[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

black9397

Xe máy
K biết cc ở đây thế nào. E mua chung cư phải có slot ô tô e mới mua. Ở chung cư mà ko có chỗ để ô tô vẫn phải mưa nắng thì khổ thật sự!!

Cuabeo

Xe buýt
Thế giờ giá 200/m2 thì để ở chắc cũng không quan trọng à cụ?Không hiểu ý mua để ở mà đắt rẻ không quan trọng là sao
Ví dụ không có chủ nào bán căn cụ thích dưới 200 tr thì sao cụ? muốn ở căn mình thích thì cốp tiền giá đó, vậy thôi; ko đủ tiền thì chịu. Cụ thử hỏi mua Golden weslake mặt view hồ Tây ý, bọn chủ nó kiêu vãi cả đá i. Bđs hơn nhau vị trí.

sky_new

Xe đạp
Cụ đi khám vinmec thì cụ kinh tế cũng mạnh phết. Cháu em sổ mũi nhẹ vào Vinmec Times City cũng bay nhẹ 7 củ, ốm nặng thì khả năng bay trăm củ trong nốt nhạc đó cụ :) không biết cụ đã khám ở Vinmec bao giờ chưa
Cụ làm ở nhà thì đương nhiên là thấy nó tốt rồi. Vì nhược điểm lớn nhất của Smart là vị trí và chỗ đỗ xe mà. