[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Tôi xác nhận giao dịch bđs đang ấm lên rõ rệt, nhà rao bán bay ngay trong nốt nhạc. Có lẽ đã chốt vàng rồi sao. Sắp có đại sóng rồi, nhanh chân anh em
chưa nguội được ngày nào lại nóng tiếp à cụ, chính phủ kìm cặp ra sức lên bài ác liệt mới giảm hot, chững giao dịch, giảm thanh khoản =]]] không biết mục đích của cụ là gì nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng
bạn cò ơi mình là chủ sàn đó đấy =)) . Có cụ kêu người nhà không bán được thì bạn đòi cho thông tin, thế bạn kêu mấy chục căn giao dịch của bạn giá cao thì chụp thử vài cái lên xem giá cao thật không, chứ giờ tôi bảo tôi mua cả 2 chục căn giá 25tr/m2 thì cũng chỉ là thằng chém trên này thôi bạn êy=))
Tôi là quản lý 1 sàn làm chuyển nhượng ở Smart City, tháng 3 giao dịch 47 căn, tháng 4 giao dịch 26 căn.
Nếu cụ thích kiểm chứng, qua VP tôi list cho cụ danh sách căn hộ và giá giao dịch thực tế, nếu cần có cả HĐ cho cụ xem kẻo lại bảo tôi mõm.
Ở Smart City, số sàn như bên tôi chắc không dưới số đầu ngón tay, chưa tính môi giới tự do.
Vậy nên số giao dịch mỗi tháng (dù không ai thống kê chi tiết được) nhưng con số hàng trăm là quá bình thường.
Đó là giao dịch chuyển nhượng, chưa tính hàng bán mới của CĐT nhé

eterniti

Xì hơi lốp
Tôi là quản lý 1 sàn làm chuyển nhượng ở Smart City, tháng 3 giao dịch 47 căn, tháng 4 giao dịch 26 căn.
Nếu cụ thích kiểm chứng, qua VP tôi list cho cụ danh sách căn hộ và giá giao dịch thực tế, nếu cần có cả HĐ cho cụ xem kẻo lại bảo tôi mõm.
Ở Smart City, số sàn như bên tôi chắc không dưới số đầu ngón tay, chưa tính môi giới tự do.
Vậy nên số giao dịch mỗi tháng (dù không ai thống kê chi tiết được) nhưng con số hàng trăm là quá bình thường.
Đó là giao dịch chuyển nhượng, chưa tính hàng bán mới của CĐT nhé
Người dễ dãi cụ đôi co làm gì, không có số liệu gì đâu

MrChildren

Xe buýt
bạn cò ơi mình là chủ sàn đó đấy =)) . Có cụ kêu người nhà không bán được thì bạn đòi cho thông tin, thế bạn kêu mấy chục căn giao dịch của bạn giá cao thì chụp thử vài cái lên xem giá cao thật không, chứ giờ tôi bảo tôi mua cả 2 chục căn giá 25tr/m2 thì cũng chỉ là thằng chém trên này thôi bạn êy=))
Tôi cứ tưởng cụ đưa ra dẫn chứng thế nào, đứng giữa theo dõi các cụ tranh luận thấy hoá ra cụ chém ba lăng nhăng.

Easy girl

Xe tăng
Có biết đọc không mà đòi làm nghề? tôi bảo tôi đua dẫn chứng đoạn nào thế? trích lại xem?
còn cậu cò kia khẳng định giá gì đó 5x bán hàng trăm căn thì tôi ngứa mồm bảo chụp vài giao dịch xem đúng không hay mõm

Xin thông tin căn 48 của cụ nhé, em có khách mua luôn.
5x là mỗi tháng giao dịch con số hàng trăm căn (không tính hàng mới) nhé cụ.
Cụ nào tìm nhà ở Smart City thì sẽ biết em không bốc phét

Tôi cứ tưởng cụ đưa ra dẫn chứng thế nào, đứng giữa theo dõi các cụ tranh luận thấy hoá ra cụ chém ba lăng nhăng.

delsym

Xe hơi
Trong vđ3, 3 hầm để xe, trung tâm thương mại, rạp chiếu phim ngay dưới nhà, công viên hồ điều hoà trong nội khu, cộng thêm view ngay dưới chân như thế này mà hơn 100tr/m2 xứng đáng k các cụ🤭.
Em vừa thành hàng xóm của cụ, giá cũng 8x rồi.

eterniti

Xì hơi lốp

mieomeo

Xe tải
Trong vđ3, 3 hầm để xe, trung tâm thương mại, rạp chiếu phim ngay dưới nhà, công viên hồ điều hoà trong nội khu, cộng thêm view ngay dưới chân như thế này mà hơn 100tr/m2 xứng đáng k các cụ🤭.
Thích quả view này vãi, em thích sự sôi động của thành phố gần gần 1 chút mà vẫn có khoảng lặng là cái hồ và có sự riêng tư, cởi chuồng ko ai thấy :)).

hieupv16

Xe tải
ông nào làm công chứng lên uchi search keyword smart city là ra số liệu mà, cãi nhau làm gì

Microbus

Xe hơi
Hôm nay có 1 người (tôi gọi là thằng cò) nt chào tôi 1 căn 8,3. Cũng căn đó hôm trc có cò chào 7,9 và khi tôi đến chủ nhà chào 7,8.
Rất đơn giản là sàn bây giờ thường đòi phí 3% (và còn ăn vênh thêm), chưa nói đến thuế TNCN + phí, chi phí công chứng ...v...v.. do bên nào chịu. Khoản này khoảng ~ 3% nữa. Nên có sự chênh lệnh vài trăm triệu như vậy. Cụ đã bán nhà thì sẽ hiểu. Vì thế ai cũng cố mua được thẳng từ chính chủ.

delsym

Xe hơi
Hồ CV1 này nhiều vấn đề, nhất là ngày mưa rác đổ vào hồ nhiều vô cùng. Ngày nắng hôi thối nồng nặc.
Tôi ở đây 1 tháng rồi, mưa nắng đủ cả nhưng chưa thấy như cụ nói, các bạn Hàn Quốc vẫn tung tăng đi bộ cạnh hồ các buổi chiều

Microbus

Xe hơi
Họ bảo 1% cụ ơi, chứ có rất đơn giản như m nói đâu
1% là môi giới tự do, các sàn lớn lấy 3%, còn thuế TNCN 2%, phí chuyển nhượng 0,65%. Nói chung cứ phải cụ thể mới được cụ ạ. Cụ thấy rao người rẻ người đắt cùng 1 căn vì chính chủ rao hay sàn rao, chưa nói đến nếu gặp chính chủ họ cũng có thể bớt 1-2 giá tuỳ duyên, nên giá nó sẽ lung tung như vậy.

oppa123

Xe tải
Tại sao nghề môi giới hay còn gọi là cò lại bị rất nhiều người cảnh giác đến bây giờ, thậm chí cả báo đài chính thống nhỉ???
Bởi vì nhiều thành phần vớ vẩn vô học khoác lên mình bộ quần tây áo trắng rồi tự nhận là môi giới nhà đất trong khi ko được dạy dỗ về bài học đạo đức trong nghề. Thế nên giờ cứ nhìn thấy cò là mọi ng đều cảnh giác, chứ bản chất nếu được đào tạo chuyên nghiệp và sống làm việc có đạo đức thì sẽ ko bị chửi!

Kinnnnn

Xe buýt
mới sáng ngày ra đã thấy va chạm rồi

Maruko_2609

Xe tải
Thật là em cũng hơi để ý tí xem có chuyển về gần trường cho con đi học ko, nhưng gọi hỏi nó bảo là chưa mở bán. Nhưng em nghi nó ém lại dể tăng giá chứ vị trí đó ko có giá đó đâu cụ hichic....

gửi cụ bảng giá em mới đi xin đc :D
20/5 ra hàng nhé cụ

Easy girl

Xe tăng
ví dụ nhỏ: có cậu cò còn doạ lúc cần bán không nhờ cò luỵ cò năn nỉ cò ý chứ. Giọng tinh tướng lắm. Đâu biết chi ho nhẹ cái cả đám nó bâu đến đuổi không hết =))
Tại sao nghề môi giới hay còn gọi là cò lại bị rất nhiều người cảnh giác đến bây giờ, thậm chí cả báo đài chính thống nhỉ???