[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

IP man

Xe lăn
Lãi lỗ của doanh nghiệp giò cũng chỉ trêb sổ sách sào xáo thôi, nhiều khoản lãi chưa thu được nhưng hach toán lãi dự thu thì lại lãi lớn ngay mà
Em tường khoản phải thu của khách có thời hạn. Quá thời hạn thì phải trích dự phòng?
Dĩ bất biến, ứng vạn biến, chúng nó có cả nghìn cách để xào xáo báo cáo KQKD ;))
Đơn giản nhất là lập ra cả hệ sinh thái, mua bán lòng vòng để đẩy doanh thu, lợi nhuận lên, xong dùng các công cụ nợ, trái phiếu… đẩy lại tiền cho nhau :D
Bài này ko mới, từ giai đoạn 2010 bọn ngân hàng, bđs đã làm rồi, sau mới toang cả rổ như vậy ;))
Tuy nhiên đào sâu vấn đề này là có cả bầy vào cắn ngay, nên thôi kemeno hihi… ngu thì chết :D
Quay lại vấn đề hot thì Thuỵ Sĩ vừa bất ngờ tăng lãi suất 0,5%.
DJ tối qua cũng đi hơn 700 điểm, vị chi là 5 hôm vừa rồi đi đến 3 nghìn điểm rồi, vui thiệc :D

nhutinhco

Xe điện
Ăn những 1k lần cơ à cụ? Sao những người như vậy các quỹ đầu tư ko mời về hoặc chú phỉnh ko đưa vào ban cố vấn nhỉ để lang thang chém gió phí của giời
Trên mạng có câu nói là ngáo giá! Nên nhân thớt này có khi xuất hiện thuật ngữ mới là Ngáo lãi! x1000 tài khoản mà bò lê bò toài, comment ngày này qua ngày khách thì khéo hồn và xác đang phiêu diêu 2 cõi khác nhau: Cõi hư và cõi thực =)) =)) =))

Trongxanh2022

Xe buýt
Mới chững thì ai mua, bao giờ cùng cực chỉ mong thoát hàng trả nợ thì hãy cứu cụ ah ;)) , đừng nói với e giảm giá 10% là đầy người mua nhé, vì những người vội vã múc sớm khi mới chững & giảm xíu thường mới là người đu đỉnh chứ chưa chắc đã là người mua ở đỉnh đâu :D
Báo chí cách mạng còn đang dự tăng tiếp đây ;))

Chững tí thôi, rồi lại to the moon tiếp

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Trên mạng có câu nói là ngáo giá! Nên nhân thớt này có khi xuất hiện thuật ngữ mới là Ngáo lãi! x1000 tài khoản mà bò lê bò toài, comment ngày này qua ngày khách thì khéo hồn và xác đang phiêu diêu 2 cõi khác nhau: Cõi hư và cõi thực =)) =)) =))
Ví dụ đầu tư 1 tỏi giờ có 1k tỏi chà chà ngồi chung mâm với các anh lớn rồi vậy mà vẫn còn thời gian lên đây bỉ bôi. Đúng là xh có người này người kia cụ nhỉ.

nhutinhco

Xe điện
Ví dụ đầu tư 1 tỏi giờ có 1k tỏi chà chà ngồi chung mâm với các anh lớn rồi vậy mà vẫn còn thời gian lên đây bỉ bôi. Đúng là xh có người này người kia cụ nhỉ.
Thấy có vẻ hả hê và ngạo nghễ lắm! Ăn x1000 lần mà mồm xoen xoét như mít vịt! Nhìn nó không sang =) =) =)

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Báo chí cách mạng còn đang dự tăng tiếp đây ;))

Chững tí thôi, rồi lại to the moon tiếp
Cụ mà nghe cafef thì bán thóc giống :) ai trả tiền thì đăng thôi, anh Trump của em bảo báo chí bây giờ fake news ko sai, đúng ở cả Mỹ và nhiều nhiều nước khác

Thành Thị 1

Xe điện
Ủa, ăn 1000 lần dễ mà. Có 2 cách: 1 là pha ke cái ảnh, mà mấy thánh bên VPs ngày xưa làm hoài, hai là có ông nào cầm 10 cổ hpg từ ngày xưa thì cũng có khi ra dc, chỉ xóa KL đi thôi.
Cơ mà, đồng chí ấy thì thôi....đơn thuần MG thôi, mà MG cứ chém ở đây thì ko bao h lên level dc!!!

Ăn 1000 lần thì em ngày ngủ 2 tiếng thôi, để thời gian mà ăn chơi chứ còn sống được mấy cái mười năm nữa đâu! =))

Cụ mà nghe cafef thì bán thóc giống :) ai trả tiền thì đăng thôi, anh Trump của em bảo báo chí bây giờ fake news ko sai, đúng ở cả Mỹ và nhiều nhiều nước khác
Em vài tháng mới đọc báo một lần, đọc báo hằng ngày thì chỉ đọc được cái mà bọn ở trên nó muốn mình đọc. Thỉnh thoảng đọc lần chắt lọc thông tin tốt hơn nhiều.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Em vài tháng mới đọc báo một lần, đọc báo hằng ngày thì chỉ đọc được cái mà bọn ở trên nó muốn mình đọc. Thỉnh thoảng đọc lần chắt lọc thông tin tốt hơn nhiều.
Đọc báo để biết cái gì chưa lên báo chứ cụ :) dù đọc of vẫn vui hơn đọc báo

IP man

Xe lăn
Làm như mình mình biết như bò nhai lại vậy .Điều này đc dự từ trc rồi Mẽo cũng khác gì Vịt tung tin thăm dò trc rồi đập búa quyết thôi 😬 cụ ăn đc tiền trứng X1000 lần mà lại bỉ bôi dân trứng khác gì tự vả mồm mình ko thấy ngại à 😬
Hi vọng bro chỉ là tay môi giới, cò vạc nhất thời xúc động vì thị trường ảm đạm rơi mất nồi cơm. Chứ nếu đi đầu tư mà mang cái tinh thần cải lương như này thì chết không oan, lại liên luỵ người thân gia đình ;))
Dân chứng thì cũng có dân this, dân that nhé. - Dân this nó ăn bằng lần xong rồi, nó thoát hàng rồi vẫn đang vả nhau bôm bốp bằng vang, bằng cigar… cuối tuần chưa đủ độ thì vác nhau lên sân golf nện tiếp. Không thì đi còm dạo, chọc chó cho vui :))
- Dân that như bro thì hàng ngày vẫn nước mắt lưng tròng, đau đáu câu hỏi “vì sao các anh vả em” :)) :)) :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cafef từ hồi cư sĩ đi xa thì chúa lá cải, lại còn đăng những bài theo kiểu chẳng giống ai.

Go Home

Xe hơi
Mới chững thì ai mua, bao giờ cùng cực chỉ mong thoát hàng trả nợ thì hãy cứu cụ ah ;)) , đừng nói với e giảm giá 10% là đầy người mua nhé, vì những người vội vã múc sớm khi mới chững & giảm xíu thường mới là người đu đỉnh chứ chưa chắc đã là người mua ở đỉnh đâu :D
Hôm qua đã có rất nhiều người mua. Hôm nay đang ngồi khấn :D

Anhdex

Xe tăng
Hi vọng bro chỉ là tay môi giới, cò vạc nhất thời xúc động vì thị trường ảm đạm rơi mất nồi cơm. Chứ nếu đi đầu tư mà mang cái tinh thần cải lương như này thì chết không oan, lại liên luỵ người thân gia đình ;))
Dân chứng thì cũng có dân this, dân that nhé. - Dân this nó ăn bằng lần xong rồi, nó thoát hàng rồi vẫn đang vả nhau bôm bốp bằng vang, bằng cigar… cuối tuần chưa đủ độ thì vác nhau lên sân golf nện tiếp. Không thì đi còm dạo, chọc chó cho vui :))
- Dân that như bro thì hàng ngày vẫn nước mắt lưng tròng, đau đáu câu hỏi “vì sao các anh vả em” :)) :)) :))
Đọc còm là hiểu cụ thế nào rồi .Em rảnh còm với cụ tí vậy thôi .Ở ngoài mà cứ mang tính cách chém gió bừa bãi cộng thích chọc ngoáy thì cẩn thận ko cụ mới là người làm khổ vk con đấy .Chúc cụ vui vẻ 😬

Go Home

Xe hơi
Thị trường nào cũng phải có tăng có giảm, đó là lẽ thường. Nhưng thằng nào nói nó biết trước được tăng giảm thì chỉ là ăn tục nói phét.
Tăng giảm là cụ nhìn theo phiên. Đây e nói theo trend. Hôm qua tăng mạnh nhưng vẫn là downtrend.
Chắc cụ mới chơi. Em hiểu mà. :D

IP man

Xe lăn
Đọc còm là hiểu cụ thế nào rồi .Em rảnh còm với cụ tí vậy thôi .Ở ngoài mà cứ mang tính cách chém gió bừa bãi cộng thích chọc ngoáy thì cẩn thận ko cụ mới là người làm khổ vk con đấy .Chúc cụ vui vẻ 😬
Cảm ơn, mềnh đang rất vui vì kiếm được tiền, trong khi đám gà qué, cò vạc kêu rên thảm thiết.
Nó gọi là niềm vui nhân đôi :)) :)) :))

IP man

Xe lăn
Hôm qua đã có rất nhiều người mua. Hôm nay đang ngồi khấn :D
Có bài khấn mẫu đây, cho các cụ nào cần ;))

– Con kính lạy Chủ sàn Hô Sê, Hát Nờ Ích, Úp côm.
– Vái các chư vị cổ đông cá mập cá voi.
– Vái các cô hồn đu đỉnh và các vị thần linh cai quản nơi đảo xa.
Tín chủ con là: Cổ đông nhỏ lẻ
Ngụ tại: Bank group, bất động sản group, chứng khoán group…
Thành tâm sửa biện hương hoa lễ vật và các thứ cúng dâng bày lên trên án, trước bản toạ chư vị kính cẩn tâu trình: Xin các ngài các quan thần linh Phù hộ cho con được về bờ.
Thật ra con đã phạm lỗi lầm là trót dại tham lam mà cắt trym nhiều lần. Bây giờ con chỉ cầu mong bán được giá hoà số cổ phiếu kia để xoay sở kinh tế trong gia đình.
Cúi mong ơn đức cao dầy, thương xót phù trì bảo hộ. được may mắn thuận lợi. Chúng con xin cầu nguyện ba tháng hè, chín tháng đông không tham lam, ham hố, không nghe phím hàng, không chơi với cò vạc.
Cẩn cáo!!!

Tăng giảm là cụ nhìn theo phiên. Đây e nói theo trend. Hôm qua tăng mạnh nhưng vẫn là downtrend.
Chắc cụ mới chơi. Em hiểu mà. :D
Em k chơi chứng, em đầu tư cụ ạ.
Em chả nhìn trend làm gì, giá cả với em là một lợi thế hoặc quyền chọn chứ không phải để tham lam hay sợ hãi.
Có doanh nghiệp em cầm hơn 5 năm rồi, cũng ít giao dịch nên cụ bảo em mới chơi cũng không sai nhiều lắm đâu.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Có bài khấn mẫu đây, cho các cụ nào cần ;))

– Con kính lạy Chủ sàn Hô Sê, Hát Nờ Ích, Úp côm.
– Vái các chư vị cổ đông cá mập cá voi.
– Vái các cô hồn đu đỉnh và các vị thần linh cai quản nơi đảo xa.
Tín chủ con là: Cổ đông nhỏ lẻ
Ngụ tại: Bank group, bất động sản group, chứng khoán group…
Thành tâm sửa biện hương hoa lễ vật và các thứ cúng dâng bày lên trên án, trước bản toạ chư vị kính cẩn tâu trình: Xin các ngài các quan thần linh Phù hộ cho con được về bờ.
Thật ra con đã phạm lỗi lầm là trót dại tham lam mà cắt trym nhiều lần. Bây giờ con chỉ cầu mong bán được giá hoà số cổ phiếu kia để xoay sở kinh tế trong gia đình.
Cúi mong ơn đức cao dầy, thương xót phù trì bảo hộ. được may mắn thuận lợi. Chúng con xin cầu nguyện ba tháng hè, chín tháng đông không tham lam, ham hố, không nghe phím hàng, không chơi với cò vạc.
Cẩn cáo!!!
Ck và bđs thì ko nói vì đầu cơ rủi ro cao. Mà ngán nhất là bank, trụ cả nền kt vế ttck như VCB mới về bờ tháng 1 rồi từ đó là down triền miên.

Nhưng cũng may giảm ít, nên cứ túc tắc buy and hold cũng ko chết ai, 1/2 trụ :)