[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Alisoma

Xe buýt
Thằng đó giỏi nói chuyện về dầu khí này kia, nếu nó cứ nói đúng cái mà nó hiểu biết thì không đến nỗi người ta ghét, đây nó thích làm bố thiên hạ. Nó ăn bằng 1000 lần hay 1 triệu lần từ thông tin nội bộ, hoặc được thưởng cổ phiếu, được mua ưu đãi gì đó từ các công ty trong ngành nó tham gia. Được thưởng thì tiền bỏ ra mua cổ phiếu bằng 0, nó nhân bao nhiêu lần tài khoản chả được. Lãi 100 triệu nó bảo x100tr lần cũng đúng.

Dầu khí là cái nó có kiến thức nhất, nó khoe TA, FA, vi mô, vĩ mô, Đông Tây Kim cổ cái gì cũng biết mà đợt rồi cổ phiếu bốc như điên, trong 1 tháng con BSR từ đáy 1 năm lên vượt đỉnh, nó vẫn ngồi đây lèm bèm downtrend. Nói thế đủ hiểu trình nó cao đến đâu. Không có thông tin nội bộ thả ra chết sặc tiết, há mồm kêu đánh 5 năm 2 lần hay cái gì ấy. Loại ấy mà cũng gái tin nó giỏi nó giàu mới thấy nhiều mợ hiền lành lương thiện thật.
Ngoài đời nó mà hoành thì đã ko phải tối ngày lượn lờ online khua môi múa mép, bỉ bôi cái đám cò vạc, đám gà qué sắp chết đuối, đám f0 ôm đỉnh, hay đám xe om 4.0 (ko khách, ko bú vang, ko bò kobe, ko cuốc cỏ cùng ớ hậu) như cháu đây.

IP man

Xe lăn
E vừa cắt lỗ, hơi muộn.
Giờ vào lệnh short phái sinh có ổn ko cụ nhỷ
Oh thế ạh, hơi tiếc cụ nhỉ, em thấy quỹ của Trung nó chạy từ sớm lắm mà.
Em thì ko tin vào phái sinh ở VN lắm nên ko chơi. Theo kinh nghiệm của em qua mấy lần khủng hoảng thì khi khủng hoảng mới là cơ hội làm giàu, nhưng trước khi làm giàu thì phải sống sót được đã nên bây giờ thì cứ mang tiền về cho lành hihi…

IP man

Xe lăn
Anh ku hôm bữa khoe có mẹ là đàn ông kháy gì chị đới ^^
Chị bảo anh ku đàn bà hơn cả chị, là chị khen thật lòng mà :))

Còn cái ông IP nữa. Lần sau lấy được tiền của người ta thì giấu bớt đi. Lấy đc cả nghìn thì lỡ có vui quá cũng chỉ nên bảo một tí thôi. Lại cứ khoe vung lên thế làm bao người uất nghẹn lên kia kìa.
Có lương tâm tí đê ông ơi :))
Kaka… cụ khen là chuẩn, đối với những đầu óc ngây thơ nhưng lại nhạy cảm thì ta nên khen, đừng để nó chạy mất :))
Mà em cũng thấy cụ khen thật lòng, đàn bà tốt mà, theo thống kê của tài chính hành vi thì đàn bà chơi chứng tốt hơn đàn ông đấy :D

smallbrother

Xe buýt
Em thì ko tin vào phái sinh ở VN lắm nên ko chơi. Theo kinh nghiệm của em qua mấy lần khủng hoảng thì khi khủng hoảng mới là cơ hội làm giàu, nhưng trước khi làm giàu thì phải sống sót được đã nên bây giờ thì cứ mang tiền về cho lành hihi…
Chuẩn cụ, chỉ vài tháng tới sẽ có nhiều ng ước gì mình đem tiền gửi tk thay vì vào ck, khi ko còn ai dám nhắc tới ck, nghĩ đến thò tay bắt đáy thì lớp nhà đầu tư s.ang, xịn , mịn mới vào.

Chỉnh sửa cuối:
Chuẩn cụ, chỉ vài tháng tới sẽ có ngiều ng ước gì mình đem tiền gửi tk thay vì vào ck, khi ko còn ai dám nhắc tới ck, nghĩ đến thò tay bắt đáy thì lớp nhà đầu *******, xịn , mịn mới vào.
Em đang mò váy đây, có gì không cụ?

VuNgoanMuc

Xe điện
Ai biết lý do gì mà giá dầu thô WTI hôm qua đang giao dịch từ 117$ tụt về 107$ vậy ? Em đang cầm BSR

VuNgoanMuc

Xe điện
Em nghe đồn mấy anh hồi giáo đồng ý bơm thêm dầu.
Cảm ơn cụ.. để em tìm hiểu thêm, chưa thấy thông tin về tăng sản lượng của OPEC, chỉ có thông tin về lượng dầu Nga tăng..
Các báo mới chỉ đề cập tới lo ngại suy thoái làm giảm cầu, lo ngại tăng lãi suất của các ngân hàng TW
Giá dầu biến động còn hơn VN30 :D , thứ 2 thị trường Mỹ hình như nghỉ giao dịch vì ngày lễ gì đó thế là thiếu tham chiếu cho thứ 2 rồi

fundraiser

Xe container
Thằng đó giỏi nói chuyện về dầu khí này kia, nếu nó cứ nói đúng cái mà nó hiểu biết thì không đến nỗi người ta ghét, đây nó thích làm bố thiên hạ. Nó ăn bằng 1000 lần hay 1 triệu lần từ thông tin nội bộ, hoặc được thưởng cổ phiếu, được mua ưu đãi gì đó từ các công ty trong ngành nó tham gia. Được thưởng thì tiền bỏ ra mua cổ phiếu bằng 0, nó nhân bao nhiêu lần tài khoản chả được. Lãi 100 triệu nó bảo x100tr lần cũng đúng.

Dầu khí là cái nó có kiến thức nhất, nó khoe TA, FA, vi mô, vĩ mô, Đông Tây Kim cổ cái gì cũng biết mà đợt rồi cổ phiếu bốc như điên, trong 1 tháng con BSR từ đáy 1 năm lên vượt đỉnh, nó vẫn ngồi đây lèm bèm downtrend. Nói thế đủ hiểu trình nó cao đến đâu. Không có thông tin nội bộ thả ra chết sặc tiết, há mồm kêu đánh 5 năm 2 lần hay cái gì ấy. Loại ấy mà cũng gái tin nó giỏi nó giàu mới thấy nhiều mợ hiền lành lương thiện thật.
Những thằng đó chỉ mua khi thị trường ở đỉnh thôi, lúc tràn ngập tin tốt ấy. Chứ lúc tràn ngập tin xấu thì những thằng đó sợ bỏ mẹ ra vì nhìn đâu cũng sợ làm gì dám xuống tiền. Còn cái thằng đầu tư nó mới nghiền ngẫm cơ hội để xúc hàng chứ đi mua danh ảo làm cái gì.

Những thằng đó chỉ mua khi thị trường ở đỉnh thôi, lúc tràn ngập tin tốt ấy. Chứ lúc tràn ngập tin xấu thì những thằng đó sợ bỏ mẹ ra vì nhìn đâu cũng sợ làm gì dám xuống tiền. Còn cái thằng đầu tư nó mới nghiền ngẫm cơ hội để xúc hàng chứ đi mua danh ảo làm cái gì.
Chuẩn cụ, mấy thằng như vậy hay mua ở đỉnh ngắn hạn, mua xong lỗ quay qua cay cú, tăng lại cũng không dám vào nữa.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em nghe đồn mấy anh hồi giáo đồng ý bơm thêm dầu.
Cụ nhanh tay thế! Em chưa kịp google để cày còm mà cụ đã chiếm sóng của em =))
Ai biết lý do gì mà giá dầu thô WTI hôm qua đang giao dịch từ 117$ tụt về 107$ vậy ? Em đang cầm BSR
Cảm ơn cụ.. để em tìm hiểu thêm, chưa thấy thông tin về tăng sản lượng của OPEC, chỉ có thông tin về lượng dầu Nga tăng..
Các báo mới chỉ đề cập tới lo ngại suy thoái làm giảm cầu, lo ngại tăng lãi suất của các ngân hàng TW
Giá dầu biến động còn hơn VN30 :D , thứ 2 thị trường Mỹ hình như nghỉ giao dịch vì ngày lễ gì đó thế là thiếu tham chiếu cho thứ 2 rồi

Quynh690

Xe hơi
Vâng cụ. Nga Ukraina múc nhau mà không thấy thị giảm, sideway 1 thời gian dài, nên em margin từ đỉnh 1500 đầu tháng 4
Quả này đi sâu quá 70% Tk

diboduoimua

Xe tăng

ko bênh cụ kia nhưng trong 1 TT downtrend chắc chắn vẫn có những cổ phiếu đi ngược. Và thực sự chỉ có dân nghiện, dân khát tiền và dân làm nghề Ck mới cố gắng kiếm tiền trong mọi xu hướng, chữ người khôn, tỉnh táo và có tiền thì đã xác định downtrend thì nghỉ cho khỏe cụ à.

ko bênh cụ kia nhưng trong 1 TT downtrend chắc chắn vẫn có những cổ phiếu đi ngược. Và thực sự chỉ có dân nghiện, dân khát tiền và dân làm nghề Ck mới cố gắng kiếm tiền trong mọi xu hướng, chữ người khôn, tỉnh táo và có tiền thì đã xác định downtrend thì nghỉ cho khỏe cụ à.
Em không nghiện, không khát tiền, không làm nghề ck mà vẫn full cổ thì sao hả cụ?

chanquayxoan

Xe buýt
Mua lúc uptrend rồi ngồi hold ông nào chẳng thắng. Đánh đoạn downtrend này , vào đc dòng dẫn dắt, có lãi bím cho anh em thì cũng nên gáy. Bsr, dòng điện, đợt rồi ko nhậy mà vào thì cũng thường thôi hoặc là người giao dịch theo xu hướng.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Mua lúc uptrend rồi ngồi hold ông nào chẳng thắng. Đánh đoạn downtrend này , vào đc dòng dẫn dắt, có lãi bím cho anh em thì cũng nên gáy. Bsr, dòng điện, đợt rồi ko nhậy mà vào thì cũng thường thôi hoặc là người giao dịch theo xu hướng.
Không phải là thánh mà lúc nào cũng ăn được, nói cho cụ biết có rất ít người nhậy mà ăn được những con cụ nói, trong số những ông nhậy ấy thì có nhiều ông có thể chết mất xác trong lần khác.

Chỉ cần ông nào thoát ra từ khoảng đỉnh của VNI như cảnh báo của thớt này và ko quay lại từ bấy đến giờ thì đủ để đa phần những người chơi ở đây gọi bằng sư phụ rồi.

Chỉnh sửa cuối: