[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
Sunshine golden river chắc sẽ hợp sở thích của bác.
Rộng rãi, ban công sân vườn, view sông Hồng + cầu Nhật Tân siêu đẹp. Mình đi xem thấy thích quá mà ko đủ tiền 😂
Tính da dẻ mà cụ, quanh quanh có 1 tr biden thôi ấy mà. Da dẻ thôi ... #:-s

=))
Gần 5 năm trước mình mua khu S bao nhiêu người chê xa

Cách đây mấy tháng mới mua Lumiere thì lại chê đắt

Hỏi thế mua chỗ nào ngon hơn thì ú ớ.

Mình trong nhóm BDS phía Tây Hà Nội anh em đầu tư mang ơn Vin cả đời vì Vin về các khu khác đạp bùn sống lại chói loà :D

Mua nhà của Vin tuy đắt nhưng chắc chắn đến hẹn là giao nhà, nhận nhà tầm 8 tháng đến 1 năm là có sổ. Và Vin không treo đầu dê bán thịt chó, quảng cáo tiện ích như nào thì khi bàn giao đúng như vậy, không ăn bớt, cắt xén. Cách đây 5 năm đi qua Smart bây giờ, đồng không mông quạnh buổi tối lom dom vài ánh đèn. Giờ đèn đóm sáng choang đi lại đông đúc. Chỉ có Vin mới làm nhanh và bài bản được như vậy. Các chủ đầu tư khác chỉ được vài toà nhà, ăn theo hạ tầng đường xá của Tp.

Thế cụ chả hỏi em, mạn đó em mạnh miệng tư vấn, để ở thì choice Essensia Sờ pờ len đô ra. Kết quả lô gia với thiết kế bố trí ạ. :-"

Ocean 2,3; Global city, Landmark81... có sổ chưa? biệt thự biển Nha Trang, Phú quốc có đang tranh chấp ko 🤣🤣🤣
Riêng 2, 3 (trừ loại 50 năm) thì đều có sổ mà cụ nhưng cần time làm, cụ bảo bao nhiêu căn lk, bàn giao thế nào mà có hết cả ngay đc. Còn mấy vđe kia thì em khum làm nên khum biết.

Chỉnh sửa cuối:

ncs

Xe buýt
Ở HY thì cụ biết là Eco là thương hiệu 10 năm rồi. Còn dưới HP thì Hoàng Huy là trùm bđs đất cảng, hiện các dự án ở HP có noxh thì là lạc viên, tổng kho 3..., thương mại có Hoàng Huy, PNJ và một số cđt khác. Về liền kề thì có Vins, tới đây còn cả Văn Phú Invest nữa. (Chờ Thủy Nguyên lên thành phố là chắc cũng bung hàng - nếu cccm mà đầu tư chuyên nghiệp, cứ bám sát ông này. Ưu điểm ông này, đó là ông thông tin ông ấy thực hiện dự án ở đâu thì chỗ đó không lên quận, thì cũng lên tp)

Xét về căn hộ chung cư. Trên quan điểm xuất phát là từ HN thì em vote phần nhiều ưu ái HY cụ nhé nhưng là lựa Eco, còn nếu đi xa xuống HP thì nên tìm hiểu thêm Hạ Long sẽ hợp lý hơn cho loại hình second homes.. khí hậu khá ôn hòa trừ vụ bão vừa rồi.

Nói chung để ở dạng second homes để ở riêng vị trí cả 2 thị trường đó đều ok. Nhưng mạnh yếu thì nếu HY có lợi thế về khoảng cách gần hơn thì HP là thành phố cổ kính cũng đang mở rộng tuy nhiên thời gian phát triển sẽ dài hơi hơn và nếu đã chọn HP thì có chăng quan điểm cá nhân của em thì em sẽ tập trung vào Hạ Long. Hạ Long vị trí ngon bổ rẻ nhất với kiến thức của em thì đó là Berverly Hill có 102 (nhưng đó là hồi xưa thôi :)) ) ngoài ra có thể tìm hiểu Alacard đợt rồi bay kính, Icon 40...

Về đầu tư chung cư, thì ưu tiên của em là ăn xổi mấy tòa S ở Gia Lâm thứ 1 bởi yếu tố xã hội, nhiều lợi thế kích thích, gần... nhưng nếu chỉ là HY và HP thì em sẽ vote Eco ở HY ở dạng căn thương mại bởi yếu tố thương hiệu 10 năm, gần.. còn cực chẳng đã lựa chọn HP thì em lựa phân khúc noxh để đtu.
Em định mua Hoàng Huy để thỉnh thoảng đổi gió. Nhà ở xh cũng hay vì rẻ nhưng không đủ điều kiện, còn kiểu đi đêm vừa rủi ro vừa áy náy lương tâm

manhtuanabc

Xe đạp
Em định mua Hoàng Huy để thỉnh thoảng đổi gió. Nhà ở xh cũng hay vì rẻ nhưng không đủ điều kiện, còn kiểu đi đêm vừa rủi ro vừa áy náy lương tâm
em đang khảo giá căn nhà ở Hoàng Huy commerce ngay gần Aeon mall, quận Lê Chân, 68m2-70m2 mà có 1,9-2,1 tỷ, giá êm thật

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Eco cho gần cụ ạ :)) còn khum thì Hạ Long, hít gió biển ngay gần. Hải Phòng thì lại mất công phi xuống Đồ Sơn.

step321

Xe tăng
Họ đắt vì nước bé, đất không có nhiều, GDP cao nên đắt cũng dễ hiểu. Còn mình đất ruộng mênh mông ngoài VĐ3 đâu có thiếu, xây 100 năm nữa không hết cớ gì lại có giá nhà cao ngất ngưởng như vậy cụ nhỉ. Chưa kể với kiểu mật độ căn trên tầng cao, diện tích bé như NOXH thì bảo chung cư hạng sang cũng ko phải mà NOXH cũng không nốt, rất là nửa nạc nửa mỡ.
Chung cư hạng thưongf bán giá hạng sang. Tỷ xuất ln trên m2 của cdt ko biết bao nhiêu. Kinh khủng.

MrChildren

Xe buýt
Ocean 2,3; Global city, Landmark81... có sổ chưa? biệt thự biển Nha Trang, Phú quốc có đang tranh chấp ko 🤣🤣🤣
[/QUOTE]
Team cay cú, Auto chửi Vin à ?

Tung Anh 1401

Xe máy
Tại các cụ ở nhà rộng quen rồi chứ em 5 năm nay ở 2 ngủ 51m2 vẫn thấy đủ, sống tổi giản bớt đồ lại, quán cafe coi như là phòng khách, siêu thị dưới chân nhà coi như kho chứa đồ :))
Nhìn thiết kế em thấy ổn đấy chứ có đến nỗi quá đâu. Người ta cũng nghiên cứu thị trường chán chê rồi
View attachment 8785160
Vấn đề là cụ có chục tỏi cụ có ở căn cc 3pn 75m2 không? nếu 3 tỏi thì không nói.

Halinh07

Xe tăng
Thế thì em lại hâm mộ Masterise. Toàn căn nhỏ, tầng thì 45, 23 căn trên một sàn thì người cứ gọi là nhung nhúc thôi.
Mật độ căn hộ / thang máy của chung cư Vin và Mas hiện nay thật là kinh khủng. Phải nói là cđt rất tệ khi làm các căn hộ quá nhỏ với giá phi lý. Tôi ở căn 80m thông thủy ( 2pn) thấy là vừa chứ ai lại làm 75m (3pn). Càng ngày cảm giác các cđt muốn băm nát cái HN này ra. Trong khi đó từ góc độ quản lý quy hoạch thực sự có vấn đề.

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
Mật độ căn hộ / thang máy của chung cư Vin và Mas hiện nay thật là kinh khủng. Phải nói là cđt rất tệ khi làm các căn hộ quá nhỏ với giá phi lý. Tôi ở căn 80m thông thủy ( 2pn) thấy là vừa chứ ai lại làm 75m (3pn). Càng ngày cảm giác các cđt muốn băm nát cái HN này ra. Trong khi đó từ góc độ quản lý quy hoạch thực sự có vấn đề.
Mợ ơi nếu nói về thiết kế. Giống như cái nhà đất ấy, không quan trọng chiều sâu mà quan trọng về chiều rộng căn nhà. Nên nhiều thiết kế dù là nhỏ nhưng đủ chiều rộng không gian thì công năng ăn đứt căn diện tích to. Đây cũng là kinh nghiệm quan trọng khi lựa chọn căn hộ để ở đó <:-P

Chứ 75-80m² hay cả đến trên 100m² mà chiều rộng không đủ, trông sẽ cứ sâu hun hút ấy. Và cũng sẽ bí nhà.

Em lấy ví dụ bên Vins này, thì em kết căn góc 63m² 2 ngủ +1 đa năng. Căn này cực tối ưu, điểm trừ duy nhất là bếp gần cửa. Nhưng điểm + là không gian 2+ có thể setup thoải mái theo sở thích (ưu tiên các đồ dùng nhỏ gọn). Với gia đình trẻ tương lai lâu dài có thể biến thành ko gian 3 ngủ. Điều mà chắc chắn gần như thị trường ko có mấy dự án tối ưu đc diện tích như vậy.

hinh-anh-can-ho-s1.08-vinhomes-ocean-park-2-phong-ngu-gia-ban-moi-nhat-so-2.jpeg

Mợ để ý là chiều rộng nhà khá rộng nhé. Còn 3 ngủ loại 77 thì cũng từ loại 63m² update lên. :D.

Còn đây là ví dụ 1 căn 100m² nhưng chiều rộng hẹp.

Còn để nói quy hoạch dân cư hay thiết kế thang máy thì cái này là do sở xd và quy hoạch kiến trúc chấp thuận, nên mật độ dân cư thế nào phụ thuộc vào thông số được phép phê duyệt trong quyết định và chủ trương đầu tư dự án chứ không làm bừa được đâu, ko là ko ra đc sổ ấy chứ. Còn mật độ cao hay thấp thì tùy quan điểm riêng của mỗi người. Quan điểm em thì đông mới vui :D

Mợ ơi nếu nói về thiết kế. Giống như cái nhà đất ấy, không quan trọng chiều sâu mà quan trọng về chiều rộng căn nhà. Nên nhiều thiết kế dù là nhỏ nhưng đủ chiều rộng không gian thì công năng ăn đứt căn diện tích to. Đây cũng là kinh nghiệm quan trọng khi lựa chọn căn hộ để ở đó <:-P

Chứ 75-80m² hay cả đến trên 100m² mà chiều rộng không đủ, trông sẽ cứ sâu hun hút ấy. Và cũng sẽ bí nhà.

Em lấy ví dụ bên Vins này, thì em kết căn góc 63m² 2 ngủ +1 đa năng. Căn này cực tối ưu, điểm trừ duy nhất là bếp gần cửa. Nhưng điểm + là không gian 2+ có thể setup thoải mái theo sở thích (ưu tiên các đồ dùng nhỏ gọn). Với gia đình trẻ tương lai lâu dài có thể biến thành ko gian 3 ngủ. Điều mà chắc chắn gần như thị trường ko có mấy dự án tối ưu đc diện tích như vậy.
Bếp rất ngắn, nấu nướng cực khó chịu, chỗ phơi đồ kia chắc k làm giàn phơi được, dùng thêm cái vòi nước còn khó. Phòng ngủ quá bé ngủ bị thiếu Oxy, giường phải đẩy sát cửa kính, nhiệt độ bên ngoài nóng lạnh mình cảm nhận rõ luôn

View attachment 8786249
Mợ để ý là chiều rộng nhà khá rộng nhé. Còn 3 ngủ loại 77 thì cũng từ loại 63m² update lên. :D.

View attachment 8786256 View attachment 8786257

Còn để nói quy hoạch dân cư hay thiết kế thang máy thì cái này là do sở xd và quy hoạch kiến trúc chấp thuận, nên mật độ dân cư thế nào phụ thuộc vào thông số được phép phê duyệt trong quyết định và chủ trương đầu tư dự án chứ không làm bừa được đâu, ko là ko ra đc sổ ấy chứ. Còn mật độ cao hay thấp thì tùy quan điểm riêng của mỗi người. Quan điểm em thì đông mới vui :D

View attachment 8786249

View attachment 8786256 View attachment 8786257

Căn 2 ngủ này: Chỗ để tủ giày không có, Bếp thì rất ngắn, khi nấu nướng cực kỳ khó chị. Chỗ Loggia phơi đồ kia chắc không lắp được giàn phơi, muốn dùng cái vòi nước cũng khó. Phòng ngủ chắc khoảng 8-9m, thiếu Oxy khi ngủ, giường phải đẩy sát cửa kính, nằm ngủ cảm nhận trực tiếp nóng lạnh ngoài trời luôn.

TreeBoo

Xe buýt
Căn 2 ngủ này: Chỗ để tủ giày không có, Bếp thì rất ngắn, khi nấu nướng cực kỳ khó chị. Chỗ Loggia phơi đồ kia chắc không lắp được giàn phơi, muốn dùng cái vòi nước cũng khó. Phòng ngủ chắc khoảng 8-9m, thiếu Oxy khi ngủ, giường phải đẩy sát cửa kính, nằm ngủ cảm nhận trực tiếp nóng lạnh ngoài trời luôn.
Chỗ để tủ giày thì làm cái tủ nhỏ ngay cửa ra vào.
Logia phơi đồ bé thì để máy giặt thôi, phơi ban công phòng khách. Khu tôi đang ở căn 2n 76m thông thuỷ cũng y chang. Có phải căn nào cũng tk dc 2 logia rộng đâu? Cái này chẳng liên quan diện tích căn hộ.
Phòng ngủ 8-9m thì đúng là hơi bé. Nhg bây giờ hình như cdt thích tke bé hay sao ý. Tôi đi xem nhà mẫu Lumi Hanoi căn 3n hơn 100m thông thuỷ, 2 ngủ nhỏ dc gần 9m, ngủ master thì to hơn, trong khi phòng khách rộng chà bá.
Căn mợ Thảo đăng layout thế là ngon rồi, nhà vuông hình chữ nhật, diện tích tiếp xúc ánh sáng tốt, ngon hơn nhiều căn diện tích to mà thiết kế ngu. Còn bới ra để mà chê thì chắc HN này chả có khu nào 10 điểm cả.

manhtuanabc

Xe đạp
Có cần tiêu chí gì để mua không cụ. hay chỉ cần bơm tiền cho sàn nó làm hồ sơ cho mình thôi
Em đủ tiêu chí nên không cần bùa phép gì, chỉ cần đóng tiền cho phường nó xác nhận cho
1, giấy xác nhận độc thân, 200
2, giấy xác nhận không sở hữu sổ đỏ, mất 1-2 củ
3, xác nhận thường trú