Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TungRau

Xe tăng
Hôm qua tham quá đòi vớt PPC giá sàn nên em không mua đưọc tý gì

Biết ngay là sang hôm nay lỡ tàu rùi :(:(

Tiếc quá

cuongnv

Xe tải
Sàn hôm nay lại một màu tím thuỷ chung, nhìn yêu quá!(l)

bes

Xe lăn
Hôm nay "báo thù cho Má Năm", sàn Hostc xanh gần hết. Thị trường quái quỷ như trò chơi trốn tìm của trẻ con. Ngày hôm qua dư bán đầy rẫy giá sàn, chỉ sang phiên ngày hôm nay lượng bán đó trốn đi đâu mất sạch, bên mua trần lại dư cả đống... chả biết đằng nào mà lần. Cách đây 2 hôm em sàn 5 phát, hôm nay trần 5 phát - ke..ke...điên.

Sao em cứ cảm giác thi trường điên điên có khi cố dậy trước khi chết hẳn, theo em thì những thằng nào lìu tìu mà mấy hôm trước các bác muốn bán mà bán không được thì tranh thủ bán ngay đi, hôm nay em bán hàng sao thấy ngon thế là lá la, mong sao nhận định của em chỉ là ảo giác

bizviet

Xe điện
Úi trời hôm nay theo dõi PPC mà thấy choáng quá, nếu hôm nay muốn giá sàn thì NN phải dùng đến hơn 2 triệu cổ phiếu mất. Dân ta nhiều xiền thật.
Chắc chiều qua đã có số liệu tổng hợp số lượng người tham gia và khối lượng đặt mua PPC rồi. Nếu đúng kịch bản này thì thị trường có thể sẽ vui đến hết thứ 4 tuấn sau.
Mình cứ tin mấy thằng NN có thể dìm được giá. Không lẽ bọn nó thua thật :)

Chỉnh sửa cuối:

Longvh

Xe điện
PhongNhanhkoVuotAu nói:
Sao em cứ cảm giác thi trường điên điên có khi cố dậy trước khi chết hẳn, theo em thì những thằng nào lìu tìu mà mấy hôm trước các bác muốn bán mà bán không được thì tranh thủ bán ngay đi, hôm nay em bán hàng sao thấy ngon thế là lá la, mong sao nhận định của em chỉ là ảo giác
Em cũng ko thích nó lên loạn xạ thế này, thế này ko bền, cứ lên như hôm qua là chuẩn, lốm đốm thôi, thằng nào khoẻ thì lên, miễn là có REE và STB là được, 2 thằng đó lên chắc nhiều bác trên này cũng thích :D

Hôm nay nhiều mã khớp lệnh nhiều quá, mua được thoả mãn nhiều thế này liệu cầu mấy ngày tới có giảm ko đây, chỉ nên cho những thằng chủ chốt lên thôi nhỉ, đám lìu tìu bám theo thế này mệt quá :)

Mazspeed

Xe container
Lịch sử đang lặp lại chăng?! Dấu hiện một cơn bão mới sắp bắt đầu? Đáy vực sẽ được đào sâu thêm? Loạn thật mất rồi. Mai em chuồn.:^)

HKM

Xe tải
Đúng là thị trường trồi sụt thất thường kinh người.Mua trần bán sàn cứ ồ ạt thế này thì...Tuy nhiên cũng hơi đỡ lo là mấy BCs vẫn đang làm đầu tầu khá tốt,đặc biệt trong đấy lại có vài cổ cực tốt về cả hoạt động kinh doanh sản xuất,lẫn quản trị điều hành và thông tin tốt sắp tới.

Sau phiên trượt giá gần 40 điểm phiên 1 ngày hôm qua (với khối lượng giao dịch lớn) bất thành đánh dấu bằng sự hồi phục mạnh mẽ phiên 2 và đóng cửa VNI giảm rất ít và khối lượng giữ trung bình trên 1 nghìn tỉ.Thì hôm nay có thể coi là một ngày hỗ trợ hồi phục với VNI tăng và khối lượng cũng lớn hơn chút ít.Tuy nhiên mặc dù vượt qua ngưỡng hỗ trợ 1065 nhưng điểm số hôm nay tăng hơi nhiều.Thành ra dự đoán thời gian tới sẽ cần 1,2 tuần hỗ trợ giá và khối lượng dao động quanh 1065 (khoảng 1050 - 1080).

