[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

QD092000

Xì hơi lốp
Cho đến tận 2021-2022 thì cc gần như chỉ có giảm giá theo thời gian. Chính vì vậy mới có trend mở mồm ra cc là tiêu sản.
Cùng với bủng nổ xe ô tô, nhu cầu nhà cc vụt tăng mạnh thay cho nhà ngõ thì cung cc ko đáp ứng kịp. Giá cc tăng là. tất yếu. Nào đã có cc nào x3- x5 đc đâu, chỉ là tăng khác thường so lịch sử 20 năm của cc hiện đại thôi.
Dự báo thì giá cc tiếp tục tăng. Sẽ đến lúc cc các tp lớn HN SG giá cc cao, khó mua như Seoul, BK, Thượng Hải thôi.

Long TH

Xe máy
Em thấy chung cư chả giảm tẹo nào.

xe đạp mini62

Xe buýt
Bạn ko tin ko có nghĩa là xạo b ơi, mình còn shock khi nghe miệng chủ nói ấy, vin skylake hẳn hoi b nhé.
Bảo luôn chủ nhà giữ lại dùng cụ ơi, có tiền thì mua nhà gì chẳng đc, căn hộ của chủ nhà ngáo kia dát mình nó có? Mà nó cần bán mình mới đến xem chứ rảnh với nó đâu.
Hay cụ bảo chủ nhà là xem xong ko cần cọc tao chồng đủ tiền công chứng luôn thì mày có biến luôn khỏi nhà tao ko?
Mua bán ngáo ngơ kiểu đó mất tgian. Chia buồn cùng cụ nào gặp.

expander

Xe hơi
Cho đến tận 2021-2022 thì cc gần như chỉ có giảm giá theo thời gian. Chính vì vậy mới có trend mở mồm ra cc là tiêu sản.
Cùng với bủng nổ xe ô tô, nhu cầu nhà cc vụt tăng mạnh thay cho nhà ngõ thì cung cc ko đáp ứng kịp. Giá cc tăng là. tất yếu. Nào đã có cc nào x3- x5 đc đâu, chỉ là tăng khác thường so lịch sử 20 năm của cc hiện đại thôi.
Dự báo thì giá cc tiếp tục tăng. Sẽ đến lúc cc các tp lớn HN SG giá cc cao, khó mua như Seoul, BK, Thượng Hải thôi.
E có căn cho thuê vẫn thấy môi giới gọi điện hỏi mua đều, giá vẫn nhúc nhích tăng từ tết đến giờ nhưng dịp này tăng chậm hơn, ko có giảm

QD092000

Xì hơi lốp
E có căn cho thuê vẫn thấy môi giới gọi điện hỏi mua đều, giá vẫn nhúc nhích tăng từ tết đến giờ nhưng dịp này tăng chậm hơn, ko có giảm
Chuẩn luôn. Chỗ e vẫn thấy nó rao tăng dần qua từng tháng, mà cũng ko có mấy căn bán đâu, hiếm luôn. 83m2 nay rao hơn 7 tỉ rồi....chốt đc ko e chịu, mà thường là e thấy bay nhanh lắm vì gần như ko rao lại. Trc đây a bạn bán căn 2n mua căn 3 cùng tòa. Cả bán- mua ko mặc cả, chốt luôn.

Ringa136

Xe máy
O
Cụ Ringal chủ thớt gì đó thì em nghĩ khả năng cao như cụ nói, vì cụ ý thấy bảo cũng quần quanh Skylake cả 6 tháng rồi, mà vẫn ko mua được.
Chắc môi giơi nó cũng chán, nhắn tin ko tiếp thì cũng ko được nên thôi cứ làm cái tin thế cho đỡ phải trả lời nhiều.
Ngoài lý do nhìn khách ...ko có tiềm năng mua bán mà chừng rất mất thời gian, thì chẳng có lí do gì cả môi giới hay chủ nhà yêu cầu thế cả. Môi giới thì cần bán hàng thu tiền môi giới về, chủ nhà thường cũng có hiểu biết và cư xư nhất định.
cụ ơi t mua luôn căn bên vin khác r nhé, còn skylake t chưa ưng căn nào thôi. Từ khi nào chủ đòi cọc 300tr mới cho xem nhà mà lại đổ lỗi cho khách v tr?

Ringa136

Xe máy
Thế thì chờ đến lúc hết hợp đồng rồi bán như cụ chứ đấy ko phải là lý do để bắt người ta cọc 300 củ hay 90% tiền nhà mới cho xem. Giờ lừa đảo nhiều như ruồi, ko mua nhà này thì mua nhà khác sao phải mua mù quáng thế. Cọc thì ít nhất cũng phải đc vào nhà ngồi, ròm cái cccd với cái sổ có khớp nhau ko chứ.
Thật bỏ tiền tỏi ra mà làm như khách đi xin ko bằng ấy, có nhiều b nói do khách khó tính mãi ko mua nên môi giới mới làm khó và chủ đòi cọc, nhưng ko nhé, t chốt 1 căn của vin rồi và cũng ko phải lần đầu mua nhà. Chỉ la skylake chưa khớp căn nào thôi, đi xem nhà cũng nhiều rồi, ko phải chủ nào cũng hãm, có chủ m xem 2-3 lần và mời nước nói chuyện vui vẻ.

Ringa136

Xe máy
Còn có 1 số lý do nữa mà chủ nhà yêu cầu cọc rồi mới cho đến xem đấy là có quá nhiều môi giới dẫn khách đến xem nhưng ko ai mua, thành ra chủ cũng chán nên họ muốn lọc khách thêm 1 bước là bắt cọc rồi mới tới xem. Những chủ như này thường nếu thiện chí bán nhà họ chỉ yêu cầu cọc 50 triệu và sẽ trả lại tiền cọc nếu khách ko mua để họ lọc luôn cái lượng khách đến xem chỉ để cho biết. Dĩ nhiên là cũng gần như ko có khách cọc luôn, rất hiếm ng cọc trước (hiếm nhưng thỉnh thoảng vẫn có)
Ko trả lại nha, bảo cọc 300tr để xem nhà, ko mua thì mất 300tr 🤡

thangsu

Xe buýt
Nay định đi xem căn đó mà chủ bảo cọc 300tr mới cho xem nhà, xem xong ko mua là mất 300tr, e ko biết nên
Số liệu HK thì ko rõ, HN mà bình quân 5,4 k$ thì đói, tiền đâu mua nhà
Chắc các cụ không tin, em từng mua 1 căn và bán 2 căn skylake mà em và khách không hề xem nhà trước khi mua. Ở skylake thường là các chuyên gia thuê ở, việc cho xem nhà là cực kì phiền người ta, thường thì họ k đồng ý cho xem, và chủ nhà cũng phải tôn trọng họ, nên đó là việc bất đắc dĩ chứ không phải là do chủ kiêu đâu.
Em hiện tại cũng muốn bán 1 căn ở greenbay mà người thuê k cho xem nên chịu k bán được đấy, phải chờ hết hợp đồng thuê
greenbay cụ bán căn nào thế? Em đang tìm căn 2 ngủ bên đó. Yêu cầu đơn giản là có nắng chiếu vào nhà là dc😂

truongvoky1981

Xe buýt
Thật bỏ tiền tỏi ra mà làm như khách đi xin ko bằng ấy, có nhiều b nói do khách khó tính mãi ko mua nên môi giới mới làm khó và chủ đòi cọc, nhưng ko nhé, t chốt 1 căn của vin rồi và cũng ko phải lần đầu mua nhà. Chỉ la skylake chưa khớp căn nào thôi, đi xem nhà cũng nhiều rồi, ko phải chủ nào cũng hãm, có chủ m xem 2-3 lần và mời nước nói chuyện vui vẻ.
Cụ ko mua thì xem nhà người ta 2-3 lần làm gì nhỉ? Em xem đâu thì chỉ xem 1 lần. Nếu chốt định cọc thì xin xem lần nữa cùng người nhà

taton7983

Xe buýt
Cụ ko mua thì xem nhà người ta 2-3 lần làm gì nhỉ? Em xem đâu thì chỉ xem 1 lần. Nếu chốt định cọc thì xin xem lần nữa cùng người nhà
Chủ chắc chán ko muốn tiếp nên nói thế để khách không hỏi nữa. Chứ chả ai tự nhiên vậy.

alceste

Xe điện
Chủ chắc chán ko muốn tiếp nên nói thế để khách không hỏi nữa. Chứ chả ai tự nhiên vậy.
Xong lại kêu mua Vin khác rồi, post trước thì kêu chưa mua đc vì chủ nhà ngáo :)) h lại kêu tôi mua đc rồi ;)
Ko mua, nhưng lèo bèo, chắc cũng quần nát khu đó mỗi nhà xem 2-3 lần, xong lập topic chửi chủ nhà ngáo, chúng mày kô bán đc sắp tới ôm nhà chết ngập, lãi suất sắp tăng, nghìn căn bán kô ai mua, chủ nhà tha hồ chết ngập trong nợ . Cũng đến chịu ông chủ top, còn quá đàn bà.
Sau khi đi xem nhà 2 - 3 lần, đòi xem lần nữa thì chủ nhà đòi đặt cọc mới tiếp nó lại hợp lý quá.

Chỉnh sửa cuối:

Goya

Xe buýt
greenbay cụ bán căn nào thế? Em đang tìm căn 2 ngủ bên đó. Yêu cầu đơn giản là có nắng chiếu vào nhà là dc😂
Căn em trục 06 g3 tầng trung, loại 50 năm cụ ạ. Em định bán giá 3.3t thu về để đổi qua căn view hồ nhưng giờ lại thôi vì mấy căn em định mua tăng giá ác quá.

Nếu cụ chịu loại 50 năm thì em thấy sale đang rao căn trục 31 giá 3.3t đó, cụ hỏi thử xem, giá như vậy em thấy cũng hợp lí. Mấy căn góc này hồi mua của cđt cũng tầm 2.1t rồi, tính ra mới tăng hơn gấp rưỡi thôi chứ không tăng gấp đôi như các khu chung cư khác

Quê bầm

Xe điện
Xem lần 2 là ưng có ý định đưa vào chung kết rồi chủ vui vẻ là đúng mà cụ

taton7983

Xe buýt
Xong lại kêu mua Vin khác rồi, post trước thì kêu chưa mua đc vì chủ nhà ngáo :)) h lại kêu tôi mua đc rồi ;)
Ko mua, nhưng lèo bèo, chắc cũng quần nát khu đó mỗi nhà xem 2-3 lần, xong lập topic chửi chủ nhà ngáo, chúng mày kô bán đc sắp tới ôm nhà chết ngập, nghìn căn bán kô ai mua. Cũng đến chịu ông chủ top, còn quá đàn bà.
Gặp phải khách này thì cũng hãm thật.

truongvoky1981

Xe buýt
Gặp phải khách này thì cũng hãm thật.
thật ra xem 2-3 lần ko có gì sai mà thể hiện là thích vào chung kết và cẩn thận. Ví dụ 1 căn mình thích hẹn xem vào các giờ khác nhau. Căn hướng Tây thì xem giờ nắng có bị chiếu vào nhà ko, có được che bởi tòa đối diện không. Xem buổi tối để xem có bị ồn không, hàng xóm có chó sủa lợn kêu gì ko. Đấy là điều bình thường.
Có điều xem lần 2 thường là đã ưng và đã xác định là giá đấy ok chủ ko bớt thì nếu xem lại vẫn ưng vẫn chốt. Chứ nhà e'o nào cũng xem 2-3 lần thì thừa cơm, thiếu quyết đoán, lắt nhắt chủ nhà nó ko chửi cho đã là may mắn lắm rồi.

Ringa136

Xe máy
thật ra xem 2-3 lần ko có gì sai mà thể hiện là thích vào chung kết và cẩn thận. Ví dụ 1 căn mình thích hẹn xem vào các giờ khác nhau. Căn hướng Tây thì xem giờ nắng có bị chiếu vào nhà ko, có được che bởi tòa đối diện không. Xem buổi tối để xem có bị ồn không, hàng xóm có chó sủa lợn kêu gì ko. Đấy là điều bình thường.
Có điều xem lần 2 thường là đã ưng và đã xác định là giá đấy ok chủ ko bớt thì nếu xem lại vẫn ưng vẫn chốt. Chứ nhà e'o nào cũng xem 2-3 lần thì thừa cơm, thiếu quyết đoán, lắt nhắt chủ nhà nó ko chửi cho đã là may mắn lắm rồi.
Căn kia chưa xem lần nào nhé cụ, và đòi 300tr mới cho xem nhà. Tiền ko phải lá mít, giàu hay nghèo thì cũng nên cẩn thận hết, nói thiếu quyết đoán cũng đc còn hơn là xả tiền như xả nước, căn nhà chục tỏi mà như mua cái túi 10 triệu =))

Chỉnh sửa cuối: