Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Baoviet Ipo

600 tỷ IPO cho các bác tha hồ mua ( trừ các bác là chủ các công ty bảo hiểm hoặc xếp công ty con của BV )

Bộ Tài chính đã chính thức phê duyệt phương án chuyển Tổng công ty Bảo hiểm Việt Nam thành công ty cổ phần.

Theo đó, sẽ dành bán đấu giá công khai qua thị trường chứng khoán gần 60 triệu cổ phần, tương đương 8,74% vốn điều lệ.

Công ty cổ phần có tên là Tập đoàn Bảo Việt với vốn điều lệ 6.800 tỷ đồng, tương ứng với 680 triệu cổ phần, mệnh giá một cổ phần là 10.000 đồng. Trong đó:

- Nhà nước nắm giữ 444.300.000 cổ phần (bằng 65,34% vốn điều lệ);

- Người lao động trong doanh nghiệp được mua ưu đãi 4,76 triệu cổ phần (bằng 0,70% vốn điều lệ);

- Nhà đầu tư chiến lược trong nước chiếm 49,1 triệu cổ phần (bằng 7,22% vốn điều lệ), các nhà đầu tư chiến lược nước ngoài 122,4 triệu cổ phần (bằng 18% vốn điều lệ);

- Bán đấu giá công khai: 59,44 triệu cổ phần (bằng 8,74% vốn điều lệ). Khi báo đấu giá công khai, nhà đầu tư nước ngoài được tham gia mua với tổng khối lượng 13,6 triệu cổ phần (bằng 2% vốn điều lệ);

- Các tổ chức trong nước được đăng ký mua tối đa khi đấu giá cổ phần 3,4 trịêu cổ phần (bằng 0,5% vốn điều lệ), các cá nhân là 340 nghìn cổ phần (bằng 0,05% vốn điều lệ).

4.273 người lao động có tên trong danh sách đến thời điểm cổ phần hoá 31/12/2005 sẽ được mua cổ phần với giá ưu đãi theo quy định.

Đặc biệt, các pháp nhân là các doanh nghiệp kinh doanh bảo hiểm đang hoạt động tại Việt Nam (bao gồm cả các công ty thành viên và các quỹ đầu tư thuộc các doanh nghiệp đó) cũng như các pháp nhân là công ty thành viên thuộc Tập đoàn Bảo Việt đều không được tham gia mua cổ phần lần đầu

sigma

Xe buýt
Bác Râu, bác Bes, bác Ích kếp... đâu roài để bác Tuanhaiha độc diễn post bài thế này.

Nhân tiện sắp IPO Đạm Phú mỹ, theo các bác thì giá trúng khoảng bao nhiêu vậy. Bạn em nó nói khoảng 250K làm em vãi linh hồn.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cái bọn khỉ không hiểu chúng nó đang làm gì! Phiên 1, 2 đẩy giá, phiên 3 kéo tụt giá xuống, chốt ngày vẫn là giảm giá. Các bác chiên gia giải thích hộ em cái...

escape52x8286

Xe máy
E đây bác ạ :D
Mấy hôm nay TT lình xình quá nên e quyết định bỏ REE & 3 chú kia vào tủ khoá lại rồi, qua quí 3 e mới ngủ dậy tham gia tiếp :)
Đạm Phú Mỹ trên 20x là chắc rồi bác ạ :(

bes

Xe lăn
DiCham nói:
Cái bọn khỉ không hiểu chúng nó đang làm gì! Phiên 1, 2 đẩy giá, phiên 3 kéo tụt giá xuống, chốt ngày vẫn là giảm giá. Các bác chiên gia giải thích hộ em cái...
Cầu lớn không đủ với sức cung bác ợ, với lại bọn mua bay giờ nó quái vật - không đặt trần sì như ngày xưa đâu. Khối lượng giá cao khớp hết trong phiên 1,2 - đến phiên 3 lòi ra toàn ông đặt mua tham chiếu và dưới tham chiếu , không bị xuống mà đứng được giá cũng là thành công rồi ạ.
Cá nhân em không thích được thưởng thêm hoặc mua thêm bởi cái phần dư đó rất lằng nhằng. Đến ngày chốt thì cá mè một lứa hết. Em bị quả VIPCO, được mua thêm bằng mệnh giá từ ngày bao nhiêu tháng 1/2007 ý - trong thông báo thì 30/3 CP mua thêm về - bây giờ mất hút nhà hàng lươn - không biết bao giờ mới về để bán (em nghĩ nhiều người nghĩ như vậy nhất là cổ đông nhỏ vì phần mua thêm hoặc thưởng thêm ít), bán trước ngày chốt cho lành.
Đã bác nào có thông tin ngày chốt của REE chưa nhỉ? Em tính đường bán trước, sau chốt gom lại :)

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
là ra phiên 1,2 vẫn khoai tây hút hết, cuối ngày mới đến khoai lang bác nhể...

Hyoree

Xe máy
mấy bác góp ý cho em chút về em PPC và VFC đi, vào thời điểm này nên giữ lại hay bán ra.

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Tùy xem bác mua vào bao nhiu, đủ kỳ vọng thì cứ phang ra, nếu chưa thì ôm tiếp, mà em tin là bác chưa đủ kỳ vọng.

tuanhaiha

Xe điện
sigma nói:
Bác Râu, bác Bes, bác Ích kếp... đâu roài để bác Tuanhaiha độc diễn post bài thế này.

Nhân tiện sắp IPO Đạm Phú mỹ, theo các bác thì giá trúng khoảng bao nhiêu vậy. Bạn em nó nói khoảng 250K làm em vãi linh hồn.
IPO phú mỹ min 200k nhé

tuanhaiha

Xe điện
escape52x8286 nói:
E đây bác ạ :D
Mấy hôm nay TT lình xình quá nên e quyết định bỏ REE & 3 chú kia vào tủ khoá lại rồi, qua quí 3 e mới ngủ dậy tham gia tiếp :)
Đạm Phú Mỹ trên 20x là chắc rồi bác ạ :(
đề nghị các bác nếu không mua bán gì thì vào để nhận định thị trường cho anh em được vui nhé

TungRau

Xe tăng
@tuanhaiha : Vào nhận định thì vui rồi nhưng lại sợ có bác lại bảo tụi em khuyến khích mua trong khi đáng lẽ nên bỏ của chạy lấy người nên thôi , em đứng ngoài nhảy loi choi chơi thui :)

Đầu tuần công ty em cấm toàn bộ nhân viên truy cập bảng giá online CK đồng thời chặn hàng loạt các website của các công ty CK. Thế là chả xem được tý gì

Có bác nào biết trang web nào mới mới coi được không cho em cái link với , chứ vcbs , ssi , thang long , bsc , acb , TTGDCK... là toi cơm hết ráo :(

Mazspeed

Xe container
TungRau viết:
Có bác nào biết trang web nào mới mới coi được không cho em cái link với , chứ vcbs , ssi , thang long , bsc , acb , TTGDCK... là toi cơm hết ráo
Mua cái card internet của HT Mobile, EVN hay S-Fone như cái USB về cắm vào máy tính là xong bác ạ, chả firewall gì ráo chọi, công nghệ EVDO tốc độ lên tới 2Mbs đủ ngon để bác dowload bảng giá online. Em đã thử HT Mobile rồi ngon choét.

sigma

Xe buýt
TungRau nói:
@tuanhaiha : Vào nhận định thì vui rồi nhưng lại sợ có bác lại bảo tụi em khuyến khích mua trong khi đáng lẽ nên bỏ của chạy lấy người nên thôi , em đứng ngoài nhảy loi choi chơi thui :)

Đầu tuần công ty em cấm toàn bộ nhân viên truy cập bảng giá online CK đồng thời chặn hàng loạt các website của các công ty CK. Thế là chả xem được tý gì

Có bác nào biết trang web nào mới mới coi được không cho em cái link với , chứ vcbs , ssi , thang long , bsc , acb , TTGDCK... là toi cơm hết ráo :(
Không xem được bảng giá trực tuyến thì sang tháng sau khớp lệnh liên tục là mệt đấy. Hay là chuyển sang đầu tư các bác nhể, không nhảy nhót nữa :D

TungRau

Xe tăng
Mazspeed nói:
Mua cái card internet của HT Mobile, EVN hay S-Fone như cái USB về cắm vào máy tính là xong bác ạ, chả firewall gì ráo chọi, công nghệ EVDO tốc độ lên tới 2Mbs đủ ngon để bác dowload bảng giá online. Em đã thử HT Mobile rồi ngon choét.
Bác cho em xin cái số DD được không , em máu cái vụ này mà đếch biết làm thế nào ( em cũng có laptop riêng )

Trình IT của em tồi cực kỳ. Đang máu cái vụ bác nói lắm :):)

womandriving

Xe đạp
TungRau nói:

Bác thử cái này xem
www.vdsc.com.vn

escape52x8286

Xe máy
TungRau nói:

Bác vào thử trang này xem: www.dvsc.com.vn

bes

Xe lăn
Chợ chiều vắng hoe, chả biết nhận định thế nào nữa - những chắc chắn là cái gì em bán là lên (đã lên) như DXP,IMP....ke.ke...em vừa bán dứt tay nó thoát vía lên rầm rầm !!! mai 2 chú này lên tiếp !!!! Khối người mong em bán REE:)

henry tran

Xe buýt
các bác tham khảo pvfcco
Thông tin cổ phiếu

Tổng số cổ phần (triệu) 380
Giá trị thị trường (tỷ) 72,200
Số cổ phần đấu giá lần đầu 128,626,600
Giá dự đoán (nghìn) 190
Giá dự đoán khi được niêm yết (nghìn) 220

TungRau

Xe tăng
Hôm nay , nếu VNM xuống 171 là giá cực tốt để mua vào.

VPK nếu xuống thêm 2 phiên nữa giá tầm 25-27K thì múc tốt.

Đấy là suy đoán theo các chỉ số nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng