[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

NGC

Xe tăng
Em nghĩ CP Mỹ không để 2008 xảy ra lần nữa đâu. Thế thì DC tèo hơi lâu đấy. Nên chắc giờ không còn mùa xuân đấy. FED sẽ cố để lan tỏa vấn đề ra toàn thế giới để sao cho nền kinh tế hạ cánh mềm nhất có thể. 😁. Mà vì thế VN mới dễ bị ảnh hưởng.
Chúng ta đang ở trong một thời điểm dị thường nên không gì là không thể.
Tất cả các chỉ dấu đang chỉ ra nước Mỹ có thể trôi vào một cuộc khủng hoảng kép " chính trị và kinh tế " và dưới nội các Biden thì mọi chuyện sẽ ngày càng tồi tệ hơn
Nếu tháng 11 này phe cộng hoà chiếm lại hai viện thì nước Mỹ sẽ dậm chân tại chỗ trong vũng bùn vì sự đấu đá bất tận của những cái đầu đất chỉ vì lợi ích phe phái
Nhưng nếu phe DEM vẫn giữ được hai viện thì kết quả sẽ không khá hơn vì họ sẽ đẩy mạnh những chính sách có lợi ích cho phe mình và phá tan tành nước Mỹ vì họ thấy được viễn cảnh Biden sẽ là tổng thông một nhiệm kỳ nên thời gian cho đám liberal với những chính sách điên rồ không còn nhiều
Túm lại đường nào cũng về...nghĩa địa he he

Và với tầm ảnh hưởng và kích thước nền kinh tế khủng của mình, nước Mỹ giãy thì cả thế giới bị văng miểng

Nếu tay chân bộ hạ của lão Biden mà giỏi thì tình hình không tệ như hiện nay nên cụ đừng kỳ vọng gì nhiều vào sự lèo lái của chính phủ Mỹ trong cơn bão này
Redfin.com vừa ra báo cáo có 15% hồ so mua nhà " in escrow " đã hủy. Một con số cho thấy dân
đầu cơ địa ốc đang bỏ chạy và con số sẽ không dừng ở đây
Mùa hè là thời điểm sôi động nhất của của thị trường địa ốc nhưng hè này chắc là lần đầu tiên có hiện tượng này
Số nhà trên market ngày càng nhiều và đến thu đông sẽ dồn cục he he
Trên bình diện nước Mỹ thì giá có thể không giảm quá sâu nhưng California thì chưa chắc. Bong bóng càng to thì nổ càng lớn he he
Nên target của em thì giá phải rớt 40 đến 50 % thì em mới nhảy vào. Còn không thì thôi he he

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta đang ở trong một thời điểm dị thường nên không gì là không thể.
Tất cả các chỉ dấu đang chỉ ra nước Mỹ có thể trôi vào một cuộc khủng hoảng kép " chính trị và kinh tế " và dưới nội các Biden thì mọi chuyện sẽ ngày càng tồi tệ hơn
Nếu tháng 11 này phe cộng hoà chiếm lại hai viện thì nước Mỹ sẽ dậm chân tại chỗ trong vũng bùn vì sự đấu đá bất tận của những cái đầu đất chỉ vì lợi ích phe phái
Nhưng nếu phe DEM vẫn giữ được hai viện thì kết quả sẽ không khá hơn vì họ sẽ đẩy mạnh những chính sách có lợi ích cho phe mình và phá tan tành nước Mỹ vì họ thấy được viễn cảnh Biden sẽ là tổng thông một nhiệm kỳ nên thời gian cho đám liberal với những chính sách điên rồ không còn nhiều
Túm lại đường nào cũng về...nghĩa địa he he

Và với tầm ảnh hưởng và kích thước nền kinh tế khủng của mình, nước Mỹ giãy thì cả thế giới bị văng miểng

Nếu tay chân bộ hạ của lão Biden mà giỏi thì tình hình không tệ như hiện nay nên cụ đừng kỳ vọng gì nhiều vào sự lèo lái của chính phủ Mỹ trong cơn bão này
Redfin.com vừa ra báo cáo có 15% hồ so mua nhà " in escrow " đã hủy. Một con số cho thấy dân
đầu cơ địa ốc đang bỏ chạy và con số sẽ không dừng ở đây
Mùa hè là thời điểm sôi động nhất của của thị trường địa ốc nhưng hè này chắc là lần đầu tiên có hiện tượng này
Số nhà trên market ngày càng nhiều và đến thu đông sẽ dồn cục he he
Trên bình diện nước Mỹ thì giá có thể không giảm quá sâu nhưng California thì chưa chắc. Bong bóng càng to thì nổ càng lớn he he
Nên target của em thì giá phải rớt 40 đến 50 % thì em mới nhảy vào. Còn không thì thôi he he
San Jose chắc rớt bụp? Bác nào có nhà San Jose chạy gấp còn kịp. San Jose là bong bóng số 1 và người Việt nhiều

NGC

Xe tăng
San Jose chắc rớt bụp? Bác nào có nhà San Jose chạy gấp còn kịp. San Jose là bong bóng số 1 và người Việt nhiều
Theo em thì San Jose hiện tại là vùng có giá nhà overvalue nhất nước Mỹ
Bán căn nhà như cái chuồng gà ở San Jose qua mua được căn biệt thu trên dưới 5000 square feet ở ngoại ô Houston có khi con du chút tiền nhậu đã đời he he
Dân San Jose move qua Texas nhiều
Cali trong hai năm liên tiếp có Dân số giảm mặc dù mở toang của rước di Dân như điên cuồng he he
Thời hoàng kim của thung lũng silicon đã là dĩ vãng

Anhdex

Xe tăng
Vãi thật bắt bớ kỉ luật mấy ông ở Vn mà ảnh hưởng đến cả Mẽo Nhật 🙄

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì San Jose hiện tại là vùng có giá nhà overvalue nhất nước Mỹ
Bán căn nhà như cái chuồng gà ở San Jose qua mua được căn biệt thu trên dưới 5000 square feet ở ngoại ô Houston có khi con du chút tiền nhậu đã đời he he
Dân San Jose move qua Texas nhiều
Cali trong hai năm liên tiếp có Dân số giảm mặc dù mở toang của rước di Dân như điên cuồng he he
Thời hoàng kim của thung lũng silicon đã là dĩ vãng
Hay là trước đây các băng thổi bđs VN sang thổi bđs San Jose cụ nhỉ? :) người Việt rất giàu mua nhà San Jose nhiều lãi khẳm. Bây giờ ko nên mang sang Houston mà nên mang về cho mẹ :D về đầu tư bđs VN trú ẩn dưỡng già

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Quả này nhắc lại thì em thấy cũng hơi tiếc tiếc. Đợt bắt đầu có thông tin Nga oánh U thì em long gold, đặt take profit cuối ở $1996/oz. Sau thấy đà lên mạnh quá thì ngắt ra một số lệnh, để take profit ở $2015. Cùng lúc đó thì em kê short ở $2020, oánh trung bình giá lặn ngụp một hồi thì nó cũng xuống; đến gần $1900 thì dính hết tp.

Em đã đoán sau khi hết fomo theo dòng Nga oánh U thì khả năng vàng đổ đèo là rất cao, rồi thêm quả Fed nó nâng ls thì có khả năng về đến $1800; nhưng hơi rén tay vì chả lẽ sét lại oánh trúng 1 chỗ 2 lần, em vừa bắt trúng đáy xong lại gọi đúng đỉnh. Thế nên đâm ra em rút hết cash, xóa app, ngồi chơi từ cuối tháng 4 đến giờ. Thỉnh thoảng liếc thấy số nhấp nháy xanh đỏ thì giá vàng giờ đã là $1730/oz.

Em oánh tech là chủ yếu, FA dành cho sóng dài và có khả năng có lợi nhuận tươm tươm vs gồng được lỗ trong tính toán. Nhìn đồ thị 1D của Dollar Index thì em thấy nó đang dính cản xung quanh 108 trong 03 ngày gần đây, em mà vẫn đang tắt mắt thì kiểu gì cũng short cho nó phát :D, stop loss để gần gần, take profit hơi xa xa tí.
Em chưa bao giờ đánh gold nhờ cụ bày cho vài chiêu. Có phải xu hướng chung là $ lên thì gold giảm ko cụ?

Alisoma

Xe buýt
Em chưa bao giờ đánh gold nhờ cụ bày cho vài chiêu. Có phải xu hướng chung là $ lên thì gold giảm ko cụ?
Vâng cụ, thường thì $ lên thì gold giảm vì là mẫu số và tử số XAU/USD. Nhiều trường hợp cả 2 cùng tăng, cùng giảm. Ngoài ra, em để ý gold cũng hay cùng chiều với JPY, tất nhiên là có độ chễ với xu hướng của nhau trong thời gian nhất định. Khoảng 3-4 năm gần đây em thấy khó trade hơn, chứ tầm 7-10 năm về trước thì cũng khá dễ kiếm tiền nếu biết giữ vững kỷ luật.

Em chơi dựa vào tech là chính, signal đến từ trendline, kháng cự/hỗ trợ với fibo thôi. Đợt nào thấy vĩ mô sóng sánh thì em có đi sâu hơn vào FA, như gold đợt Nga phang U vừa rồi chẳng hạn. Pha này em cũng khá may mắn vì từ cuối năm ngoái đến đầu năm nay, em có đồng quan điểm với các thầy chuyên gia phố Wall là JPY đi lên :D, vì khi tình hình kinh tế thế giới bất ổn thì JPY là nơi trú ẩn truyền thống. Cơ mà em thấy gợn gợn là BOJ nó vẫn giữ chính sách nới lỏng tiền tệ nên lừng khừng ko vào; rồi có tin từ anh Biden là Nga có thể dập U bất kỳ lúc nào thì em quay sang long gold luôn.
Giờ thì gold và JPY đang có cùng xu hướng.

poka05

Xe đạp
Cụ cho em hỏi chút: Chơi gold và FX ở sàn nào là an toàn và rút vốn vào ra dễ hả cụ.
Vâng cụ, thường thì $ lên thì gold giảm vì là mẫu số và tử số XAU/USD. Nhiều trường hợp cả 2 cùng tăng, cùng giảm. Ngoài ra, em để ý gold cũng hay cùng chiều với JPY, tất nhiên là có độ chễ với xu hướng của nhau trong thời gian nhất định. Khoảng 3-4 năm gần đây em thấy khó trade hơn, chứ tầm 7-10 năm về trước thì cũng khá dễ kiếm tiền nếu biết giữ vững kỷ luật.

Em chơi dựa vào tech là chính, signal đến từ trendline, kháng cự/hỗ trợ với fibo thôi. Đợt nào thấy vĩ mô sóng sánh thì em có đi sâu hơn vào FA, như gold đợt Nga phang U vừa rồi chẳng hạn. Pha này em cũng khá may mắn vì từ cuối năm ngoái đến đầu năm nay, em có đồng quan điểm với các thầy chuyên gia phố Wall là JPY đi lên :D, vì khi tình hình kinh tế thế giới bất ổn thì JPY là nơi trú ẩn truyền thống. Cơ mà em thấy gợn gợn là BOJ nó vẫn giữ chính sách nới lỏng tiền tệ nên lừng khừng ko vào; rồi có tin từ anh Biden là Nga có thể dập U bất kỳ lúc nào thì em quay sang long gold luôn.

NGC

Xe tăng
Hay là trước đây các băng thổi bđs VN sang thổi bđs San Jose cụ nhỉ? :) người Việt rất giàu mua nhà San Jose nhiều lãi khẳm. Bây giờ ko nên mang sang Houston mà nên mang về cho mẹ :D về đầu tư bđs VN trú ẩn dưỡng già
Nói về Dân gốc á thổi giá bds cali thì trước đây là tàu giờ là ấn độ. Dân Việt là muỗi nếu so với hai anh này
Việt thì chỉ Túm tụm thổi giá ở khu ổ chuột westmingter-gardern grove thôi ợ he he
Mua bất động sản vn dưỡng già hả. Cũng ok đó với điều kiện giá rớt 70% ka ka. Nếu không thì mướn sướng hơn thích ở thì ở thích đi thì đi không sợ ai hốt nhà của mình he he

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]

Năm nay gần như chỉ còn $ trú ẩn mới hay chứ. Ngược hẳn giai đoạn 2007-2012 lúc đó trú Yên. Nhưng em nghĩ rồi Yên cũng lên nếu giá năng lượng ok, vì Nhật họ vay nợ trong nước và tỷ lệ tiết kiệm cao nên rất khó khủng hoảng tiền tệ chỉ khủng hoảng kinh tế thật do giá năng lượng thôi.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nói về Dân gốc á thổi giá bds cali thì trước đây là tàu giờ là ấn độ. Dân Việt là muỗi nếu so với hai anh này
Việt thì chỉ Túm tụm thổi giá ở khu ổ chuột westmingter-gardern grove thôi ợ he he
Mua bất động sản vn dưỡng già hả. Cũng ok đó với điều kiện giá rớt 70% ka ka. Nếu không thì mướn sướng hơn thích ở thì ở thích đi thì đi không sợ ai hốt nhà của mình he he
Vâng dân Tàu đi đâu cũng thổi bđs kinh loạn cả thế giới, VN mới chỉ cò con hậu duệ.

Đất ở VN thì cụ yên tâm 101% ko ai dám hốt. Chỉ có giá thì tùy cụ so sánh và phán thôi

dhela

Xe tăng
Bây giờ mà buy & hold tài sản bên Nhật có khi lại ngon cụ nhỉ?
Ở các nước khác em ko rõ chứ BĐS Nhật em nghĩ ko ngon lắm. Vì họ quản lý rất chặt.
(Nếu ngon thì thì các bạn Trung Hoa đã ko tha cho rồi. Các bạn ấy còn nhiều xèng hơn dân mình :)

BĐS bên này tuy có tăng hơn kha khá so với hồi đầu dịch (do cung tiền nhiều, lãi suất cho vay thấp) nhưng vẫn rẻ hơn bên nhà vô ngần.
Cụ sang đây mà có tài sản độ chục tỏi là đã hơn muôn người rồi. Ko những nhà xe, mà còn có thể thành ông tướng, nếu thích (ko khuyến khích b-) ) :D

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ở các nước khác em ko rõ chứ BĐS Nhật em nghĩ ko ngon lắm. Vì họ quản lý rất chặt.
(Nếu ngon thì thì các bạn Trung Hoa đã ko tha cho rồi. Các bạn ấy còn nhiều xèng hơn dân mình :)

BĐS bên này tuy có tăng hơn kha khá so với hồi đầu dịch (do cung tiền nhiều, lãi suất cho vay thấp) nhưng vẫn rẻ hơn bên nhà vô ngần.
Cụ sang đây mà có tài sản độ chục tỏi là đã hơn muôn người rồi. Ko những nhà xe, mà còn có thể thành ông tướng, nếu thích (ko khuyến khích b-) ) :D
Giá thuê shop có rẻ ko cụ? Ví dụ lease shop dài hạn thì hợp đồng lease cũng là tài sản. Kết hợp mở quán phở túc tắc cho vui

up_and_down

Xe tải
Em tiếp
Redfind, công ty môi giới mua bán bds trực tuyến thuộc hàng top đầu của Mỹ bắt đầu sa thải nhân viên. Stock của công ty này mất khoảng 2/3 giá trị so với đỉnh chỉ riêng hôm thứ hai đã mất hơn 9%
Loandepot. Công ty cho vay mua nhà trong top 5 của Mỹ tuyên bố từ đây đến cuối năm sẽ có hai đợt sa thải với tổng số gần một nữa nhân viên he he
Với cpi hơn 9 phần trăm thì chắc chắn Fed sẽ tăng lãi suất trong ngày 27/7 với it nhất.75 điểm. Và se không dừng ở đây
Chỉ đầu năm nay ai mà nói bds Mỹ sẽ hạ nhiệt thì thiên hạ bảo khùng. Cách nay một tháng co vạc ran trời hô hào giá nhà dừng lại chứ không có giảm. Giờ thì quay ra hỏi nhau dự đoán giá nhà sẽ giảm bao nhiêu trong thời gian tới

Đâu đó đã bắt đầu nhắc tới chữ " suy thoái "

Em thật. Cụ nào còn ôm bds và chứng thì hãy chạy nhanh nhất khi có thể he he
Em ko có cổ nhưng cũng thèm mua cổ. Fed tăng ls em đếch sợ, em chỉ sợ sbv. Cái mà em ngại nhất, ngăn cản em mua cổ là thông tin anh Vượng. Anh ấy mà có vđ gì thì vni 950 còn đắt.
Em đang nghía pnj, hpg, mbb. Chưa múc tí nào.

NGC

Xe tăng
Bác nào quan tâm nhà Mỹ (chủ yếu bang Texas, bang này người Việt cũng nhiều mà thuế rẻ hơn) thì inb e tư vấn nhé, e đang bán bên đây ạ, em ở VN thôi, nhưng có đội ngũ công ty em ở bên đấy hỗ trợ đưa đi coi nhà và hỗ trợ thủ tục pháp lý ạ
Em không có ý định ngáng chân người khác nhưng phải lên tiếng tuyt còi cụ phát
Thớt này là nơi chia sẽ kinh nghiệm. Tâm sự thời thế tham chi cãi nhau nhu mo bo
Nhưng nếu bác muốn rắc thóc dụ gà thì cũng nên trung thực một chút nhé. Texas là nơi có thuế nhà mắc hạng nhất nước Mỹ. Dân Việt mà mua nhà bỏ đó kiểu vn chờ giá lên thì nội tiền thuế bds hàng năm cũng đủ vỡ alo

NGC

Xe tăng
Em ko có cổ nhưng cũng thèm mua cổ. Fed tăng ls em đếch sợ, em chỉ sợ sbv. Cái mà em ngại nhất, ngăn cản em mua cổ là thông tin anh Vượng. Anh ấy mà có vđ gì thì vni 950 còn đắt.
Em đang nghía pnj, hpg, mbb. Chưa múc tí nào.
Đôi lúc có những cái không cần nói trắng ra. Chỉ cần de ý các động thái của nhà cầm quyền thì cụ cũng đoán được đâu là tin đồn đâu là sự thật
Vi dụ heng. Cụ có bao giờ đặt câu hỏi tại sao xăng giảm giá sốc 3k lít? Thời điểm ?phan ứng thị trường
Tại sao giá ngoại tệ tu do và ngan hàng có độ vênh ngày càng nhanh và rộng?
Tai sao hàng loat các tên tuổi tai to mặt lớn từ chuyên gia đến chính quyền nhất loạt đăng đàn trấn an cho bds
Giá vàng trong nước cao hơn thế giới khủng? Tại sao có chuyện này. Có liên quan gì đến chính sách rang giá vnd vào dola? Liệu chính sách tiền gởi Usd zero lãi suất sẽ trụ nổi với cách Fed tăng lãi suất?
Nhiều chỉ dấu lắm. Để ý chút là ra thôi và biết phải làm gì
Dự đoán Có thể đúng có thể sai. Nhưng ít nhất nó cũng có thể giúp ta bảo toàn lực lượng he he
Còn với ai thích kiểu high risk high return thì khỏi ban mắc công he he