Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Không hiểu cơ quan nào ra quyết định này nhỉ? Như vậy có vẻ là vi phạm pháp luật nhỉ?
Luật ra rồi, lại còn cố tình trì hoãn thực hiện luật là sao :))
Chưa thích hợp nên hoãn nhá :)):)):)):)) Luật nhà viết được mà :P:P:P. Giống "Tiền ta in được đây"

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Ngày 9/1, Thủ tướng Chính phủ đã có quyết định tăng mức thu phí xăng dầu các loại. Theo đó, từ hôm nay (9/1) mức thu phí xăng các loại tăng từ 500 đồng/lít lên 1.000 đồng/lít; dầu diezel tăng từ 300 đồng/lít lên 500 đồng/lít.

Nội dung của Quyết định 03/2009/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ cũng nêu rõ: Với các mặt hàng như dầu hoả, dầu madút, dầu mỡ nhờn, doanh nghiệp kinh doanh xăng, dầu trước đây không phải nộp thì kể từ ngày 9/1 sẽ chính thức áp dụng mức thu 300 đồng/lít đối với dầu hoả và 300 đồng/kg đối với dầu madút, dầu mỡ nhờn là 300 đồng/kg.

Cùng ngày, Thủ tướng Chính phủ cũng có Quyết định 04/2009/QĐ-TTg cho phép trích một khoản trước thuế thu nhập doanh nghiệp từ giá bán xăng dầu để hình thành Quỹ bình ổn giá xăng dầu. Thủ tướng giao Bộ Tài chính chủ trì, phối hợp Bộ Công Thương căn cứ vào diễn biến giá cả thế giới và trong nước, quy định mức trích cụ thể trong từng thời điểm cho phù hợp; đồng thời hướng dẫn cơ chế hoạt động, quản lý, sử dụng Quỹ.

tuanhaiha

Xe điện
@bizviet : Dạ , Tết Tây thưởng 1 tháng lương 13 , tết Ta sắp có theo đánh giá NV , trung bình cũng được khoảng 2,5 tháng lương , nhưng các khoản đó chưa bao giờ em có vinh hạnh nhận , vợ em cất dùm hết ạ .

Duy chỉ món LĐTT là không vào tài khoản , cộng với 22/12 vừa rồi cũng được 100K nữa đựoc nhận quỹ riêng nên Tết này em cũng hoàng tráng :)

@Bes : Tây Bắc thì dĩ nhiên đi rồi , nhưng chuyến này tụi em đi muộn hơn tầm giữa tháng 3 - đầu tháng 4 mới đi , vì năm nay tết sớm quá , với lại Kiểm Toán nó quần bên em cho tới đầu tháng 3 họp ĐH Cổ Đông . Hy vọng tầm ấy lúa chín thì quá đẹp .

Mà dào ơi , lân Tây Bắc gái Thái trắng xinh thế không khéo lại đóng thuế còn hơn ở nhà ấy chứ :)):))
sao kiểm toán muộn thế
28/2 hàng năm phải xong rồi

bes

Xe lăn
Kiểm toán xong trước chứ anh kiểm toán nó đang lên lịch làm việc với bên em ngay từ tuần sau đấy ạ , ý em là chuẩn bị số liệu và báo cáo để các sếp phát biểu trước ĐH Cổ đông ạ .

Khiếp , dạo này bác soi em hơi bị kinh đấy , topic đầu năm mới là em PR cho bác mở đấy , không tránh được đâu .
Khớ khớ, hôm nọ off Tết Tây anh em có tâm sự, múc phải block Sữa Chua Vinamilk bị tháo tỏng nên ghét lây sang Tungrau :mad::mad::mad:
ờ phải rồi, cụ tuanhaiha này ăn to nói lớn, đứng ra mở thớt 2009 là phải.

bizviet

Xe điện
Tình hình thế này thì ban căng nhỉ?
http://www.vietstock.com.vn/tianyon/Index.aspx?ArticleID=101779&ChannelID=38

Chứng thì chẳng nói làm gì, vấn đề là tệ nạn xã hội.

Chủ nhật rảnh em nói phét tý:

- Thông thường để một đợt tăng giá (uptrend) sẽ kéo dài ít cũng phải 2 tháng- Đây là thời gian cần và đủ để các BBs đẩy hàng lên có thời gian đủ để chạy hàng + đạt được số % mong muốn. Nhưng từ nay đến lúc ra báo cáo quí chỉ còn có vài ngày. Vấn đề của quí này là sẽ không có kết quả hoành tráng vì vậy chú nào đẩy lên là chú ấy chết vì không đủ thời gian chạy hàng + Rủi ro rất cao (dễ bị ăn hàng của thằng khác xả ra).

Tại sao mấy hôm trước thị trường lên được tý? Vì có khoai Tây động viên và khoai Tây xung phong =>Các chú Vịt ở một số mã nhỏ đẩy cao đội hình và ngay khi khoai Tây ngừng đẩy =>Tèo. Thế liệu khoai Tây có đẩy tiếp nữa không? em nghĩ là không vì qua xem xét giao dịch đợt qua em thấy điển hình là 2 mã PPC và DPM. Sau một thời gian mua vào thì khoai Tây liên tục bán ra với số lượng lớn, điều đó chứng tỏ nó vẫn muốn thoát hàng, nhưng nếu thoát hàng liên tục thì sẽ không bán được hoặc lỗ quá=>Lợi dụng gần tết + báo cáo quí còn xa để đầy lên và khi gần đến báo cáo quí thì xả hàng.

Gói kích cầu mà chính phủ có nói đến thực sự chỉ là đòn tâm lý vì các cụ có thể thấy gói kích cầu đó được tuyên bố rất nhanh chóng mà không có sự chuẩn bị kỹ lưỡng. Tập hợp các chính sách hiện tại đều tác động ngược với nhau chứ không có sự đồng thuận. Ví dụ: Kích cầu (cứ cho là có thật và làm tốt) nhưng lại thực hiện mở rộng diện chịu thuế thu nhập =>Thực sự thu nhập của người dân chưa chắc đã tăng=>Cầu hàng hóa chưa thể tăng được. Giảm thuế thu nhập doanh nghiệp thì cũng không tác dụng là mấy vì có lãi đâu mà nói đến nộp thuế? Đấy là còn chưa nói đến hàng loạt các loại thuế được điều chỉnh tăng bắt đầu tư năm 2009, vi dụ thuế ô tô, thuế VAT. Lãi suất ngân hàng tăng liên tục rồi lại giảm liên tục điều này tác động rất xấu đến hoạt động kinh tế. Ảnh hưởng của nó là rất lớn mà chưa thể thống kê hết được. Giờ chỉ nói riêng mức giảm lãi suất tác động đến doanh nghiệp và người dân thế nào. Giảm lãi suất thì tốt cho doanh nghiệp nhưng người gủi tiền lại chịu thiệt=>Cầu hàng hóa giảm (về lý thuyết, khi lãi suất giảm thì sẽ kích cầu, nhưng với điều kiện hiện tại và cụ thể ở Việt Nam tình hình hơi khác)=>Doanh nghiệp có vay cũng chẳng làm cái gì. Vì vậy mà cái vòng luẩn quản này phải có thời gian để điều chỉnh, thời gian này có thể hàng năm.

