[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ôi cái đất Sóc Sơn chó ăn đá gà ăn sỏi, heo hút bậc nhất HN, toàn để xử lý rác, chả có cái gì.

Bỗng một ngày được đội quân thổi giá, nào là nhà vườn, nào là trang trại, bánh vẽ lên để dân HN lên gom đất, từ đát rừng đến đất ruộng, ko sổ đỏ, sổ hồng vẫn mua bằng được.

Đất đai ở quê thì ko về nhưng cứ nhất quyết phải lên đó để làm kinh tế mới, vẽ ra viễn cảnh bỏ phố về vườn, nhưng thực chất là đầu cơ mong giá lên để rồi bán.
Kiểu thế cụ ah, khiếp!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn này chả ai dám đoán đâu mợ, đội PS tối cũng đang tranh cãi như mổ bò xem sáng mai long hay short.. Em thì chịu, nhỡ lại điên điên kéo 1 nhát tăng 50 điểm thì mọi phân tích hôm nay em lại quên hết :D
Mai call margin diện rộng rồi, vps, ssi đều fs rồi...
Chuẩn bị tiền mà bắt thôi...

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Giải pháp đây:
Khổ thân các đà điểu chui đầu dưói cát, thà cắt lỗ đánh ùm 1 phát rồi phục kích tái sinh.

Huongchimai

Xe buýt
Nhà đầu tư bây giờ gồng lỗ quá là kém thị trường mới giảm 17% mà kêu ầm ỹ hết cả lên. Phải rơi thêm 50% nữa mới sợ.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đầu tư bây giờ gồng lỗ quá là kém thị trường mới giảm 17% mà kêu ầm ỹ hết cả lên. Phải rơi thêm 50% nữa mới sợ.
Dưng mà mới "gồng lãi" xong chưa hồi sức kịp đã đến "gồng lỗ" tức thì, cũng up side down lắm cụ. Tuần này em lên cầu Chương Dương bán vé mong cụ chiếu cố em bao dịch vụ chất lượng, trọn gói cam kết nếu có tag địa chỉ sẽ trả dép về cho gia đình.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trong sáng mai sẽ thủng 1285. Chốt phiên còn đạp thêm 1 cơ số nữa.
Tuần này sẽ bổ cho dân tình mất luôn cả kỳ nghĩ lễ sắp tới.
Nhưng mai là phiên đáy nên bắt, các room đang hô thủng 1200, nhưng em ko nghĩ thủng 1285 đâu, hixx.

Gerben

Xe buýt
Ôi cái đất Sóc Sơn chó ăn đá gà ăn sỏi, heo hút bậc nhất HN, toàn để xử lý rác, chả có cái gì.

Bỗng một ngày được đội quân thổi giá, nào là nhà vườn, nào là trang trại, bánh vẽ lên để dân HN lên gom đất, từ đát rừng đến đất ruộng, ko sổ đỏ, sổ hồng vẫn mua bằng được.

Đất đai ở quê thì ko về nhưng cứ nhất quyết phải lên đó để làm kinh tế mới, vẽ ra viễn cảnh bỏ phố về vườn, nhưng thực chất là đầu cơ mong giá lên để rồi bán.
Vuốt cụ. Nghe thấy đất Sóc Sơn là em auto next, 30 năm nữa chưa chắc HN đã phát triển ra được đến đó. Giờ mọi người có oto, cứ tưởng rằng khoảng cách nó chấp nhận được, hoàn toàn ngộ nhận.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Lúc mọi người hoảng loạn thì chính là lúc thị trường tạo đáy đi lên. Chứng khoán nó thế. Em chứng kiến nhiều sóng như vậy rồi, khi ai cũng kêu khóc, tìm mỏi mắt mới thấy người lạc quan thì lại chính là lúc thị trường tạo đáy và tăng trở lại. Năm ngoái và năm kia khi giảm mạnh mấy ngày thì bà con cũng khóc om khắp nơi, thế rồi 1 cơ số các cụ bán đúng đáy :))

Mr. Toàn

Xe điện
Đúng là quá dị, nên em ngồi ngắm xem diễn trò...
Ngay cả giá thuê nhà cũng ảo vãi chưởng :)
Có thằng sales nó chào em căn 200m2 chubg cư giá 12 tỷ, em éo thèm trả lời. Vài hôm sau, nó chào em căn khác giá 8 tỷ. WTF?

Mr. Toàn

Xe điện
Em toàn làm công ăn lương, nhưng đúng là toàn diễn mợ ạ. Nghe giá thuê một số chỗ chỉ có bán mai thuý mới lại thôi. Mấy căn nhà phố ở Thảo Nguyên buồn đuổi ruồi ko hết mà năm ngoái năm nay tăng x2, ở cũng chán mà kinh doanh khéo ngày ko có một mống khách.
Thủy Nguyên bạn em thuê 8tr/tháng, năm ngoái chủ nhà kêu tăng, nó kêu vậy trả nhà. Chủ lại cho thuê tiếp

goldsunhn

Xe buýt
[/QUOTE]
Lúc mọi người hoảng loạn thì chính là lúc thị trường tạo đáy đi lên. Chứng khoán nó thế. Em chứng kiến nhiều sóng như vậy rồi, khi ai cũng kêu khóc, tìm mỏi mắt mới thấy người lạc quan thì lại chính là lúc thị trường tạo đáy và tăng trở lại. Năm ngoái và năm kia khi giảm mạnh mấy ngày thì bà con cũng khóc om khắp nơi, thế rồi 1 cơ số các cụ bán đúng đáy :))
điều cụ nói luôn đúng ... nhưng quan trọng đâu ai biết đáy.
Cụ cho em hỏi thị trường hôm nay còn xuống không ạ :D

Bobbo

Xe điện
Em đi kha khá rồi, nay vẫn đỏ sốc như hôm qua chắc chỉ còn cách lên cầu Chương Dương