REE,SAM,GMD,STB... đều đang bị mượn thị trường để ghìm giá,nhưng sau mấy hôm nữa tất cả có tin rõ ràng thì không ghìm nổi nữa,giá sẽ tăng đều (có thể không tăng nhiều trong từng phiên).Còn lại vẫn thất thường.

Có một chú ý là em không hiểu sao các bác cứ thích cái thằng PPC.Cả bộ máy nặng nề như thế thì với hoạt động kinh doanh gì kham cho nổi,chứ nói gì đến cổ tức và chỉ số ESP tăng.Đành rằng đầu tư lâu dài thì sẽ lãi vì thị trường vẫn đang phát triển theo kinh tế VN.Nhưng em nghĩ khoai tây nó ép giá,mua nhiều,hay gì gì đó của thằng này và vài thằng khác chỉ là để cầm lái điều khiển VNI (vì thanh đổi giá của mấy chú này đều ảnh hưởng trực tiếp đến điểm VNI).

HKM

Xe tải
Có gì sai các bác đừng chửi nhé,em chỉ muốn học hỏi.
Mà em thấy hình như các bác chê em lính mới hay sao mà chả thấy ý kiến gì cả (từ mấy bài trước đến giờ),em sai hay đúng thì các bác cũng động viên tí cho em tiến bộ chứ.

Chúc các bác đầu tư hiệu quả!

Longvh

Xe điện
Em cũng ko thích PPC ở giá > 70, có điều hôm qua em nhắm hàng khác nên em ko đặt mua lúc nó < 70 :)

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
HKM nói:
Có một chú ý là em không hiểu sao các bác cứ thích cái thằng PPC.
Chỉ cần qua 2/4 định đoạt xong bốn chục triệu thằng lính ra trận thêm là lại chả ai ngó đến nữa đâu mà :)):))

HKM

Xe tải
Ối giời!Hóa ra em gà quá.
Theo dõi từ tháng 8 năm ngoái đến giờ rút ra một kinh nghiệm là:khi một thằng làm ăn quá tốt hoặc doanh nghiệp lớn thì nên mua từ sớm (lúc còn o oe sơ khai).Nếu không thì thôi,chờ công bố lợi nhuận và chia thưởng.Càng chưa đến ngày công bố hoặc hoạt động lớn gì đó càng bị ghìm giá kinh người.Cứ kệ xác đấy,thể nào sát ngày công bố nó chả rẻ bèo ra tha hồ mua.Sau đấy rồi tùy tình hình công bố tốt hay chán mà bán dần hoặc giữ.

Các bác thấy có phải không ạ?!!!

bes

Xe lăn
Mazspeed[B nói:
]Lịch sử đang lặp lại chăng?! Dấu hiện một cơn bão mới sắp bắt đầu? Đáy vực sẽ được đào sâu thêm[/B]? Loạn thật mất rồi. Mai em chuồn.:^)
Em rất thích suy nghĩ này của bác, em cũng đã chợt nghĩ đến tình huống này nhưng chưa dám nói ra trong không khí lên ào ạt (sợ bị mắng là gở mồm). Xem cái biểu đồ VNIndex năm ngoái trước đợt sụt giảm và đóng băng thị trường cũng có một vài đợt ngóc đầu lên nho nhỏ. Tuy nhiên yếu tố đó năm nay chưa chắc đã bị lặp lại bởi năm nay lượng tiền nhiều hơn - đa dạng hơn, các nhà đầu tư sừng sỏi nhiều hơn, tham vọng của các tổ chức nước ngoài có thể nói là vô kể... nhưng dù sao chúng ta cũng phải cảnh giác, luôn bám sát diễn biến thị trường để có những quyết định sáng suốt.
Cái kiểu lên cùng lên, xuống cùng xuống thế này kinh bỏ mợ - trong sách vở dạy về chứng khoán chưa có trường hợp như vậy.
Sang tuần em cũng phắn hết mớ linh tinh , tử thủ em REE chân dài chờ chia chác - rồi cũng giải tán hết trước tháng 6.
@Bác HMK : Bác cứ chia sẻ ý kiến và quan điểm, anh em quý lắm rồi bác ạ. Khổ cái là mấy ông lắm mồm ở topic này chuyên xài REE,GMD,SAM,VNM... nên bàn sang CP công ty khác thì không biết nên cũng chả biết ý kiến ý cò thế nào. Chợ Trứng nhà OF cố gắng năm nay đổi xe, đổi nhà một loạt cho phấn khởi - lấy khí thế năm sau chiến đấu tiếp.

HKM

Xe tải
Cảm ơn bác động viên!Theo em thì đã có 1 đợt hỗ trợ hồi phục rồi nhưng thất bại nên thị trường sụt tiếp.Lý do là khoai tây và nhiều người vốn lớn ép sàn liên tiếp để gom vào chờ thông tin tốt.Khổ nỗi lại rơi vào toàn các mã chủ chốt đánh giá điểm VNI.Đồng thời dân tình thấy thế cũng tháo chạy luôn tạo nên tình cảnh 6 phiên giảm mạnh.Nếu 3 lần hỗ trợ hồi phục nữa mà không thành thì VNI chắc chắn xuống có khi còn dưới 850.Nhưng 3 lần này cách nhau khoảng 1 hoặc 2 tuần nên giá sẽ giao động chờ cơ hội.Bên cạnh đó các quỹ tây đang kiểm toán và dừng giao dịch.Vậy giá VNI sẽ không tiến triển được.Khác với năm ngoái,năm nay kỳ vọng của NDT lớn hơn nhiều,vốn cũng gấp nhiều lần,cùng lượng vốn lớn của khoai tây sẽ giải ngân giữa hoặc cuối tháng 4.Hy vọng sẽ giúp thành công 2 trong 3 lần hồi phục và đẩy thị trường lên.Chứ không thì....

Nếu đúng như em tính thì trung tuần tháng 6 nhìn lại,thị trường cũng đã trượt mất 3 tháng như năm ngoái.Quả là tính chu kỳ !

Quả này thì cứ BCS mà lướt sóng mạnh,nhất là GMD vì cái đồ thị hình sin của nó!

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Bán Nhiệt điện Bà Rịa giá ngon chỉ trong 1 ngày
Bán giá 67.5, chỉ trong ngày hôm nay thôi ạ, bác nào quan tâm thì alô cho em.

Số lượng là 20.000

Em trúng đấu giá, nhưng cần tiền bán đi gấp,
Nếu các bác mua toàn bộ 20.000, thì em sẽ chuyển nhượng toàn bộ, có dấu đỏ đàng hoàng.
Còn nếu xé lô nhỏ, em sẽ phô tô Giấy chứng nhận trúng đấu giá+hợp đồng chuyển nhượng đóng dấu tại 96 Nguyễn Du+giấy phô tô phiếu bỏ giá+ giấy chứng minh thư nhân dân fô tô của em.

Chú ý, giá này chỉ bán trong hôm nay thôi ạ. Giá thị trường bây giờ trong khoảng 69 đến 72 rồi.

Thông tin tại:
http://www2.sanotc.com.vn

Cám ơn các bác đã quan tâm
Phone: 0912.20.33.73
em rao hộ ạ

HKM

Xe tải
À em quên!Có cái thằng MCV doanh nghiệp cũng khá tốt nhưng ít cổ phiếu đặc biệt là lượng giao dịch.Hiện nó đang về 45.5 và cũng đã tạo nên hình sin.Nên vài bác nhà mình mà kết hợp thì cũng có thể làm giá mà lướt sóng thằng này được.Em có một tí của nó và vừa mua thêm nhưng chả đáng nên cứ để kệ làm cổ đông chiến lược he he.

dongnat

Xe điện
thị trường khởi sắc, em tham gia thêm 1 tin : Bán cổ phiếu Công ty Điện quang, số lượng 20.000 giá 1,6 triệu / 1 cổ, chi tiết mời ai quan tâm PM

moussaoui

Đi bộ
Chúc mừng các bác ngày hôm nay quả là 1 ngày đẹp trời.

Mày xanh Blue đã trở lai. Vẫn như dự đoán ai mà tóm được con dao đang rơi tự do thì hôm nay lướt sóng là quá chuẩn rồi.

P/S: Đúng là ngày hôm qua tôi vẫn vui và biết đâu được rằng ngày hôm nay lại vui như vậy :))

Trạng thái
Thớt đang đóng