[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

thangsu

Xe buýt
Greenbay như em biết thì có căn trục 15 tầng áp mái vừa giao dịch giá 7.1-7.2t gì đó, gần 100tr/m2 thông thủy, hướng đông nam view hồ.
Căn này thông thuỷ có 78m2. Bé tí tẹo

Goya

Xe buýt
Căn này thông thuỷ có 78m2. Bé tí tẹo
trước em đã ôm tiền qua mua đúng căn này giá 5.3t rồi đấy nhưng chủ nhà quay xe. Sau đó có căn cùng trục tầng đẹp giá 5.7 mà em xoay tiền không nổi nên không quyết, giờ thì ngậm ngùi từ bỏ mong muốn mua căn view hồ :)) Giá này em thà đi thuê. Nhưng nghĩ lại ở nhà thuê không thích như ở nhà mình nên tóm lại em vẫn ở nguyên 1 chỗ :))

truongvoky1981

Xe buýt
Trước cứ coi là tiêu sản thì nó vậy, đến lúc thành tài sản thì giá thuê nó đương nhiên rẻ hơn bác ạ :P
Nhà 6 tỷ cho thuê 20tr, lên 8 tỷ cho thuê 20tr.
nhà ngõ 6 tỷ cho thuê thì được 15tr là cùng :
Thua xa gửi tk mà mọi người vẫn giữ thì hẳn là cũng có cái hay rồi
trước em đã ôm tiền qua mua đúng căn này giá 5.3t rồi đấy nhưng chủ nhà quay xe. Sau đó có căn cùng trục tầng đẹp giá 5.7 mà em xoay tiền không nổi nên không quyết, giờ thì ngậm ngùi từ bỏ mong muốn mua căn view hồ :)) Giá này em thà đi thuê. Nhưng nghĩ lại ở nhà thuê không thích như ở nhà mình nên tóm lại em vẫn ở nguyên 1 chỗ :))
100tr/m thì khủng thật. Chắc nhà sửa đẹp cũng mất vài đồng rồi nên nghe thế thôi thì ko kết luận dc gi

Goya

Xe buýt
Thua xa gửi tk mà mọi người vẫn giữ thì hẳn là cũng có cái hay rồi

100tr/m thì khủng thật. Chắc nhà sửa đẹp cũng mất vài đồng rồi nên nghe thế thôi thì ko kết luận dc gi
tầm 93-95tr/m2, nhà nguyên bản chủ đầu tư, nội thất k có gì. Nhưng hướng đông nam và view rất đẹp

cadan

Xe container
tôi thấy tôi chả nâng gì cả, tôi cũng ko quan tâm cụ có bao nhà bao đất, ai ảo tưởng tôi cũng không quan tâm nốt, họ sẽ ngã đúng lúc thôi. Tôi chỉ nói thị trường tăng hay giảm là có lý do của nó! Theo được thì theo ko theo được thì chờ lúc phù hợp với mình.
1 tỷ với người này là rất to nhưng với người kia lại nhỏ, thế nên phù hợp với mình là yếu tố quyết định.
e ko chỉ trích thị trường

mà ai cũng có thể quan sát khi nào kinh tế thực chât khó khăn (kinh doanh èo uột và tiền rẻ) thì thị trường nhà đất thừa cơ bị khuấy đảo

một cơ số người kiếm chac

Thời sau covid thì đất nền, giờ thì chung cư

số còn lại bị cuốn theo vào cái vòng quay đầu cơ ấy

ngày nào cũng mấy chục cuộc điện thoại hỏi mua nhà, bán nhà

Những thứ này gắn liền với thị trường nhà đât, không giống như những bộ phận làm ăn truyền thống khác

Phiền không ạ?

rồi một đống tiền lại chôn vào đó

rủi ro không ạ?

babeo

Xe điện
e ko chỉ trích thị trường

mà ai cũng có thể quan sát khi nào kinh tế thực chât khó khăn (kinh doanh èo uột và tiền rẻ) thì thị trường nhà đất thừa cơ bị khuấy đảo

một cơ số người kiếm chac

Thời sau covid thì đất nền, giờ thì chung cư

số còn lại bị cuốn theo vào cái vòng quay đầu cơ ấy

ngày nào cũng mấy chục cuộc điện thoại hỏi mua nhà, bán nhà

Những thứ này gắn liền với thị trường nhà đât, không giống như những bộ phận làm ăn truyền thống khác

Phiền không ạ?

rồi một đống tiền lại chôn vào đó

rủi ro không ạ?
Trong kinh doanh luôn có người thắng có người thua. Với người này là cơ hội, với người kia là rủi ro. May mắn và rủi ro luôn song hành.
Phiền phức hay không tuỳ vị trí từng người cảm nhận.
Giả sử từ đây giá xuống, thì bây giờ mua là mua rủi ro. Nhưng nếu giá tiếp tục tăng đến 2026, thì bây giờ mua lại là đúng đắn.
Phải đợi thời gian trả lời.
Ai bị cuốn vào và lãnh hậu quả thì trước hết hãy tự trách mình thiếu kinh nghiệm, bản lĩnh ... rồi rút kinh nghiệm thôi.
Nhà cháu hết tiền nên toạ sơn quan hổ đấu 😄.

thangsu

Xe buýt
Nếu giá đó thì lại ngon quá. mua cho thuê, hoặc sửa thành 2ngủ ở thì hết nước chấm. Mà bên green đợt này giá tăng theo ngày. Khiếp thật. Nhưng e cảm thấy giá cao quá bắt đầu ít thanh khoản rồi.

Thôi em k có tiền, e mua chỗ rẻ hơn vậy 😂😂

Được gửi từ iPhone - Otofun
Giá này qua D'cap có view hồ luôn ấy cụ nhỉ?

Kaisa

Xe buýt
Nếu giá đó thì lại ngon quá. mua cho thuê, hoặc sửa thành 2ngủ ở thì hết nước chấm. Mà bên green đợt này giá tăng theo ngày. Khiếp thật. Nhưng e cảm thấy giá cao quá bắt đầu ít thanh khoản rồi.

D’cap diện tích thông thuỷ rộng hơn, nếu nhân với giá này thì tiền to hơn. 😂😂

Được gửi từ iPhone - Otofun

buiduclong4

Xe hơi
E mua bên smc trc 1,6 g lên 2,5 em cũng ko vui lắm vì thuê vẫn loanh quanh đc 8-9tr max, sức mua của ng dân vẫn yếu, còn ai đẩy cứ đẩy

bing-bing

Xe tăng
Ngoại giao đoàn giờ mua lại thì khoảng bao tiền m2 nhỉ các cụ

taiadau

Xe điện

View hồ Đông Nam thì hiếm có khu nào đẹp như Dcap. Em thấy rao căn view hồ trên group đây

thudoll88

Xe tăng
Nhiều mà cụ. Ví dụ như mấy nhà trong ngõ diện tích 100 -120 m2 bán giá khoảng 160 - 200 tr/ m2 là dư sức mua . Đấy chỉ là đối tượng bình dân , chưa có tinh hoa ...:)):)):))
Ở Hà Nội tìm nhà ngõ rộng ô tô đỗ cửa xong rồi diện tích lại lớn như vậy cũng không có mấy đâu cụ. Mà nếu có thì chủ nhà cũng sẽ không bán để lên căn chung cư 75 mét vuông cụ nhé
Em chắc chắn 100 % luôn

eterniti

Xe điện
Ở Hà Nội tìm nhà ngõ rộng ô tô đỗ cửa xong rồi diện tích lại lớn như vậy cũng không có mấy đâu cụ. Mà nếu có thì chủ nhà cũng sẽ không bán để lên căn chung cư 75 mét vuông cụ nhé
Em chắc chắn 100 % luôn
Có mà dở, lên cc đỗ xe ở đâu cụ

_MCM_

Xe tải
Em chắc chắn 100 % luôn
Em thì nghĩ là có cụ ơi. Nhà trên 100m2 ko nhiều, nhưng có. Bán xong chia cho các con và giữ lại cho cá nhân, mỗi người 1 ít, sau đó mua căn chung cư nho nhỏ 60-80 m2 để sống là bình thường mà. Chứ có phải bán xong cầm hết về tay đâu.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em chắc chắn 100 % luôn
Ah, chỉ là ví dụ để so sánh thôi cụ. Cho nên việc đổi 1 m2 nhà ngõ ở HN sang 1 m2 chung cư xịn view Hồ Tây là hoàn toàn có thể, không đến nỗi quá xa vời.

_MCM_

Xe tải
Bán nhà to mua chung cư nhỏ thì em chưa thấy tận mắt, chứ bán nhà mặt đường phố cổ (diện tich bé thôi), xong mua chung cư nhỏ thì em thấy rồi. Bán xong chia chác các kiểu, mỗi người giữ 1 ít, chỉ còn đủ mua căn chung cư nhỏ nhỏ thôi, chứ có phải bán xong cầm hết đi mua chỗ khác đâu mà.

Quê bầm

Xe điện
dự án mới lại té nước theo mưa, bắn ra giá ăn dầy luôn

thực ra giá thành xây dựng đâu có tăng quá nhiều

xi măng săt thép ế giá giảm
Thiết bị vệ sinh hay bếp nuc ê hề
Gỗ đá hoàn thiện nhiều lựa chọn ko tăng giá

chủ đtu đã tính bù lỗ đợt ế năm ngoái và đóng băng trước đó để đẩy vào năm nay
Chính vì thế em ko đu theo dự án mới HN dù Đông hay Tây, giờ em mua SG cho thuê thôi, SG hàng nhiều nhiều lựa chọn hơn, đơn giá cao hơn HN chút nhưng nó có cảnh quan và gần trung tâm hơn, các quần thể tốt hơn, cầu cực lớn nhu cầu thuê lớn, dễ cho thuê và được giá, giờ SG bắt đầu được cởi trói hạ tầng, làm vành đai 3 và các cao tôc kết nối

CuuTu

Xe tải
Trong khi các cụ đang tranh luận, nó vẫn đang tăng ầm ầm. Em có căn 73.5m tầng cao ở Times đang bị môi giới đè ra đòi mua 75 triệu/m2 đây. Em đẩy đề hết tuần trả lời. Cụ nào có căn tương đương mà giá rẻ hơn thì chúng ta bàn :(