[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

kien0707

Xe đạp
Để cho những người llàm công việc chuyên môn cao như thế này mà thu nhập nằm mơ cũng ko chi trả nổi thì ai cũng có phần trách nhiệm

Nếu ko biết tự vấn, tự trào, thì sẽ say ngủ với những gì mình có

Học trợt mặt ra cuối cùng không bằng mấy ông cò đất khua môi múa mép. Đáng buồn thay

Đông86

Xe điện
View attachment 8801762 Khi mua chung cư, nhà ở gắn mác "CAO CẤP" hình thành trong xa xăm. Đôi khi chúng ta phải trả một cái giá rất cao để mua những thứ chúng ta không cần, hoặc nó thiếu tiện ích gây phiền toái cho người Giàu ở.....vì chỉ quan tâm lúc mua, còn ko nghĩ đến lúc sống....
Hôm nay Dr chia sẻ một vài kinh nghiệm để phân định sản phẩm nó cao cấp như "Lời Đồn" không các bạn nhé.
1. Căn này View đại lộ, view xa lộ, view vành đai, view cao tốc nhìn rất thoáng....Đôi khi phải trả giá cho cái view này cao hơn view nội khu, nhưng khi nhận nhà có thể phải bán đi vì nó quá ồn, và quá bẩn.
2. Chung cư cao cấp nhưng ko có ban công: Giá trị nhất của Chung Cư Cao Cấp ở tầng cao đó là đón gió, đón ánh sáng, tránh muỗi... nhưng một số dự án cao cấp ko có ban công. Suốt ngày phải mở máy lạnh, không lấy gió tự nhiên, rất tù túng. Đôi khi có ban công nhưng khi tke quá dở nên để 3-4 cục nóng ngay ban công...lúc đó ban công trở nên vô dụng....vì hơi nóng của máy lạnh xả ra.
3. Mệnh danh là Chung cư cao cấp mà ko có LOGIA. Cuối cùng nhà có mỗi cái ban công, đem tất cả những thứ: quần áo, giày dép, cục nóng máy lạnh, chổi, áo mưa ra ban công phơi tất....nhìn rất là bình dân...
4. Chung cư cao cấp... nhưng ko có chỗ để xe hơi. Lúc bán hứa hẹn nhưng khi nhận nhà thì ko có.... rồi chủ nhân những căn hộ này để xe ở đâu.... tke thiếu tính toán... nên đa số CCCC thường thiếu trầm trọng chỗ để oto (trung bình đáp ứng dc 50% cư dân).
Đã có tiền mua Chung cư cao cấp thì tất nhiên là có xe hơi.
5. Chung cư cao cấp nhưng trần quá thấp và hành lang quá hẹp.... vì CĐT tiết kiệm tối đa cho lợi nhuận... rất bất tiện khi vận chuyển đồ và ở trần thấp rất khó chịu về lâu dài.
6. Chung cư cao cấp nhưng thường xuyên kẹt thang máy, vì mật độ quá dày, chiều cao tầng quá nhiều và thang máy lại ít. Đôi khi phải đợi thang 5-10' là chuyện như cơm bữa.
7. Và mang danh cao cấp, nhưng thiết bị nội thất bàn giao thì quá thất vọng....bên cạnh đó thông thường các CĐT thường nói quá về tiện ích nội khu và tiện ích xung quanh để dễ bán nhà.... và khi nhận nhà về ở thì mới tá hỏa: " CHỈ LÀ LỜI NÓI DỐI MUỘN MÀNG".
Một vài mẹo nhỏ giúp các bạn định hình dự án của mình có cao cấp không nhé.
"GIÀNG A SƯỚNG - CHỦ TỊCH LUAGALAND"
Có thông tư của BXD quy định việc phân hạng cc.
Cdt không được tùy ý gắn mác cao cấp.

7usd

Xe điện
Nghịch lý thời @.Nhiều ông Cò đất chưa học hết lớp 3 , chỉ biết ký . Mà nói vi mô, vĩ mô như trên báo
Ko ngon ăn đâu cụ. Ngon thế ai cũng làm cò. Ông anh vừa bán cái nhà ở Trần khát chân từ đầu năm đến giờ mới trôi, 2 sàn môi giới + 10 đứa nhân viên mới xong. Đấy là đợt này sốt đất. Ko sốt chắc 2 năm ko trôi.

doantran12345

Xe máy
Hàng mới nó chiết khấu nhưng bán ra giá nào mới quan trọng bác ạ
Hiện tại như Chung cư Vin cổ loa, đang ra quanh 100tr/m, lúc nó chiết khấu và bù lãi các kiểu thì tính ra sẽ chỉ còn quanh 70tr, như thế nó cũng lãi lồi mồm ra rồi.

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
Nghịch lý thời @.Nhiều ông Cò đất chưa học hết lớp 3 , chỉ biết ký . Mà nói vi mô, vĩ mô như trên báo
Nghề nào cũng có ng này ng kia, có trình độ this và that. Dạng lẹt phẹt như cụ nói cụ nghĩ trụ dc với nghề bao nhiêu năm? Môi giới xịn khác lắm đấy nhé. Tôi ko nói học vấn họ cao hay thấp, nhg họ có học hỏi và tìm hiểu nghiêm túc để trụ với nghề. Chẳng cứ cò đất, nghề nào chỉ mõm như cụ nói cũng rụng sớm thôi.

dungvovan

Xe hơi
Nghề nào cũng có ng này ng kia, có trình độ this và that. Dạng lẹt phẹt như cụ nói cụ nghĩ trụ dc với nghề bao nhiêu năm? Môi giới xịn khác lắm đấy nhé. Tôi ko nói học vấn họ cao hay thấp, nhg họ có học hỏi và tìm hiểu nghiêm túc để trụ với nghề. Chẳng cứ cò đất, nghề nào chỉ mõm như cụ nói cũng rụng sớm thôi.
Hii, em nói rất rõ cụ ơi. Thứ nhất là "không phải tất cả ". Thứ hai là "Cò " chứ không phải là MG. Bởi vì MG phải có chứng chỉ hành nghề , được đào tạo....cụ thuộc đối tượng nào mà nhạy cảm quá.

MR Fe

Xe tải
Học trợt mặt ra cuối cùng không bằng mấy ông cò đất khua môi múa mép. Đáng buồn thay
Học hành không đến nơi đến chốn thì nghề nào cũng thế thôi cụ.
Nếu ông nào làm bác sĩ, khi gặp cò thì chém phí khám bệnh x3-x10 lên. Ông nào là kĩ sư xây dựng, cò cần xây nhà thì cũng chém x3-x10 phí giám sát, thiết kế, xd.
Tóm lại là như 1 cụ nào đó đã nói: mèo đen hay trắng không quan trọng, quan trọng là bắt được chuột.

xe đạp mini62

Xe buýt
Để cho những người llàm công việc chuyên môn cao như thế này mà thu nhập nằm mơ cũng ko chi trả nổi thì ai cũng có phần trách nhiệm

Nếu ko biết tự vấn, tự trào, thì sẽ say ngủ với những gì mình có

Báo chí tào lao, lương bs theo bậc lương NN thì chẳng thấp nhưng thu nhập bác sĩ mà bảo thấp thì chẳng có chút thực tế nào. Nếu nói làm công thì bs luôn là nghành có thu nhập cao nhất, chưa kể các bs mở PK riêng, làm ngoài thì đều là người giầu cả.
Mình biết khá nhiều bs, toàn giầu, chưa gặp bs nào ko mua đc nhà hay khó mua nhà cả.

MR Fe

Xe tải
Báo chí tào lao, lương bs theo bậc lương NN thì chẳng thấp nhưng thu nhập bác sĩ mà bảo thấp thì chẳng có chút thực tế nào. Nếu nói làm công thì bs luôn là nghành có thu nhập cao nhất, chưa kể các bs mở PK riêng, làm ngoài thì đều là người giầu cả.
Mình biết khá nhiều bs, toàn giầu, chưa gặp bs nào ko mua đc nhà hay khó mua nhà cả.
Gần nhà em, có bà làm ở Nhi TW, cũng không hẳn bác sĩ giỏi gì, mở cái phòng khám nhi ở nhà. Thay đổi đổi thời tiết, trẻ con hay ốm, tối nào cũng chục ca nội soi tai mũi rửa mũi. Loanh quanh mấy năm đã thấy mua thêm cái nhà bên cạnh. Rồi mua thêm suất đất cách đó 100m. Em tính cua trong lỗi thì mỗi tối cũng kiếm được 2tr tiền khám, nội soi.
Bà dì em ở quê, chủ nhiệm lớp 2, dạy thêm tuần full tuần, cũng kiếm đc 20tr/tháng. Bà bảo giáo viên tiếng Anh có người còn thu nhập dạy thêm đều 50tr/th. Còn mấy người khác không dạy thêm được thì suốt ngày đi viết đơn tố cáo.
Nên câu chuyện ở đây là ngành nghề nào cũng có người kiếm nhiều, kiếm ít

TreeBoo

Xe buýt
Gần nhà em, có bà làm ở Nhi TW, cũng không hẳn bác sĩ giỏi gì, mở cái phòng khám nhi ở nhà. Thay đổi đổi thời tiết, trẻ con hay ốm, tối nào cũng chục ca nội soi tai mũi rửa mũi. Loanh quanh mấy năm đã thấy mua thêm cái nhà bên cạnh. Rồi mua thêm suất đất cách đó 100m. Em tính cua trong lỗi thì mỗi tối cũng kiếm được 2tr tiền khám, nội soi.
Bà dì em ở quê, chủ nhiệm lớp 2, dạy thêm tuần full tuần, cũng kiếm đc 20tr/tháng. Bà bảo giáo viên tiếng Anh có người còn thu nhập dạy thêm đều 50tr/th. Còn mấy người khác không dạy thêm được thì suốt ngày đi viết đơn tố cáo.
Nên câu chuyện ở đây là ngành nghề nào cũng có người kiếm nhiều, kiếm ít
Em có đứa em làm y tá bên sản khoa 1 bv tư cũng có tiếng. Lương thì chắc tầm < 20. Nhg khoa sản bên nó đông, bệnh nhân cần tiêm thuốc tại nhà nhờ y tá đến tận nhà tiêm hàng ngày nhiều. 150k/ lần tiêm, cứ hết giờ làm ở viện chịu khó tạt qua nhà bệnh nhân tiêm. Tối khoảng 2-3 chỗ là tháng cũng dc thêm gần suất lương.