Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

sigma

Xe buýt
bes nói:
@ Bác Râu :
Thị trường cứ lên 1,2 hôm lại xuống 2,3 hôm thế này mà mua bình quân giá tăng thì thiệt quá bác ạ. Cứ rình thôi, thấy điểm thấp thì mua một ít, hôm sau thấp hơn mua tiếp , còn hôm sau nó lên thì rình vài hôm nó lại thấp cho mà xem. Không phải vội đâu ạ, guốc dép còn cả đống.
Em cũng đồng ý với bác Bes. Thị trường lình xình còn lâu, không có gì phải vội các bác à. Cứ em nào lăn quay mà cảm thấy ngon thì bắn dần dần thôi. Guốc dép còn kha khá đấy.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
sigma nói:
Em cũng đồng ý với bác Bes. Thị trường lình xình còn lâu, không có gì phải vội các bác à. Cứ em nào lăn quay mà cảm thấy ngon thì bắn dần dần thôi. Guốc dép còn kha khá đấy.

sóng sánh Vni còn kinh hơn cả sóng thần chẳng biết đường nào mà lần
ôm no - ngủ kỹ thôi
thỉnh thoảng đi bắn tỉa Bcs

tuanhaiha

Xe điện
DiCham nói:
Nguồn này ở đâu đấy bác ơi?
tin mật của 1 nguồn rất đáng tin cậy FPT báo điện tử

PVD 246
+11 (+4.68%)
REE 269
+9 (+3.46%)

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
sigma nói:
Hô hô, em đoán PPC trúng 68, lệch có 1 ngàn. Đoán mò mà cũng vui ra phết, bác Tuanhaiha nhể :D
Công ty tài chính dầu khí (PVFC) vừa đăng ký bán 1.119.000 CP PPC từ ngày 16.4 theo phương thức khớp lệnh và thoả thuận. Theo giải thích của PVFC, đây chỉ là hoạt động cơ cấu lại danh mục đầu tư.
Hiện, PVFC đang nắm giữ 6.536.500 PPC, tương đương 2,1% vốn điều lệ. Sau giao dịch này, tỉ lệ nắm giữ sẽ giảm xuống 1,74%.

bes

Xe lăn

tuanhaiha

Xe điện
Tháng 6/2007, Tổng công ty Cổ phần Dịch vụ kỹ thuật dầu khí (PTSC) sẽ niêm yết tại sàn Tp.HCM với số lượng 100 triệu cổ phiếu, trị giá 1.000 tỷ đồng.

Tổng doanh thu của PTSC năm 2006 vượt qua mức 4.000 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế 285 tỷ đồng. Giai đoạn từ 2007-2010, tốc độ tăng trưởng của PTSC dự kiến sẽ đạt 15%/năm.

tuanhaiha

Xe điện
TungRau nói:
Chia đạn ra bắn nhé bác , như thế an toàn hơn

Theo em mua bình quân tăng khi TT lên có thời buổi này an toàn hơn mua bình quân xuống.

Chúc các bác mau mắn

Khi nào thì HoSTC sẽ bắt đầu áp dụng giao dịch liên tục?

Nếu không có thay đổi lớn thì tuần thứ 2 của tháng 5 tức là ngày 7/5/2007, HoSTC sẽ chính thức chuyển sang hình thức giao dịch khớp lệnh liên tục.

Biên độ giao dịch có thay đổi?

Không. HoSTC vẫn giữ nguyên biên độ cộng trừ 5%.

tdth

Xe đạp
tuanhaiha nói:
Tháng 6/2007, Tổng công ty Cổ phần Dịch vụ kỹ thuật dầu khí (PTSC) sẽ niêm yết tại sàn Tp.HCM với số lượng 100 triệu cổ phiếu, trị giá 1.000 tỷ đồng.

Tổng doanh thu của PTSC năm 2006 vượt qua mức 4.000 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế 285 tỷ đồng. Giai đoạn từ 2007-2010, tốc độ tăng trưởng của PTSC dự kiến sẽ đạt 15%/năm.

Thằng này là khách hàng của em, làm ăn chuối lắm, không có petrovn đỡ đầu thỉnh thoảng cho ít hợp đồng làm ăn thì chết từ lâu rồi. Cung cách làm ăn kiểu thế mà đem cạnh tranh chắc là chết, chưa kể nhân viên từ sếp đến bảo vệ đều muốn kiếm tiền làm của riêng:'( , em kiên quyết không mua thằng này

buggy

Xe tăng
107 cty trên sàn thì 106 thằng làm láo báo cáo hay. Các bác có để ý là thông thương làm trong ngành nào thì ko mua cổ phiếu của cty cùng ngạnh Vì biết về no kỹ wa nên sợ

bes

Xe lăn
Ke..ke...biết nhiều quá thì không dám mua thằng nào cả, thằng nào cũng thấy dãy dãy... ấy thế mà cứ cắm đầu mua vào thì lại có lãi, thế mới tài tình TTCKVN.
PTSC vốn điều lệ là 1000 tỷ, LNST có 285 tỷ thì cũng chưa phải là hoành tá tràng so với nhiều cty trên sàn. Gắn mác dầu khí vào thì lại đắt lòi thôi, em là em cứ tránh cho xa.

