[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có về giá thấp hơn 20 mà nên e mới nói, e tb giá vẫn bị âm tức thời cả mớ , nếu lỳ mà đúng nhận định thì ko biết thế nào đâu ạ, nên thắng bại theo ĩndex tức thời ko nói lên điều gì đâu , đầu năm nay em ăn ptc ròii lại bay ít lãi , giờ e múc mạnh con tna mà chả ai để ý đến nó, sau là phc và ít kvc để đó
E đầu tư chỉ là thấy rẻ hơn dn nhiều ( e có quan hệ với dn) tăng trưởng tăng đều , dự án gối đầu nhiều mang lại ln tăng thì eps nổ, vol khan mọi người chán bán ko còn nhiều là để đó . Tna và phc của e giờ toàn giá 9,10 1-2 năm lên 20-30 tính cả cổ tức là e okay rồi , nhiều khi tt rất lạ hàng chiết khấu cực cao, cty tốt tăng trưởng mạnh nhưng hồi kém là chán bán, e lại thích hàng này vì e ko ham sóng hồi , cccm thử tìm hiểu tna và phc xem có giống e ko ? Sao nó rẻ đến bất ngờ với kỳ vọng 2 -3 năm tới, lại chiết khấu khủng khiếp rồi .Kvc thì là mã e để đó liều ăn nhiều , ko liều chắc cũng ko lỗ , biết đâu đấy hàng rác lại thành bạc vàng :D

Chỉnh sửa cuối:

kinum08

Xe tăng
Đợt Covid thì hiếm ai đổ tiền vào bắt đáy lắm. Chỉ khi thị trường hồi dần thì mọi người mới hoàn hồn và giao dịch tự tin hơn.
Đúng cụ , hồi đó giao dịch vol kém , e có lúc cũng lu g lay nhưng quyết tb giá chứ ko bán , cũng liều nhưng có cơ sở là em tin nó và tiền giữ lâu đc ko phải vay nợ hay margin gì. Giờ e vẫn đầu tư kiểu vậy , hợp với nó rồi, để 2-3 năm đc như kỳ vọng là okay , cứ rẻ là mua , nên giờ nhà ít đi nhưng cp thì nhiều lên , có vẻ hơi nghiện ck :P

rongnho

Xe tăng
Sau 2 năm đầu tư thì mới bắt đầu tạm biết đầu tư, tt này ko biết kĩ thuật thì chỉ cúng thôi.

matizac

Xe tăng
Có về giá thấp hơn 20 mà nên e mới nói, e tb giá vẫn bị âm tức thời cả mớ , nếu lỳ mà đúng nhận định thì ko biết thế nào đâu ạ, nên thắng bại theo ĩndex tức thời ko nói lên điều gì đâu , đầu năm nay em ăn ptc ròii lại bay ít lãi , giờ e múc mạnh con tna mà chả ai để ý đến nó, sau là phc và ít kvc để đó
E đầu tư chỉ là thấy rẻ hơn dn nhiều ( e có quan hệ với dn) tăng trưởng tăng đều , dự án gối đầu nhiều mang lại ln tăng thì eps nổ, vol khan mọi người chán bán ko còn nhiều là để đó . Tna và phc của e giờ toàn giá 9,10 1-2 năm lên 20-30 tính cả cổ tức là e okay rồi , nhiều khi tt rất lạ hàng chiết khấu cực cao, cty tốt tăng trưởng mạnh nhưng hồi kém là chán bán, e lại thích hàng này vì e ko ham sóng hồi , cccm thử tìm hiểu tna và phc xem có giống e ko ? Sao nó rẻ đến bất ngờ với kỳ vọng 2 -3 năm tới, lại chiết khấu khủng khiếp rồi .Kvc thì là mã e để đó liều ăn nhiều , ko liều chắc cũng ko lỗ , biết đâu đấy hàng rác lại thành bạc vàng :D
được cụ phím hàng, em xem thử thì thấy:
TNA: doanh thu và lợi nhuận trồi sụt, biên lợi nhuận hơi thấp, chưa được 1% (đặc thù của trading)

PHC: doanh thu giảm dần đều, lợi nhuận không biến đổi theo doanh thu (đặc thù của xây dựng)

kinum08

Xe tăng
được cụ phím hàng, em xem thử thì thấy:
TNA: doanh thu và lợi nhuận trồi sụt, biên lợi nhuận hơi thấp, chưa được 1% (đặc thù của trading)

PHC: doanh thu giảm dần đều, lợi nhuận không biến đổi theo doanh thu (đặc thù của xây dựng)
Ấy e phím gì đâu, mỗi người 1 góc nhìn và 1 cách nghiên cứu mà cụ, e cũng sai nhiều nhưng may giờ đúng vẫn hơn sai 1 tẹo . E mua để 2,3 năm tới nên nhận định hơi khác, trên này có 1 cụ ôm phc như e đó , người có quan hệ cty vô tình gặp nhau trên này . Nói chung đầu tư đôi khi may hơn khôn , mấy cty làm ăn tốt biên lợi nhuận tốt thì năm nay chắc hoá chất rồi , nhưng những con đó phản ảnh hết rồi nên e ko khoái . E theo trường phái liều ăn nhiều ko thì làm lại, nên nhiều khi khẩu vị khác người

nhutinhco

Xe điện
Ấy e phím gì đâu, mỗi người 1 góc nhìn và 1 cách nghiên cứu mà cụ, e cũng sai nhiều nhưng may giờ đúng vẫn hơn sai 1 tẹo . E mua để 2,3 năm tới nên nhận định hơi khác, trên này có 1 cụ ôm phc như e đó , người có quan hệ cty vô tình gặp nhau trên này . Nói chung đầu tư đôi khi may hơn khôn , mấy cty làm ăn tốt biên lợi nhuận tốt thì năm nay chắc hoá chất rồi , nhưng những con đó phản ảnh hết rồi nên e ko khoái . E theo trường phái liều ăn nhiều ko thì làm lại, nên nhiều khi khẩu vị khác người
Em mời cụ một chén!

Nhiều ông kiến thức có 1 dúm bày đặt chém gió về vĩ mô!
Việc ông trời, việc hàng xóm thì bàn rõ hăng, việc của mình thì để hàng xóm nó can thiệp! ==))
Giờ hỏi thị trường có hiệu quả không nhiều ông cứ ú ớ, chả biết thị trường hiệu quả là gì mà cứ thích lôi lãi suất, lạm phát, tỷ giá, chứng khoán… ra chém thần phong bão táp =))

fundraiser

Xe container
Giờ hỏi thị trường có hiệu quả không nhiều ông cứ ú ớ, chả biết thị trường hiệu quả là gì mà cứ thích lôi lãi suất, lạm phát, tỷ giá, chứng khoán… ra chém thần phong bão táp =))
Để hiệu quả nhất kiểm tra các thánh đó là hỏi về hiện tại và sắp tới nên làm gì. Phần lớn đều trả lời là ngồi yên ko làm gì đâu. Có cảm giác các thánh đó chẳng bao giờ đầu tư cả vì lúc này cũng sợ nọ sợ kia nên không đầu tư. Chắc chẳng bao giờ đầu tư. Nhưng chém về quá khứ thì nói như thần vào đúng đáy ra đúng đỉnh.

honda78

Xe tải
Gia Cát Dự nhịp ngắn đang đi đúng hướng với cách đánh sáng nay:

Sáng giờ ghìm trụ VIC VRE VHM VJC NVL và chưa kích STB, dòng Ck đã kích động mức độ tiền vào TB rồi
VN30 hiện chưa đồng pha tại mốc tâm lý chẵn 1300
Tập trung 1 số lái Mid mạnh: năng lượng (P + Điện) - Hóa chất - cảng biển - BH - Tiêu dùng
Ý định thiết kế nhịp break 1300 Mms đã xử lý từ lúc HPG cho 1 nhịp hồi & kích động B + Ck đồng pha phiên nay để đạt ý đồ.

dinhan3001

Xe tải
Nếu cầm 2 3 năm thì cụ thì ngó qua CSV và DGC xem. Em thấy triển vọng

kinum08

Xe tăng
Nếu cầm 2 3 năm thì cụ thì ngó qua CSV và DGC xem. Em thấy triển vọng
Csv e có vào ít năm ngoái , con này dn tốt và đang đúng trend , lái đánh thế nào e cũng nắm đc tí. Bao giờ ra tin thoái vốn chuẩn e vào , e vẫn rủ cafe liên tục cái ông nắm tt đó của tổng, e nghĩ csv lên 6x rồi lại xuống chút …
Quan điểm của em là đầu tư cũng như ngoài đời ý, ông văn phòng to đẹp cơ bản chưa chắc giàu bằng ông buôn hàng biên giới , hay ông bán online …cty tốt , đội lái ngon sẽ vào thôi . Dgc đánh phê thật cụ nhỉ , e chả có tí nào con đó kể cũng tiếc tiếc

nhutinhco

Xe điện

GAS vượt đỉnh lịch sử, cổ phiếu dầu khí, hóa chất tăng dữ dội
Hihi