[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Asura

Xe tăng
Home city giá cđt xưa có hơn 3x triệu tý, giờ đã x2 rồi còn gì.

Bất kể chung cư nào, cứ giá đã x2 rồi thì là đang đỉnh rồi,

vèo cái tăng x2 thì còn hy vọng lên bao nhiêu nữa 😬
Vàng x mấy rồi cụ ??! Bitcoin xxx mấy rồi cụ ?? Đất nền xxxx mấy rồi cụ ??

tuan2681

Xe điện
chắc chắn cuối năm nay đầu năm sau a V sẽ làm NOXH ở ocp2,3 (Hưng Yên) và người HN đủ dkien thu nhập dưới 30tr/th cả 2 vch sẽ mua được cụ ạ =))
noxh giờ giá sẽ là 30tr/m2, k còn bị hạn chế như xưa
Ra hàng mới nhưng giá của hàng mới phải giảm mới có tác dụng kìm giá theo mong muốn của các cụ, nhưng CĐT nó cũng khôn như các cụ thôi, có đc miếng đất làm DA giờ quý hơn vàng, đội thêm bao nhiêu chi phí (GPMB, thời gian chờ đợi thủ tục phê duyệt làm tăng chi chí vốn...) thì ngu gì nó làm phân khúc trung cấp để bán giá thấp? Cứ phải cao cấp, siêu sang mới lãi và lãi nhiều. CĐT làm kinh doanh, ko phải từ thiện nên nó tìm mọi cách để tối ưu lợi nhuận, cao quá ko bán đc nó sẽ tự điều chỉnh.
Muốn giá hợp lý giờ chỉ mong NOXH, mà quỹ đất cho NOXH phải xác định là ra ven mới làm quy mô lớn và tiện ích đồng bộ đc. NOXH giao cho công ty vốn NN kiểu SCIC thì hợp lý hơn, chứ CĐT tư nhân nó cũng vì LN có mặn mà gì đâu, may có Vin sẽ làm và làm nghiêm túc, đẹp, các ông khác thì cứ đợi đấy.

Trà Lý

Xe tăng
chắc chắn cuối năm nay đầu năm sau a V sẽ làm NOXH ở ocp2,3 (Hưng Yên) và người HN đủ dkien thu nhập dưới 30tr/th cả 2 vch sẽ mua được cụ ạ =))
Ơ, làm ở Hưng Yên thì phải bán cho người Hưng Yên, sao lại bán cho người Hà Nội ạ?

xe đạp mini62

Xe buýt
LƯƠNG X mấy cụ ??????
Lương NN là 30%, nhưng ko phải ai cũng tăng. Các cụ so lương vs giá nhà thì chỉ số đó chỉ để tham khảo thôi, vì lương tính mặt bằng chung nhưng nhà đất thì ai thu nhập cao sẽ sở hữu nhiều. CC đi ngang gần như 10 năm, trong quang tgian đó lương có X2 ko? Gửi TK ls trung bình 8%/năm cho cả chu kì thì 9 năm cũng X2 số tiền, vậy tầm 10 năm CC X2 thì theo các cụ là nhiều hay ít?
Đất nền, Lk, Bt, đất tỉnh X bao nhiêu lần trong 10 năm qua?
CC nó dồn vào 1 năm nay và nhiều ng muốn mua nên chú ý rồi báo chí muốn câu view hút vào câu chuyện thôi chứ mình thấy CC tăng chẳng là gì vs các ts khác, chỉ tương đương GTK, hơn đc ln cho thuê hoặc ở.

xe đạp mini62

Xe buýt
NOXH dưới đó hợp lý, quỹ đất rộng, tiện ích đồng bộ, hạ tầng cũng sẽ dần cải thiện.

quangzizi

Xe tăng
LƯƠNG X mấy cụ ??????
Phân hóa xã hội giờ lớn lắm cụ, lương không top đầu xác định không mua nhà được nên lương trung bình có x mấy vẫn thua giá nhà thôi. Mà có top đầu cũng chỉ mua nhà bt thôi chứ ko có biệt thự biệt phủ gì đâu nên quên chuyện cả xã hội mua nhà bằng lương đi. Trong khi đó đội có tài sản rồi cứ thích là mua thêm thôi, tầm thu nhập năm 20 tỷ xem thì mua thêm cái liền kề nó lại khá đơn giản. Vài ông như thế là hết một đợt mở bán. Cụ đi mở bán các dự án cụ sẽ thấy, người đặt lên đặt xuống người xem qua mua luôn vài căn không phải nghĩ. Đấy bản thân trong đội có tiền nó còn phân hóa thế đấy cụ.

Ngược lại cũng nên suy nghĩ BĐS là cái chỗ để tránh lạm phát các thứ khác, chứ giờ đội thu nhập 20 tỷ nó ko biết mua gì mà ôm hết rau ở chợ là thôi căng đấy.

DDNTAN

Xe tải
Phân hóa xã hội giờ lớn lắm cụ, lương không top đầu xác định không mua nhà được nên lương trung bình có x mấy vẫn thua giá nhà thôi. Mà có top đầu cũng chỉ mua nhà bt thôi chứ ko có biệt thự biệt phủ gì đâu nên quên chuyện cả xã hội mua nhà bằng lương đi. Trong khi đó đội có tài sản rồi cứ thích là mua thêm thôi, tầm thu nhập năm 20 tỷ xem thì mua thêm cái liền kề nó lại khá đơn giản. Vài ông như thế là hết một đợt mở bán. Cụ đi mở bán các dự án cụ sẽ thấy, người đặt lên đặt xuống người xem qua mua luôn vài căn không phải nghĩ. Đấy bản thân trong đội có tiền nó còn phân hóa thế đấy cụ.

Ngược lại cũng nên suy nghĩ BĐS là cái chỗ để tránh lạm phát các thứ khác, chứ giờ đội thu nhập 20 tỷ nó ko biết mua gì mà ôm hết rau ở chợ là thôi căng đấy.
Góc nhìn của Cụ rất khách quan.

Asura

Xe tăng
LƯƠNG X mấy cụ ??????
Lương phụ thuộc vào trình độ và may mắn của cụ nhé ! Vàng, đất, Coin nó ko vì cụ dốt hay giỏi mà xuống hay lên đâu

Chưa cần nói sâu nói xa như cụ, ở đây em chỉ thấy cụ ấy rất xxxx, cứ nghĩ ai cũng lương dậm chân tại chỗ như mình và ai cũng chỉ có thu nhập từ lương í =))

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng
Lạm phát x mấy rồi cụ?
Bản thân lạm phát là tổng hợp của giá cả các mặt hàng rồi. So sánh nó khập khễnh lắm. Nói đến nhà đất thì chỉ so sánh nó với 2 mặt hàng thôi : Tài sản tài chính (đầu tư, đầu cơ) và Hàng hóa thiết yếu (dùng để ở)

dungvovan

Xe hơi
Vừa may là hàng hóa giá rẻ của TQ tràn ngập nên tình trạng lamb phát do giá cả hàng hóa tiêu dùng tăng là không lớn. Nhưng không may là tiền vnd nó không có gì hấp thụ được nên nó phải chạy vào bds nên bds nó phi mã như vậy .

Quê bầm

Xe container
Vừa may là hàng hóa giá rẻ của TQ tràn ngập nên tình trạng lamb phát do giá cả hàng hóa tiêu dùng tăng là không lớn. Nhưng không may là tiền vnd nó không có gì hấp thụ được nên nó phải chạy vào bds nên bds nó phi mã như vậy .
Ở mình kênh đầu tư ko phong phú, ls tiề gửi thấp tè, vay lãi suất đang rất thấp nên rút bank ra đổ vào bđs ầm ầm thôi cụ

doantran12345

Xe máy
Lãi suất đang là giai đoạn đáy của nhiều năm, thời gian tới cùng với sự tăng dần lên của lãi suất thì giá nhà sẽ đi ngang và giảm dần, Hà nội thì giá nhà không thể sập nhưng chứng khoán, coin dc, nhưng đầu cơ nhà đất thì rất nhiều, và cũng nhiều trong số đó là lướt sóng bằng vốn vay, việc giảm 10-20% là hoàn toàn có cơ sở. Lúc đó hàng mới ra của Cđt thì nó cần đẩy chỉ cần chiết khấu thẳng + cho vay không lãi 1-2 năm là xong, Lợi nhuận của các cty bds vẫn còn lớn lắm, các cụ cứ nhìn như Vin, vẫn ăn 35-40%/doanh thu sau khi trừ tất cả chi phí, thuế....

dungvovan

Xe hơi
Ở mình kênh đầu tư ko phong phú, ls tiề gửi thấp tè, vay lãi suất đang rất thấp nên rút bank ra đổ vào bđs ầm ầm thôi cụ
Đúng. Có kênh đầu tư lớn nhất là sx - kd - dv nội địa thì lại đang tèo nặng, nên bds một mình một cửa tung hoành

maximax903

Xe điện
Sáng nay mấy anh chị em ở cơ quan ngồi ba hoa bốc phét về chuyện giá chung cư tăng cao. Người thì bảo chỗ em giờ gấp 3 lần lúc mua từ ngày đầu, người bảo gấp 2 so với lúc mua lại từ chủ khác. Tựu chung lại là tăng ác liệt. Vừa thấy trên fb có bài rao chung cư em đọc bình luận cười đau bụng :))

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe container
Sáng nay mấy anh chị em ở cơ quan ngồi ba hoa bốc phét về chuyện giá chung cư tăng cao. Người thì bảo chỗ em giờ gấp 3 lần lúc mua từ ngày đầu, người bảo gấp 2 so với lúc mua lại từ chủ khác. Tựu chung lại là tăng ác liệt. Vừa thấy trên fb có bài rao chung cư em đọc bình luận cười đau bụng :))
Chết cười với các còm cụ post

expander

Xe tải

Bác nói quá chuẩn. Ng giàu họ chả biết làm gì đến tiền nên giá tăng họ vẫn mua tích trữ bác ạ chứ họ có dựa vào lương đâu