[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

cadan

Xe container
đỉnh là hiện tại khi chị Hồng giảm ls tẹt ga

đáy là khi ls chị Hồng depa ls năm 2022

sang năm chị Hồng tăng ls thì lại là đáy ngắn hạn của bds

còn hiện tại nếu muốn bắt đáy, mời cụ vào sg, tha hồ vợt hàng ngộp ( các căn 10 tỷ trở lên)
Vidu khu nào ạ

cadan

Xe container
Thực tế là nhà trong ngõ xe bagac giá 140 - 180 tr/ m2. Trị giá 7- 9 tỷ đang giao dịch tốt mà cụ.
khu nào ạ?

em vừa làm một vòng xem nhà mặt phố 10-15 tỷ

sale hỏi đi hỏi lại như thụi

bán nhanh đã chẳng phải hỏi lại mình

_MCM_

Xe tải
khu nào ạ?

em vừa làm một vòng xem nhà mặt phố 10-15 tỷ

sale hỏi đi hỏi lại như thụi

bán nhanh đã chẳng phải hỏi lại mình
Có nhiều sale cụ ạ. Nó sợ thằng sale khác bán được trước thì nó mất hoa hồng, thằng khác nó hưởng, chứ ko phải sợ ko bán đc

cadan

Xe container
Có nhiều sale cụ ạ. Nó sợ thằng sale khác bán được trước thì nó mất hoa hồng, thằng khác nó hưởng, chứ ko phải sợ ko bán đc
e biết mà

nhà em bán nhà em cũng gửi nhiều sale

quan trọng là sale gọi thì hàng vẫn còn ạ

Goya

Xe buýt
mua giá này định bao giờ về bờ nhỉ
Em chịu. Lâu nay em vẫn cổ vũ mua nhưng vài tháng gần đây là em không dám dự đoán nữa luôn rồi. Em có cái nhà cứ lúc định bán lúc lại thôi :)) Bán xong tiền không biết để vào đâu, mua vàng thì khó mà cũng cao quá. Gửi tiết kiệm thì lãi quá thấp. Bán xong khéo sau nó tăng tiếp thì không mua lại được

Mà nếu tính theo vàng thì giá nhà cũng không tăng mấy phải không các cụ?

cadan

Xe container
Em chịu. Lâu nay em vẫn cổ vũ mua nhưng vài tháng gần đây là em không dám dự đoán nữa luôn rồi. Em có cái nhà cứ lúc định bán lúc lại thôi :)) Bán xong tiền không biết để vào đâu, mua vàng thì khó mà cũng cao quá. Gửi tiết kiệm thì lãi quá thấp. Bán xong khéo sau nó tăng tiếp thì không mua lại được

Mà nếu tính theo vàng thì giá nhà cũng không tăng mấy phải không các cụ?
tkiem tầm 6-7 % thì quay về truoc dịch rồi cungz ko thấp ạ

ở goc độ nào đó thì đúng là giá vàng trước dịch 40tr/m

giờ 77tr

căn CC 20tr giờ hô 40
30tr giờ hô 60tr
40 hô 80

nghe cungz logic

nhg cai chính là cái nhà ko xây bằng vàng

chủ đầu tư dùng vài thứ thiêt bị và tiện ích để tráng men mà hô giá gấp đôi làm náo loạn thị trường

ăn dầy quá

cadan

Xe container
Và quan trọng là: các khu đang hô giá rât cao hiện nay, xuât phát điểm là các dự án nhà giá rẻ (nhà ở XH)

làm thế nào họ biến hoá những căn vinhxity ấy thành căn hộ cao cấp mà ổn về pháp lý và quy hoạch nhỉ

Điển hình của cac căn có gôc được pheduyet làm nhà giá rẻ là tầng hầm thấp, bí, chỗ đỗ xe san sát và có những toà chỉ có 1 tầng hầm cho 40 tầng …

Goya

Xe buýt
Và quan trọng là: các khu đang hô giá rât cao hiện nay, xuât phát điểm là các dự án nhà giá rẻ (nhà ở XH)

làm thế nào họ biến hoá những căn vinhxity ấy thành căn hộ cao cấp mà ổn về pháp lý và quy hoạch nhỉ

Điển hình của cac căn có gôc được pheduyet làm nhà giá rẻ là tầng hầm thấp, bí, chỗ đỗ xe san sát và có những toà chỉ có 1 tầng hầm cho 40 tầng …
Cụ vẫn ghét Vin như xưa nhỉ :)) Nhà gì thì cũng phục vụ nhu cầu ở cả. Không có khu smart với ocean thì cụ tưởng tượng xem giá chung cư bây giờ như nào? Vin có tiền nó cũng đầu tư quay ngược lại phục vụ đất nước thôi. Nên em k quan tâm cách làm, em quan tâm kết quả, em vẫn yêu Vin như xưa :))

Với cả dù có hạn chế nọ kia nhưng nó cũng hơn chán vạn mấy khu khác, bằng chứng là mọi người vẫn thích mua ở đó dù giá cao đó thôi

cadan

Xe container
Cụ vẫn ghét Vin như xưa nhỉ :)) Nhà gì thì cũng phục vụ nhu cầu ở cả. Không có khu smart với ocean thì cụ tưởng tượng xem giá chung cư bây giờ như nào? Vin có tiền nó cũng đầu tư quay ngược lại phục vụ đất nước thôi. Nên em k quan tâm cách làm, em quan tâm kết quả, em vẫn yêu Vin như xưa :))

Với cả dù có hạn chế nọ kia nhưng nó cũng hơn chán vạn mấy khu khác, bằng chứng là mọi người vẫn thích mua ở đó dù giá cao đó thôi
Giống như cụ, em vẫn nói theo thực tế quan sát thấy

cụ nghĩ là nhà CC nhờ các thương hiệu nào đó làm tăng giá lây, ở goc nhìn khac thì lại là làm ảnh hưởng tới chính sách ổn định vĩ mô của nhà nước, chính sách đảm bảo để có được nhà giá rẻ cho ng lao động

nhân tài vật lực vẫn bị dồn vào công nghệ phân lô bán nền buôn nước bọt bđs thay vì vào các ngành khác

chưa kể còn góp phần tạo khoảng cách giàu nghèo ngày một lớn hơn, mà ngay cả ng “giàu” cũng ảo tưởng về năng lực của mình hơn.

Đó là mặt trái của bđs tăng giá

Gin Melkior 02

Xe đạp

Ko có màn thổi giá do khu thành phố thông minh cằm đầu thì chung cư vẫn ở khoảng 2x căn thường 3x cao cấp thôi cụ

quocanhnguyen201

Xe tăng

cụ nghĩ là nhà CC nhờ các thương hiệu nào đó làm tăng giá lây, ở goc nhìn khac thì lại là làm ảnh hưởng tới chính sách ổn định vĩ mô của nhà nước, chính sách đảm bảo để có được nhà giá rẻ cho ng lao động

nhân tài vật lực vẫn bị dồn vào công nghệ phân lô bán nền buôn nước bọt bđs thay vì vào các ngành khác

chưa kể còn góp phần tạo khoảng cách giàu nghèo ngày một lớn hơn, mà ngay cả ng “giàu” cũng ảo tưởng về năng lực của mình hơn.

Để đảm bảo nhà giá hợp lý cho người lao động thì trên thế giới chỉ có chính quyền tự xây rồi bán ưu đãi, cho thuê... mới giải quyết được chứ doanh nghiệp như Vin cung ra thị trường vài nghìn căn 1 năm ăn thua gì với nhu cầu thị trường. Còn vốn cho các ngành sxkd không thiếu nhưng căn bản thị trường cạnh tranh quá khốc liệt khiến doanh nghiệp đốt tiền cũng không ăn thua. Giờ hàng giá rẻ Trung Quốc tràn lan qua các kênh thương mại điện tử thì cả thế giới điêu đứng chứ chẳng riêng ta. Cụ nhìn Vin đổ vài tỷ USD tiền tươi nuôi con nghiện Vinfast vẫn chưa thấy ngày về bờ thì tí vốn cho các doanh nghiệp nhỏ lẻ ăn thua gì

quocanhnguyen201

Xe tăng
Ko có màn thổi giá do khu thành phố thông minh cằm đầu thì chung cư vẫn ở khoảng 2x căn thường 3x cao cấp thôi cụ
Nghĩ như cụ thì giá BĐS ở Việt Nam đứng yên cả đôi chục năm nay rồi, thị trường BĐS ở Việt Nam là phản ánh rõ nhất quy luật cung cầu. Không có người mua thì bán cho ai, dân tỉnh đổ tiền vào mua chung cư tại Hà Nội thời điểm này cực nhiều cũng khiến giá tăng kinh khủng sau dịch

Goya

Xe buýt

Em lại nghĩ khác các cụ, nếu không có 2 khu đó thì cung quá ít mà lực cầu chung cư cực kì lớn và giá còn tăng kinh hồn nữa, mà ko những thế giá cho thuê cũng vọt lên luôn.
Em không nghĩ là bọn nó thổi giá chung cư vì nếu thổi dễ vậy nó thổi từ nhiều năm trước rồi. Muốn thổi thành công cũng phải có thiên thời địa lợi nữa, kiểu như : giá chung cư 10 năm chưa hề tăng, tỉ suất lợi nhuận cho thuê rất cao, các tỉnh phía bắc giàu lên nhanh chóng ... thì mới thổi được...
Nghĩ lại năm 21-22, em mua căn 1 ngủ skylake giá 2.2t mà cho thuê được 14tr/tháng, Ước gì giá chung cư thấp để em còn làm thêm căn nữa :D

Chỉnh sửa cuối:

Goya

Xe buýt
Ở đấy mà giá đó thì mua làm gì hả cụ? Có cái khỉ gì ở đấy đâu, chỗ đỗ xe k có nữa, nhà thì chật như nêm 🙁🙁

Được gửi từ iPhone - Otofun
Mỗi người một sở thích và một cách nhìn nhận khác nhau cụ ạ. Như em đã từng qua D'cap của cụ xem để mua, xem xong về em rời khỏi nhóm mua bán nhà D'cap luôn.
Em không muốn chê nhà của ai nhưng tại cụ bảo greenbay có cái khỉ gì nên em đáp lại phát :))

Goya

Xe buýt
Mà bọn Vin nó bán buôn gần hết các tòa chung cư ở smart và ocean rồi, hơi đâu nó thổi cho bọn khác ăn mà các cụ cứ chửi Vin :))

Gin Melkior 02

Xe đạp
Mà bọn Vin nó bán buôn gần hết các tòa chung cư ở smart và ocean rồi, hơi đâu nó thổi cho bọn khác ăn mà các cụ cứ chửi Vin :))
Em cũng đồng ý cái này, đợt tăng giá lần này do các chủ đầu tư thứ cấp mua lại dự án của Vin.
các dự án trc của Vin đều ko, ít làm tăng giá đột biến xung quanh (thậm chí chung cư cũ ở gần còn xuống giá)

Gin Melkior 02

Xe đạp
Em lại nghĩ khác các cụ, nếu không có 2 khu đó thì cung quá ít mà lực cầu chung cư cực kì lớn và giá còn tăng kinh hồn nữa, mà ko những thế giá cho thuê cũng vọt lên luôn.
Em không nghĩ là bọn nó thổi giá chung cư vì nếu thổi dễ vậy nó thổi từ nhiều năm trước rồi. Muốn thổi thành công cũng phải có thiên thời địa lợi nữa, kiểu như : giá chung cư 10 năm chưa hề tăng, tỉ suất lợi nhuận cho thuê rất cao, các tỉnh phía bắc giàu lên nhanh chóng ... thì mới thổi được...
Nghĩ lại năm 21-22, em mua căn 1 ngủ skylake giá 2.2t mà cho thuê được 14tr/tháng, Ước gì giá chung cư thấp để em còn làm thêm căn nữa :D
Thổi là thổi ko cần lý do cụ. Như lan đột biến đó, giờ giá còn rẻ hơn rau

CRV-2015

Xì hơi lốp
Giá chung cư (HN) năm rồi tăng tốt, nhưng giá cho thuê dậm chân tại chỗ.
Kinh tế ai cũng khó khăn, em vẫn cho thuê giá cũ.
Có cụ chủ nào tăng được giá cho thuê, cùng em trao đổi với ạ.
Keangnam giá bán hầu như ko tăng nhưng giá thuê tăng 100-250$ tùy căn , tùy dt