[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Loss1982

Xe buýt
Đầu năm D'capital TDH, Mipec rubik Xuân Thủy, Rivera park có giá khoảng 60, giờ lên 70, tăng 15% còn gì. Các chung cư khác cũng vậy, đang 50-55 tăng lên 60-65.
Giao dịch thật, Mipec và D'capital trong tháng 11 chốt vài chục căn góc giá 70 luôn

DDNTAN

Xe tải
Hôm qua em mua hụt căn ở vin wp toà w2. Chưa kịp qua xem có người cọc mất. Giá chuẩn là 73tr/1m2 các Cụ nhé ! Nhà rao đúng 1 ngày là bay.

Loki.TVA

Xe đạp
- Em thấy hiện nay, đối với chung cư thì cầu đang thiếu so cung. Mỗi năm HN có thêm số lượng sinh viên, người dân các tỉnh thành khác đổ về nên nhu cầu vẫn sẽ còn tăng. Tốc độ tăng này vượt xa nguồn cung chung cư, đặc biệt là chung cư nội đô.
- Một số yếu tố làm giá chung cư giảm theo em là: hạ tầng giao thông phát triển (hoàn thành các tuyến đường, hệ thống giao thông công cộng theo QH); di dời các bệnh viện, trường đại học... ra ngoại thành; có chính sách về luật hay đánh thuế bất động sản để tránh đầu cơ... Tuy nhiên các yếu tố này nếu có thành hiện thực thì cũng k phải là tương lai gần, trong khi hàng năm lượng người đổ về HN cả hàng trăm nghìn. Vậy nên giá CC e thấy k thể giảm trong các năm tới đâu. E chỉ nói về các CC nội đô (từ vành đai 3, 3.5 hất vào) vì có nhu cầu ở thực nhé.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Khu nào cụ? Golden river hả? Nếu khu đó và các khu khác thì Sunshine đang phốt trái phiếu biểu tình ầm ầm nên bán rẻ thay gốc trái phiếu, khu đó thì cũng quá chán mà giá 7x. Căn 141m (30m2 ban công) view nghĩa địa và căn bên cạnh hướng tây nếu mua lại suất trái phiếu lằng nhằng ntn đó cũng vẫn còn hơn 9.5 tỷ. Chất lượng xây thì thường thôi, ống thoát nước tầng hai nhỏ luôn ra sảnh tầng một. Nhõn mỗi toàn nhà không có tiện tích gì. Nói chung là rẻ có lý do cụ ạ
Không cụ, Palace Hm nhé.
Đã có sổ từ năm ngoái. Hiện dg cho thuê.

Loss1982

Xe buýt
Tắc đường là vấn nạn lớn nhất của HN trong nhiều chục năm tới. Đi lại ngày mất vài giờ thì ai cũng mệt mỏi. HN hiện chỉ có 1 điểm tắc là toàn bộ vùng lõi trong vành đai 3. Chung cư nào gần các trường học tốt, có khuôn viên, có nội khu, bể bơi, có đầy đủ tiện ích, thiết kế tầng và căn hộ thoáng sáng, chất lượng xây dựng, hoàn thiện tốt, an ninh, vệ sinh tốt thì còn nhiều tiềm năng.

Trường học trong bán kính 2km trở lại. Ko ai muốn con cái phải bỏ nhiều h đồng hồ đi học hàng ngày cả. Không phải tự dưng khu Trung hoà nhân chính, Vũ trọng phụng, Nguyễn Tuân lại luôn nóng. Cc nội đô khan hiếm 😆

TorienT

Xe container
Tắc đường là vấn nạn lớn nhất của HN trong nhiều chục năm tới. Đi lại ngày mất vài giờ thì ai cũng mệt mỏi. HN hiện chỉ có 1 điểm tắc là toàn bộ vùng lõi trong vành đai 3. Chung cư nào gần các trường học tốt, có khuôn viên, có nội khu, bể bơi, có đầy đủ tiện ích, thiết kế tầng và căn hộ thoáng sáng, chất lượng xây dựng, hoàn thiện tốt, an ninh, vệ sinh tốt thì còn nhiều tiềm năng.

Trường học trong bán kính 2km trở lại. Ko ai muốn con cái phải bỏ nhiều h đồng hồ đi học hàng ngày cả. Không phải tự dưng khu Trung hoà nhân chính, Vũ trọng phụng, Nguyễn Tuân lại luôn nóng. Cc nội đô khan hiếm 😆
Nhà em ở trong VĐ1 hơn chục năm nay chưa thấy tắc bao giờ. Mà từ bao giờ VĐ3 là lõi thế cụ.

Covid2021

Xì hơi lốp
Đầu năm D'capital TDH, Mipec rubik Xuân Thủy, Rivera park có giá khoảng 60, giờ lên 70, tăng 15% còn gì. Các chung cư khác cũng vậy, đang 50-55 tăng lên 60-65.
Giao dịch thật, Mipec và D'capital trong tháng 11 chốt vài chục căn góc giá 70 luôn
hồi sốt nóng bọn đất ven còn giao dịch thực ngày cả trăm lô cơ cụ ạ :D

Loss1982

Xe buýt
Nhà em ở trong VĐ1 hơn chục năm nay chưa thấy tắc bao giờ. Mà từ bao giờ VĐ3 là lõi thế cụ.
HN giờ chỉ có 1 điểm tắc là từ hồ con rùa đến vành đai 3. Chỗ nào cũng tắc. Trường học tốt thì ít, hiếm, ko xây dựng mới. Dân cư ngày càng đông. Chung cư nào gần trường học sẽ càng ngày càng ngon

TorienT

Xe container
HN giờ chỉ có 1 điểm tắc là từ hồ con rùa đến vành đai 3. Chỗ nào cũng tắc. Trường học tốt thì ít, hiếm, ko xây dựng mới. Dân cư ngày càng đông. Chung cư nào gần trường học sẽ càng ngày càng ngon
Cụ nhầm thế nào ấy chứ trong VĐ1 em sống bao năm từ bé có bao giờ tắc đâu, trừ phi có sự cố giao thông.

TorienT

Xe container
Công nhận, em sinh hoạt quanh Ba đình _ phố cổ mấy chục năm nay tắc cực hiếm.
Cụ ý chém bay quá. Vùng lõi Hà Nội giờ đến tận VĐ3 và có 1 điểm tắc. À trường học tốt quanh nhà em đầy, từ mẫu giáo đến Đại học đều không quá 10p xe máy.

TorienT

Xe container
Thôi ném đá các cụ tí thôi em chia sẻ chút rồi em lượn. Hà nội giờ chia làm 3 vùng trung tâm. Vùng 1 các quận cũ trong VĐ1, Vùng 2 là khu Trung Hoà- Mĩ Đình, Vùng 3 đang hình thành là khu Tây Hồ Tây. Cụ trên nói đúng ý là giao thông Hà nội giờ khá chán nên nếu các cụ mua nhà để ở thì nên mua chung cư ở gần chỗ học của con, chỗ làm của vợ và bản thân. Còn các cụ mua đầu cơ (mua đi, bán lại) thì em nghĩ nên từ từ đã. Các cụ mua kiểu cho thuê như em và cụ caisua thì nên chọn khu Mỹ Đình-Trung Hòa vì mật độ dân và số lượng công ty vượt trội. Cụ nào nhiều tiền, cân đối chất lượng sống thì khu Tây Hồ Tây là điểm đến. Mua nhà ở thì tránh nằm ngay trên trục vành đai 1,2,3 nhưng mua nhà cho thuê thì cần bám trục dễ cho thuê hơn nhiều. Tỉ suất lợi nhuận đầu cơ chung cư về dài hạn sẽ không cao nhưng cho thuê dễ dàng và mang tính bền vững (khoảng 3-5% là phổ biến) - Ngoại lệ như Greenbay không tính. Vài dòng hầu các cụ. Mời các cụ ném đá nhau tiếp em lượn ạ.

KeanuR

Xe tăng
Cụ nhầm thế nào ấy chứ trong VĐ1 em sống bao năm từ bé có bao giờ tắc đâu, trừ phi có sự cố giao thông.
Haha cụ vui tính quá
Em đi đê la thành xã đàn giải phóng lê duẩn trần khát chân cầu chương dương vv chưa thấy hôm nào không tắc, lễ tết mưa thì còn tắc thậm tệ luôn
Nchung là e thấy ở các tp lớn khác như Seoul Tokyo Thượng Hải vv có giao thông hoàn thiện hơn HN ngầm nổi đủ hết, vẫn tắc như thường
Thế nên nhà nội đô ko ở đâu cug có giá rẻ đâu mà các cụ mơ theo quan điểm cá nhân, mua nhà theo kiểu sóng sau đè sóng trc có 50% tiền mạnh dạn mua thôi, chứ chờ nó rẻ đi thì mình thuê nhà cũng mọt cả cửa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Haha cụ vui tính quá
Em đi đê la thành xã đàn giải phóng lê duẩn trần khát chân cầu chương dương vv chưa thấy hôm nào không tắc, lễ tết mưa thì còn tắc thậm tệ luôn
Nchung là e thấy ở các tp lớn khác như Seoul Tokyo Thượng Hải vv có giao thông hoàn thiện hơn HN ngầm nổi đủ hết, vẫn tắc như thường
Thế nên nhà nội đô ko ở đâu cug có giá rẻ đâu mà các cụ mơ theo quan điểm cá nhân, mua nhà theo kiểu sóng sau đè sóng trc có 50% tiền mạnh dạn mua thôi, chứ chờ nó rẻ đi thì mình thuê nhà cũng mọt cả cửa rồi.
Em khu Phan chu trinh, Trần hưng Đạo, Bà Triệu hơn chục năm nay chưa tắc bao giờ cụ.

altis_oldman

Xe tăng
Tóm lại CC nó vẫn tăng đều, bất chấp việc các cụ tranh luận đến đâu

ncs

Xe buýt
Giá cc nội đô tăng nó sẽ kéo theo nhà đất ngõ cũng tăng theo vì 2 cái đó cùng phân khúc giá, tuy nhiên vừa rồi cc tăng với tỷ lệ cao hơn. Và khi nó tăng đến 1 mức nào đó người mua lại chuyển hướng sang cc ngoại ô và nhà đất nền ngoại ô. Nó là cái bình thông nhau. Thực tế tiền trong dân còn nhiều , hàng năm cp tiếp tục cung tiền ra thị trường. Nguồn cung tiền đó chủ yếu dựa vào bán đấu giá đất. Vì vậy các địa phương sẽ tăng cường bán đất nền để có nguồn chi.Vậy nên nguồn cung đất ngoại ô và các tỉnh tăng lên để hấp thu tiền. Lúc đó sự cân bằng cung cầu được rút ngắn làm cho giá cc và nhà nội đô giảm nhiệt

BivaMin

Xe buýt
Thôi ném đá các cụ tí thôi em chia sẻ chút rồi em lượn. Hà nội giờ chia làm 3 vùng trung tâm. Vùng 1 các quận cũ trong VĐ1, Vùng 2 là khu Trung Hoà- Mĩ Đình, Vùng 3 đang hình thành là khu Tây Hồ Tây. Cụ trên nói đúng ý là giao thông Hà nội giờ khá chán nên nếu các cụ mua nhà để ở thì nên mua chung cư ở gần chỗ học của con, chỗ làm của vợ và bản thân. Còn các cụ mua đầu cơ (mua đi, bán lại) thì em nghĩ nên từ từ đã. Các cụ mua kiểu cho thuê như em và cụ caisua thì nên chọn khu Mỹ Đình-Trung Hòa vì mật độ dân và số lượng công ty vượt trội. Cụ nào nhiều tiền, cân đối chất lượng sống thì khu Tây Hồ Tây là điểm đến. Mua nhà ở thì tránh nằm ngay trên trục vành đai 1,2,3 nhưng mua nhà cho thuê thì cần bám trục dễ cho thuê hơn nhiều. Tỉ suất lợi nhuận đầu cơ chung cư về dài hạn sẽ không cao nhưng cho thuê dễ dàng và mang tính bền vững (khoảng 3-5% là phổ biến) - Ngoại lệ như Greenbay không tính. Vài dòng hầu các cụ. Mời các cụ ném đá nhau tiếp em lượn ạ.
Greenbay cho thuê tỷ suất lợi nhuận được bao nhiêu hả cụ?