Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Em kô dám bàn nhiều việc của các bác nhưng với em thì cứ cày cuốc nếu kiếm đc ra tí lãi là em lại mua - mua xong là em lại đi ngủ (cho khỏi sợ lỗ đến mức phải bán xe đi VITARA như bác MAZSPEED vưỡn doạ :D).

Hiện nay, có mấy chú em sẽ để lâu lâu để dành cho con đi học là SSI và STB. Vì vậy, trong ngắn hạn em sẽ chưa có ý định cho SSI đi (nếu ngắn hạn chưa đến 200, mà khi đến đó em vẫn còn nghĩ - hị hị tham thế kô biết:D ). STB thì em cơ cấu cho đủ danh mục, với kế hoạch đầu tư dài hơn là trong max 2 năm sẽ x 2, nên bi giờ nếu cứ dưới 55 là em bắn túc tắc phát 1 - còn em nó lại đạt đc kế hoạch sớm quá thì em lại... ngồi nghĩ tiếp :)) :)).
em nghe tin đồn là anh Huy TGD STB tuyên bố STB qua mức 100 trong 2 tháng nữa

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Chúc mừng bác Râu nhé, trứng ngon hơn sữa đấy nhỉ :P
lạ nhỉ
em múc cả bánh và sữa mà hôm nay chết đói đứ đừ đừ
bác đánh sòng bạc RIC và cảng biển DXP mà ăn to nhỉ

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
em nghe tin đồn là anh Huy TGD STB tuyên bố STB qua mức 100 trong 2 tháng nữa
Có phải thế không hử bác, em ôm chú này lặn hơi bị lâu, ngạt thở lắm roài... thôi thì cố thêm 60 ngày nữa vậy

bes

Xe lăn
Có phải thế không hử bác, em ôm chú này lặn hơi bị lâu, ngạt thở lắm roài... thôi thì cố thêm 60 ngày nữa vậy
Bác phải chờ 3 tháng 10 ngày nữa ạ. Nếu đúng 60 ngày nữa nó lên thì sao không bán đi quay vài vòng với vài con sóng khác nhỉ. 40 ngày nữa gặp lại STB đâu có muộn. Hôm nay em định bán STB, đúng lúc sắp đi ra sàn thì trời mưa - mà mưa thì có lộc nên đêk bán nữa. Vưỡn thế - dù mưa hay nắng !!!

TungRau

Xe tăng
Em đang nghiên cứu chú VIC , hy vọng chú này sẽ là cơn gió mới khi ra sàn Ho , nhưng vẫn còn thiếu thông tin quá. Em search kiếm báo cáo tài chính mà chưa ra.

Hôm nay ở công ty thì chả vào cái gì liên quan đến chứng khoán được cả , còn bây giờ thì vừa đi học về nên lười quá , được cái OF toàn các bác ma xó cả , hỏi gì các bác cũng biết nên em cứ gửi tạm lên đây đã. Các bác nào biết gì về chú này cứ cho em xin tất , em cám ơn nhiều ạ.

Chuyến này nhà em quyết chí đổi đời nên sẽ oánh lớn chú này nếu phân tích o kê. Em xin hứa là nếu tập hợp đủ thông tin , em sẽ post 1 bài phân tích chi tiết để cả nhà mình cùng tham khảo.

@bes : Ngày mai em có nên bán 2 chú Hải phòng chưa nhỉ , lưỡng lự quá bác ạ.

bes

Xe lăn
Hic...hic...bác hỏi em cái thằng đang thua thì chỉ cần lời 10% là quá mỹ mãn rồi. DXP tính thanh khoản kém, nếu không có chu kỳ làm giá theo em 5-10% là sút. RIC đúng kiểu rủi ro đánh bạc, lên xuống thất thường khó lường - theo dõi diễn biến giữ lại 1-2 hôm cũng được. Đến hôm nay bác lời ~15% rồi đúng không, để lại có thể được 20%, thậm chí 25%. Đen lắm giảm sàn 2 hôm, bác vẫn lời được 5% cơ mà. Nói chung nếu tăm được thằng nào ngon thì bán hết, đón đầu một cơn sóng.

TungRau

Xe tăng
Em chỉ lưỡng lự vì giai đoạn này em nghĩ VNI sẽ chạm 950 rồi lại điều chỉnh giảm tiếp , nên định sẽ bán khi ngấp nghé mức đấy cơ.

Nhưng giai đoạn hiện nay có thể 1 phiên tăng 20 điểm cũng không chừng , và khi đó , sang ngày sau mà giảm đúng như dự đoán của em thì có mà bốc xxx ăn.

Bữa trước lưỡng lự mua thì ăn may , hôm nay lưỡng lự bán thì chả biết thế nào.

Mới search trên mạng về chú Vincom , thấy EPS thấp quá , dự tính chỉ là gần 1600 , so với giá 1xx như hiện nay thì P/E cao quá , kế hoạch năm 2008 chả có gì đặc biệt. Thế thì làm sao có thể trở thành SJS hay TDH được đây. Buồn quá , phải tìm thêm thông tin mới được.

@all : Lại tiếp tục chúc các bác làm ăn phát tài.

@tuanhaiha : Em vẫn tin tưởng tuyệt đối vào Sữa không phải vì em làm trong đó. Bác cứ yên tâm , sẽ không phụ lòng bác đâu. Nó là cái em để dành nuôi con đi học sau này đây bác ợ.

Mic71

Xe buýt
Hôm nay em bán HNM (36) và TBC (29) không biết có khớp được không? chờ mãi, hết chịu nổi rồi các bác ợ:( :(

Porsche 911

Xe container
Vừa ròi có nhiều vụ xì căng đan với Sữa của bác Râu quá nên giá có thể chưa lên ngay được đâu. Nó vẫn vậy vậy thôi.

Hôm nay thị trường vui thật, toàn lũ lít nhít lên trần, còn các ông lớn đều bị đo ván hết. Đây là dấu hiệu gì vậy các các ơi !

Xe tải
Dấu hiệu là em sắp bán lũ lít nhít rồi ạ , kiếm được hơn 30% he..he..(đếm cua trong lỗ vì mai em mới bán) , em định để 50% nhưng sợ tượt mất !!!
@ Bác Râu : Xuống RIC chưa, hôm nay cắm đầu rồi. 10% trong 4 ngày thì không phải tệ đâu ạ, DXP vẫn tiếp tục lên mới kinh !!!

Mazspeed

Xe container
Hôm nay có 425600 SSI xả trại, cộng với 576400 cp hôm 07Sep, đúng bản chất luôn các bác nhỉ. Công ty chỉ số thì tốt, nhưng mà giá thì... Cổ đông của thằng này lõi đời chả khác gì chủ nhân của nó (kính phục các bác 2sờ và 4x4).

Mấy ông Sông Đà đang hăng máu quá, hé hé may thật.(y) (y) (y)

@Bes: SD9 của bác hết lỗ rồi nhé.(b)

minhninh

Xe tải
Các bác cho em hỏi, sáng nay em đặt lệnh bán dưới giá trần sàn HN, cuối phiên CP lên trần, bên bán bị quét sạch nhưng sao lệnh em vẫn không khớp vậy các bác?:^)

bes

Xe lăn
Các bác cho em hỏi, sáng nay em đặt lệnh bán dưới giá trần sàn HN, cuối phiên CP lên trần, bên bán bị quét sạch nhưng sao lệnh em vẫn không khớp vậy các bác?:^)
Bác hỏi cái công ty nơi bác đặt lệnh ý, theo lẽ thường là khớp - còn không khớp thì anh em ở đây biết sao được. Chắc bác bác 1 trong 8 anh họ SD tăng trần hôm nay à?
@ Mazspeed : Đen ứ chịu được, 10 thằng SD lên trần 8 - SD9 tham chiếu và có SD gì đó xuống sàn. Nhìn bảng điện tử bực hết cả mình.

TungRau

Xe tăng
Hôm qua em chả bán chả mua gì cả , lý do , ngủ 1 giấc 12h trưa mới dậy. :)

Vào cơ quan , sếp lườ cho 1 phát xuýt ngất

Xe tải

TungRau

Xe tăng
Chào thân ái DXP giá 48 và RIC 113.

Coi như xong 1 chuyện tình :). Hôm nay giá trị giao dịch thấp quá , cũng lo lo

4x4

Xe tăng
VC2 của em cởi trần khủng khiếp luôn - gấp 10 lần bình thường! (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng