[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

holland

Xe tăng
:))
Em mua sạch tay rồi, giá sàn hết, giờ 1 ăn một tịt, em ngồi chờ, 10.30 có fs nữa là T5-6 này xác nhận đáy, giang hồ bảo thế (giờ em cứ đổ hết cho bọn giang hồ và giang mai) :P
vẫn còn tiền mà mua là ngon rồi, chúc mừng em đã sớm ra để mua lại.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
vẫn còn tiền mà mua là ngon rồi, chúc mừng em đã sớm ra để mua lại.
em ra có ít và em đã bắt dao rơi rồi chị, còn đây là em đi cơ cấu thêm :))
Em tất tay hết tiền dưỡng già của em, hixx. Muốn đến đâu thì đến, coi như đánh bạc!
Em hôm nay mua hah, cii, dgw, tig
Em muốn mua nbb mà hết sạch cả tiền rồi, hixx.

Pvsc

Xe ba gác
Đáy quanh đây rồi, nên em bắt sàn một mớ rồi, chấp nhận 1 ăn một tịt :)
Hình như mợ là F0, mới bắt đầu nhưng chén cả trứng lẫn coin,
Nên thử sức với 1% tài sản. Thị trường vẫn còn đó k chạy đi đâu cả, mợ có thể sống cùng nó đến lúc đầu bạc răng long :D

cu mậm

Xe buýt
Kệ thôi, ko đáy thì em cũng chết dí - tiêu sạch cả cạp váy rồi, nên tội gì ngồi khổ sở chứ, vui thôi, ko lại ko kịp, hihi.
cổ tốt lỗ nhiều thì trung bình giá cũng là một p.a ko tồi. Hồi lên là về bờ sớm thôi mợ.

holland

Xe tăng
em ra có ít và em đã bắt dao rơi rồi chị, còn đây là em đi cơ cấu thêm :))
Em tất tay hết tiền dưỡng già của em, hixx. Muốn đến đâu thì đến, coi như đánh bạc!
Em hôm nay mua hah, cii, dgw, tig
Em muốn mua nbb mà hết sạch cả tiền rồi, hixx.
Chị chắc cũng hết tiền dưỡng già vào nó rồi, vào hôm qua thêm thì chết nặng.Em vẫn thích CII nhỉ? Chị đợt này toàn bank, chứng, thép, đầu tư công. Toàn những con kẹp sâu thăm thẳm

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Vì bơm cái gói đấy ra nên sau này lãi suất, lạm phát nó mới lên 20% ;))
Hệ quả là 3 ngân hàng toang, xử lý 10 năm chưa hết :D
Bây giờ lạm phát cả thế giới đang bốc đầu, lãi suất thì mới bắt đầu vào chu kỳ tăng giá. Bơm tiền nữa thì thêm 5 hay 7 ngân hàng toang nữa?
Thế nên cách tốt nhất là khoanh vùng, dập đám cháy trước khi quá muộn thôi ợ. Chứng khoán, BĐS bao giờ cũng là thứ yếu, cứu hệ thống mới là quan trọng.
Các cụ đã có kinh nghiệm chinh chiến rồi thì biết, 1 khi lạm phát, lãi suất tăng thì chứng khoán, bđs sẽ sập. Mà quá trình tăng lãi suất mới chỉ bắt đầu thôi, lãi suất sẽ tăng liên tục trong 2-3 năm nữa.
Bây giờ thì em cứ gửi tiết kiệm kiếm lãi thoai, 3 năm mới mới mò vào rỉa xác ;))
Về vĩ mô đợt sập ttck hiện nay là tốt, loại bớt ck đầu cơ. Đi vào thực chất hơn. Thị trường chu kỳ phải điều chỉnh là chuẩn man kinh tế thị trường.

Lãi suất thì có thể ko tăng nhiều như 2008-2010, do bơm từ từ quy mô nhỏ hơn, cầu ko tăng đột biến, hiện nay chủ yếu lạm phát do cung nhiều hơn do cầu nên một khi cung bình ổn thì lạm phát giảm.

Lạm phát giảm thì lãi suất cũng giảm (hoặc tăng ít). Tiền gửi NH cũng đâu có thiếu? Vì bây giờ các kênh đầu tư khó khăn thì tiền 1 phần sẽ tăng tiền gửi.

Quan trọng nhất theo em là kiểm soát giá và thanh khoản BĐS vì cái này nguy cơ bong bóng cao, dễ sinh cục máu đông nợ xấu nhất - nợ xấu tăng thì NH phải tăng lãi suất để bù rủi ro là giải khát bằng thuốc độc. Còn lạm phát cung thì vấn đề thế giới rồi VN ko làm gì được makeno :D

Chỉnh sửa cuối:

Matxech

Xe container
Bọn bơm vá nhỏ thì sợ hãi nằm im
Bọn bơm vá to thì đã đang và sẽ lên thớt
Đáy á ! Còn lâu!

OTheAh

Xe tăng
Giờ rút khỏi thị trường thì đi trả nợ trước đã cụ ah. Trả được hết nợ thì mới tính món khác được :))
Chuẩn luôn cụ hôm qua e rùa ăn dc 500 điểm lô là trả hết nợ luôn, ck thì kệ vì e thua nhiều quá rồi tắt app ra vỉa hè làm cốc trà đá ngắm mọi ng đi lại

IP man

Xe lăn
năm 2010 là nguồn lực tiết kiệm trong dân tich lũy 10 năm sau khủng hoảng tài hcinhs 1997 như vàng /đô /tiền nôn ra hết

năm 2020-2021 là nguồn lực tiết kiệm trong dân tich lũy 10 năm sau khủng hoảng tài chính 2008 như vàng /đô /tiền nôn ra hết

cộng thêm tiền dư từ bị nhốt trong covid

Đợt 2021 này nguồn lực trong dân có thể lớn hơn lực trong dân năm 2010

nhưng lượng tài sản được tung ra hút tiền cũng lớn gấp nhiều lần khi hàng không chỉ ở Hanoi/Saigon, Danang

Mà khắp các tỉnh đều bán đất, với mức giá còn khiếp hơn mức giá của thời 2010

Bong bóng này không kiểm soát tốt thì giai đoạn đóng băng 2012-2015 cũng sẽ lặp lại
Quy luật kinh tế mà cụ, cứ nuôi cho béo 10 năm rồi quăng lưới 1 thể ;))
Xong lại bắt đầu quá trình mới, chẳng riêng gì VN đâu…

OTheAh

Xe tăng
Chúng nó làm bậy thô thiển bao nhiêu năm, nghĩ ra đủ thứ quy định khác người, o bế cho bọn tội phạm biến ttck thành cái sòng bạc ngày càng khổng lồ.
Thế mà mới bắt gãi ghẻ vài thằng đã lại lên tiếng bênh vực thế này thì còn nát dài dài...
E nghĩ nó mơi đấy cụ, lao vào nó bóc cho cháy túi luôn

hoviethung

Xe lăn
Nên thử sức với 1% tài sản. Thị trường vẫn còn đó k chạy đi đâu cả, mợ có thể sống cùng nó đến lúc đầu bạc răng long :D
Fn rồi cụ ơi? F0 đi hết rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chị chắc cũng hết tiền dưỡng già vào nó rồi, vào hôm qua thêm thì chết nặng.Em vẫn thích CII nhỉ? Chị đợt này toàn bank, chứng, thép, đầu tư công. Toàn những con kẹp sâu thăm thẳm
Em ko mua mấy con đó từ lâu rồi mà chị, đầu tư công em cũng chết con hhv :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
cổ tốt lỗ nhiều thì trung bình giá cũng là một p.a ko tồi. Hồi lên là về bờ sớm thôi mợ.
Vầng, có tẹo tiền, ko đỡ được cả tk của em, nhưng an ủi là hòa giá thêm được ít, hixx.

ltlinh

Xe tăng
Một số d.c trong nay ở tuổi sắp về hưu mà tư tương đánh bạc kiểu tata tay tiền dường già.

đúng là mâu...cờ bạc.

đúng thì tốt, sai là...ko gượng dậy nổi thậm chí đi vào con đường ma đạo chơi cò bạc kiểu khác xanh chín luôn để gỡ cho nhanh.

đúng là lòng tham thì ko kể tuổi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, 1 ăn một tịt, tịt thì em nghỉ luôn :)
Ah mà em chả nghỉ được, hahaa.