Đau nhất là có tý cầu, nhưng mà lại cầu hàng Tầu :21:

Thuế thu nhập dãn đến tháng 5. Trong thuế thu nhập có phần thuế thu nhập từ chứng khoán thì có thể được miễn giảm nếu được Quốc hội chấp thuận, còn các phần thu nhập khác chắc chắn vẫn thu (không thu thì lấy gì mà tiêu). Tin này chỉ có thể làm cho tâm lý chờ đợi và khả năng bán ra giảm đi (các cụ theo dõi giao dịch phiên thứ 6 vừa rồi thì thấy rõ rằng lượng mua xung phong rất ít, bên bán thì giảm lượng bán - Lưu ý là thứ 6 thì các tay to đều biết tin rồi nhé vì trên OF còn đồn ầm lên cơ mà) =>Có thể đây là cơ hội để nhiều người thoát hàng. Tuy nhiên vì nhiều người dự liệu như vậy =>Khó mà thị trường tăng điểm mạnh được mà chỉ lình xình thậm chí đi xuống vì rất nhiều mã Blue đợt vừa rồi đã tăng kha khá (10-20%). Về mặt kỹ thuật, thì thị trường tăng 2 phiên giảm 2 phiên sát nhau, nếu thứ 2 giảm thêm phát nữa, hoặc lên nhẹ thì tuần tới khó mà lên được vì lượng hàng mua giá cao đã về chỉ chờ xả =>Túm váy lại Lượng xả hàng lúc nào cũng túc trực.

Đây là ý kiến cá nhân của em.

Chỉnh sửa cuối:

Philips

Xe tải
Đọc cái này thấy HSBC vẫn bi quan về TCCK VN 2009 lắm các cụ ạ. Có vẻ khó khăn chồng chất vẫn đang ở phía trước:

http://cafef.vn/2009011001193386CA31/hsbc-ttck-viet-nam-nam-2009-chua-het-kho-khan.chn

HSBC: TTCK Việt Nam năm 2009 chưa hết khó khăn
HSBC: TTCK Việt Nam năm 2009 chưa hết khó khăn
(CafeF) – HSBC đưa ra dự báo cuối năm 2009 chỉ số VnIndex sẽ là 300 điểm.

Giữa năm 2009, tăng trưởng kinh tế thấp nhất trong 11 năm

Tăng trưởng kinh tế vào thời điểm giữa năm 2009 sẽ là 5,4% - mức thấp nhất trong 11 năm và sau đó sẽ hồi phục nhờ tác dụng của những đợt cắt giảm lãi suất.

Cùng thời điểm này, tỷ lệ lạm phát sẽ là 5% và sau đó tăng lên mức 11% vào cuối năm 2010. Mức lạm phát trung bình của năm 2009 sẽ là 9,5% trong khi tỷ lệ lạm phát của năm 2008 là 23%.

Đến giữa năm 2009, tỷ lệ lạm phát sẽ là 5%

Xuất khẩu và thâm hụt thương mại giảm:

Xuất khẩu của Việt Nam thời gian gần đây đã liên tục suy yếu và sẽ tiếp tục đi xuống trong năm 2009, lý do là nhu cầu hàng hóa của thế giới các nước phát triển và một số thị trường châu Á giảm.

Xuất khẩu năm 2009 sẽ giảm 3%, thấp hơn rất nhiều so với mức tăng trưởng 30% của năm 2008.

Thâm hụt thương mại giảm xuống mức tương đương 14% GDP.

Biến động tăng trưởng GDP của Việt Nam từ năm 2000

Xuất khẩu sẽ suy giảm trong năm 2009

Thị trường chứng khoán Việt Nam: Trên thực tế vào 6 tuần cuối năm 2008, các thị trường chứng khoán trong khu vực đều hồi phục 23% từ mức thấp kỷ lục ngày 20/11/2008, cùng khoảng thời gian trên thị trường Việt Nam giảm 3%.

Năm 2009 sẽ vẫn là một năm khó khăn của thị trường chứng khoán Việt Nam. Thị trường sẽ có nhiều biến động với những đợt tăng, giảm điểm lớn.

Cuối năm 2009, chỉ số VnIndex sẽ là 300, không khác nhiều so với mức 316 điểm vào thời điểm cuối năm 2008.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
năm 2009 không khả quan lắm cho CK và BDS, em dám chắc như thế. Mấy hôm nay cánh nhà báo đang cố gắng bơm thổi (theo phong bì), để đẩy BDS lền. nếu không làm thế qua tết Ta, lại đến thời điểm đáo hạn vay ngân hàng thì giá còn tuột xuống nữa.
Kích cầu chỉ là đòn gió thôi, các cụ học theo sách vở của Tây, thấy thằng Mẽo, thằng châu Âu ra đòn cứu hộ thì cũng "a dua" theo, chứ có định trước gì đâu :)):)).
1. Lấy tiền từ đâu kích cầu?
- in tiền ra kích cầu à? không in tiền thì cứ khấu trừ vào thu ngân sách bằng cách khấu trừ thuế, khấu trừ lãi suất à --> cán cân ngân sách càng thêm thâm hụt ---> càng mau toi
- Lấy 6 tỷ USD từ dự trự ngoại tệ bán ra thu VNĐ rồi đem ra kích cầu?
- Chào bán trái phiếu quốc gia, để lấy tiền làm kích cầu ? ai mua cho?

2. Kích cầu vào chổ nào? có đúng địa chỉ không?

VN mình mà kích cầu thì giống lần kích cầu thực hiện mấy năm trước đó, kích cầu để làm béo làm mập cho các cụ các bác mà thôi

tuanhaiha

Xe điện
Năm 2008 là một năm mà hầu hết các công ty tại Việt Nam đều gặp những khó khăn nghiêm trọng, doanh thu lợi nhuận đều tụt giảm; thậm chí nhiều công ty còn phải sa thải bớt nhân công, đóng cửa sản xuất. Trong bối cảnh ấy, MobiFone lại là một công ty ngược dòng. Năm 2008 được coi là một năm thành công nhất trong lịch sử 15 năm phát triển của MobiFone. Trong năm này MobiFone đã phát triển một số lượng thuê bao mới bằng tổng lượng phát triển thuê bao mới của toàn bộ 14 năm trước đó cộng lại. MobiFone khẳng định đến cuối năm 2008, đã cán đích 31 triệu thuê bao. Doanh thu của MobiFone cả năm đạt hơn 17.500 tỷ đồng, lợi nhuận đạt hơn 5.800 tỷ đồng và nộp ngân sách 3.500 tỷ đồng.

Điểm đặc biệt nhất trong kết quả sản xuất kinh doanh năm 2008 của MobiFone là lợi nhuận. Tỷ lệ lợi nhuận trên doanh thu của mạng di động này lên tới hơn 33%. Trong bối cảnh nền kinh tế khó khăn, các mạng di động cạnh tranh khốc liệt, các chuyên gia cho rằng MobiFone phải có một bộ máy vận hành hiệu quả mới có thể đạt được mức lợi nhuận khả quan như vậy. Một số chuyên gia về chứng khoán trông đợi việc cổ phần hóa MobiFone sẽ là một “cú hích” cho thị trường chứng khoán Việt Nam. Họ tính toán, với lợi nhuận năm 2008 của MobiFone là 5.800 tỷ đồng, việc định giá MobiFone là hơn 2 tỷ USD cũng tương đương với tỷ suất lợi nhuận trên vốn đầu tư lên tới hơn 17%/năm-một tỷ suất lợi nhuận hấp dẫn trong bối cảnh kinh tế chung vẫn tiếp tục gặp nhiều khó khăn và lãi suất tiền gửi ngân hàng đã xuống dưới 8%/năm như hiện nay. MobiFone dự kiến sẽ tiếp tục sẽ có tốc độ tăng trưởng cao và ổn định trong năm 2009, vượt qua các khó khăn chung của nền kinh tế.

