhưng khi thua thì tâm lý sẽ bị ảnh hưởng, nhuệ khí giảm, chùn tay hơn

Dòng tiền rút khỏi thị trường chốt lời khác với dòng tiền thương binh què cụt cắt lỗ cụ à, chắc chảy vào két ngân hàng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

biển xanh06

Xe điện
Có củi nào bự vào lò ko mà hoảng loạn toàn bộ vậy cụ ơi
Cùi nào em ko rõ, em thấy ảnh họp giao ban vào 25/04 bộ CA cụ Lâm nói là sẽ mở rộng đấu tranh với các vi phạm trên lĩnh vực chứng khoán, bất động sản. Trang thông tin của BCA đăng nhưng lạ là ko 1 trang báo nào về chứng khoán đăng lại, có trang Rfa đưa tin.

cu mậm

Xe buýt
Cùi nào em ko rõ, em thấy ảnh họp giao ban vào 25/04 bộ CA cụ Lâm nói là sẽ mở rộng đấu tranh với các vi phạm trên lĩnh vực chứng khoán, bất động sản. Trang thông tin của BCA đăng nhưng lạ là ko 1 trang báo nào về chứng khoán đăng lại, có trang Rfa đưa tin.
Cãi lệnh trên ah cụ? Vỡ bình đến nơi còn bắt bớ gì nữa?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đúng rồi

Qua nay sale đang báo hãy đặt cọc chốt ngay đi anh, có hôm một sale bán bay 20 căn cc rồi;
Bên chỗ HY ấy, mấy ngày nữa mới mở bán mà mấy hôm nay đã kín lịch đặt chỗ rồi, tiền đặt cọc về thống kê không kịp.

Trong lịch sử rút tiền khỏi TTCK thì vào BĐS, khả năng lại có 1 đợt sóng BĐS?
Dòng tiền rút khỏi thị trường chốt lời khác với dòng tiền thương binh què cụt cắt lỗ cụ à, chắc chảy vào két ngân hàng thôi.

nhưng đó còn là vì CP bơm 8 tỷ đô ra ồ ạt mà quá nửa là hỗ trợ lãi suất cho DN phục hồi (song 1 tỷ lệ lớn bị mông má rút ra đầu cơ - vụ án Huyền Như 4000 tỷ là tiêu biểu)

ngoài ra, thường thì khi thắng chứng khoán mà ngta quan niệm là TS vô hình, dân ta có xu hướng chuyển vào TS hữu hình là BĐS

biển xanh06

Xe điện
Bài đăng họp giao ban 25/4 trên trang BCA vẫn còn. Còn bài cụ trích dẫn em sợ là nhà báo đưa thiếu ý của tt, vẫn xử lý sai phạm.

Quê bầm

Xe điện
Tầm ấy thì các cụ nói ko phải để cho vui đâu ạ, e, ko thấy báo mạnh nói gì mà bà con hoảng quá cứ tưởng gộc nào đã tập kết sẵn cửa lò rồi

IP man

Xe lăn

Vì bơm cái gói đấy ra nên sau này lãi suất, lạm phát nó mới lên 20% ;))
Hệ quả là 3 ngân hàng toang, xử lý 10 năm chưa hết :D
Bây giờ lạm phát cả thế giới đang bốc đầu, lãi suất thì mới bắt đầu vào chu kỳ tăng giá. Bơm tiền nữa thì thêm 5 hay 7 ngân hàng toang nữa?
Thế nên cách tốt nhất là khoanh vùng, dập đám cháy trước khi quá muộn thôi ợ. Chứng khoán, BĐS bao giờ cũng là thứ yếu, cứu hệ thống mới là quan trọng.
Các cụ đã có kinh nghiệm chinh chiến rồi thì biết, 1 khi lạm phát, lãi suất tăng thì chứng khoán, bđs sẽ sập. Mà quá trình tăng lãi suất mới chỉ bắt đầu thôi, lãi suất sẽ tăng liên tục trong 2-3 năm nữa.
Bây giờ thì em cứ gửi tiết kiệm kiếm lãi thoai, 3 năm mới mới mò vào rỉa xác ;))

Kurumasuki

Xe container
View attachment 7072638
Chúng nó làm bậy thô thiển bao nhiêu năm, nghĩ ra đủ thứ quy định khác người, o bế cho bọn tội phạm biến ttck thành cái sòng bạc ngày càng khổng lồ.
Thế mà mới bắt gãi ghẻ vài thằng đã lại lên tiếng bênh vực thế này thì còn nát dài dài...

Belat Missan

Xe điện
Chúng nó làm bậy thô thiển bao nhiêu năm, nghĩ ra đủ thứ quy định khác người, o bế cho bọn tội phạm biến ttck thành cái sòng bạc ngày càng khổng lồ.
Thế mà mới bắt gãi ghẻ vài thằng đã lại lên tiếng bênh vực thế này thì còn nát dài dài...
Hiểu theo nghĩa khác thì bài lật mặt nào cũng đc.