[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Payroll

Xe điện
Em nghĩ là ko thể đắt hơn đc nữa đâu. Nhìn ông anh vĩ đại đầu ngõ là biết thoy.

Nhân tiện, lại có tin em nhặt đc trên mạng, biết đâu có ích cho cụ nào quan tâm.
Các anh bắt tay nhau bán giấy lấy xèng, định chơi quả too big to fail doạ Nhà lước. Nhưng hôm trước họp khẩn, Nhà lước tuyên bố kệ mẹ chúng mài, éo kíu. Ko có tiền trả dân thì bán tài sản của chúng mài đi mà đền. Ko đền được thì khỏi ra nước ngoài đi du lịch, nhá!

View attachment 7490973
View attachment 7490976
Dòng cuối cùng 370K tỷ là của đội nào nhỉ

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào 88 Láng Hạ, sales đang rao căn 3pn 140m2 full đồ giá 24-25tr/th chưa mặc cả kìa. Nếu hỏi mua họ rao cỡ 7 tỏi căn đó
88 lên thế cơ à cụ. Tầm hơn năm trc e đi xem nát mấy khu quanh LH. Vào 88 chủ rao trên dưới 40 tí. Nhiều căn xấu chỉ 35. H nc lên thuyền lên kinh quá. E nghĩ khó trôi dc với giá 50

j23

Xe container
Đống Đa ngõ 2 xe máy sao giá có 70tr/m2 cụ ơi. Hoàng Mai, căn 33m cuối hẻm, cách ô tô 50m, ngõ rộng 1,5m mà còn bán được 2,6 tỷ kia. Nhà 2 tầng cũ
Đúng rồi làm gì có giá 70, bạn e cuối làng Nam Đồng cách mặt Tây Sơn hơn 100 met, cách mặt Trần Hữu Tước 60 mét vừa bán đc giá 90 chỉ sau khi rao 1 tuần, nhà 42 mét 3 tầng cũ 20 năm tuổi :D

dhela

Xì hơi lốp
Dòng cuối cùng 370K tỷ là của đội nào nhỉ
Là tổng dư nợ Trái phiếu Bds của các anh đội Đất trong danh sách đó cụ.
(Cụ bỏ quả 939k tỏi tạm tính ở các mảng khác của nhà anh Vịn là ra)

Rất khớp với con số của Roi tơ nhà cụ IP ^^

Khớp với số của bọn Roi tơ cụ ah :D.

The market for corporate bonds is being closely watched by investors as 375 trillion dong ($15 billion) in property debt matures by 2025, according to the National Assembly's economic committee, and authorities have put restrictions on refinancing it

Cụ IP man tinh tế thế ^^
Ko dịch sang tiếng Việt luôn để giảm choáng cho các cụ à 😂

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em vào nhà bạn ở Đống Đa, thấy đang có mảnh 70m, trong ngõ nhưng ngõ thông, gần hồ thoáng mát, mật độ chung cư ít, gần bệnh viện, không bao giờ gặp sự cố nước sông Đà, cây xăng luôn đổ đầy bình… năm ngoái thấy bảo rao bán 5,5 tỏi, năm nay hạ giá xuống 4,8 tỏi mà chưa bay.
So với chỗ đó thì em thấy đất ở vành đai 3 hiện hơi ngáo giá.
Nhà ngõ bán & thuê nếu rất khó nếu chủ nhà ngáo giá. E có 2 cái nhà ngõ tính theo giá tt chắc tầm 8 9t. Cho mấy bạn bán online thuê mỗi tháng dc chục. Trong khi cc tầm 2t7 2t8 cũng cho thuê dc như thế rồi.

Quê bầm

Xe điện
88 lên thế cơ à cụ. Tầm hơn năm trc e đi xem nát mấy khu quanh LH. Vào 88 chủ rao trên dưới 40 tí. Nhiều căn xấu chỉ 35. H nc lên thuyền lên kinh quá. E nghĩ khó trôi dc với giá 50
Vâng cụ, họ cứ hô thế thôi chứ có giao dịch ko thì ko ai biết giờ này ạ.

fanmu1234

Xe container
Em nghĩ là ko thể đắt hơn đc nữa đâu. Nhìn ông anh vĩ đại đầu ngõ là biết thoy.

Nhân tiện, lại có tin em nhặt đc trên mạng, biết đâu có ích cho cụ nào quan tâm.
Các anh bắt tay nhau bán giấy lấy xèng, định chơi quả too big to fail doạ Nhà lước. Nhưng hôm trước họp khẩn, Nhà lước tuyên bố kệ mẹ chúng mài, éo kíu. Ko có tiền trả dân thì bán tài sản của chúng mài đi mà đền. Ko đền được thì khỏi ra nước ngoài đi du lịch, nhá!

View attachment 7490973
View attachment 7490976
Sau vụ trái phiếu của An Đông và Tân Hoàng MInh, bây giờ các cty phát hành trái phiếu này đang tìm cách để xử lý hoặc mua lại trái phiếu.

Nhưng làm gì còn tiền tươi để trả cho người trái chủ khi công ty đã dồn tiền vào sp đang thi công, và NH đã hết room cho vay. Dân tình đang ôm trái phiếu thì suốt ngày đòi bán non thu lại tiền.

Vậy nên chỉ còn cách lấy trái phiếu về và bàn giao căn hộ đang thi công (giống như bán lúa non) cho trái chủ hoặc bán rẻ dự án cho chủ đầu tư mới để lấy tiền tươi trả cho trái chủ

Nếu tình huống bọn Tàu ôm vài chục tỷ USD sang mua cp giá rẻ của các công ty BĐS hoặc mua các dự án đang thi công dở dang, ngành BĐS vào tay bọn Tàu hết thì không ổn.

Quả là 1 bài toán khó cho bộ tài chính, bộ xây dựng.

Lại giống như anh Ba nổ lúc nào, nghe bị xử lý, thế là anh Ba nổ dọa bán 50.000 hecta sao su bên Lào cho bọn Tàu, rồi anh Ba nổ lại có cơ hội để khắc phục và vươn lên. bán heo ăn chuối.

f1_hn

Xe container
Nhà ngõ bán & thuê nếu rất khó nếu chủ nhà ngáo giá. E có 2 cái nhà ngõ tính theo giá tt chắc tầm 8 9t. Cho mấy bạn bán online thuê mỗi tháng dc chục. Trong khi cc tầm 2t7 2t8 cũng cho thuê dc như thế rồi.
Nêu cho thuê thì e thấy CC đc giá hơn nhà ngõ nhìu...

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhiều đội nếu như những năm trước thì giao nhà đúng tiến độ, nhưng giờ đang "rủ nhau" kệ mệ nó làm lúc nào xong thì xong rồi.

Với số căn hộ chưa bán được thì giữ giá, thậm chí giảm giá cũng ếc bán được nên quyết là đằng nào cũng ếc bán được thì tăng mệ nó giá lên cả 10-15%, rồi lùa thằng nào trả tiền 95% thì "chiết khấu" cho về bằng giá cũ.

Giống hội cây cảnh ấy, đằng íu nào cũng trưng trong vườn thì ghi mệ nó giá 3 tỷ cho nó sang vườn.

Sau vụ trái phiếu của An Đông và Tân Hoàng MInh, bây giờ các cty phát hành trái phiếu này đang tìm cách để xử lý hoặc mua lại trái phiếu.

Nhưng làm gì còn tiền tươi để trả cho người trái chủ khi công ty đã dồn tiền vào sp đang thi công, và NH đã hết room cho vay. Dân tình đang ôm trái phiếu thì suốt ngày đòi bán non thu lại tiền.

Vậy nên chỉ còn cách lấy trái phiếu về và bàn giao căn hộ đang thi công (giống như bán lúa non) cho trái chủ hoặc bán rẻ dự án cho chủ đầu tư mới để lấy tiền tươi trả cho trái chủ

Nếu tình huống bọn Tàu ôm vài chục tỷ USD sang mua cp giá rẻ của các công ty BĐS hoặc mua các dự án đang thi công dở dang, ngành BĐS vào tay bọn Tàu hết thì không ổn.

Lại giống như anh Ba nổ lúc nào, nghe bị xử lý, thế là anh Ba nổ dọa bán 50.000 hecta sao su bên Lào cho bọn Tàu, rồi anh Ba nổ lại có cơ hội để khắc phục và vươn lên. bán heo ăn chuối.

vnvodoi

Xì hơi lốp
Nhiều đội nếu như những năm trước thì giao nhà đúng tiến độ, nhưng giờ đang "rủ nhau" kệ mệ nó làm lúc nào xong thì xong rồi.

Với số căn hộ chưa bán được thì giữ giá, thậm chí giảm giá cũng ếc bán được nên quyết là đằng nào cũng ếc bán được thì tăng mệ nó giá lên cả 10-15%, rồi lùa thằng nào trả tiền 95% thì "chiết khấu" cho về bằng giá cũ.

Giống hội cây cảnh ấy, đằng íu nào cũng trưng trong vườn thì ghi mệ nó giá 3 tỷ cho nó sang vườn.
Ông nào thừa tiền mới rung đùi thôi ạ, còn ông nào đi vay để đầu tư thì cứ xác định dần.

Khéo sắp tới có chỉ thị cấm đưa tin nhảy lầu, tự tử vì nhiều quá không đếm xuể !

fanmu1234

Xe container

Thằng bán cây cảnh không đi tù, nhưng thằng phát hành trái phiếu xử dụng sai mục đích mà không xử lý sớm thì đi tù giống An Đông và Tân Hoàng MInh

Nhưng làm căng vụ trái phiếu thì mất thanh khoản hàng loạt cho các công ty.

chemvovan

Xe buýt

Đến bây giờ mình vẫn không thể hiểu nổi anh Vượn nghĩ gì khi làm 2 cái khu đô thị ở Hưng Yên to hơn cả VHOCP. Ảnh nghĩ dân mình thừa tiền đến độ tiêu thụ hết sản phẩm ở cái khu xa xôi vậy.

Giờ nếu anh ấy ngã ngựa thì em cũng mừng vì chiến lược đầu tư sai lầm của ảnh.

smallbrother

Xe buýt
Đến bây giờ mình vẫn không thể hiểu nổi anh Vượn nghĩ gì khi làm 2 cái khu đô thị ở Hưng Yên to hơn cả VHOCP. Ảnh nghĩ dân mình thừa tiền đến độ tiêu thụ hết sản phẩm ở cái khu xa xôi vậy.

Cuộc đời sau cực thịnh là bước sang suy mà cụ, lúc suy thì gần như quyết định nào cũng sai lầm.

TieuFu

Xe container

Biết được thì bây giờ anh V đang gãi đầu xem tại sao tay chemgio không xơi chỗ ngon như thế ? Kk !

sthd

Xe lăn
tv đưa tin, quy mô thị trường trái phiếu Mỹ giá trị bằng 97% GDP.

tỉ lệ này ở vn còn quá nhỏ, chắc 5%. cần phát triển mới phải. chỉ cần quy định chặt chẽ hơn

smallbrother

Xe buýt
tv đưa tin, quy mô thị trường trái phiếu Mỹ giá trị bằng 97% GDP.

tỉ lệ này ở vn còn quá nhỏ, chắc 5%. cần phát triển mới phải. chỉ cần quy định chặt chẽ hơn
người ta làm thật ăn thật nó khác mấy thằng lừa đảo trái phiếu ponzi xứ này cụ ah

Giohanoi

Xe buýt

Chim sẻ sao hiểu nổi ý chí đại bàng. Nhưng mà phải công nhận 1 điều bọn Sale của anh ấy quá tài cụ nhỉ. Oceanpark tận Trâu Quỳ xa xôi thế cộng với tình hình giao thông qua sông như tra tấn thế mà anh ấy vẫn bán ầm ầm. Em cũng không hiểu những người mua nhà bên đấy họ đi làm kiểu gì. Thứ 7 tuần trước sang Từ Sơn ăn thịt trâu , sợ cầu Thanh Trì nhà em đi cầu Vĩnh Tuy mất đúng 1 tiếng mới qua được cầu. Mà đấy là lúc 10h sáng nhé. Chắc giờ cao điểm thì vỡ mồm....

pimbim

Xe tăng
Chim sẻ sao hiểu nổi ý chí đại bàng. Nhưng mà phải công nhận 1 điều bọn Sale của anh ấy quá tài cụ nhỉ. Oceanpark tận Trâu Quỳ xa xôi thế cộng với tình hình giao thông qua sông như tra tấn thế mà anh ấy vẫn bán ầm ầm. Em cũng không hiểu những người mua nhà bên đấy họ đi làm kiểu gì. Thứ 7 tuần trước sang Từ Sơn ăn thịt trâu , sợ cầu Thanh Trì nhà em đi cầu Vĩnh Tuy mất đúng 1 tiếng mới qua được cầu. Mà đấy là lúc 10h sáng nhé. Chắc giờ cao điểm thì vỡ mồm....
Toàn nhà giàu rửa tiền thôi cụ ơi, khả năng 10 năm nữa ít người ở thật, chủ yếu cho thuê nghỉ dưỡng cuối tuần

dhela

Xì hơi lốp
người ta làm thật ăn thật nó khác mấy thằng lừa đảo trái phiếu ponzi xứ này cụ ah
Hihi.. cụ thật thà thật hay troll đấy ^^
Cụ xem Margin Call chưa?
Phim nhưng là đời đấy. Còn tàn độc hơn quân nhà ta vài trượng =P~

So với hội trong Margin call, các anh nhà mình vẫn hiền hơn. Mới ở tầm anh chủ nhiệm của cụ HTT thoy ^^
Anh giơ tay vẽ giữa đồng xanh
Vẽ cả ngày mai thành bức tranh
Kìa dòng mương chảy cầu đương bắc
Lò gạch xây cao, đường thẳng tắp
Nơi đây kho thóc nhà chăn nuôi
Tiền đã lo xong đất cắm zồi... :D

Cụ nào mới thế mà đã tin, chịu đổi tiền lấy giấy của các ảnh thì thật lòng mà nói, là do ít vào OF ạ ^^