Mazspeed

Xe container
Thằng Mobifone này làm cái cóc gì mà lãi lắm thế nhỉ? Em cũng đóng góp cho chúng nó khơ khớ đấy, vừa rồi mới được khuyến mại cho mấy cái thẻ mua hàng ở Hapro, mẹ đĩ đi mua sắm loạn xạ, toàn những thứ linh vứt đầy cả nhà.

Có kụ nào biết giá OTC của thằng HUD1 hiện là bao nhiêu không?. Thằng này nó đang tăng vốn, giá phát hành cổ phiếu mới giá 13k. Không biết giá ngoài thị trường thế nào để còn quyết xem mua thêm hay không? Bác nào biết thì cho em biết với, many thanks!

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Có thể đây là cơ hội để nhiều người thoát hàng. Tuy nhiên vì nhiều người dự liệu như vậy =>Khó mà thị trường tăng điểm mạnh được mà chỉ lình xình thậm chí đi xuống vì rất nhiều mã Blue đợt vừa rồi đã tăng kha khá (10-20%). Về mặt kỹ thuật, thì thị trường tăng 2 phiên giảm 2 phiên sát nhau, nếu thứ 2 giảm thêm phát nữa, hoặc lên nhẹ thì tuần tới khó mà lên được vì lượng hàng mua giá cao đã về chỉ chờ xả =>Túm váy lại Lượng xả hàng lúc nào cũng túc trực.

Đây là ý kiến cá nhân của em.
-Blue nào tăng 10-20% đề nghị cụ cho dẫn chứng :P
-Kĩ thuật nào nói lên tăng 2 phiên hay giảm 2 phiên , nếu thứ 2 giảm phát nữa hoặc lên nhẹ thì tuần tới khó mà lên được vậy cụ :P Khó lên vậy nó có xuống kô thì mong cụ cho ý kiến nốt cho nó trọn vẹn
-Lượng hàng mua giá cao là lượng hàng nào vậy cụ :P CE 5 , 7% thì họ mới chốt lời chứ . Dân chơi chứng VN giờ kô điên như hồi đó đi bán sàn rồi bị gom sạch cổ phiếu , sau đó ì ạch mua lại giá cao hơn đâu cụ :P Cổ phiếu nào cũng có cái ngưỡng dưới rồi cụ ạ. Hầu hết những cụ muốn gom cổ đều có cảm nhận đó . Cứ cái giá ưa thích thì lại mua cực kì khó khăn , nhiều thằng tranh với mình thì làm sao thị trường nó xuống được .
-Xu thế cả , xu thế lên thì những cái tin xấu : xăng tăng 4 ngàn , lạm phát , lãi suất ngân hàng cao cũng chỉ là những tin muỗi .
-Cụ cứ phán cái xu thế đi cho anh em ghi nhận . Để kiểm chứng đúng sai sau này để còn quyết định có cần đọc post của cụ hay kô :P

maz6

Xe tải
Có kụ nào biết giá OTC của thằng HUD1 hiện là bao nhiêu không?. Thằng này nó đang tăng vốn, giá phát hành cổ phiếu mới giá 13k. Không biết giá ngoài thị trường thế nào để còn quyết xem mua thêm hay không? Bác nào biết thì cho em biết với, many thanks!
Kụ nào có thông tin về thằng Hud 2 cũng cho em biết với nhé. thanks many!

bes

Xe lăn
Năm 2008 là một năm mà hầu hết các công ty tại Việt Nam đều gặp những khó khăn nghiêm trọng, doanh thu lợi nhuận đều tụt giảm; thậm chí nhiều công ty còn phải sa thải bớt nhân công, đóng cửa sản xuất. Trong bối cảnh ấy, MobiFone lại là một công ty ngược dòng. Năm 2008 được coi là một năm thành công nhất trong lịch sử 15 năm phát triển của MobiFone. Trong năm này MobiFone đã phát triển một số lượng thuê bao mới bằng tổng lượng phát triển thuê bao mới của toàn bộ 14 năm trước đó cộng lại. MobiFone khẳng định đến cuối năm 2008, đã cán đích 31 triệu thuê bao. Doanh thu của MobiFone cả năm đạt hơn 17.500 tỷ đồng, lợi nhuận đạt hơn 5.800 tỷ đồng và nộp ngân sách 3.500 tỷ đồng.

Điểm đặc biệt nhất trong kết quả sản xuất kinh doanh năm 2008 của MobiFone là lợi nhuận. Tỷ lệ lợi nhuận trên doanh thu của mạng di động này lên tới hơn 33%. Trong bối cảnh nền kinh tế khó khăn, các mạng di động cạnh tranh khốc liệt, các chuyên gia cho rằng MobiFone phải có một bộ máy vận hành hiệu quả mới có thể đạt được mức lợi nhuận khả quan như vậy. Một số chuyên gia về chứng khoán trông đợi việc cổ phần hóa MobiFone sẽ là một “cú hích” cho thị trường chứng khoán Việt Nam. Họ tính toán, với lợi nhuận năm 2008 của MobiFone là 5.800 tỷ đồng, việc định giá MobiFone là hơn 2 tỷ USD cũng tương đương với tỷ suất lợi nhuận trên vốn đầu tư lên tới hơn 17%/năm-một tỷ suất lợi nhuận hấp dẫn trong bối cảnh kinh tế chung vẫn tiếp tục gặp nhiều khó khăn và lãi suất tiền gửi ngân hàng đã xuống dưới 8%/năm như hiện nay. MobiFone dự kiến sẽ tiếp tục sẽ có tốc độ tăng trưởng cao và ổn định trong năm 2009, vượt qua các khó khăn chung của nền kinh tế.
Nói nhanh 1 câu là bốc phét, em khẳng định điều đó. Phát triển thuê bao ào ạt nhưng là ảo hết.

shopdongho nói:
-Blue nào tăng 10-20% đề nghị cụ cho dẫn chứng :P
-Kĩ thuật nào nói lên tăng 2 phiên hay giảm 2 phiên , nếu thứ 2 giảm phát nữa hoặc lên nhẹ thì tuần tới khó mà lên được vậy cụ :P Khó lên vậy nó có xuống kô thì mong cụ cho ý kiến nốt cho nó trọn vẹn
-Lượng hàng mua giá cao là lượng hàng nào vậy cụ :P CE 5 , 7% thì họ mới chốt lời chứ . Dân chơi chứng VN giờ kô điên như hồi đó đi bán sàn rồi bị gom sạch cổ phiếu , sau đó ì ạch mua lại giá cao hơn đâu cụ :P Cổ phiếu nào cũng có cái ngưỡng dưới rồi cụ ạ. Hầu hết những cụ muốn gom cổ đều có cảm nhận đó . Cứ cái giá ưa thích thì lại mua cực kì khó khăn , nhiều thằng tranh với mình thì làm sao thị trường nó xuống được .
-Xu thế cả , xu thế lên thì những cái tin xấu : xăng tăng 4 ngàn , lạm phát , lãi suất ngân hàng cao cũng chỉ là những tin muỗi .
-Cụ cứ phán cái xu thế đi cho anh em ghi nhận . Để kiểm chứng đúng sai sau này để còn quyết định có cần đọc post của cụ hay kô :P

Mỗi người mỗi quan điểm, mỗi cách nhìn nhận vấn đề. Cụ có quyền nghe/không nghe, tin/không tin, đọc/không đọc. Và cụ lưu ý giúp, tính chất box chứng khoán của OF nó khác nhiều với VST. Anh em vào đây để trao đổi, chia sẻ thậm chí xả strees chứ không phải tranh đua xem thằng nào giỏi hơn, thằng nào nói phét tốt hơn.
Mong mọi người khi post bài lựa chọn câu chữ tránh gây hiềm khích cá nhân.
Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Họ nhà than tự nhiên lên kịch trần hết các cụ nhẩy.

May đầu phiên em tỉnh táo đặt bán giá trần, KL có 6K thôi. Giờ thấy nó lên rồi lại chả muốn nhả ra nữa. Ặc!

bizviet

Xe điện
Đợt này các cụ không chê cụ Mazpeed được rồi nhé, té SSI đẹp thế. Giờ kiểu gì chẳng mua được lại với giá <30 :P

bes

Xe lăn
Họ nhà than tự nhiên lên kịch trần hết các cụ nhẩy.

May đầu phiên em tỉnh táo đặt bán giá trần, KL có 6K thôi. Giờ thấy nó lên rồi lại chả muốn nhả ra nữa. Ặc!
Em cũng đang thắc mắc đầu T bên Ha bỗng dưng tím ngắt, phải chăng nhân dân năm nay luộc bánh chưng bằng Pin ??? :21::21::21:

@ buggy : Chạy thoát SFI chưa cụ ơi ???

dongnat

Xe điện
Phím cho mua lại còn kiêu thì chỉ húp cháo thay cơm thôi nhé,lấy đâu bánh chưng mà ăn tết hihi(k)

Thấy bảo định lắp loa từ đầu năm 2008 mà giờ vẫn chưa ,có khi để 2011 cho nó rẻ ặc ặc
Nó cũng như kiểu chứng thôi, đợt tháng 6-9 nó lên thì làm 1 mẻ loa cánh, tưởng tết nó lên thì làm nốt sub. Nhưng ra đấy mấy cu em nó bẩu anh thay sub mà ko thay đầu thì chả cải thiện mấy, mà em ko thích thay đầu nguyên bản, tưởng gặp bác tư vấn xe có cách nào hay hơn không, chứ bác bẩu thế thì 2011 vậy.:))
PVC thì ko phải món của em, miễn chén:6::21:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng đang thắc mắc đầu T bên Ha bỗng dưng tím ngắt, phải chăng nhân dân năm nay luộc bánh chưng bằng Pin ??? :21::21::21:
Chắc lại có tin gì hỗ trợ ngành than rồi cụ ạ. Trò đời thế, lên lại dek dám bán nữa :21:

Lệnh đặt mua trần thì càng ngày càng đông hơn, có khi cứ ngồi nhìn cuối phiên bán lấy tiền tiêu Tết thôi cụ nhỉ!

buggy

Xe tăng
Mỗi người mỗi quan điểm, mỗi cách nhìn nhận vấn đề. Cụ có quyền nghe/không nghe, tin/không tin, đọc/không đọc. Và cụ lưu ý giúp, tính chất box chứng khoán của OF nó khác nhiều với VST. Anh em vào đây để trao đổi, chia sẻ thậm chí xả strees chứ không phải tranh đua xem thằng nào giỏi hơn, thằng nào nói phét tốt hơn.
Mod nói chí phải, nếu ở VST thì em đã dụ mod nhào vô SFI để thịt tý rồi.

Cụ thấy em bảo cụ đừng vào đúng ko? Cụ nhào vô lúc 36-38, bây giờ 39-40 nhào vô làm gì cho mệt. Chứng nào đầu tư dc, em sẽ rủ cụ nhào vô.

Bây giờ kéo pháo lên rồi chuyển giao số lượng kha khá là cực khó. Toàn cáo ở lại với nhau, không khéo nó thịt mình như chơi.

Vietnam toàn Satyam ko, có cái là ko minh bạch nên vẫn tồn tại.

TungRau

Xe tăng
NGồi nhìn các cụ bàn mãi mà em vẫn quyết ăn cái Tết cho trọn vẹn cái đã , mọi thứ khác ra Tết tính .

Tổng kết lại , năm nay tiền bạc ra đi nhiều quá , nhưng vẫn may chỉ là cái số rất lẻ so với ông bạn chủ CLB Chelsea của em :21::21:

Trạng thái
Thớt đang đóng