Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

quyt

Xe tăng
Hôm nay có lẽ điều chỉnh mạnh các cụ nhỉ... Toàn lệnh bán thế này thì lại đi bằng xxx rồi :77::77::77:. Em mới bán ít FPT được thưởng hồi xưa đi kiếm tí $ trước đã, còn chỗ kẹp trym cứ để đấy hihihi

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Thị trường lên lại rùi . Em đã mua xong TCT giá 82 và 84 , SSI giá 32 . Giờ ngồi nhìn các cụ ủn lên thôi . Còn BVS và STB kô mua rẻ lại được đành chịu

KLS và SAM sắp lên tiếp rùi . Em vui quá :P

Cá 1 ăn 10 cụ Bu Gi hôm nay bán SFI :))

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Thời buổi đói kém, các BBs ăn vùng quanh đúng kiểu ăn cháo. REE hôm nay chính thức hạ màn. Thế đã hết lượt chưa các cụ, còn thằng nào nữa không ? chác đến lượt mấy con của Dongnat lên nốt là hết phim nhỉ :))

Éo có vị gì đâu các cụ ạ. Hôm qua xem khoai Tây giao dịch là em thấy bọn nó cũng lướt chứ ** phải mua ôm vào như trước đây (khối lượng lớn thì không phải là Tây ba lô nhé).

Thằng indicator của em, cứ có lệnh mua xanh là được đáp ứng đầy đủ. Con bà nó thế thì lên làm sao được :21:

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Em cảm giác hôm nay chỉ là 1 phiên điều chỉnh sau 3 phiên tăng giá thôi, cứ bình tĩnh lớn đi các cụ.
Tết đang về, Tết đang về ...

bizviet

Xe điện
Lần trước nhắn cụ là lúc nào vào SFI thì ới em phát mà chẳng thấy cụ ới gì. Lần sau cụ nhớ ới em nhé :101:

Cụ Shopdongho mua SSI đi kìa. rẻ hơn giá cụ mua rồi đấy.

SJS hôm nay bọn nào ôm trần thì lại phải cong đít mà ủn :))

Xuống mà khối lượng giao dịch thế này thì còn xuống nữa. Các cụ hết sức bình tĩnh nếu muốn đón dao rơi.

Em nhìn thấy tiền đang vào 1 con em đang phục kích. Hy vọng lên vài phiên bõ công em mai phục :))

Nhìn lượng bán phiên 3 hôm nay ở PPC thì chắc chắn là Tây ị rồi. SSI thì cũng có khả năng khoai Tây ị, vì chỉ có khoai Tây mới có kiểu ị dứt khoát như thế, chứ không chơi kiểu táo bón như Việt :21:. Chiều các cụ kiểm tra nhé
Em toàn bán sau khi qua đỉnh. SFI bao giờ cũng rất lịch sự là phân phối vài phiên, chứ ko quay đầu kiểu rơi tự do.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Lần trước nhắn cụ là lúc nào vào SFI thì ới em phát mà chẳng thấy cụ ới gì. Lần sau cụ nhớ ới em nhé :101:

Xuống mà khối lượng giao dịch thế này thì còn xuống nữa. Các cụ hết sức bình tĩnh nếu muốn đón dao rơi.

Em nhìn thấy tiền đang vào 1 con em đang phục kích. Hy vọng lên vài phiên bõ công em mai phục :))

Nhìn lượng bán phiên 3 hôm nay ở PPC thì chắc chắn là Tây ị rồi. SSI thì cũng có khả năng khoai Tây ị, vì chỉ có khoai Tây mới có kiểu ị dứt khoát như thế, chứ không chơi kiểu táo bón như Việt :21:. Chiều các cụ kiểm tra nhé
et et ai:
CTCP Chứng khoán Sài Gòn (SSI) công bố thông tin bất thường về việc chuyển đổi trái phiếu SSICB0206 thành cổ phiếu và trả lãi trái phiếu.
Ngày 30/1/2009, SSI sẽ tiến hành chuyển đổi 1.666.680 trái phiếu SSICB0206 thành cổ phiếu phổ thông theo tỉ lệ 1:10, tức mỗi trái phiếu (có mệnh giá 100.000 đồng) sẽ được chuyển đổi thành 10 cổ phiếu SSI. Trái chủ sẽ được nhận giấy chứng nhận sở hữu cổ phần mới kể từ ngày 9/2.
Đồng thời, SSI cũng sẽ tiến hành trả lãi cho 1.666.680 trái phiếu SSICB0206 (lãi suất 1,1%/tháng tính từ ngày 31/1/2008 đến hết ngày 30/1/2009) và 2.222.240 trái phiếu SSICB0306 ((lãi suất 1,15%/tháng tính từ ngày 31/1/2008 đến hết ngày 30/1/2009).
Việc chốt danh sách trái chủ để chuyển đổi và trả cổ tức sẽ được thực hiện vào ngày 19/1/2009.
Theo thông báo từ phía SSI, tỷ lệ sở hữu của nhà đầu tư nước ngoài đối với trái phiếu chuyển đổi của Công ty tính đến hết ngày 6/1/2009 là 32,28% cho cả hai loại trái phiếu SSICB206 và SSICB306.

