[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Trongxanh2022

Xe buýt
Cụ cứ nhìn cp Bds thì ra tương lai của Bds thực, bất kỳ thứ gì tăng giá dựng đứng thì nó cũng đều chung 1 kết cục tạo dáng cây thông Noel cả, có điều Bds thực nó thanh khoản kém hơn nên sẽ sập lâu hơn xíu, tín dụng Bds thì bị siết, lãi suất sắp tới xu hướng tăng là chủ đạo, chẳng chú phỉnh nào đủ ngâu để bơm tiền khi lạm phát cao cả. Vài tháng nữa là các con giời ôm đất mà dùng đòn bẩy cao không ra hàng là biết tay nhau ngay :D
Sao bảo toàn tiền thịt cụ ơi. #:-s

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Giá trị sử dụng thực của BĐS:
Nhà liền kề 100m2 x 4 tầng nhưng chỉ cho thuê 15tr/tháng thôi.
Căn này hiện giá thị trường bao nhiêu nhỉ CCCM?

smallbrother

Xe buýt
Cũng tuỳ ông đấy ạ .Ko thiếu ông tiền thịt mua chôn dấu đấy đâu ạ .
Số này e đảm bảo tối đa chỉ 20% là cùng vì đơn giản cụ nào chả nhòm ngó thứ có giá trị cao hơn tầm tiền của mình, như kiểu cụ có 2-3 tỷ thì chỉ thích nhà 4-5 tỷ, còn người có 5-7 tỷ họ lại thích đi tìm nhà 8-10 tỷ. Bank thì luôn sẵn lòng tài trợ thì tội gì mà không cố tý để có cái nhà như mong muốn. Cũng như ô tô đang lăn bánh trên đường theo thống kê thì có đến hơn 70% là đang thế chấp vay bank đó. Vậy nên bank nó siết là căng chứ không phải đùa.

Longtime No See

Xe tải
Fed đã chính thức tăng thêm 0,75% lãi suất & khả năng giữ nguyên mức tăng này cho kỳ điều hành tiếp theo, mức tăng lớn kể từ năm 1994 tới đây. Với mức tăng như vậy thì gần như chẳng còn hy vọng gì cho ttck trong ngắn hạn. Nếu là nđt lâu năm thì tốt nhất là đóng mọi trạng thái mua bán và nghỉ ngơi chờ mùa tiếp theo.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]

Theo như mấy ông mõm bên bds thì ít nhất 250tr/m2 ~ 25 tỏi ~ 0.75%/năm.
Như vậy nhà này chỉ tầm 10-15 tỏi là hết đất =))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Fed đã chính thức tăng thêm 0,75% lãi suất & khả năng giữ nguyên mức tăng này cho kỳ điều hành tiếp theo, mức tăng lớn kể từ năm 1994 tới đây. Với mức tăng như vậy thì gần như chẳng còn hy vọng gì cho ttck trong ngắn hạn. Nếu là nđt lâu năm thì tốt nhất là đóng mọi trạng thái mua bán và nghỉ ngơi chờ mùa tiếp theo.
Thế là Powell nhổ ra liếm lại nhỉ, hôm trước thì nói khó tăng trên 0,5%. Hôm nay thì 0,75% và bảo "hạ cánh mềm vẫn còn khả năng" soft landing still on the table. Có vẻ Mỹ cũng bí rồi ko còn cách gì cứ tấn lãi suất. Tình hình phụ thuộc nhiều hơn vàk những thứ ko thể kiểm soát And there’s a much bigger chance now that it will depend on factors that we don’t control.

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Khà khà, lời đúng lại như đồn => đời sẽ lại như “gì” :D
Tối qua FED chính thức nâng lãi suất cơ bản thêm 0,75%. Lại phải mắng yêu thằng Goldman Sachs, phím chuẩn đến thế là cùng, em quote lại dự báo của nó trước mấy ngày, khi mà cả làng vẫn tin là FED thực hiện theo kế hoạch tăng 0,5% thôi.
“Goldman Sachs said they now expect 75-basis-point increases in June and July, and then a 50-basis point hike in September.”
Hihi… bão tố còn kéo dài, cứ yên tâm mà đóng cửa đi nhậu thoai. Chúng các chứng sĩ ngoài kia đương đầu với sóng gió không bị nâng hạng lên thành tử sĩ ;))

Anhdex

Xe tăng
Tối qua FED chính thức nâng lãi suất cơ bản thêm 0,75%. Lại phải mắng yêu thằng Goldman Sachs, phím chuẩn đến thế là cùng, em quote lại dự báo của nó trước mấy ngày, khi mà cả làng vẫn tin là FED thực hiện theo kế hoạch tăng 0,5% thôi.
“Goldman Sachs said they now expect 75-basis-point increases in June and July, and then a 50-basis point hike in September.”
Hihi… bão tố còn kéo dài, cứ yên tâm mà đóng cửa đi nhậu thoai. Chúng các chứng sĩ ngoài kia đương đầu với sóng gió không bị nâng hạng lên thành tử sĩ ;))
Làm như mình mình biết như bò nhai lại vậy .Điều này đc dự từ trc rồi Mẽo cũng khác gì Vịt tung tin thăm dò trc rồi đập búa quyết thôi 😬 cụ ăn đc tiền trứng X1000 lần mà lại bỉ bôi dân trứng khác gì tự vả mồm mình ko thấy ngại à 😬

Anhdex

Xe tăng
Số này e đảm bảo tối đa chỉ 20% là cùng vì đơn giản cụ nào chả nhòm ngó thứ có giá trị cao hơn tầm tiền của mình, như kiểu cụ có 2-3 tỷ thì chỉ thích nhà 4-5 tỷ, còn người có 5-7 tỷ họ lại thích đi tìm nhà 8-10 tỷ. Bank thì luôn sẵn lòng tài trợ thì tội gì mà không cố tý để có cái nhà như mong muốn. Cũng như ô tô đang lăn bánh trên đường theo thống kê thì có đến hơn 70% là đang thế chấp vay bank đó. Vậy nên bank nó siết là căng chứ không phải đùa.
Thất bại của ông nọ là cơ hội của ông kia thôi cụ 😬 đầy ông đang mong sập để lao vào múc .Mà em cũng đang mong nó sập đi để mua đc cái nhà to hơn tiếc là có vẻ như mơ thôi . Có đi tìm mua mới biết giá nhà đất vẫn ảo lắm .Tìm mãi chả thấy ô cắt lỗ nào 🙄

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]

Ocean Park có thấy kinh doanh gì mấy đâu nhỉ dân cư thưa thớt. Mua Ocean Park mấy ai tính tiền thuê, chỉ thuê cho bớt phải trả lãi vay thôi.

ThangKhung

Xe tải
Bão tố chắc chỉ còn khoảng 3 tháng nữa thôi là nhìn thấy đáy rồi
Tài sản của các chứng sĩ chắc cũng chỉ mất thêm khoảng 50% thôi >:D<
Em dự vậy, không biết có đúng không?

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thất bại của ông nọ là cơ hội của ông kia thôi cụ 😬 đầy ông đang mong sập để lao vào múc .Mà em cũng đang mong nó sập đi để mua đc cái nhà to hơn tiếc là có vẻ như mơ thôi . Có đi tìm mua mới biết giá nhà đất vẫn ảo lắm .Tìm mãi chả thấy ô cắt lỗ nào 🙄
Mình đã mất cơ hội năm 2019 vì sợ đất sập lúc đó bđs đã tăng 1 lèo 2016-2018 rồi cũng run tay :) cuối 2019 mới vào lại bđs thì dính covid 2020 nhưng sau đó bđs vẫn tăng vì tiền rẻ và thiếu kênh đầu tư. Sóng bđs đợt này quá dài, nhưng bây giờ thì thanh khoản nhìn chung thấp rồi. Khi nào cụ thấy các nhà phát triển bđs ra hàng nhiều thì thanh khoản cao, vì các nhà phát triển bđs là các nhà phân tích thị trường chuyên nghiệp.

Mình nghĩ có thể sập phân khúc nào (rủi ro nhất là đầu cơ, vay nhiều), chứ phân khúc ở thật, thiếu cung thì vẫn ngon, nên nếu nói tìm chỗ ở thì khó đợi giá giảm. Đợt này nhà nước kiềm chế tín dụng lãi suất khó tăng mạnh nên vay mua nhà để ở thì ko nên sợ lãi suất.

Chỉnh sửa cuối:

Longtime No See

Xe tải
Mình đã mất cơ hội năm 2019 vì sợ đất sập lúc đó bđs đã tăng 1 lèo 2016-2018 rồi cũng run tay :) cuối 2019 mới vào lại bđs thì dính covid 2020 nhưng sau đó bđs vẫn tăng vì tiền rẻ và thiếu kênh đầu tư. Sóng bđs đợt này quá dài, nhưng bây giờ thì thanh khoản nhìn chung thấp rồi. Khi nào cụ thấy các nhà phát triển bđs ra hàng nhiều thì thanh khoản cao, vì các nhà phát triển bđs là các nhà phân tích thị trường chuyên nghiệp.

Mình nghĩ có thể sập phân khúc nào (rủi ro nhất là đầu cơ, vay nhiều), chứ phân khúc ở thật, thiếu cung thì vẫn ngon, nên nếu nói tìm chỗ ở thì khó đợi giá giảm. Đợt này nhà nước kiềm chế tín dụng lãi suất khó tăng mạnh nên vay mua nhà để ở thì ko nên sợ lãi suất.
Thực ra thì đáng lý Bds đã hy sinh ở tọa độ 2019-2020 rồi nhưng may mắn làm sao dịch bệnh lại xuất hiện khiến cả thế giới lại in tiền nó mới có cơ hội hồi sinh mạnh mẽ. Sau giai đoạn in tiền vô tội vạ sẽ phải thắt chặt để chống lạm phát, trong ngắn hạn ít nhất là đến 2024 thì chưa có cửa sáng cho Bds.

IP man

Xe lăn
Bão tố chắc chỉ còn khoảng 3 tháng nữa thôi là nhìn thấy đáy rồi
Tài sản của các chứng sĩ chắc cũng chỉ mất thêm khoảng 50% thôi >:D<
Em dự vậy, không biết có đúng không?
Em nghĩ nhẹ nhàng thì hết năm 2022, nặng thì kéo thêm vài năm, bao giờ gà qué chết sạch, hình thành nên đám fomo mới thì là đáy ;))
Chứ bây giờ vẫn giẫy được thì chưa đáy keke :))

IP man

Xe lăn
Công nhận cụ ngáo thật, cụ có xx cổ giữ thì kệ cm cụ. Còn họ giờ mua, tăng 30% số cổ cũng kệ cm họ. OK? Thực tế là cụ thua đứt đuôi còn chửi ngược? =))
Quan trọng là thị trường downtrend là ĐÚNG. Xin lý giải tại sao cách chơi của cụ giữ xx cổ mới ĐÚNG còn tất cả người khác chơi theo trend lại là SAI, "trước sau gì cũng mất tiền" với? ;))
Em khẽ khàng can cụ, mắng nhè nhẹ chứ mắng nặng quá cháu nó sợ chạy mất thì cụ cháu mình mất cơ hội kiếm ăn :D
Đối với những thành phần suy nghĩ ngây thơ mà vẫn quyết tâm chơi chứng là đáng phải bảo tồn, phát huy, nhân rộng càng nhiều càng tốt, thì ta còn tự tin là kiếm được xèng haha…
Chứ như bây giờ nhà nhà cắt lỗ, người người xoá app, còn sót lại mấy thành phần ngây thơ mà để nó chạy mất thì còn mần ăn gì nữa :))