[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

minhhai985

Xe lăn
đang yên ổn sao tự dưng bụp cái đỏ lòm à.

Donxa

Xe buýt
Chơi chúng thì nhìn thanh khoản nhé, đừng có nhìn mấy phiên mà đu vào. Thanh khoản giảm nghĩa là dòng tiền lớn đã rút ra. Còn lại đám lau nhau vật nhau bằng mấy phiên xanh vỏ đỏ lòng thôi. Nhỏ lẻ muốn ăn thì vào khi dòng tiền lớn nó vào, còn nhặt nhạnh được tí. Còn h thì xác định vài năm chứ ko phải vài tháng dòng tiền lớn mới vào lại. Mất mấy năm nó mới úp bô được các ông, H nó đổ vào cho các ông úp bô nó à? Kinh nghiệm của người đã cai CK từ năm 2014.
Đã bẩu tính bằng năm. Các cụ cứ sốt ruột. Cụ nào chơi margin thì xác định là hết nhé! Tiền thật để đó thì sau 5 năm còn 20% TK. Còn tiền mặt thì chớ cay cú bắt dao rơi, chấp nhận đóng bảng điện. Cụ nào ôm BĐS thì tính dần. Thị trường BĐS sẽ sập sau CK với độ trễ tầm 6 tháng. Dự là cuối năm nay... Rất thảm khốc. Hiện các nhóm lợi ích BĐS đang cố tác động vĩ mô để kéo room bank..

pk2018

Xe tải
Tôi mới bắt mà đã bay hơn 30% tk, đấy là t3 về cái cắt ngay đấy :))

mcat1015

Xe tải
Kể ra nến hôm nay bé tí vol to cũng có thể là 1 tín hiệu tốt tạo đáy. RSI tuần, ngày, cũng quá bán tòe loe. Nhưng ngẫm lại, cây nến 1234 bọn nó còn xả như bố chết mẹ chết, thì chả dại méo gì lái nó bắt giá này để kéo lên cả :D
Tuy vậy, chỉ số thì cũng có phần ngáo, khi bọn lái nó dùng vài con trụ để điều tiết, nên chỉ số không phản ánh đúng những gì diễn ra trên thị trường. Mặc dù VNI hiện tại 1170 cao hơn đáy cũ 1156 nhưng đa phần các cp còn thủng cả đáy trước :D
Nghĩ đi nghĩ lại cũng vẫn loạn chưởng nên tốt nhất éo chơi :D

Kể ra nến hôm nay bé tí vol to cũng có thể là 1 tín hiệu tốt tạo đáy. RSI tuần, ngày, cũng quá bán tòe loe. Nhưng ngẫm lại, cây nến 1234 bọn nó còn xả như bố chết mẹ chết, thì chả dại méo gì lái nó bắt giá này để kéo lên cả :D
Tuy vậy, chỉ số thì cũng có phần ngáo, khi bọn lái nó dùng vài con trụ để điều tiết, nên chỉ số không phản ánh đúng những gì diễn ra trên thị trường. Mặc dù VNI hiện tại 1170 cao hơn đáy cũ 1156 nhưng đa phần các cp còn thủng cả đáy trước :D
Nghĩ đi nghĩ lại cũng vẫn loạn chưởng nên tốt nhất éo chơi :D
À, điều này không phải nhé, những cổ tốt vẫn chỉ mất 10-20% thôi. Còn cổ xấu, đầu cơ, lãnh đạo xấu, dòng thời vụ như sắt thép, chứng khoán đi nặng. Tất nhiên nếu trừ bds, bank, chứng, thép, dầu ra thì thị trường còn lại gì? Câu trả lời là còn lại những cty đáng để đầu tư, và việc đầu tư là tìm ra những cty như vậy.

mcat1015

Xe tải
À, điều này không phải nhé, những cổ tốt vẫn chỉ mất 10-20% thôi. Còn cổ xấu, đầu cơ, lãnh đạo xấu, dòng thời vụ như sắt thép, chứng khoán đi nặng. Tất nhiên nếu trừ bds, bank, chứng, thép, dầu ra thì thị trường còn lại gì? Câu trả lời là còn lại những cty đáng để đầu tư, và việc đầu tư là tìm ra những cty như vậy.
Em lạy thầy, chưa tới lượt thôi :))
Đừng nghĩ là cầm cổ tốt thì bất khả chiến bại. Cả đàn chết thì 1,2 con còn lại sớm hay muộn cũng đi theo thôi :))
Thế HPG có tốt không. CP chu kỳ à? Chu kỳ thì sao nếu nó đang quá rẻ, rẻ còn hơn cả giá sổ sách, hàng năm vẫn làm ra tiền, thậm chí là nhiều tiền kể cả khi kinh tế suy thoái, sao nó vẫn bị táng như mớ rác. Công ty tốt đầy, chả cần phải đi đâu tìm cả, nhưng có dám mua không thôi, nhá :))

Đừng nghĩ là cầm cổ tốt thì bất khả chiến bại. Cả đàn chết thì 1,2 con còn lại sớm hay muộn cũng đi theo thôi :))
Thế HPG có tốt không. CP chu kỳ à? Chu kỳ thì sao nếu nó đang quá rẻ, rẻ còn hơn cả giá sổ sách, hàng năm vẫn làm ra tiền, thậm chí là nhiều tiền kể cả khi kinh tế suy thoái, sao nó vẫn bị táng như mớ rác. Công ty tốt đầy, chả cần phải đi đâu tìm cả, nhưng có dám mua không thôi, nhá :))
tới chu kỳ giảm nghĩa là nó không sinh lãi như đã từng. Giá trên sàn là thể hiện kỳ vọng ở tương lai chứ không phải cứ làm ra tiền là không bị bán đâu hé cụ. Bài học vỡ lòng nhập môn ck 101 vậy cụ cũng không biết à?
HPG đang có vốn hóa là 93k tỷ thì có đổng rác nào 93k tỷ không hả cụ?
Khi nào tới lượt doanh nghiệp tăng trưởng tốt giảm 50% như doanh nghiệp khác cụ gieo em một quẻ với, hay cụ chỉ thích nói mòm cho vui.

IP man

Xe lăn
Thánh đấy thì em khẳng định với cụ là 90% chơi chứng bằng mồm :D. Toàn mớ lý thuyết tào lao bí đao.
Cụ cứ hỏi cụ thể mà mã nào để kiểm chứng xem có nói được ko :))

IP man

Xe lăn
Anh Quất này sau cũng nhiều fan cụ nhờ. Nhưng như nội dung cụ hỏi thì em ko biết. Chỉ nhớ là trong những còm tung hứng của hội "đệ" LHH, em thấy hay nhắc đến cái ông gì Việt Kiều là giám đốc một quỹ lớn. Ông này có cái tên bắt đầu là chữ Don.
Lâu em quên mất rùi :)
Thì hồi đó là khủng hoảng lý luận mờ cụ, nên cứ ông nào nói gì ra vẻ cao siêu là bà con lại nháo nhác lên :D
Ông vk kia em biết rồi, là Don Hồ idol nhé, em cũng hâm mộ rất ;))

mcat1015

Xe tải
tới chu kỳ giảm nghĩa là nó không sinh lãi như đã từng. Giá trên sàn là thể hiện kỳ vọng ở tương lai chứ không phải cứ làm ra tiền là không bị bán đâu hé cụ. Bài học vỡ lòng nhập môn ck 101 vậy cụ cũng không biết à?
HPG đang có vốn hóa là 93k tỷ thì có đổng rác nào 93k tỷ không hả cụ?
Khi nào tới lượt doanh nghiệp tăng trưởng tốt giảm 50% như doanh nghiệp khác cụ gieo em một quẻ với, hay cụ chỉ thích nói mòm cho vui.
Cụ xem sinh lãi đã từng nó tương ứng với giá cp bao nhiêu? Hiện giờ giá bao nhiêu? Cụ có bị ngáo không :))
Chưa kể là kế hoạch kinh doanh 2022 vẫn tăng trưởng nhé, chứ không phải là nó giảm còn 1 nửa so với 2021 :))
Kỳ vọng ở tương lai à, lại tây học rồi, thế cứ P/E >100 mà mua, trong vn30 nhiều con thế lắm, xong bảo mua tiềm năng tăng trưởng :)) Ở việt nam không có loại công ty công nghệ để mà đu kiểu đấy đâu nhá :))
Nhà đầu toi mọe gì công ty tốt, P/B thấp, P/E cao (tính mọe P/E forward luôn), doanh nghiệp đầu ngành, thị phần chi phối, có tăng trưởng, lãnh đạo uy tín, thì chê rác :))