[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Longtime No See

Xe tải
Chung cư giờ này mà hô tăng giá thì chỉ có 1 là cò cc, 2 là đã lâu chưa ra khỏi nhà, chả có người nào cầm cục tiền đầu tư bds mà ném vào cc, bởi đơn giản nó chỉ là xác nhà, mà chất lượng thi công và dịch vụ sau bán hàng của chủ đầu tư Việt thế nào các cụ cũng biết.
Ko tự nhiên mà cc của Vin nó vẫn bán được và dễ chuyển nhượng dù chất lượng thi công cũng thuộc dạng trung bình thấp nhưng chất lượng dịch vụ của nó tốt, chăm sóc gà đã thịt sau bán hàng vẫn ổn :D , pháp lý chuẩn.
Nhưng sự thật là dân hiện tại đã bị các khu tập thể kiểu mới vật cho tơi tả, ai cũng mong thoát kiếp cc cha chung ko ai khóc sau 1 thời gian.
=> chung cư tăng chỉ ở miệng những cụ đang muốn bán (vì tính theo lãi tiết kiệm thì nó vẫn đang giảm)

KeanuR

Xe tăng
Chung cư tăng giá chỉ có mới bàn giao may ra, chứ ở cũ tầm 5 năm rồi thì cắt lỗ đến bẹn mà còn chưa bán được đây các cụ ơi, nhà nhà đi tìm mua đất có ai ngó ngàng mấy căn tập thể kiểu mới, dân trí thì vẫn thấp, chất lượng đa phần tồi tàn theo năm tháng, dịch vụ thì quả tắc quả tùng, thi thoảng nó treo băng rôn đo đỏ nữa lại giảm thê thảm.
Em thấy chỉ những người quá giàu họ mới nên mua cc, mà là cc cao cấp mới đáng ở.
Còn lại toàn thấp cấp nó xây dành cho những kẻ lười, ngại đi giao dịch đất đai, dễ dàng tròng vào cổ vay nợ => nợ mãi ko trả nổi, nhà thì xuống cấp, xuống giá theo năm tháng => cc trung và thấp cấp phần đa dành cho những kẻ lười và dốt.
em có chú bạn xưa ở tập thể đầu thái thịnh láng hạ đây; chả hiểu sao tự dưng nó đập đi xây lại, thế là dc đền căn từ 3x m2 thành đâu 9x m2 mà giá giờ nghe đâu 7-80tr/m2
Nói chung do đen đỏ thôi cụ ah =)) bds chọn nhầm vị trí thì kêu éo gì nữa

Mt6366

Xe buýt
nếu vậy vụ cải tạo tập thể cũ " giã từ dĩ vãng " ah cụ
Chủ yếu nó vướng cái đấy nên k làm dc. Chứ k các đại gia bds lại chả tranh nhau làm. Tầm này chắc khó có đồng chí nào dám đc quy hoạch.

Shadow381

Xe điện
Em thấy khu Times cứ lừ lừ tăng lúc nào, năm ngoái năm nay căn 75 - 80m tăng từ 2,4 tỷ - 2,8 - trên 3 tỏi. Giờ tìm căn này dưới 3 tỏi cũng đỏ mắt.

HieuNhaQue

Xe đạp
Chung cư tăng giá chỉ có mới bàn giao may ra, chứ ở cũ tầm 5 năm rồi thì cắt lỗ đến bẹn mà còn chưa bán được đây các cụ ơi, nhà nhà đi tìm mua đất có ai ngó ngàng mấy căn tập thể kiểu mới, dân trí thì vẫn thấp, chất lượng đa phần tồi tàn theo năm tháng, dịch vụ thì quả tắc quả tùng, thi thoảng nó treo băng rôn đo đỏ nữa lại giảm thê thảm.
Em thấy chỉ những người quá giàu họ mới nên mua cc, mà là cc cao cấp mới đáng ở.
Còn lại toàn thấp cấp nó xây dành cho những kẻ lười, ngại đi giao dịch đất đai, dễ dàng tròng vào cổ vay nợ => nợ mãi ko trả nổi, nhà thì xuống cấp, xuống giá theo năm tháng => cc trung và thấp cấp phần đa dành cho những kẻ lười và dốt.
cụ nói hơi kỳ thị người nghèo rồi. Bây giờ nếu cụ có 2 tỷ , muốn mua nhà ở trung tâm để cho con cái đi học tiện, bố mẹ già khám chữa bệnh tiện. Thì cụ mua chung cư hay nhà đất trong ngõ sâu?

và kể cả cụ mua nhà đất, nếu cụ mua 4 quận nội thành ô tô tránh, không dính quy hoạch, điện đường trường trạm thuận lợi thì giá bao nhiêu, có lên hay không lên.

hay cụ làm 1 miếng hoà lạc, đông anh, hoài đức, vứt đó vài niên đợi tăng giá và nghĩ rằng như thế là ổn? Cụ nghĩ có được bao nhiêu giao dịch thực?

Subinhaidang

Xe tải
E có thấy tăng gì đâu, e có cái chung cư ở sunshnie minh khai mà e bán từ năm ngoái đến nay vẫn chưa được mặc dù đã cắt lỗ:((

HieuNhaQue

Xe đạp
E có thấy tăng gì đâu, e có cái chung cư ở sunshnie minh khai mà e bán từ năm ngoái đến nay vẫn chưa được mặc dù đã cắt lỗ:((
cái đó em thấy dân căng băng rôn đỏ trời cụ ạ. Cụ mua sunshine thi hơi khó thật

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
kaka tâm lý chung là thế, nếu cụ chơi chứng khoán thì biết câu "xanh bỏ đỏ mua" nhưng thực tế thì ngược lại, giá lên thì lao vào tranh cướp mua, đỏ thì bán tháo bất chấp :))
Em thì nghĩ cc HN vài năm (3-5) nữa sẽ tăng cao tiệm cận SG và gấp rưỡi hiện nay, thế nên nhiều cụ đừng lên các diễn đàn hỏi thuê hay mua cc nữa, k mua bgio thì 5 năm nữa k thể mua nổi;
1 căn cc bt Nova 70m2 trong quận SG giờ 4-4.5ty ( HN là 2ty8-3ty); còn 1 căn như thế ở Seoul Đài Bắc ko dưới 20 tỷ đâu, cc ở đô thị lớn là xu thế rồi
Cụ tinh ý đấy, giờ chung cư ở HN đang thấp hơn HCM rất nhiều, mà trước đây Hn lại đắt hơn. Vì vậy không sớm thì muộn đội lái cũng đẩy giá chung cư HN thôi.

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
:)) Em cười cụ phát, chắc cụ đang ở khu ổ chuột nên mới nói được như vậy.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em ko hiểu đẩy kiểu gì.
À em nói vui là đầy thôi, chứ ko hẳn như vậy, nhưng dòng tiền đầu tư sẽ tìm đến những tài sản tiềm năng hoặc đang thấp hơn giá mặt bằng chung ấy mà.

ambdiep

Xe buýt
Chung cư giờ này mà hô tăng giá thì chỉ có 1 là cò cc, 2 là đã lâu chưa ra khỏi nhà, chả có người nào cầm cục tiền đầu tư bds mà ném vào cc, bởi đơn giản nó chỉ là xác nhà, mà chất lượng thi công và dịch vụ sau bán hàng của chủ đầu tư Việt thế nào các cụ cũng biết.
Ko tự nhiên mà cc của Vin nó vẫn bán được và dễ chuyển nhượng dù chất lượng thi công cũng thuộc dạng trung bình thấp nhưng chất lượng dịch vụ của nó tốt, chăm sóc gà đã thịt sau bán hàng vẫn ổn :D , pháp lý chuẩn.
Nhưng sự thật là dân hiện tại đã bị các khu tập thể kiểu mới vật cho tơi tả, ai cũng mong thoát kiếp cc cha chung ko ai khóc sau 1 thời gian.
=> chung cư tăng chỉ ở miệng những cụ đang muốn bán (vì tính theo lãi tiết kiệm thì nó vẫn đang giảm)
lời của 1 cụ chưa ở cc bao giờ or cc giá rẻ :)

Longtime No See

Xe tải
lời của 1 cụ chưa ở cc bao giờ or cc giá rẻ :)
Em nghĩ cụ mới là người chưa bao h ở cc, em không thiếu nhà đất nhưng vẫn thích ở cc cho thoáng & tiện, em đã chuyển 5 cc trong gần chục năm (trong đó có 3 cc là của Vin) nên em chả lạ gì, cũng có cái cc em bán lãi nhưng cũng ko bù đc lãi tiết kiệm còn lại chủ yếu lỗ vì em cũng ở chán rồi mới bán và để lại hết nội thất, nhưng em chẳng quan tâm vì đơn giản 1 lần lãi nhà đất em đã được nửa căn cc như vậy.
Thời điểm hiện tại mua cc mong lãi là điều không tưởng vì thuế phí sang tên rất cao so vs nhà đất, chưa kể khấu hao sau thời gian sd

Mt6366

Xe buýt
Thì có thấy cụ nào nói đầu tư chung cư đâu.

Chỉ bảo đợt này giá sơ cấp lẫn thứ cấp đều tăng khá, khổ người đi mua thôi mà!

tobe11

Xe tăng
À em nói vui là đầy thôi, chứ ko hẳn như vậy, nhưng dòng tiền đầu tư sẽ tìm đến những tài sản tiềm năng hoặc đang thấp hơn giá mặt bằng chung ấy mà.
Giờ cụ nào đi đầu tư cũng muốn nó x2 x3 trong ngắn hạn. Hoặc ít nhất là 2 30%. Cái này khó xảy ra với chung cư diện rộng.