[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

TungThoc

Xe điện
E ko thạo về kinh doanh BĐS vì e dư tiền thì mua để dành chứ ko lướt nhưng e nghĩ các khu đơ giá cao vì 1 phần do truyền thông và đang có vay mua trả góp. Bác cứ xem tỷ lệ ở và tỷ lệ cho thuê sẽ đoán dc nhu cầu thật cao hay thấp. Chỗ cầu thật là chỗ mà đắt rẻ ng ta cũng ko bán mà vẫn chỉ để ở hoặc chuyển to hơn nhưng vẫn khu ấy
Thị trường là nơi gặp gỡ của người mua và người bán, giá cả là do cung cầu quyết định.
Cái chỗ đỏ đỏ của cụ thì còn gì là quy luật về kinh tế nữa, không có hoạt động mua bán thì đến quốc gia cũng sập luôn chứ lấy đâu ra tiền để nuôi bộ máy, tiền đâu để phát triển khoa học kỹ thuật, tiền đâu để sản xuất, tiền đâu để chi trả thu nhập cho người lao động và ... xã hội đứng yên, con người sẽ chết... ngôi mộ mới là vĩnh hằng "đắt rẻ cũng không bán". Nhà cửa là hàng hóa phải lưu thông thì mới tạo thành động lực phát triển xã hội.

dungonion

Xe máy
em vừa chốt căn 2 ngủ 5 đồng rưỡi mấy tháng trước cụ lại nói thế :))
Vinsmart tiện ích, hạ tầng rất ngon nhé. Mấy chung cư cũ trong nội thành không bằng được đâu. Bác nào làm Mỹ Đình, Cầu Giấy ở đó ổn mà.

expander

Xe hơi
Thị trường là nơi gặp gỡ của người mua và người bán, giá cả là do cung cầu quyết định.
Cái chỗ đỏ đỏ của cụ thì còn gì là quy luật về kinh tế nữa, không có hoạt động mua bán thì đến quốc gia cũng sập luôn chứ lấy đâu ra tiền để nuôi bộ máy, tiền đâu để phát triển khoa học kỹ thuật, tiền đâu để sản xuất, tiền đâu để chi trả thu nhập cho người lao động và ... xã hội đứng yên, con người sẽ chết... ngôi mộ mới là vĩnh hằng "đắt rẻ cũng không bán". Nhà cửa là hàng hóa phải lưu thông thì mới tạo thành động lực phát triển xã hội.
Nhà đang để ở bán đi ra đường ah bác? Còn kiểu nhà mua lướt bán lướt, đất ven ko có nhu cầu thật thì trừ ng dư tiền để giữ tài sản, còn lại chả là đầu cơ thì là gì ạ

TungThoc

Xe điện
Nhà đang để ở bán đi ra đường ah bác? Còn kiểu nhà mua lướt bán lướt, đất ven ko có nhu cầu thật thì trừ ng dư tiền để giữ tài sản, còn lại chả là đầu cơ thì là gì ạ
Chỉ có người chết mới ở mãi ngôi mộ, còn nhà đang ở nếu có điều kiện thì đổi lên nhà đẹp hơn thuận tiện đi làm hơn, nếu vỡ nợ thì bán nhà đi chuyển xuống ngôi nhà nhỏ xấu hơn để lấy tiền trả nợ. Nhà là hàng hóa, nhà để tiêu dùng, nhà ở cũ hỏng đi phải đập đi làm lại, nhà không phải là nấm mồ vĩnh cửu.

quangzizi

Xe tăng

linhcanonian

Xe tải
Vinsmart tiện ích, hạ tầng rất ngon nhé. Mấy chung cư cũ trong nội thành không bằng được đâu. Bác nào làm Mỹ Đình, Cầu Giấy ở đó ổn mà.
Trừ những hôm trời mưa thì hoặc là không ra được khỏi nhà, hoặc là ở lại cơ quan khỏi về cụ nhỉ

expander

Xe hơi
Trừ những hôm trời mưa thì hoặc là không ra được khỏi nhà, hoặc là ở lại cơ quan khỏi về cụ nhỉ
Ko tính mưa, riêng ngày nào cũng đi 10 km là e chịu. E phụ nữ nên tính bán kính 5km rồi giảm dần chuyển về sát cạnh cơ quan. Phụ nữ, con nhỏ mà hàng ngày đi xa cá nhân e thấy rất vất vả

BMW X5

Xe tăng
Em cũng ở Home như cụ nhưng đúng là giá home cảm giác k nhảy nhiều lắm như các chung cư khác đúng k cụ. Giá vẫn hơn 70 em thấy hợp lý và đáng mua hơn Vinsmart 😂😂😂😂
Haha, chào cụ hàng xóm. Ở Home thực ra khá kén khách, đường cụt và gần các cụ chưa kể 2 cái trường nó ốp vào con đường độc đạo nên sáng chiều tắc lòi pha nếu đi oto. Giá thì em nghĩ Home ở ổn định rồi và số lượng nhà bán không nhiều, loanh quanh 20 căn trên tổng 1200 căn thì muốn thổi cũng không được vì nhà nó có mặt bằng chung của khu rồi bán cao thì không ai mua mà mua rẻ thì không ai bán nên giá nó cứ lình xình và tăng đều thôi chứ không shock được. Giá tăng shock thì phải 1 là không ai bán, 2 là giao dịch nhiều vì qua tay mỗi ông phải làm tí :D. Home nhà mình lại không có cả 2 cái đấy nên giá không shock được là điều dễ hiểu. Cơ mà em thích ở Home lắm, 5 năm tới nếu có đổi thì chắc em mua căn 3 ngủ thôi chứ cũng chả có nhu cầu chuyển.

linhcanonian

Xe tải
Ko tính mưa, riêng ngày nào cũng đi 10 km là e chịu. E phụ nữ nên tính bán kính 5km rồi giảm dần chuyển về sát cạnh cơ quan. Phụ nữ, con nhỏ mà hàng ngày đi xa cá nhân e thấy rất vất vả
Thế nên cái yếu tố "vị trí" nó vô hình nhưng lại là cấu phần lớn tạo nên "giá" của ngôi nhà. Và mới sinh ra căn tập thể phố cổ cũ nát giá còn cao hơn biệt thự liền kê ngoại ô. Chứ không phải giá nhà hiện tại = giá mua ban đầu - khấu hao như mấy ông bà bên hội dừng mua nhà đặt ra sáng nay.