womandriving

Xe đạp
Những dự án nào thăm dò và khai thác dầu ở VN thì Petrovn đều nắm số share % khá lớn vì vậy tiếng nói cũng lớn, nhiều khi gọi thầu thì Petrovn lại recommend để những cty con của mình được chọn để award cho cái thầu đó chứ thực ra để cạnh tranh với mấy supplier nước ngoài thì mình còn thua xa. Vậy nên mấy cty con của PV vẫn có việc đều các bác a.

bizviet

Xe điện
bes nói:
Ke..ke...biết nhiều quá thì không dám mua thằng nào cả, thằng nào cũng thấy dãy dãy... ấy thế mà cứ cắm đầu mua vào thì lại có lãi, thế mới tài tình TTCKVN.
PTSC vốn điều lệ là 1000 tỷ, LNST có 285 tỷ thì cũng chưa phải là hoành tá tràng so với nhiều cty trên sàn. Gắn mác dầu khí vào thì lại đắt lòi thôi, em là em cứ tránh cho xa.
Dúng rồi đấy các bác ạ ,

Em biết 1 công ty vừa đấu giá để cổ phần hóa, sau khi đấu giá, giá rao là 50, 45 gì đó, nhưng thực ra công ty chỉ còn cái vỏ, vì nó là công ty dịch vụ (buôn nước bọt) và sau khi cổ phần hoá nhân viên chủ chốt của công ty nó nghỉ hết ra lập công ty riêng, vậy là công ty chỉ còn vỏ thôi.

Nếu có thể thì tránh xa những công ty dịch vu.

tdth

Xe đạp
womandriving nói:
Những dự án nào thăm dò và khai thác dầu ở VN thì Petrovn đều nắm số share % khá lớn vì vậy tiếng nói cũng lớn, nhiều khi gọi thầu thì Petrovn lại recommend để những cty con của mình được chọn để award cho cái thầu đó chứ thực ra để cạnh tranh với mấy supplier nước ngoài thì mình còn thua xa. Vậy nên mấy cty con của PV vẫn có việc đều các bác a.
chỉ có việc đều khi dự án đấy là 100% của việt nam thôi bác ạ , với liên doanh nước ngoài, nó chọn thầu phụ nước ngoài ngay vì giá cả rẻ hơn PTSC nhiều, chất lượng dịch vụ chuyên nghiệp hơn hẳn. Ngay bây giờ, cũng nhiều đơn vị thuộc Petrovn đã từ chối dịch vụ từ PTSC vì chất lượng và giá cả, giờ phân cấp quản lý đến tận xí nghiệp nên các đơn vị nhỏ có quyền tự quyết lớn lắm. Em thấy hả hê lắm vì xưa nay bọn em toàn phải làm việc qua PTSC mới đến khách hàng nên ghét cái thái độ con ông to của nó lắm, giờ thì khác, nó lại phải nịnh nọt bọn em:) , đúng là sông có khúc người có lúc:)

bes

Xe lăn
bizviet nói:
Dúng rồi đấy các bác ạ ,

Em biết 1 công ty vừa đấu giá để cổ phần hóa, sau khi đấu giá, giá rao là 50, 45 gì đó, nhưng thực ra công ty chỉ còn cái vỏ, vì nó là công ty dịch vụ (buôn nước bọt) và sau khi cổ phần hoá nhân viên chủ chốt của công ty nó nghỉ hết ra lập công ty riêng, vậy là công ty chỉ còn vỏ thôi.

Nếu có thể thì tránh xa những công ty dịch vu.
Nó là thằng nào đấy bác ơi, nhỡ gặp nó em còn chào....không thì chết !!!
@sunak : Phân tích kỹ thuật thì có nhiều thằng ngon lắm, chả cứ mình REE đâu bác ạ. Bác thử nghía ABT,GIL,DHG xem....ngoài phần kỹ thuật còn phải có yếu tố thị trường như Tây thích, Ta thích thì mới ổn.

bes

Xe lăn
DiCham nói:
hic.. em đang upload sang Megaupload. Rapid chuối thật!

http://www.megaupload.com/?d=GM2WZ1W7
Ngẫm ra đồ miễn phí có mỗi OF là ngon, còn lại chuối hết.
Em vào dowwnload bất kỳ giờ nào trong ngày nó đều báo :

All download slots assigned to your country (Viet Nam) are currently in use. Please try again in a few hours or install the Megaupload Toolbar for immediate access - with the toolbar installed, there are no more slot limitations for you.

Chắc phải ra hàng làm cái đĩa thôi bác Chậm ơi !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng