Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hung303

Xe điện
bes nói:
Bác Chậm ơi ! Em vào mà nó có cho down đâu , toàn hỏi tiền mới chết. Bác có để MS10 ở chỗ nào khác nữa không ạ? Megaupload hay Megashare chẳng hạn.
Cảm ơn bác.
Sao lại hỏi tiền hả bác ???
Bác ko có acc thì phải nhấn vào phần FREE chứ ? sau đó đợi khoảng 2 phút là sẽ có link để down .
Mà nếu bác ko down đc để mai e lấy acc Rapid của e down về và ghi ra đĩa CD cho bác ? :)
e hỏi hơi noob tí, do chưa đọc kỹ các bài khác. Cái MS10 đó để làm gì vậy bác ??*-)

isabinh

Xe điện
Bác Chậm ơi em down được cái MS10 về rồi, bác làm ơn cho em xin cái MS10-Patch-Serial.rar vì linhk trên Rapid em k down được
mail của em isabinh@yahoo.com
cảm ơn bác trước nhé

bes

Xe lăn
hung303 nói:
Sao lại hỏi tiền hả bác ???
Bác ko có acc thì phải nhấn vào phần FREE chứ ? sau đó đợi khoảng 2 phút là sẽ có link để down .
Mà nếu bác ko down đc để mai e lấy acc Rapid của e down về và ghi ra đĩa CD cho bác ? :)
e hỏi hơi noob tí, do chưa đọc kỹ các bài khác. Cái MS10 đó để làm gì vậy bác ??*-)
Cái Rapid đấy nó toàn mời em Up, chả cho dn kể cả chọn FREE và chờ 2 phút.
Nếu bác down được bác gửi giúp hộ em vào kiemanh2000@gmail.com với ạ, cảm ơn bác rất nhiều.
Meta Stock em cũng chả biết nó thế nào nên mới rất hào hứng cài để chạy thử , nghe giang hồ đồn đại là để tính toán, phân tích chứng khoán trên các yếu tố kỹ thuật bằng các số liệu thể. Ke.ke...giống mấy chương trình tính số đề ý bác ạ.

vili

Xe tải
Biết đây không phải OTC, nhưng cứ liều hỏi các bác về ĐẠM PHÚ MỸ, bác nào có thông tin giá cả hiện nay bao nhiêu, xin PM cho em, thanks so much

bes

Xe lăn
Hôm nay có bác nào dự đoán VNindex không nhỉ? Hôm qua em bị thua một chầu độ vì đoán VNindex chỉ tăng <10 điểm. Em đoán bừa hôm nay tăng trong khoảng 25-35 điểm.

buggy

Xe tăng
Các bác nên cẩn thận khi múc các cty dịch vu. Vdu như Vietfracht hay Vosa, đại gia hàng hải gì, trên răng dưới dép, vài năm nữa, WTO mở cửa thị trường dịch vụ là dieeeeeeeeeeeee

bes

Xe lăn
Hình thức giao dịch mới trên sàn HOSTC từ 7/5/2007

Một số qui định đối với việc thực hiện giao dịch khớp lệnh đang được Trung tâm Giao dịch chứng khoán TP.HCM trình lên Ủy ban Chứng khoán nhà nước và khi được phép sẽ áp dụng từ 7-5:

1. Thời gian giao dịch:
+ Từ 8g30 - 9g: khớp lệnh định kỳ xác định giá mở cửa
+ Từ 9g - 10g: khớp lệnh liên tục
+ Từ 10g - 10g30: khớp lệnh định kỳ xác định giá đóng cửa
+ Từ 10g30 - 11g: giao dịch thỏa thuận
+ 11g: đóng cửa

2. Đơn vị giao dịch:
- Đơn vị giao dịch khớp lệnh lô chẵn: 100 cổ phiếu, chứng chỉ quĩ (hiện nay là 10).
- Khối lượng giao dịch thỏa thuận: từ 20.000 cổ phiếu, chứng chỉ quĩ (hiện nay là 10.000)

Càng ngày càng làm khó các nhà đầu tư nhỏ lẻ, không kể giao dịch lô chẵn 100 cũng làm nhiều người mất oan CP (chia thưởng, mua thêm phần dư <100 là mất - chả lẽ mang đi mừng đám cưới)

hung303

Xe điện
bes nói:
Cái Rapid đấy nó toàn mời em Up, chả cho dn kể cả chọn FREE và chờ 2 phút.
Nếu bác down được bác gửi giúp hộ em vào kiemanh2000@gmail.com với ạ, cảm ơn bác rất nhiều.
Meta Stock em cũng chả biết nó thế nào nên mới rất hào hứng cài để chạy thử , nghe giang hồ đồn đại là để tính toán, phân tích chứng khoán trên các yếu tố kỹ thuật bằng các số liệu thể. Ke.ke...giống mấy chương trình tính số đề ý bác ạ.
cái file nó khoang 50Mb bác ah, gui vao mail rất khó, e sẽ thử cắt nhỏ ra rồi gủi cho bác nhé?

bes

Xe lăn
buggy nói:
Các bác nên cẩn thận khi múc các cty dịch vu. Vdu như Vietfracht hay Vosa, đại gia hàng hải gì, trên răng dưới dép, vài năm nữa, WTO mở cửa thị trường dịch vụ là dieeeeeeeeeeeee
Bác Bútgy làm gì cay cú với ngành Hàng hải thế? Trong lĩnh vực Hàng Hải có 2 cách kinh doanh :

1. Đầu tư Tầu, bến, bờ, kho, ôtô...kiểu như GMD,SHC,MHC :
- Ăn từ đầu tới cuối.
- Chi phí đầu tư cao , tóm lại là phải nhiều vốn.
2. Làm đại lý : SFI
- Giống cò, chỉ ăn phần trăm
- Chi phí chỉ có tiền lương nhân viên, tiền văn phòng... không cần vốn.

Theo bác thì đằng nào lợi hơn? Cơ hội của ngành Hàng hải khi vào WTO báo chí cũng đã nói nhiều rồi, không ảnh hưởng mà còn tăng thêm bác ạ. Vì sao :
- Vì phần lớn các cty trong ngành Hàng Hải đều liên doanh hoặc làm đại lý cho các hãng tàu nước ngoài. Tàu của VN như cái lá chỉ chạy biển pha sông thôi, chạy thế nào được khắp thế giới nên buộc phải chơi với Tây. Bây giờ có hay không 1 vài hãng Tàu Tây vào VN thì cũng thế.
- Vì gia nhập WTO thị trường VN sẽ là thị trường tiềm năng cho phát triển kinh doanh sản xuất, giao thương buôn bán với nước ngoài. Hàng hóa xuất nhập tăng, nó vận chuyển bằng tàu biển đấy bác ạ. Tiền là ở đây chứ ở đâu.
Theo thống kê trong 5 năm qua Hàng Hải nói chung mỗi năm tăng 20% đấy.
VFR em không biết nhiều, nghe nói lại là đội ngũ nhân viên ở đó cằn cỗi lắm toàn U60 thôi , tuy nhiên nó lại được ưu ái từ phía Vinalines nên vẫn có việc để mần. VOSA thì tốt đấy bác ạ, nếu bác cần thông tin cụ thể thì để chiều em đi buôn dưa lê rồi sẽ cung cấp cho bác.

buggy

Xe tăng
Bọn này bậy bạ thật, thế thì các nhà đầu tư nhỏ ko còn cơ hôi mua BCs

buggy

Xe tăng
Em là dân shipping mà, ko hề cay cú. Nếu vao Vietstock thì ca shipping um sum ngay.

Anh em OFER thì em cảnh báo thội GMD, SFI, MHC thì ok, nhưng mấy ông OTC or VFR thì cẩn thận nhé. VFR & Vinalines ko dính gì đến nhau đâu. Còn Vosa thì....

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Một số qui định đối với việc thực hiện giao dịch khớp lệnh đang được Trung tâm Giao dịch chứng khoán TP.HCM trình lên Ủy ban Chứng khoán nhà nước và khi được phép sẽ áp dụng từ 7-5:

1. Thời gian giao dịch:

+ Từ 8g30 - 9g: khớp lệnh định kỳ xác định giá mở cửa

+ Từ 9g - 10g: khớp lệnh liên tục

+ Từ 10g - 10g30: khớp lệnh định kỳ xác định giá đóng cửa

+ Từ 10g30 - 11g: giao dịch thỏa thuận

+ 11g: đóng cửa

2. Đơn vị giao dịch:

- Đơn vị giao dịch khớp lệnh lô chẵn: 100 cổ phiếu, chứng chỉ quĩ (hiện nay là 10).

- Khối lượng giao dịch thỏa thuận: từ 20.000 cổ phiếu, chứng chỉ quĩ (hiện nay là 10.000).

Trong một phiên giao dịch sẽ có ba đợt. Đợt một là khớp lệnh định kỳ để xác định giá mở cửa của thị trường. NĐT có thể đứng trước màn hình để xem người ta bỏ giá thế nào làm cơ sở cho mình ra quyết định. Đợt hai khớp lệnh liên tục là cực kỳ khó khăn, hễ ai bỏ lệnh vào là được khớp ngay sau khi gặp “tín hiệu”. Đợt ba sẽ trở lại khớp lệnh định kỳ để xác định giá đóng cửa của thị trường. Như vậy, NĐT sẽ lựa chọn đưa ra lệnh vào lúc nào thì có lợi cho họ nhất.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
tdth nói:
chỉ có việc đều khi dự án đấy là 100% của việt nam thôi bác ạ , với liên doanh nước ngoài, nó chọn thầu phụ nước ngoài ngay vì giá cả rẻ hơn PTSC nhiều, chất lượng dịch vụ chuyên nghiệp hơn hẳn. Ngay bây giờ, cũng nhiều đơn vị thuộc Petrovn đã từ chối dịch vụ từ PTSC vì chất lượng và giá cả, giờ phân cấp quản lý đến tận xí nghiệp nên các đơn vị nhỏ có quyền tự quyết lớn lắm. Em thấy hả hê lắm vì xưa nay bọn em toàn phải làm việc qua PTSC mới đến khách hàng nên ghét cái thái độ con ông to của nó lắm, giờ thì khác, nó lại phải nịnh nọt bọn em:) , đúng là sông có khúc người có lúc:)

PVI
PVTrans
PTSC
Petrosetco
Petrowaco
PVD

em kết PVD & PVI

bes

Xe lăn
@ Bác Hung303 : Hộp thư của bác đầy quá rồi ạ, bác dọn dẹp nhé.
Em mới nhận được file 2,3,4 thôi a. 1 nó đi đâu mất tiêu rồi và cả những phần sau nữa (nếu bác đã gửi). Thanh củi bác !!!

bizviet

Xe điện
Bình luận phát biểu của bác Sinh
"VN-Index ở mức 1.000 điểm là không cao nhưng giá chứng khoán hiện nay là quá cao."
"Theo thông tin tôi có thì hiện các quỹ đều tái cấu trúc lại danh mục đầu tư, chủ trương chỉ giữ lại những blue-chip, còn những cổ phiếu của những công ty nhỏ, làm ăn kém...họ bán hết."

Vậy là tây sẽ bán hết các cổ phiếu làm ăn kém mua BCs.

Nghĩa là nói các bác đừng có bán BCs nữa phải không? Thế thì ngày mai VNDEK lại tăng rồi.

sapnavan

Xe hơi
Theo thời báo VN em mới đọc được thì: 4h sáng mai (giờ địa phương, chả hiểu địa phương nào) Mỹ sẽ tấn công Iran. Các bác có bình luận gì không về tin tức này? Nó ảnh hưởng đến TTCK VN không nhỉ?

Vàng thì chắc là tăng rồi

bes

Xe lăn
sapnavan nói:
Theo thời báo VN em mới đọc được thì: 4h sáng mai (giờ địa phương, chả hiểu địa phương nào) Mỹ sẽ tấn công Iran. Các bác có bình luận gì không về tin tức này? Nó ảnh hưởng đến TTCK VN không nhỉ?

Xăng dầu tăng, mấy thằng Hàng Hải, vận tải, nhiệt điện chết rũ xác ---> CP giảm (VN mình chắc không phải là ngoại lệ).
Em đoán mò thế, các bác có ý kiến khác phân tích để anh em còn tính bán ra hay mua vào.

beecuong

Xe máy
sapnavan nói:

Bác cho em xin cái nguồn!

Trạng thái
Thớt đang đóng