[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Alisoma

Xe buýt
Cpi Mỹ 9.1%. Mời các cụ dự tiếp.
Quả này nhắc lại thì em thấy cũng hơi tiếc tiếc. Đợt bắt đầu có thông tin Nga oánh U thì em long gold, đặt take profit cuối ở $1996/oz. Sau thấy đà lên mạnh quá thì ngắt ra một số lệnh, để take profit ở $2015. Cùng lúc đó thì em kê short ở $2020, oánh trung bình giá lặn ngụp một hồi thì nó cũng xuống; đến gần $1900 thì dính hết tp.

Em đã đoán sau khi hết fomo theo dòng Nga oánh U thì khả năng vàng đổ đèo là rất cao, rồi thêm quả Fed nó nâng ls thì có khả năng về đến $1800; nhưng hơi rén tay vì chả lẽ sét lại oánh trúng 1 chỗ 2 lần, em vừa bắt trúng đáy xong lại gọi đúng đỉnh. Thế nên đâm ra em rút hết cash, xóa app, ngồi chơi từ cuối tháng 4 đến giờ. Thỉnh thoảng liếc thấy số nhấp nháy xanh đỏ thì giá vàng giờ đã là $1730/oz.

Em oánh tech là chủ yếu, FA dành cho sóng dài và có khả năng có lợi nhuận tươm tươm vs gồng được lỗ trong tính toán. Nhìn đồ thị 1D của Dollar Index thì em thấy nó đang dính cản xung quanh 108 trong 03 ngày gần đây, em mà vẫn đang tắt mắt thì kiểu gì cũng short cho nó phát :D, stop loss để gần gần, take profit hơi xa xa tí.

Mr. Toàn

Xe điện
:((:((:((

Liệu có lên đến 25 ko các cụ nhở #:-s
Nếu ko kịp, thì thôi em lại vứt bank, một phần vào vàng và ¥. Chứ lên vượt đến 25 là em ko đua theo nữa đâu #:-s
Ngân hàng có báo em cuối năm có thể lên 25. Nhưng em đang đầu tư thêm vào Yên, đánh cược vào tầm tháng 3/4 sang năm xem dân Nhật chịu được đến đâu 😁

Trong 1 diễn biến khác, tổng thống Sri Lanka đã chuồn sang Maldives. Không biết lúc ra đi ông có kịp mang theo cuốn sổ đỏ nào không ;))

IP man

Xe lăn
:((:((:((

Liệu có lên đến 25 ko các cụ nhở #:-s
Nếu ko kịp, thì thôi em lại vứt bank, một phần vào vàng và ¥. Chứ lên vượt đến 25 là em ko đua theo nữa đâu #:-s
Mới có nửa tuần đã tăng 250 đồng rồi cụ, để tăng 1.000 đồng thì cứ gấp 4 thời gian lên thôi :))

dhela

Xe tăng
Mới có nửa tuần đã tăng 250 đồng rồi cụ, để tăng 1.000 đồng thì cứ gấp 4 thời gian lên thôi :))
Em vừa bấm ngón tay, như cụ tính thì tới lúc em bò đc về đến nhà (khoảng 7-8 tuần nữa) nhẽ nó lên 28 mất zồi ;;)
Thôi, thế thì em lại đành AQ là vẫn còn may vì hok ôm đất vậy :">

NGC

Xe tăng
Cpi Mỹ 9.1%. Mời các cụ dự tiếp.
Em tiếp
Redfind, công ty môi giới mua bán bds trực tuyến thuộc hàng top đầu của Mỹ bắt đầu sa thải nhân viên. Stock của công ty này mất khoảng 2/3 giá trị so với đỉnh chỉ riêng hôm thứ hai đã mất hơn 9%
Loandepot. Công ty cho vay mua nhà trong top 5 của Mỹ tuyên bố từ đây đến cuối năm sẽ có hai đợt sa thải với tổng số gần một nữa nhân viên he he
Với cpi hơn 9 phần trăm thì chắc chắn Fed sẽ tăng lãi suất trong ngày 27/7 với it nhất.75 điểm. Và se không dừng ở đây
Chỉ đầu năm nay ai mà nói bds Mỹ sẽ hạ nhiệt thì thiên hạ bảo khùng. Cách nay một tháng co vạc ran trời hô hào giá nhà dừng lại chứ không có giảm. Giờ thì quay ra hỏi nhau dự đoán giá nhà sẽ giảm bao nhiêu trong thời gian tới

Đâu đó đã bắt đầu nhắc tới chữ " suy thoái "

Em thật. Cụ nào còn ôm bds và chứng thì hãy chạy nhanh nhất khi có thể he he

Quynh690

Xe hơi
Em tiếp
Redfind, công ty môi giới mua bán bds trực tuyến thuộc hàng top đầu của Mỹ bắt đầu sa thải nhân viên. Stock của công ty này mất khoảng 2/3 giá trị so với đỉnh chỉ riêng hôm thứ hai đã mất hơn 9%
Loandepot. Công ty cho vay mua nhà trong top 5 của Mỹ tuyên bố từ đây đến cuối năm sẽ có hai đợt sa thải với tổng số gần một nữa nhân viên he he
Với cpi hơn 9 phần trăm thì chắc chắn Fed sẽ tăng lãi suất trong ngày 27/7 với it nhất.75 điểm. Và se không dừng ở đây
Chỉ đầu năm nay ai mà nói bds Mỹ sẽ hạ nhiệt thì thiên hạ bảo khùng. Cách nay một tháng co vạc ran trời hô hào giá nhà dừng lại chứ không có giảm. Giờ thì quay ra hỏi nhau dự đoán giá nhà sẽ giảm bao nhiêu trong thời gian tới

Cả thế giới đỏ mà em chứng việt xanh đẹp. hay thật

Mr. Toàn

Xe điện
Em tiếp

Em nhớ đầu mùa dịch 2 năm trước cụ có bảo đi săn nhà, giờ cái nhà đấy có bán thì cũng chỉ cắt lãi thôi, chứ lỗ sao được 😁

xukute

Xe tăng
Em nhớ đầu mùa dịch 2 năm trước cụ có bảo đi săn nhà, giờ cái nhà đấy có bán thì cũng chỉ cắt lãi thôi, chứ lỗ sao được 😁
Chết các ông vào sau cụ ạ, đợt này cũng khối cụ ốm đòn.
LS tăng thêm 1-2% nữa, siết chặt BĐS thì mệt mỏi luôn.

Trongxanh2022

Xe buýt
Chết các ông vào sau cụ ạ, đợt này cũng khối cụ ốm đòn.
LS tăng thêm 1-2% nữa, siết chặt BĐS thì mệt mỏi luôn.
Vấn đề là ra rồi lại vào vào rồi lại ra, vào ra ra vào thành ra cuối cùng ôm cái to hơn ấy cụ.

Đã máu đầu tư đầu cơ đất đai thì đang trend lên đâu thể dừng lại được :)

NGC

Xe tăng
Ah. Vụ đó là em tìm mua căn nhà để dưỡng già cụ ạ. Em mua được rồi trong thời điểm dịch Cali lockdown nên giá cũng mềm ạ.
Giờ thì nếu thi trường bể bóng giá tuột chừng 40 đến 50 phần trăm thì em làm thêm một căn để đầu cơ gỡ gạc lại cái vụ tiền mất giá vì lam phát he he

Mr. Toàn

Xe điện
Ah. Vụ đó là em tìm mua căn nhà để dưỡng già cụ ạ. Em mua được rồi trong thời điểm dịch Cali lockdown nên giá cũng mềm ạ.
Giờ thì nếu thi trường bể bóng giá tuột chừng 40 đến 50 phần trăm thì em làm thêm một căn để đầu cơ gỡ gạc lại cái vụ tiền mất giá vì lam phát he he
Em nghĩ CP Mỹ không để 2008 xảy ra lần nữa đâu. Thế thì DC tèo hơi lâu đấy. Nên chắc giờ không còn mùa xuân đấy. FED sẽ cố để lan tỏa vấn đề ra toàn thế giới để sao cho nền kinh tế hạ cánh mềm nhất có thể. 😁. Mà vì thế VN mới dễ bị ảnh hưởng.

dhela

Xe tăng
Nếu ko áp lực phải gửi tiền về trả nợ thì cứ giữ nguyên đừng có đổi sang VNĐ làm gì.
Cứ găm đấy. Ko có gì lên mãi đc cũng chẳng có gì rơi mãi đc. Em có ít VNĐ ở nhà cũng đang tính đổi sang JPY đây (định găm vào USD mà nó chạy mất rồi).

Còn ăn uống tiêu pha cho sinh hoạt hàng ngày ở bên này, em chưa thấy có gì đột biến lắm.

zoro1970

Xe container
Chơi trứng mà cứ nhìn DJ mà đánh thì dễ quá...càng nghi ngờ càng lên mạnh