bizviet

Xe điện
Vậy là lập lờ quả lãi từ KD trái phiếu để bà con xung phong, rồi ra tin này =>Làm cho giá SSI giảm ít nhất có thể :))

Chỉ khổ cụ nào ôm giá cao.

Thời buổi này mà ôm trần thì rất khó bán. Tức nhất là nó cứ gần đến giá mình mua thì nó lại xuống :))
et et ai:
CTCP Chứng khoán Sài Gòn (SSI) công bố thông tin bất thường về việc chuyển đổi trái phiếu SSICB0206 thành cổ phiếu và trả lãi trái phiếu.
Ngày 30/1/2009, SSI sẽ tiến hành chuyển đổi 1.666.680 trái phiếu SSICB0206 thành cổ phiếu phổ thông theo tỉ lệ 1:10, tức mỗi trái phiếu (có mệnh giá 100.000 đồng) sẽ được chuyển đổi thành 10 cổ phiếu SSI. Trái chủ sẽ được nhận giấy chứng nhận sở hữu cổ phần mới kể từ ngày 9/2.
Đồng thời, SSI cũng sẽ tiến hành trả lãi cho 1.666.680 trái phiếu SSICB0206 (lãi suất 1,1%/tháng tính từ ngày 31/1/2008 đến hết ngày 30/1/2009) và 2.222.240 trái phiếu SSICB0306 ((lãi suất 1,15%/tháng tính từ ngày 31/1/2008 đến hết ngày 30/1/2009).
Việc chốt danh sách trái chủ để chuyển đổi và trả cổ tức sẽ được thực hiện vào ngày 19/1/2009.
Theo thông báo từ phía SSI, tỷ lệ sở hữu của nhà đầu tư nước ngoài đối với trái phiếu chuyển đổi của Công ty tính đến hết ngày 6/1/2009 là 32,28% cho cả hai loại trái phiếu SSICB206 và SSICB306.

Excel150

Xe đạp
chúc các bác một năm mới phát tài.sang năm mới bác nào mua thấp thì bán cao,mua cao thì bán cao hơn.Em cũng có mua 6000 cổ phần của công ty chứng khoán Miền Nam nhưng khổ nổi nó vẫn chưa lên sàn.Mà khổ nổi dạo này chứng khoán lên xuống thất thường quá chẳng biết sao nửa.Đang buồn thúi ruột đây các bác ơi.:'(:'(

tranhainam

Xe điện
CK miền nam còn thảm hơn CK Sài gòn cơ cụ ạ, nhân viên thì nhận gạo, 0 biết cổ đông thì nhận gì, em thấy bảo ACBS được hoành tráng lắm, cụ airfót vào confirm cái đê.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em nhận sổ 15K công ty chứng khoán SSj ở vũng tầu cơ, nhà Bé mua em để lại giá rẻ cho :)):)):))

bizviet

Xe điện
Vậy là nhận định sáng nay của em gần chính xác hết:
- Tây nhường trận cho Vịt =>Tèo. Hôm nay xác nhận Tây bán ròng
- PPC Tây ị (đến hôm nay là nó ị 2 ngày rồi)
- Mỗi SSI là sai. Ta ị chứ không phải Tây
:21:

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Em cảm giác hôm nay chỉ là 1 phiên điều chỉnh sau 3 phiên tăng giá thôi, cứ bình tĩnh lớn đi các cụ.
Tết đang về, Tết đang về ...
Có lẽ là vậy đó cụ . Khối lượng giao dịch cứ đều đều trên 200tỷ thì lo gì . Em hôm qua bán STB , SSI và BVS hôm nay mua lại SSI , còn STB chưa rẻ để mua , BVS thì mai mới mua cho nó chéc en . Em kết SSI vì cứ giao dịch đều đặn trên 200 tỷ là SSI có lãi . Và khi thị trường phục hồi thì SSI là vua . Hôm nay lúc mua ATO chủ quan vào lệnh mua giá 32 , nghĩ sẽ khớp 31.4 , ai ngờ lệnh vào mua SSI kinh quá làm khớp toi giá 32 , chứ e kô chủ mua SSI hôm nay mà thích đánh tổng vào TCT hơn . Còn nếu cái tin trái phiếu làm các cụ cầm SSI thua lỗ thì các cụ cứ vô tư đi , thua do chính sách thì kô có gì phải ân hận , chứ kô phải thua do các cụ thiếu hiểu biết . Bản thân em hôm qua 9h30 đã post bài cảnh giác mọi người SSI giá 33 mà , còn lưu nguyên ở trên :P Em nắm rất ít SSI nhưng post lên cho các cổ đông SSI an tâm :P Còn cái kiểu bán sàn thì dễ ăn quả gom của BBs lắm đó

Em toàn bán sau khi qua đỉnh. SFI bao giờ cũng rất lịch sự là phân phối vài phiên, chứ ko quay đầu kiểu rơi tự do.
He he , cụ này là 1 cụ chơi đúng theo kiểu ở giữa ngắn hạn và trung hạn , ít nhìn bảng điện tử để tránh bị tâm lí . Thông thường sau khi tạo đỉnh , cổ phiếu mạnh sẽ tạo lại 1 đỉnh nhỏ là bull- trap , đó là cơ hội để xả hàng giá cao thay vì phải xả sàn hôm tạo đỉnh 1 :P

et et ai:
Cụ nào giỏi phân tích , phân tích nghiêm túc giúp em và các cụ trong đây về cái này , em tuy chỉ nắm 1 tí SSI nhưng cũng muốn tìm hiểu thêm về mảng trái phiếu này và tác động của nó đến cổ phiếu SSI ( tích cực hay tiêu cực )

Vậy là nhận định sáng nay của em gần chính xác hết:
- Tây nhường trận cho Vịt =>Tèo. Hôm nay xác nhận Tây bán ròng
- PPC Tây ị (đến hôm nay là nó ị 2 ngày rồi)
- Mỗi SSI là sai. Ta ị chứ không phải Tây
:21:
Khối ngoại bán ròng sau 12 phiên liên tiếp
(CafeF) – Sau 12 phiên liên tiếp mua vào gấp đôi lượng bán ra, hôm nay, lượng bán của khối ngoại đã nhỉnh hơn một chút so với lượng mua vào.

Tổng khối lượng mua vào hôm nay của khối ngoại đạt 2,07 triệu đơn vị, trị giá 58 tỷ đồng, giảm 1/3 so với hôm qua. Khối lượng bán ra tăng từ 1,5 triệu lên 2,09 triệu đơn vị, trị giá 62 tỷ đồng.

Mua 58 tỷ , bán 62 tỷ mà gọi là bán ròng hả cụ . VN mình đăng tin cũng hài thật . Em hơi dốt nên kô hiểu nghĩ của chữ bán ròng lắm . Bán ròng em tưởng là phải bán liên tiếp vài hôm mới gọi là bán ròng chứ . Chứ còn mua 58 tỷ , bán 62 tỷ mà gọi là bán ròng thì bán như khoai Tây đợt trước gọi là bán "ròng ròng đại sư phụ" nhỉ :P Hôm nay lúc 19h45 nghe con bé phát thanh viên chương trình VN và các chỉ số , đọc chữ khối ngoại bán ròng làm em hết hồn , đến lúc nghe nội dung bên trong thì chết cười với từ ngữ mấy ông VN . Hay là cố ý nói chữ bán ròng 1 cách có dụng ý ? *-)

Tây nó mua ròng 12 phiên liên tiếp rồi , hôm qua thế giới xuống thì khoai tây nó cũng bán theo thôi , vừa chốt lời , vừa hù doạ được dân VN . Mai thử khoai ta bán coi khoai tây nó có múc cho sạch sẽ kô . Nhìn thằng Tây nó làm trò với KLS là các cụ sẽ hiểu cách chơi cuốn chiếu của chúng nó .

Chơi theo xu thế thôi các cụ ạ . Đừng chơi theo tâm lí thằng Dow Jone mà cứ phải bán thấp mua cao hoài . Cứ đúng chính sách bán cao mua thấp mà áp dụng ạ . Ngày mai em kô biết sẽ thế nào nên kô dám phán , nhưng nếu ngày mai mà lên thì thứ 7 , chủ nhật khối người mất ngủ vì tiếc lỡ tay bán cổ :P

bizviet

Xe điện
Cụ câu chữ quá. Từ trước đến nay bán ròng ý người ta nói là bán nhiều hơn mua.

Báo chí và TV đều dùng như vậy thì có nghĩa là cả làng đang hiểu như vậy :21:

Khoai Tây tâm lý cũng kém nhỉ, thế giới mới xuống có tý mà nó đã tháo cống rồi :21:.

Cụ bảo là Tây nó hù. Nó mà hù là em sợ chạy theo nó đấy :P

Mua 58 tỷ , bán 62 tỷ mà gọi là bán ròng hả cụ . VN mình đăng tin cũng hài thật . Em hơi dốt nên kô hiểu nghĩ của chữ bán ròng lắm . Bán ròng em tưởng là phải bán liên tiếp vài hôm mới gọi là bán ròng chứ . Chứ còn mua 58 tỷ , bán 62 tỷ mà gọi là bán ròng thì bán như khoai Tây đợt trước gọi là bán "ròng ròng đại sư phụ" nhỉ :P Hôm nay lúc 19h45 nghe con bé phát thanh viên chương trình VN và các chỉ số , đọc chữ khối ngoại bán ròng làm em hết hồn , đến lúc nghe nội dung bên trong thì chết cười với từ ngữ mấy ông VN . Hay là cố ý nói chữ bán ròng 1 cách có dụng ý ? *-)

Tây nó mua ròng 12 phiên liên tiếp rồi , hôm qua thế giới xuống thì khoai tây nó cũng bán theo thôi , vừa chốt lời , vừa hù doạ được dân VN . Mai thử khoai ta bán coi khoai tây nó có múc cho sạch sẽ kô . Nhìn thằng Tây nó làm trò với KLS là các cụ sẽ hiểu cách chơi cuốn chiếu của chúng nó .

Chơi theo xu thế thôi các cụ ạ . Đừng chơi theo tâm lí thằng Dow Jone mà cứ phải bán thấp mua cao hoài . Cứ đúng chính sách bán cao mua thấp mà áp dụng ạ . Ngày mai em kô biết sẽ thế nào nên kô dám phán , nhưng nếu ngày mai mà lên thì thứ 7 , chủ nhật khối người mất ngủ vì tiếc lỡ tay bán cổ :P

Chỉnh sửa cuối:

xlgtcc

Xe hơi
Cuối phiên hôm nay sẽvui các cụ ợ, lưu ý mấy con đầu S

xlgtcc

Xe hơi
Có tin chuẩn bị công bố hoãn thuế TN tới tháng 5/2009, kính các cụ xác nhận

bes

Xe lăn

quyt

Xe tăng

bizviet

Xe điện
Phải căn cứ vào tình hình giao dịch thì mới quyết được. Chứ tin này tác động thế nào thì cũng khó mà nói. Như em chẳng hạn, chẳng quan tâm ** gì cái 0,1%. Các cụ đăng ký giao dịch ở công ty CK có phí thấp thế là bù được cái quả này chứ khó khăn gì hehehe. Em giao dịch online được trừ đúng bằng 0,1% đấy (mua/bán được giảm so với giao dịch tại sàn là 0,05%).

Cơ bản nhất vẫn là HSBC nó bảo rằng ** lên đầu tư vào Việt Nam. Thấp nghiệp thì tràn lan :77:

Nếu có tin này thật thì chỉ làm cho bên bán giữ lại thêm tý thôi, chứ bên mua khó xung phong lắm=> tên em vẫn là Lình Văn Sình

Có tin chuẩn bị công bố hoãn thuế TN tới tháng 5/2009, kính các cụ xác nhận

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng