[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

koala2023

Xe buýt
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 22/7/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

m0ckl0p

Xe hơi
giờ bds tăng phi mã
mấy ô đất trống này mà xây lên 50 chục tầng bán thì bộn tiền

View attachment 8626675
Thôi cụ tha cho nhà e, cái đường Xuân Thuỷ nó đã tắc sấp mặt rồi cụ còn đòi trồng thêm mấy cục bê tông cao ngất ở đấy nữa =((

minibulterri

Xe tải
Cụ có thể chia sẻ các lý do đáng chờ mong khi mua sp hoàn thành từ cđt Capital Land sau khi cụ suy nghĩ kỹ không ạ?
Em thấy nhiều cụ bảo xa nhưng em cân nhắc cá nhân thì em thấy bình thường so với các vị trí mới hiện nay. Là 1 khu khép kín và cảm nhận sau an ninh sẽ dễ quản lý với 1 khu như vây. Em mua là vì uy tín của CĐT và vì những gì họ đã triển khai ở phía trước. Với em 1 khu ntn em hài lòng. Hiện tại em đang ở khu có giá cao hơn ở đây nhưng tương lai em đánh giá lumi đẹp hơn. trừ vị trí. Nhưng vị trí ko hẳn là tiêu chuẩn đầu tiên em chọn.

oppa123

Xe tải
Phòng ban e 2 năm r thu nhập chả tăng mấy, Job ngoài cũng không nhiều. Mà sức mua vẫn tăng trưởng ghê thật. Mới năm ngoái thôi 50tr/m ở Tây Mỗ vẫn là đắt, mà năm nay 100tr ở Tây Mỗ với vợ chồng trẻ vẫn là hết sức bth, vài năm nữa Tây Mỗ up lên 200tr vẫn bth mà cụ =)) Phải so sánh với Tokyo, Seoul, HongKong, Bắc Kinh, Thượng Hải mới thấy Tây Mỗ rẻ cụ à =))
Qua mồm cò thì thu nhập bình quân người trẻ mới ra trường bây giờ là 1 tỉ 1 tháng nhé cụ, nên giá nhà 100-200 triệu chỉ là muỗi :))

Gin Melkior 02

Xe máy
Học ftu thì con ở skylake mipec cầu giấy chứ ra Lumi làm gì để đi học cùng xe công =]]
Mạn Tây Mỗ là gia đình trẻ kol ra đó sống thôi (rất nhiề
Lấy số liệu thu nhập trung bình (cào bằng từ bà chăn bò dưới chân Ba Vì đến ông đuổi ngỗng ở Sóc Sơn), xong lấy giá nhà ở khu vực cao cấp để tính. Thế sao ko tính đất Sóc Sơn có 5 triệu/m2 kìa, thì thu nhập HN mức đó thoải mái mua.

So với chẳng sánh.
Em đố cụ mua được đất Sóc Sơn có sổ giá 5 cụ đó ;))

QXPro

Xe tải
Thời buổi này chung cư mà mật độ căn/sàn cao, ko full kính (hoặc kính chạm sàn trần), ko lan can kính, ko có điều hoà âm trần nối óng gió, ko có khu để cục nóng điều hoà riêng so vs logia, thiết bị điện và vệ sinh của hãng Mỹ/Âu, tiện ích nghèo nàn... thì đừng có xưng danh là cao cấp. Chính vì ngoài Bắc mình dễ dãi quá nên chất lượng các chung cư mới chán thế, trong khi giá trên trời, về thiết kế em thấy thua xa trong TPHCM.

Dan du an

Xe ba gác
Qua mồm cò thì thu nhập bình quân người trẻ mới ra trường bây giờ là 1 tỉ 1 tháng nhé cụ, nên giá nhà 100-200 triệu chỉ là muỗi :))
Nói chung cứ thấy cái nào nó tiếp thị tận chân giường các cụ và cả đống sale gọi suốt ngày đêm thì phải hiểu là cắn vào trừ khi tiền chả dùng làm gì còn không thì chôn vốn vĩnh viễn. Ở thì có tiền tất nhiên là ok rồi. Mà không khéo lại thành chả khác thuê nhà là mấy. Có điều thuê nhà giá rẻ hơn thôi. Còn dự án nào ngon nó toàn suất ngoại giao, các cụ ngồi mốc mồm ra mà chờ đến lượt. Hay nói cách khác nó có những căn có tiền cũng chả mua được.

luyenok

Xe điện
Khu Matrix One có hầm đi sang công viên bên kia đường ko các cụ?

alceste

Xe điện
Học ftu thì con ở skylake mipec cầu giấy chứ ra Lumi làm gì để đi học cùng xe công =]]
Mạn Tây Mỗ là gia đình trẻ kol ra đó sống thôi (rất nhiề

Em đố cụ mua được đất Sóc Sơn có sổ giá 5 cụ đó ;))
Em có mấy mảnh trên đó và người ta đang chào em bán giá đó cụ nhé :)), mấy vị trí cơ đường to nhỏ có hết, tất nhiên đường to đẹp đã phân lô thì giá cao hơn, nhưng đường nhỏ sâu thì 5M hàng xóm nhà em vừa bán đó.

Gin Melkior 02

Xe máy
Em có mấy mảnh trên đó và người ta đang chào em bán giá đó cụ nhé :)), mấy vị trí cơ đường to nhỏ có hết, tất nhiên đường to đẹp đã phân lô thì giá cao hơn, nhưng đường nhỏ sâu thì 5M hàng xóm nhà em vừa bán đó.
Cụ xem đất cụ mua có sổ ko chứ đất ruộng Minh Trí Minh Phú cũng 3tr rồi.

^^: có hầm nhưng trong mơ nhé cụ.

E ko nghĩ sẽ xây được hầm đâu, tốt đẹp nhất là xây cầu vượt thôi

thangsu

Xe buýt
Thời buổi này chung cư mà mật độ căn/sàn cao, ko full kính (hoặc kính chạm sàn trần), ko lan can kính, ko có điều hoà âm trần nối óng gió, ko có khu để cục nóng điều hoà riêng so vs logia, thiết bị điện và vệ sinh của hãng Mỹ/Âu, tiện ích nghèo nàn... thì đừng có xưng danh là cao cấp. Chính vì ngoài Bắc mình dễ dãi quá nên chất lượng các chung cư mới chán thế, trong khi giá trên trời, về thiết kế em thấy thua xa trong TPHCM.
Cụ nói chuẩn. Cccc thang máy nó còn chia 2-3 căn chung trục thang, Duplex thang riêng... đây cả sản mấy chục căn đi chung hết thang. Nhồi cả mấy căn stu vào mà cũng định vị cao cấp.

largo_kent

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ bảo xa nhưng em cân nhắc cá nhân thì em thấy bình thường so với các vị trí mới hiện nay. Là 1 khu khép kín và cảm nhận sau an ninh sẽ dễ quản lý với 1 khu như vây. Em mua là vì uy tín của CĐT và vì những gì họ đã triển khai ở phía trước. Với em 1 khu ntn em hài lòng. Hiện tại em đang ở khu có giá cao hơn ở đây nhưng tương lai em đánh giá lumi đẹp hơn. trừ vị trí. Nhưng vị trí ko hẳn là tiêu chuẩn đầu tiên em chọn.
Cụ đang ở khu giá còn cao hơn là khu nào ạ? Còn khép kín thì chung cư ở HN đầy khu khép kín trong nội thành và uy tín cũng không kém: mandarin garden của HP, Royal city, Sun grand City, imperia garden….rất rất nhiều.

The Killer

Xe điện
cảm ơn cụ. Em có đọc bài cụ. Sau rồi e cũng chốt dc căn 4 ngủ. ko chênh. Trc khi ký thì có đi khảo 1 vòng những căn tương tự vị trí và giá. Nhưng đều ko có, Em mới quay lại chốt căn 4 ngủ đang chờ mình ký.
Em có tờ bảng giá căn phân chia theo từng đaị lý đó bác nhưng em mua giai đoạn 1 không có 4 ngủ thì phải, bác bảo sale sàn nào bán cho bác họ chụp cho, em vẫn còn đây chụp bác xem thử trang cuối.

Chào bác hàng xóm, em căn nhỏ thôi đọc nãy giờ thấy hoang mang ngang, bị chê quá trời chê

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
Cụ xem đất cụ mua có sổ ko chứ đất ruộng Minh Trí Minh Phú cũng 3tr rồi.

^^: có hầm nhưng trong mơ nhé cụ.

E ko nghĩ sẽ xây được hầm đâu, tốt đẹp nhất là xây cầu vượt thôi
Thế thì chán nhỉ, em tưởng có hầm thì quan tâm cái giai đoạn 2 của nó.

Hoangvan22

Xe tải
Chào bác hàng xóm, em căn nhỏ thôi đọc nãy giờ thấy hoang mang ngang, bị chê quá trời chê
Quan trọng là mục đích cụ mua, các cụ ấy chê vì chọn tiêu chí ngon bổ rẻ (nghĩa là cùng mức tiền 5 tỷ nhưng vừa trung tâm, vừa đi bộ, thì các cụ ấy mới chê)

supercat

Xe hơi
Em có tờ bảng giá căn phân chia theo từng đaị lý đó bác nhưng em mua giai đoạn 1 không có 4 ngủ thì phải, bác bảo sale sàn nào bán cho bác họ chụp cho, em vẫn còn đây chụp bác xem thử trang cuối.

Em nghĩ bác mua cũng là không sai đâu, nếu mua lướt thì có thể sẽ hơi khó vì giá hơi cao rồi, lướt được không nhiều, còn nếu mua ở hay cho thuê thì không sai đâu cụ. Nguồn cung vẫn thiếu nhiều lắm, không dõ luật đất đai sau 1/8 sẽ tác động thế nào, các chủ đầu tư sẽ xoay xở thế nào để lách được mà ra thêm hàng chung cư.

anphudong

Xe tăng
Em nghĩ bác mua cũng là không sai đâu, nếu mua lướt thì có thể sẽ hơi khó vì giá hơi cao rồi, lướt được không nhiều, còn nếu mua ở hay cho thuê thì không sai đâu cụ. Nguồn cung vẫn thiếu nhiều lắm, không dõ luật đất đai sau 1/8 sẽ tác động thế nào, các chủ đầu tư sẽ xoay xở thế nào để lách được mà ra thêm hàng chung cư.
Có luật mới dõ ràng tăng mà bác :D

Merc2023

Xe máy

Bác có bảng giá của Lumi Prestige (giai đoạn 2 của Lumi) không ạ? cho em xin với.