Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Khiếp, hào hứng thì cũng lên vừa thôi chứ. Bụp 1 phát hơn 20 điểm thì kinh bỏ bà ! Mấy cái của em bên 2 sàn hôm nay đều lên cả, có mỗi nhà Nhựa thì xuống. Chả biết mừng hay lo, có khi ngày mai thằng nào có lãi ít nhiều em bán hết. Sau này có mua cao để bán cao hơn cũng được !!!

Porsche 911

Xe container
Sáng nay lại mua hụt SSI rồi, thật ra lại ngại sửa lệnh !
Mai vẫn còn có thể mua đươc. Mẻ trước mua giá 157 hàng tháng nay vẫn còn đó! Chắc sang HOSE bán một ít lấy may tý!

TungRau

Xe tăng
Em cũng mua trượt SSI , còn sàn Ho hôm nay toàn màu xanh , ngại thế.

Kiểu này , 2 hoặc cùng lắm 3 phiên nữa lại chuyển sang màu đỏ thì dép guốc lại đầy đường.

dongnat

Xe điện
SSI của em sắp được T+4 rồi, chả biết có nên quăng không các bác nhể, lên kinh quá, phát sợ. Đề nghĩ bác Bes bán giải đen em NTP một ít đi, em vào ra em này 3 lần rồi, lần nào cũng hòa là thế nào, không có duyên với nhựa :D

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
REE tầm bao nhiêu thì bán được các bác ơi, lỗ cũng phải bán nếu đó đã là đỉnh của lần hồi phục này!
SSI thì cứ ôm thôi, lo giề nhỉ!

sigma

Xe buýt
Các bác không thấy bác Hay sờ dọa là ôm SSI sẽ ngất trên dàn quất à? ;) ;)
Bà con hôm nay tranh mua SSI ghê phết, tăng thêm 2 hôm nữa các bác vua lướt sóng lại xả ra 1 đàn ;) ;)

bes

Xe lăn
Hôm nay nhìn bảng Ho đẹp ghê, hứa hẹn một đợt tăng giá bền vững. Ơn trời cho 2 ngày như thế nữa, em lấy lại những gì đã mất.
Ha thì ngay đầu giờ SSI đã thấy 3k xả với giá tham chiếu rồi, sao có người dại thế nhỉ? Treo giá cao lên thế nào mà chả bán được. Các bác mua hụt đâu rồi, 162.5 kìa !!!

Giặc lái

Xe tải
Sàn 2 hôm nay xanh lè mà mấy chứng của em không nhúc nhít gì sất, toàn tăng nhõn 0.2 điểm, vàng và thậm chí cả đỏ nữa mới đau chứ, mình cứ như con kiến bò chảo nóng thế này, bứt rứt quá :))

Hyoree

Xe máy
HO xuống rồi, vì bà con lên được chút là nhào ra xả hàng. Hwa lên sàn nghe thằng kia nó cũng mạnh về vốn lắm, cũng chuyên nghiệp lắm lại đi mua STB giá 52 rồi lên 53 bán, botay.com. Nhiều tay như vậy thì thị trường sẽ lại lình xình.

TungRau

Xe tăng
Hôm nay em đặt SSI tham chiếu , thấy giá có xuống mà , sao cuối ngày hỏi lại MHBS thì nó báo không khớp lệnh ?? Chả hiểu ra làm sao nữa.

Thế là 3 ngày không mua được , mà với em , như thế là em không chơi với chú này nữa.

Sáng nay đặt lệnh xong là đi công tác , chả có thời gian xem bảng điện tử thế nào nữa. Chả biết mình có bị nhập lệnh trễ không.

Hôm nay chỉ khớp được mỗi RIC giá 106 và DXP giá 42 , mà 2 chú này em mua mà lòng chả an tâm lắm. Thôi kệ , cứ T+3 tính sau vậy.

2 chú này mà có xuống là em cutloss luôn chứ không mua thêm , còn nếu lên thì em sẽ để đến khi VNI chạm 950.

Chả hiểu sao 2 hôm nay bảng giá online chậm thía , chán :(

bes

Xe lăn
Hôm nay em đặt SSI tham chiếu , thấy giá có xuống mà , sao cuối ngày hỏi lại MHBS thì nó báo không khớp lệnh ?? Chả hiểu ra làm sao nữa.

Hôm nay chỉ khớp được mỗi RIC giá 106 và DXP giá 42 , mà 2 chú này em mua mà lòng chả an tâm lắm. Thôi kệ , cứ T+3 tính sau vậy.
Hôm nay em theo dõi bảng điện tử. Mở cửa là 1 lệnh 3k giá 162.5 (lúc sáng khi em post bài ý). Ngay sau đó có 1 lệnh mua 1k giá 162.3 được khớp và rồi chỉ toàn cao hơn tham chiếu. Đóng cửa 163.5 Nếu của bác không phải cái lệnh 1k đó thì chắc chắn trượt.
Bác Râu lại đá sang Cờ bạc và cảng biển à? RIC em thấy bấp bênh lắm, còn DXP đã từng mua bán lời >20% nhưng sợ vãi . Chúc bác T+4 thành công, thằng SD9 của em định T+4 nhưng mới được T+2 đã mất gần 10% rồi. TSB nó !!!
Giữa phiên 2 ngửi thấy mùi quay đầu, em làm 6 cái lệnh bán mà chả bán được cái nào - chết tội tham đặt cao, toàn suýt soát giá khớp mới đau cháu.

TungRau

Xe tăng
Bác Râu lại đá sang Cờ bạc và cảng biển à? RIC em thấy bấp bênh lắm, còn DXP đã từng mua bán lời >20% nhưng sợ vãi .
DXp có điểm dở là khả năng thanh khoản không cao , mình chỉ bán được ngon khi TT lên và chú em này lên mạnh , chứ còn nó mà đi xuống thì có bán sàn cũng chưa chắc được.

Còn RIC thì em nhìn chỉ số nó cũng hay hay , nó là chú đầu tiên giá trên 100 từ tháng trước đến tháng này. Nếu T+3 mà 10% thì cũng đỡ :)

Ngẫm lại , hôm nay em chỉ mua đúng 2 chú từ Hải Phòng , chắc là tính ra thăm bác hay sờ :)

Porsche 911

Xe container
Ngày hôm qua em quyết mua thêm bằng được một ít SSI nữa, đặt hẳn 164 luôn, khớp luôn 163.5 rồi.
Cũng lâu lâu cứ ngắm ALT mãi (ko biết gì về thông tin cơ bản của chú này) vì thấy TA cũng đẹp rồi. Cứ lần lữa kô đặt lệnh thì ALT bất ngờ tăng giá vào cuối phiên. Đúng là!!! Em biết trong OFER chúng ta có bác đã mua rồi. Chúc mừng! Chúc mừng trước!!!

dongnat

Xe điện
Ngày hôm qua em quyết mua thêm bằng được một ít SSI nữa, đặt hẳn 164 luôn, khớp luôn 163.5 rồi.
Cũng lâu lâu cứ ngắm ALT mãi (ko biết gì về thông tin cơ bản của chú này) vì thấy TA cũng đẹp rồi. Cứ lần lữa kô đặt lệnh thì ALT bất ngờ tăng giá vào cuối phiên. Đúng là!!! Em biết trong OFER chúng ta có bác đã mua rồi. Chúc mừng! Chúc mừng trước!!!
30 chưa vẫn chưa là Tết bác ạ, hê hê, chả biết có phải bác chúc mừng em không, hôm qua em cũng mua thêm SSI bác ạ, cũng máu lên đặt luôn 163.9, khớp 163.5. em với bác cùng hội nhỉ :))

TungRau

Xe tăng
Sáng đến giờ mấy chú IT của công ty em làm việc hiệu quả quá , tụi em không thể vào được bất kỳ trang web chứng khoán nào.

Chả biết hôm nay TT thế nào nhỉ ??

Porsche 911

Xe container
Em chúc mừng bác SSI trước đã nhé! SSI đang lên chầm chậm từng ngày, từng ngày. ALT hôm nay đang dẫm chân tại chỗ, nhưng ko sao- chắc bác dongnat vẫn đang có Delta dương với mã này.

Chúc mừng luôn bác Râu vì canh bạc của bác ! RIC đã lên trần vào cuối phiên.

dongnat

Xe điện
hôm nay em lại phải mua thêm SSI giá 165.9 rồi, chán quá, mua bình quân tăng thế này cũng hơi sợ sợ. ALT thì em bán rồi mua 82 bán 85, thời buổi này chả biết thế nào

bes

Xe lăn
Kha..kha....RIC trần , DXP lên nửa giá. Bác Râu xuân quá !!!

TungRau

Xe tăng
Chúc mừng luôn bác Râu vì canh bạc của bác ! RIC đã lên trần vào cuối phiên.
Thế hả bác , mừng quá , cũng may mắn thôi ạ.

Còn thằng DXP của em hôm nay có ra cơm cháo gì không ạ ?

Chỉ cần đế hết thứ 2 tuần sau , mỗi chú của em chỉ cần 5% là đươc. Sau đó dễ quản hơn.

Hôm nay em cũng alô từ phiên 2 đặt mua VNM giá tham chiếu , chả biết có khớp và khớp giá nào nữa *-)

Trạng thái
Thớt đang đóng