[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Dzung vu1305

Xe hơi
Thời buổi lạm phát này hình như có thằng Nga là vẫn ok về các mặt hàng như xăng dầu, thực phẩm và lương thực... Vì toàn của nhà trồng đc. Các nước khác nước nào cũng đi bằng nạng cả rồi.

Mr. Toàn

Xe điện
Thời buổi lạm phát này hình như có thằng Nga là vẫn ok về các mặt hàng như xăng dầu, thực phẩm và lương thực... Vì toàn của nhà trồng đc. Các nước khác nước nào cũng đi bằng nạng cả rồi.
Đối tác em bên Nga kêu lắm. Hàng không xk được, quay lại thị trường nội địa thì giá rẻ, dồn ứ. Mà nhiều loại hàng có để tồn kho năm này qua năm khác được đâu.

IP man

Xe lăn
Lời đúng là như đồn. DJ Mẽo lại đi tiếp gần 800 điểm, vị chi là 3 phiên đi 2.400 - 2.500 điểm. S&P 500 rỡi tõm 1 phát xuống thị trường gấu không giẫy được ;))
Vĩ mô, lạm phát, lãi suất nó vẫn vả cho chứng khoán không hịt phát nào.
Tuy nhiên anh em annmit ấp chứng vịt thì cứ yên tâm, có gì ta 1 mình 1 phách bất chấp thế giới, thế nên mới lại được đưa vào danh sách giám sát của bọn Mẽo mà ;))

dhela

Xe tăng
Lời đúng là như đồn. DJ Mẽo lại đi tiếp gần 800 điểm, vị chi là 3 phiên đi 2.400 - 2.500 điểm. S&P 500 rỡi tõm 1 phát xuống thị trường gấu không giẫy được ;))
Tuy nhiên anh em annmit ấp chứng vịt thì cứ yên tâm, có gì ta 1 mình 1 phách bất chấp thế giới, thế nên mới lại được đưa vào danh sách giám sát của bọn Mẽo mà ;))
Mấy bữa VNIndex nó hồi hồi lên. Em bụng bẩu dạ, quân mình giỏi quá. Dám một mình chống lại cả thế zới :)

Chuột bạch

Xe container
Khi DJ lên thì Vni có lên đâu ?

So sánh là khập cmn khiễng thôi, kkk

IP man

Xe lăn
Mấy bữa VNIndex nó hồi hồi lên. Em bụng bẩu dạ, quân mình giỏi quá. Dám một mình chống lại cả thế zới :)
Kaka… ta vẫn có truyền thống ngạo nghễ đi ngược dòng mà. Nhưng hậu ngạo nghễ thì mới là vỡ mồm :))

IP man

Xe lăn
Đối tác em bên Nga kêu lắm. Hàng không xk được, quay lại thị trường nội địa thì giá rẻ, dồn ứ. Mà nhiều loại hàng có để tồn kho năm này qua năm khác được đâu.
Hí hí, đọc cái báo cáo đang hot “macroeconomic and foreign exchange policies of major trading partners of the united states”, mà Mẽo nó đưa VN vào list giám sát tài chính thì dễ là đợt tới ta phải thả tỷ giá theo thực tế thị trường lắm.
Có khi cụ lại làm được vài con xe ý chứ :)

Mr. Toàn

Xe điện
Hí hí, đọc cái báo cáo đang hot “macroeconomic and foreign exchange policies of major trading partners of the united states”, mà Mẽo nó đưa VN vào list giám sát tài chính thì dễ là đợt tới ta phải thả tỷ giá theo thực tế thị trường lắm.
Bọn em làm nhập khẩu, cuối năm em đang tính cho khách theo giá usd 23.7 rồi. Hy vọng đầu năm tới nó làm cú hồi là đẹp. Em tính tháng 8 vào tiếp thị trường, chắc kiếm thêm được tý. Chỉ buồn là bức tranh kinh tế TQ nó vẫn èo quá, không rõ tháng 7 có sáng hơn không để tháng 8 em vào commodities như kế hoạch

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Vn vào danh sách này là cũng sánh vai cường quốc 5 châu đấy, có chút tự hào ko hề nhẹ :) Trung Quốc, Nhật Bản, Hàn Quốc, Đức, Ý, Ấn Độ, Singapore, Malaysia, Thái Lan, Mexico, Việt Nam và Đài Loan.

dhela

Xe tăng
Em ko nghĩ VN bị đưa vào list theo dõi do tỷ giá mà chắc do tiêu chí Thặng dư thương mại.

Ông Nhật mới gọi là quá đáng. Ông ấy tranh thủ đánh nhau ở Ukr mà phá giá tiền nhà ông ấy dã man. Em lĩnh lương bằng Yên thấy đúng như bị ăn cướp :>
May còn có nguồn ở nhà bù vào do tiền đồng ko mất giá nhiều (so với $) như ¥

Bọn em làm nhập khẩu, cuối năm em đang tính cho khách theo giá usd 23.7 rồi. Hy vọng đầu năm tới nó làm cú hồi là đẹp. Em tính tháng 8 vào tiếp thị trường, chắc kiếm thêm được tý. Chỉ buồn là bức tranh kinh tế TQ nó vẫn èo quá, không rõ tháng 7 có sáng hơn không để tháng 8 em vào commodities như kế hoạch
Cụ làm nhập khẩu bằng $ mà VNĐ bị rẻ đi thì thiệt hơn chứ :-/

Mr. Toàn

Xe điện
Em ko nghĩ VN bị đưa vào list theo dõi do tỷ giá mà chắc do tiêu chí Thặng dư thương mại.

Ông Nhật mới gọi là quá đáng. Ông ấy tranh thủ đánh nhau ở Ukr mà phá giá tiền nhà ông ấy dã man. Em lĩnh lương bằng Yên thấy đúng như bị ăn cướp :>
May còn có nguồn ở nhà bù vào do tiền đồng ko mất giá nhiều (so với $) như ¥

Cụ làm nhập khẩu bằng $ mà VNĐ bị rẻ đi thì thiệt hơn chứ :-/
Không cụ ơi. Cuối năm tụi em có nhập khẩu bán ngoài cho khách, tính giá bán dựa trên tỷ giá. Tỷ giá tăng thì hàng bán ra cũng tăng tương ứng thôi. Có 1 comment từ hồi tháng 4 em có nói là tụi em saving usd từ lúc đó cơ (tỷ giá lú đó đâu như 22.8). Thành ra usd lên 23.7 là tụi em có lời thêm về tỷ giá

IP man

Xe lăn
Vâng kỳ báo cáo này là dính mỗi phát thặng dư thương mại, còn 3 kỳ trước là dính cả 3 luôn cụ :D

Vietnam met two of the three criteria in the May 2019 Report, having a material current account surplus and a significant bilateral trade surplus with the United States, and met one of the three criteria in the January 2020 Report, having a significant bilateral trade surplus with the United States. Vietnam met all three of the criteria in the December 2021 Report, the April 2021 Report, and the December 2020 Report. Vietnam met one of the three criteria in this Report, having a significant bilateral trade surplus with the United States.

Hung Phuc

Xe điện
Có phải cái này ko cụ

Mr. Toàn

Xe điện
Đợt này bds có chững ko cc
Chững lại nhiều. Khu em hot nhất nhì miền Bắc mà giờ giá bán cũng toàn chấp nhận giảm 500-1 tỷ để đẩy hàng, mà vẫn khó. Chủ đầu tư thì từ tháng 2/3 đến giờ nằm im, không ra dự án mới

Tt lên thì trốn chui trốn nhủi, tt xuống thì hót ríu rít.
Đời làm chim lợn chỉ có thế sao hả mấy cụ? Sao không làm đàn ông mà làm chim lợn cho nhục thế kia. =))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Tt lên thì trốn chui trốn nhủi, tt xuống thì hót ríu rít.
Đời làm chim lợn chỉ có thế sao hả mấy cụ? Sao không làm đàn ông mà làm chim lợn cho nhục thế kia. =))
Cụ thì gáy mãi hô thị trường lên đấy thôi??
Thị trường đã có lúc nào lên éo đâu.
Cụ chơi theo ngày mới thở ra dc câu như thế :))

Anhdex

Xe tăng
Vẫn chưa phân thắng bại à các cụ 😱