[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Quê bầm

Xe điện
Thời buổi này chung cư mà mật độ căn/sàn cao, ko full kính (hoặc kính chạm sàn trần), ko lan can kính, ko có điều hoà âm trần nối óng gió, ko có khu để cục nóng điều hoà riêng so vs logia, thiết bị điện và vệ sinh của hãng Mỹ/Âu, tiện ích nghèo nàn... thì đừng có xưng danh là cao cấp. Chính vì ngoài Bắc mình dễ dãi quá nên chất lượng các chung cư mới chán thế, trong khi giá trên trời, về thiết kế em thấy thua xa trong TPHCM.
Cụ nói to thế nhưng đúng ạ

Kinnnnn

Xe tải
có bác nào có thông tin căn cc 137 nguyễn ngọc vũ không cho e xin với nhé
Tòa này cũ lắm rồi cụ, nhà bạn em bán năm ngoái để đổi sang cc mới hơn vì ở đó nó bảo xuống cấp lắm rồi. Đúng là chỉ dc cái vị trí trung tâm, nhà nó là thường là tụ điểm bọn em hay tụ tập (nhưng mà cạnh sông tô lịch :)) )

kutetrang

Xe máy
Tòa này cũ lắm rồi cụ, nhà bạn em bán năm ngoái để đổi sang cc mới hơn vì ở đó nó bảo xuống cấp lắm rồi. Đúng là chỉ dc cái vị trí trung tâm, nhà nó là thường là tụ điểm bọn em hay tụ tập (nhưng mà cạnh sông tô lịch :)) )
Nhà bác đổi đi đâu ấy ạ, e đang tìm loanh quanh khu đó mà k đc căn nào hợp vừa như ý, giá trên trời quá huhu. Mỗi cc này giá còn trong tầm ngắm 1 tí :(

hrdolehoan

Xe hơi
Qua mồm cò thì thu nhập bình quân người trẻ mới ra trường bây giờ là 1 tỉ 1 tháng nhé cụ, nên giá nhà 100-200 triệu chỉ là muỗi :))
chuẩn cụ ạ, cháu đọc trên thread cũng trầm cảm, lệt đẹt làm vp mà các cháu đầu 2K thread toàn flex đâu đó 50-100tr/tháng làm freelance :((( thảo nào mà mua nhà như mua rau

Payroll

Xe điện
Nhà bác đổi đi đâu ấy ạ, e đang tìm loanh quanh khu đó mà k đc căn nào hợp vừa như ý, giá trên trời quá huhu. Mỗi cc này giá còn trong tầm ngắm 1 tí :(
Cụ mua về khu thái thịnh nhà em đê, trong vành đai 2 giá tầm 50, lại không bị mùi sông

Kinnnnn

Xe tải
bạn e nó chuyển sang bên golden park, căn cũ 9 mấy m2 năm ngoái bán 3ty1, cùng đợt đi tìm mua nhà nó cứ gạ mãi, mà em ăn nằm nhà nó nhiều rồi nên biết nó xuống cấp thế nào nên chối vội :))).
Trc em cũng ở khu này mấy năm cũng muốn tìm ở đây luôn vì quen rồi, nhưng bên này đắt quá, giá mà vừa tầm thì ko ưng nổi nên em từ bỏ

largo_kent

Xe tăng
Em ở KĐT Tây Hồ Tây cụ ạ.
Cụ chuyển từ Tây Hồ Tây về Tây Mỗ chỉ vì dịch vụ, tiện.ích thì đúng thật ở Tây Mỗ đẳng cấp ạ. Chúc mừng cụ! Emước ao đc ở Tây Hồ mãi ko đc!

expander

Xe hơi
Hướng đông này mùa hè tốn điện phết mợ nhỉ?
Hướng Đông bị nắng 1 tý sáng sớm còn chiều thì ko tý nào luôn ạ lại nhiều gió. E ở nhà có ban công Đông em cảm nhận vậy, khác hẳn hướng Tây (nhà cũ nhà em)

minibulterri

Xe tải
Cụ chuyển từ Tây Hồ Tây về Tây Mỗ chỉ vì dịch vụ, tiện.ích thì đúng thật ở Tây Mỗ đẳng cấp ạ. Chúc mừng cụ! Emước ao đc ở Tây Hồ mãi ko đc!
2 căn tây mỗ đổi dc 1 căn THT thì tội gì e ko đổi. Em từ xưa nay toàn đổi nhà kiểu đó cụ ạ.