Chứng khoán 2009- Phần 31 - Đòi lại những gì .... chưa mất !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

sunnyhanoi

Xe điện
Lý do OPC vẫn giữ được giá tham chiếu trong ngày hôm nay thầy nhỉ??? (b)(b)(b)

Cổ phiếu Dược cổ phiếu phòng thủ

Nhóm cổ phiếu Dược niêm yết trên sàn HOSE và HNX từ lâu được xếp vào nhóm cổ phiếu phòng thủ đối với nhà đầu tư.

Do đặc thù của ngành liên quan đến chăm sóc sức khỏe, cung cấp các sản phẩm thiết yếu cho con người nên thị trường luôn ổn định, kể cả trong bối cảnh kinh tế suy thoái. Với tốc độ tăng trưởng cao, CP dược có khả năng đem lại lợi nhuận tốt dù “song” không lớn.

http://www.stockbiz.vn/News/2009/10/27/64600/co-phieu-duoc-co-phieu-phong-thu.aspx

Xe tải
Tên thớt mới nhớ là không có chữ mất nhá... toàn được, toàn thắng gì nhá (b)(b)
Thắng, Được nói chung là có lợi. Vậy thớt tiếp theo xin đặt tên là Chứng khoán phần 32 - Hợp tác xã Toàn Lợi :)):)):))

moitoelaixe

Xe buýt
Em táo dự thế này nhé, các cụ góp ý cho em:

Phiên ngày mai các BCs và có thể cả nhóm Bank, Tài chính sẽ cá hồi kéo chỉ số chung, hàng nóng dịp trước có thể vẫn bị củ xả không thương tiếc. Tuy nhiên TT sẽ cá hồi để tạo điều kiện giảm bớt sức ép giảm giá cho EIB hay nói cách khác giúp EIB đỡ giá nhẹ hơn (cũng nhân đúng dịp tới sóng hồi của TT nữa). Chưa biết chừng TT sẽ xanh ngay từ đợt khớp lệnh đầu tiên hoặc chỉ sau đó 15 phút.

Nhiều CP ngày mai sẽ phù hợp cho T+0 hoặc T+1. Em không có khả năng chiến thế này nhưng ngày mai em cũng sẽ xem xét nếu thuận lợi em lại cử 1 tiểu đội vào cảm tử để tìm cơ hội đảo hàng hoặc thoát cả trung đội sẽ về ngày mai với giá hợp lý hơn - Cái này em nhờ các cụ tư vấn xem có nên làm vậy không??!!!

Riêng EIB em bị nhầm kịch ngân hàng khi nhớ nhầm ngày chào sàn là 29 (thực ra là 27). Theo ngu ý của em thì vài phiên tới cụ nào có EIB canh bán giá hợp lý sau này múc lại được nhiều hơn kha khá. (iêm biết nhiều cụ OF nhà ta nắm con này, iêm nghĩ sao nói vậy, các cụ có giận chém nhè nhẹ thôi để em còn cơ hội học hỏi)

Kính các cụ 1 ly và em vưỡn đang suy nghĩ tiếp về lời khuyên của cụ TVC (b)

meccameng

Xe tải
Kính các cụ... Em thì em hơi tiếc các cụ ạ, cũng hơi duy tâm nữa... Thớt 30 của cụ Tạ đang thuận buồm mát mái, lại còn chữ tầu nữa chứ... nho nhã là thế... phải nói là ngon. Mỗi sáng thức dậy, thả chân xuống đất là ẵm ngay em 5%.Tạ mà... 10 tạ là một tấn, 10 tấn một ngày thì ngon quá còn gì... làm gì cho nó lại, cả ngày hôm đó chỉ có nhảy múa hát ca, lại còn việt cường nữa chứ... cường mà viết không dấu là ...cương... Cương thì ai mà chả thích...Vậy mà mốc đóng ngay lập tức, ai lại vội vàng thế, cái gì cũng có ngoại lệ một chút chứ...
Còn thớt 31 ( em xin lỗi, em hài một chút cho nó bớt nỗi đau mất tiền...) Nhìn con chó ngao của bác em hơi ngại ngại, bác đầu tiên spam lại có con mèo bị con ruồi đậu ở mũi , mắt trắng lại lác lộn lên nữa chứ... chó , mèo, ruồi, trắng mắt lác...Hu hu thế mà em không nhận ra từ trước để hô các bác chạy có phải giờ thớt ta toàn tiếng cười không...
Dow lại lình xình rồi... em không biết mừng hay lo vì giờ lưỡng tính 50% cổ 50% tiền...kiểu gì cũng mất thêm.
Thớt mới, có khi lại mời bác Tạ lập các bác hén... Nhớ là phải viết thiếu dấu là Cương nhé...(k)

Calich

Xe tải
VGS đấu giá thành công 8,2 triệu cổ phần giá bình quân 17.529 đồng/cp

VGS đã bán hết 8,2 triệu cổ phần với với mức giá đấu thành công bình quân là 17.529 đồng/cp, tương ứng với tổng giá trị cổ phần bán được là 144,6 tỷ đồng.
Các cụ cho cháu hỏi vụ những CP sau đấu giá này bao giờ được bán, cháu search mãi ko ra :102::102: Chứ 8.2tr CP VGS giá 17.529 mà mai xả ra thì có mà ngất :77::77:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đã tìm ra kẻ tung tin đồn...

Chuyện là như thế này:

Tại văn phòng CP:
Anh A - Cần phải có Kích 2 .
Anh B - không cần Kích 2 .
=> Anh A bực mình gọi thằng C "mày hô lên cho anh không có Kích gì cả...."
C - Ơ sao lại thế hả anh?...
A - Mày cứ làm như anh dặn đi....

Sau đó chuyện gì xảy ra thì các bạn đã biết.

Hôm sau anh B gọi anh A - Tôi đồng ý với anh phải Kích thôi không thì cả làng chết hết.
Thằng C gọi anh A => em bái phục anh!

Chuyện đơn giản chỉ có thế!

Em nhặt được truyện cười hay nhất 2009 trên TTVNOL, không biết đã cụ nào đọc chưa?:))

bes

Xe lăn
Ôi, Băng Vệ Sinh của em ra tin tốt đúng vài những ngày bão lửa thế này, thiệt thòi quá :'( :'( :'(

doremonmattich

Xe tăng
He he, em đang bị forex nó vật nên đêk ngủ được :)):)):))
Mai, muộn nhất là ngày kia VNI lên rồi.

Hôm qua em mua ít BVS giá gần FL về tăng vợ mà zuột thì rất nẫu vì em nó rẻ quá:21:

Hôm nay úp thì em bán kiếm lời không thì để nhà dùng vậy.:21:, nhặt nhạnh cò con cho nó qua ngày :)):)):21:

4x4

Xe tăng
Kính các cụ... Em thì em hơi tiếc các cụ ạ, cũng hơi duy tâm nữa... Thớt 30 của cụ Tạ đang thuận buồm mát mái, lại còn chữ tầu nữa chứ... nho nhã là thế... phải nói là ngon. Mỗi sáng thức dậy, thả chân xuống đất là ẵm ngay em 5%.Tạ mà... 10 tạ là một tấn, 10 tấn một ngày thì ngon quá còn gì... làm gì cho nó lại, cả ngày hôm đó chỉ có nhảy múa hát ca, lại còn việt cường nữa chứ... cường mà viết không dấu là ...cương... Cương thì ai mà chả thích...Vậy mà mốc đóng ngay lập tức, ai lại vội vàng thế, cái gì cũng có ngoại lệ một chút chứ...
Còn thớt 31 ( em xin lỗi, em hài một chút cho nó bớt nỗi đau mất tiền...) Nhìn con chó ngao của bác em hơi ngại ngại, bác đầu tiên spam lại có con mèo bị con ruồi đậu ở mũi , mắt trắng lại lác lộn lên nữa chứ... chó , mèo, ruồi, trắng mắt lác...Hu hu thế mà em không nhận ra từ trước để hô các bác chạy có phải giờ thớt ta toàn tiếng cười không...
Dow lại lình xình rồi... em không biết mừng hay lo vì giờ lưỡng tính 50% cổ 50% tiền...kiểu gì cũng mất thêm.
Thớt mới, có khi lại mời bác Tạ lập các bác hén... Nhớ là phải viết thiếu dấu là Cương nhé...(k)
Hahaha, cụ nói làm em buồn cười quá cơ! E cũng đang lỗ mất phần lãi nhưng em thấy chả sợ! Hôm nay đỏ nữa là em sẽ mua vào tiếp!

Còn con ruồi trên mép con mèo lác mắt hả? đơn giản là con ruồi (con chứng) đang vào tầm theo dõi và sắp bị con mèo (no đủ, béo tốt) đớp đấy:21: - Miếng ăn đến miệng rồi, hơi bị ngon, em chả xin lỗi đâu :))

Vớ vẩn là cuối phiên xanh đấy!

bes

Xe lăn
meccameng viết nói:
Thớt mới, có khi lại mời bác Tạ lập các bác hén... Nhớ là phải viết thiếu dấu là Cương nhé...
Ôi con :77::77::77: cụ cả nón, cụ kiêng thế này thì còn hơn cả gái đẻ :)) :)) :))
Em chỉ có 1 mong ước cỏn con, chứng khoán xuống cũng được nhưng lúc nào cũng Cương để xúc được 10 tấn than 1 ngày. Và em nghĩ, mong ước chính đáng này là ước mơ của hầu hết các cụ đấy :21::21::21:, DJI à, VNI à - vứt mợ nó đê :41::41::41:
Nói chứ hôm nay xanh rồi, khỏi phải ngợi.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Lệnh mua đè lệnh bán thế kia.
Em hết cơ hội múc rồi :102:
Đang giai đoạn bên mua bên bán hỏi thăm sức khỏe nhau thôi, cuối phiên 1 đầu phiên 2 mới ngã ngũ

@ doremonmattich : mk, sao cứ có những thằng đi bán rẻ tài sản quốc gia thế nhỉ - làm ăn tốt thế, thưởng tốt thế mà bán 80 :mad::mad::mad:
Cụ có đồng ý cho em hị hị hị vào mồm chúng nó không ?

@namdaihiep: HCM hôm nay 95.5, khủng nhể. Mớ mua hồi cụ Biz cứ mắng có còn không?

doremonmattich

Xe tăng
Đang giai đoạn bên mua bên bán hỏi thăm sức khỏe nhau thôi, cuối phiên 1 đầu phiên 2 mới ngã ngũ

@ doremonmattich : mk, sao cứ có những thằng đi bán rẻ tài sản quốc gia thế nhỉ - làm ăn tốt thế, thưởng tốt thế mà bán 80 :mad::mad::mad:
Cụ có đồng ý cho em hị hị hị vào mồm chúng nó không ?

@namdaihiep: HCM hôm nay 95.5, khủng nhể. Mớ mua hồi cụ Biz cứ mắng có còn không?
ôi nhìn BVS kìa .... ai bảo hôm qua bán sàn cơ, em muốn cảm ơn mà chả biết cảm ơn bác nào hôm qua bán sàn (b)

TT đi ngang thì mời các cụ nhẩy vào xúc hàng !!!

cứ chửi ACB pho` đi, nhưng đợt rồi cụ nào vào ACB hóa ra lại thoát chết, bây giờ bán ACB mua hàng giá rẻ có phải thích ko nào hề hề

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
:'( nó đi tong thêm 7% rồi cụ :102:
VSP hả mợ ơi? Thành thực chia buồn nhé - ngày xưa em ôm nó một thời gian nên khá biết tính nết. Chỉ nên vào Titanic khi có bọn đánh lên, hết sóng rồi thì nó chìm hệt như Tầu Ngầm Vàng, mợ không nhìn thấy đường ra luôn.
Muốn chơi VSP phải theo dõi khối lượng đặt lệnh, tự nhiên thấy giá thấp mà khối lượng lớn thì vào ngay. Tăng vài phát trần hoặc không trần cũng phải ra ngay, không ăn dầy được ít nhất trong năm nay đâu.
Mợ về Forex mà kiếm, dạo này sóng bên đó kinh lắm :):):)

tranhainam

Xe điện
hic hic, phọt hồi 78 rồi, tiếc vãi, nhưng mua đều đều hồi nó rơi dần đều xuống đến 55 mà, cũng gọi là có lãi tí ti

M&M

Xe điện
Em vừa bắt dao rơi VSP xong.
Cụ nào tin em vào bắt đi hoặc chờ ngày mai về thấp nhất là 35+/- 1.
Nhưng em sợ hôm nay ăn 14% ngay trong phiên nên em vào trước :21::21:

4x4

Xe tăng
E đã vào VSH tiếp 38
Các cụ nhanh chóng cho em biết con ruồi tiếp theo vì con mèo nhà em vẫn thèm ăn :D:))

sunnyhanoi

Xe điện
E đã vào VSH tiếp 38
Các cụ nhanh chóng cho em biết con ruồi tiếp theo vì con mèo nhà em vẫn thèm ăn :D:))
Chúc mừng cụ vào được giá tốt, thị trường mà lên thì nước lũ VSH lại đổ về thôi (b)(b)(b) Mà em nó cũng ko xuống sâu được nếu thị trường tèo cụ nhỉ???? :69:

bes

Xe lăn
@ KKCer : Đã có báo cáo quý 3, các cụ lưu ý
EPS của quý 3 chỉ đạt 108đ/CP thôi nhé. EPS 3 quý được hơn 4.700 là do chuyển 4.600 từ quý 1+2 có thu nhập bất thường.

Trạng thái
Thớt đang đóng