[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đây là đang nói về chủ đầu tư mà
Ngoài anh V có dự án lớn đang triển khai, thì các CĐT khác không có tiền làm dựa án mới, dự án cũ thì đang bán và đã bán được cũng khá khá. Phần đã bán thu tiền theo tiến độ, giờ không có tiền thì làm cù nhầy, bao giờ giao thì giao. Phần chưa bán được của dự án ấy thì đằng nào cũng íu bán được, nên tăng mệ nó giá lên lùa gà mà
Chết là chết thằng mua thôi.

Ông nào thừa tiền mới rung đùi thôi ạ, còn ông nào đi vay để đầu tư thì cứ xác định dần.

Khéo sắp tới có chỉ thị cấm đưa tin nhảy lầu, tự tử vì nhiều quá không đếm xuể !

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Anh giơ tay vẽ giữa đồng xanh
Vẽ cả ngày mai thành bức tranh
Kìa dòng mương chảy cầu đương bắc
Lò gạch xây cao, đường thẳng tắp
Nơi đây kho thóc nhà chăn nuôi
Tiền đã lo xong đất cắm rồi.
Mẹ tiên sư cái anh chủ nhiệm,anh bày ra để giờ bọn lùa gà nó học theo

IP man

Xe lăn
Là tổng dư nợ Trái phiếu Bds của các anh đội Đất trong danh sách đó cụ.
(Cụ bỏ quả 939k tỏi tạm tính ở các mảng khác của nhà anh Vịn là ra)

Rất khớp với con số của Roi tơ nhà cụ IP ^^

Cụ IP man tinh tế thế ^^
Ko dịch sang tiếng Việt luôn để giảm choáng cho các cụ à 😂
Có bảng tiếng Việt và thời gian đáo hạn để các cụ tính cho dễ ợ :D
Chắc total khoảng 50 củ, bđs là 15 củ.
Năm 2022 chắc khởi động nhẹ nhàng, làm nóng người thôi :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Buôn bán, ấy là cái nợ đồng nần.
Bố thằng tây thằng ta nào mà buôn bán không có họ nợ mình mình nợ ông khác, vay ông nay trả ông kia đây

Giờ thằng chủ nợ thì cứ đòi trả, thằng cho vay thì bảo thôi thì lấy íu đâu ra trả.
Nhà thì đặt rồi. Bán máu thì không bõ.

Có bảng tiếng Việt và thời gian đáo hạn để các cụ tính cho dễ ợ :D
Chắc total khoảng 50 củ, bđs là 15 củ.
Năm 2022 chắc khởi động nhẹ nhàng, làm nóng người thôi :D

Chỉnh sửa cuối:
Mới qua cái thời: người người nhà nhà kinh doanh bđs được có 3 tháng thôi, giá bđs vẫn cao, các đại gia vẫn thoải mái lắm. Em mong nó sập cho 2 năm , giá nhà về = 1/3 bây giờ để còn có thể mua được 1 căn.

Xe_loi

Xe tăng
Mới qua cái thời: người người nhà nhà kinh doanh bđs được có 3 tháng thôi, giá bđs vẫn cao, các đại gia vẫn thoải mái lắm. Em mong nó sập cho 2 năm , giá nhà về = 1/3 bây giờ để còn có thể mua được 1 căn.
=)) Thế dồi tiền bẩn biết nhét vào đâu ? Chả nhẽ chuyển thành vàng nhét gầm 🛌? Mà cũng ko được nhiều mà dễ bị osin đấu tố lắm:))

hoviethung

Xe lăn
Anh giơ tay vẽ giữa đồng xanh
Vẽ cả ngày mai thành bức tranh
Kìa dòng mương chảy cầu đương bắc
Lò gạch xây cao, đường thẳng tắp
Nơi đây kho thóc nhà chăn nuôi
Tiền đã lo xong đất cắm rồi.
Mẹ tiên sư cái anh chủ nhiệm,anh bày ra để giờ bọn lùa gà nó học theo
Phải cám ơn nhà thơ Hoàng Trung Thông vì đã tiên đoán sự việc trước hơn nửa thế kỉ chứ cụ?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Đến bây giờ mình vẫn không thể hiểu nổi anh Vượn nghĩ gì khi làm 2 cái khu đô thị ở Hưng Yên to hơn cả VHOCP. Ảnh nghĩ dân mình thừa tiền đến độ tiêu thụ hết sản phẩm ở cái khu xa xôi vậy.

Giờ nếu anh ấy ngã ngựa thì em cũng mừng vì chiến lược đầu tư sai lầm của ảnh.
Đó là ăn theo Vành đai 4 mà sao sai nhỉ? Chỉ là vì chết cả thị trường và chính sách chung, nên lúc này thì ai cũng sai cả.

dhela

Xì hơi lốp

Bài này nói về TQ. Nhưng TQ dân nó đông nên có thể sẽ ko đến mức như Nhật.

Còn mình, về dân số với diện tích rất tương đồng với Nhật nên các cụ cứ yên tâm mà tích luỹ. Sẽ đến lúc nó phải xuống để các cụ đủ sức mua giúp nó. Nó mà cứ ko chịu xuống thì cứ để nó trồng cỏ nuôi bò các cụ ạ.
Khi chưa mua đc thì cứ thuê mà ở, kinh tế hơn :)

Em minh hoạ thêm cái biểu đồ giá nhà đất ở Nhật. (Lấy mấy khu trung tâm đại diện ạ)

Từ năm '87(Showa62) đến 2015(Heisei27)

Đường xanh lá trên cùng là Tokyo (23 quận chính. Vùng ven ko tính)
Đường vàng nghệ ngay dưới là Osaka-shi
Đường xanh lơ thứ 3 là Nagoya-shi
Mấy đường bẹt zí ở dưới (Hiroshima, Fukuoka, Sendai, Saporo) cũng có tí đu trend, nhưng ít nên thôi ko tính ^^

Như biểu đồ thì BĐS Nhật tạo đỉnh trong mấy năm '90~'92. Sau thì ko cần nói thêm nữa, nhìn là thấy :)

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
tv đưa tin, quy mô thị trường trái phiếu Mỹ giá trị bằng 97% GDP.

tỉ lệ này ở vn còn quá nhỏ, chắc 5%. cần phát triển mới phải. chỉ cần quy định chặt chẽ hơn
Đúng rồi trái phiếu chưa phải too big too fail. So với dư nợ tín dụng 11,48 triệu tỷ thì chỉ là chút xíu. Trái phiếu doanh nghiệp phát triển còn nhiều

TieuFu

Xe container

Còn mình, về dân số với diện tích rất tương đồng với Nhật nên các cụ cứ yên tâm mà tích luỹ. Sẽ đến lúc nó phải xuống để các cụ đủ sức mua giúp nó. Nó mà cứ ko chịu xuống thì cứ để nó trồng cỏ nuôi bò các cụ ạ.

Em minh hoạ thêm cái biểu đồ giá nhà đất ở Nhật. (Lấy mấy khu trung tâm đại diện ạ)

Mấy đường bẹt zí ở dưới (Hiroshima, Fukuoka, Sendai, Saporo) cũng có tí đu trend, nhưng ít nên thôi ko tính ^^

View attachment 7493425

Như biểu đồ thì BĐS Nhật tạo đỉnh trong mấy năm '90~'92. Sau thì ko cần nói thêm nữa, nhìn là thấy :)
Còn ông nào ngoài Nhật chạy theo đồ thị kiểu này không cụ ? Nếu chỉ mỗi Nhật thì ví dụ này không đại diện được !

DrH2012

Xe buýt
Đọc thớt này em học thêm được nhiều điều. Em xin cảm ơn các cụ ạ, mong các cụ rảnh rỗi chia sẻ thêm cho bọn em :D

dhela

Xì hơi lốp
Đọc thớt này em học thêm được nhiều điều. Em xin cảm ơn các cụ ạ, mong các cụ rảnh rỗi chia sẻ thêm cho bọn em :D
Ko riêng gì thớt này, OF nhiều cao nhân ở ẩn lắm cụ ạ :)
Cứ khiêm tốn thật thà là học đc khối thứ :D
Em bắt chước cụ, cũng gửi lời cảm ơn các cụ cao nhân ạ :D

Idemitsu

Xe tăng

View attachment 7493425

Sẽ ko bao giờ có chuyện đó ở VN đâu cụ nhé. Ít nhất là tầm 50 năm nữa hoặc có biến đổi lớn về chính trị. Chắc cụ thừa hiểu tiền bơm vào bđs là từ đâu. Tiền kinh doanh được sinh ra thì có thể tái đầu tư. Còn tiền thu được từ xxx thì chỉ có bơm vào bđs. Hết trong nước thì mua ở nước ngoài thôi.

DrH2012

Xe buýt
Ko riêng gì thớt này, OF nhiều cao nhân ở ẩn lắm cụ ạ :)
Cứ khiêm tốn thật thà là học đc khối thứ :D
Em bắt chước cụ, cũng gửi lời cảm ơn các cụ cao nhân ạ :D
Em mới tập tành cụ ạ, nhưng đúng là trên này nhiều cao nhân. Các cụ ấy chia sẻ, kiến thức em thu được hơn đống sách. Mỗi tội cãi nhau cũng ác quá :D

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tìm hộ em cái. Em rành mỗi Nhật ^^
Cụ cắt ra đoạn sau khi Nhật lên đỉnh và xìu rồi. Còn từ 1945-1992 thì cụ ko nói. Thị trường bđs mỗi nước ở giai đoạn khác nhau, nhưng như VN thì vẫn còn rất sơ khai chắc chắn sẽ còn quay trở lại tăng trưởng nữa. Nhưng cái chính là kinh tế phải phát triển đẩy thu nhập từ 3000$ hiện nay lên 7000-10000$ sức mua mới theo kịp giá, ko thì lại bong bóng.

Trongxanh2022

Xe buýt
Cụ cắt ra đoạn sau khi Nhật lên đỉnh và xìu rồi. Còn từ 1945-1992 thì cụ ko nói. Thị trường bđs mỗi nước ở giai đoạn khác nhau, nhưng như VN thì vẫn còn rất sơ khai chắc chắn sẽ còn quay trở lại tăng trưởng nữa. Nhưng cái chính là kinh tế phải phát triển đẩy thu nhập từ 3000$ hiện nay lên 7000-10000$ sức mua mới theo kịp giá, ko thì lại bong bóng.
Với tăng trưởng GDP tầm trung bình 7% như hiện nay thì khoảng bao giờ lên được thu nhập như trên cụ nhỉ, em thấy có vẻ cũng lâu đấy ạ.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Với tăng trưởng GDP tầm trung bình 7% như hiện nay thì khoảng bao giờ lên được thu nhập như trên cụ nhỉ, em thấy có vẻ cũng lâu đấy ạ.
Tt 7% là quá thấp so với tiềm năng và giai đoạn phát triển của VN. 7% lúc thế giới khủng hoảng thì ok. Đúng ra VN phải tăng trưởng bình quân 9-10% trong 30-40 năm nữa và là tăng trưởng chất lượng nhờ kinh tế bản địa, tăng hàm lượng khcn nội địa là chủ yếu thì sức mua mới cao, tăng giá bđs mới bền vững.

Chỉnh sửa cuối: