[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

alceste

Xe điện
Ông nào mua từ móng GĐ1 mấy căn hướng bị chắn tương lai đó không biết có được thông báo từ đầu không cụ nhỉ :D hay bán xong hết rồi mới nói 🤣
Cụ xem thiết kế chưa mà kêu căn nào bị che thế cụ ;) view pháo hoa mặt trước và căn 7 thì chắn gì thế a?
Còn chỉ có căn 1 tòa A bị chắn thôi nhưng cũng phải cách 300-400m.

alceste

Xe điện
Cảm giác như em đang lạc vào VOZ, thu nhập dưới 350 củ là đáy xã hội vậy . Vợ em ngày xưa làm kiểm toán big 4, đầu vào có 7.5 củ, làm 5 năm mới lên dc 30 củ mà đầu vào toàn trường top. Em làm IT, mặt bằng lương có cao hơn nghành khác, nhưng tầm 50-60 trở lên không có nhiều đâu (ngoài HN nhé), lên tầm này phải cỡ mgr hoặc lead 1 team rồi, ghế đâu mà lắm mgr vs leader vậy.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Đầu vào 7.5 mà sau 5 năm 30 củ là tăng 4 lần rồi cụ, các nước khác kô có mức tăng mạnh thế đâu cụ.
Ko ai nói tất cả vừa ra trường lương 7-8M thì mua nhà luôn chứ 10 năm đi làm, như vợ cụ là mức tăng bình thường của xã hội, người ta cũng thế. Big 4 lương chính ra kô cao hơn bên ngoài đâu cụ a.

kingplayer

Xe máy
Cảm giác như em đang lạc vào VOZ, thu nhập dưới 350 củ là đáy xã hội vậy . Vợ em ngày xưa làm kiểm toán big 4, đầu vào có 7.5 củ, làm 5 năm mới lên dc 30 củ mà đầu vào toàn trường top. Em làm IT, mặt bằng lương có cao hơn nghành khác, nhưng tầm 50-60 trở lên không có nhiều đâu (ngoài HN nhé), lên tầm này phải cỡ mgr hoặc lead 1 team rồi, ghế đâu mà lắm mgr vs leader vậy.

Comment của một cụ còm có khi làm môi giới thôi. Chứ người làm trong ngành như cụ là rõ nhất. Lương của IT cao hơn mặt chung nhưng hậu về sau thì thường sẽ thấp hơn nên thường tính chuyển ngành. Tính trung bình ra cũng mất khoảng 10-15 năm mới bơi được giá bds hiện nay. (Chào đồng nghiệp)

kingplayer

Xe máy
Mưa thế này đi xem nhà là rõ nhất nhà nào mua được, nhà nào không.

ngocquybk

Xe điện

Đây tuổi trẻ 9x đây cụ, cầm tờ giấy mua nhà hơn trục tỏi nhẹ tênh. Còn ku em môi giới làm 350tr phí bằng lương cụ 1 năm chưa. Lên em thấy các em 9x, 2k đứa nào giỏi kiếm tiền khiếp lắm mà tiền sạch tự tay làm nhé.
Em gửi cụ tờ giấy :D

luyenok

Xe điện
khổ quá các cụ cứ tranh cãi làm gì, thời nào thì cũng có người thu nhập thấp, trung bình, cao, kể cả trong cùng nhóm ngành/nghề (ví dụ cùng IT với nhau) cũng sẽ có sự phân cấp về thu nhập. Nhưng chắc chắn là nhóm có thu nhập cao sẽ ngày càng được trẻ hoá, do đó nên số người tuổi trẻ mua đc nhà/xe sẽ có xu hướng tăng. Ví dụ thực tế giờ các khu như Smart City, Ocean Park thì có lẽ phần lớn gia đình trẻ ở đó sẽ có tổng thu nhập từ 30-50tr/tháng, đa dạng các ngành nghề như IT, tiền ảo, bán hàng online,..., còn có bền vững hay không thì không nói.

2congai

Xe buýt
Đây tuổi trẻ 9x đây cụ, cầm tờ giấy mua nhà hơn trục tỏi nhẹ tênh. Còn ku em môi giới làm 350tr phí bằng lương cụ 1 năm chưa. Lên em thấy các em 9x, 2k đứa nào giỏi kiếm tiền khiếp lắm mà tiền sạch tự tay làm nhé.
Em gửi cụ tờ giấy :D
Em tưởng cụ post sổ & UNC làm evidence để khịa cụ kia, chứ tờ này em lưu trong đt luôn sau mấy lần bán & mua nhà. Cụ thích mai em in ra xong điền cả chục tờ cho cụ luôn. Mà cụ để ý ngữ pháp tí nhé “chục” chứ ko phải “trục”, “nên” chứ ko phải “lên” ;));));))

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện
Em tưởng cụ post sổ làm evidence để khịa cụ kia, chứ tờ này em lưu trong đt luôn sau mấy lần bán & mua nhà. Cụ thích mai em in ra xong điền cả chục tờ cho cụ luôn. Mà cụ để ý ngữ pháp tí nhé “chục” chứ ko phải “trục”, “nên” chứ ko phải “lên” ;));));))
Trong SG cọc qua sàn có dấu đỏ trót của sàn luôn mợ an

Jason88

Xì hơi lốp
cụ mợ nào tầm này đi mua nhà thì đi Thuyền hoặc Ca nô vác cục tiền đến ép giá chủ nhà nhé :))

chinhdaongoc

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp nên mua chung cư nào để cho thuê với 2.5-3t ở HN

phi tuấn

Xe buýt
Em tưởng cụ post sổ & UNC làm evidence để khịa cụ kia, chứ tờ này em lưu trong đt luôn sau mấy lần bán & mua nhà. Cụ thích mai em in ra xong điền cả chục tờ cho cụ luôn. Mà cụ để ý ngữ pháp tí nhé “chục” chứ ko phải “trục”, “nên” chứ ko phải “lên” ;));));))
cụ cho em hỏi, cái tờ giấy này có tính pháp lý gì ko ah?

Kaisa

Xe buýt
Xưa em xem chỗ này có 28tr/m nhưng ko mua. Ko ngờ giờ nó rao gần 80tr/m
Rao gần 80tr khả năng k bán được, nhưng mà theo như dân ở đấy nc với nhau thì bán được giá 60tr thì đúng thật là người mua điên cuồng hơn mình nghĩ nhiều, khu này từ hàng xóm, vận hành, chất lượng chưa bao giờ xứng cái giá đó, nó được cái vị trí thôi.

Kaisa

Xe buýt
Cụ mí em chỉ là hạt cát trong sa mạc thôi. Mình không mua, không có nghĩa người khác không mua cái này phụ thuộc vào quan điểm và nhu cầu của khách thôi. Căn cùng trục với căn em đầu tư, chủ mua từ đầu tháng 5 sửa sang lại chút chào bán 4,98 tỷ, em với cu em MG bảo nhau giá đấy ma nó mua, ấy thế mà lên sóng hôm trước, hôm sau bán luôn.
Thì như em nói đó, những người thừa tiền hay quá nhiều tiền thì tư duy họ khác mình, họ mua nhà k cần nhìn giá mà, nhưng cái chính những người như thế họ không bị ảnh hưởng bởi giá bds, càng tăng họ càng nhiều tiền, cái em nói ở đây là mấy ông bán nhà được 5 tỷ nhưng nói phét bán được 6 tỷ với hàng xóm để hàng xóm ảo tưởng ấy, lúc bán thì cầm tiền sướng đó, nói sướng mồm đó, nhưng nếu phát sinh nhu cầu mua nhà thì lúc đó mới thấm đòn, còn không phát sinh thì vẫn đang trên mây lắm cụ ạ, nói gì chẳng đúng =))

2congai

Xe buýt
cụ cho em hỏi, cái tờ giấy này có tính pháp lý gì ko ah?
Cụ “nười” thật đấy google cái là ra mà ko làm lại vào oft hỏi mới chịu cơ :)):)):)). Hợp đồng đặt cọc viết tay có giá trị pháp lý nhé, cơ mà nếu rủi ro xảy ra thì viết tay hay công chứng mà đòi đc thì má cũng sưng vều vì phải kiện tụng, thời gian chắc ít cũng phải 2 năm. Do đó mấy ông bà phòng công chứng số 4 & số 7 đều xui em mua nhà thì cọc đôi trăm thôi, đừng cọc tiền tỉ, nhỡ có vấn đề gì có đòi đc cũng mất một nửa ;));));))

Quê bầm

Xe điện
Cụ “nười” thật đấy google cái là ra mà ko làm lại vào oft hỏi mới chịu cơ :)):)):)). Hợp đồng đặt cọc viết tay có giá trị pháp lý nhé, cơ mà nếu rủi ro xảy ra thì viết tay hay công chứng mà đòi đc thì má cũng sưng vều vì phải kiện tụng, thời gian chắc ít cũng phải 2 năm. Do đó mấy ông bà phòng công chứng số 4 & số 7 đều xui em mua nhà thì cọc đôi trăm thôi, đừng cọc tiền tỉ, nhỡ có vấn đề gì có đòi đc cũng mất một nửa ;));));))
Cọc 3-4 lít đi mợ, đỡ lo phá cọc, nếu có vấn đề gì làm cái đơn ra phỏng Đkdd yêu cầu phong toả tài sản dừng giao dịch cái rồi tính

thangsu

Xe buýt

Mấy ông bạn em gạ về smart ở. Ngày thường đi 30-40' mới tới cơ quan. Nay Mưa phát nghỉ làm luôn.
Tình hình này cứ chung cư nội đô không xuống giá được đâu các cụ ạ.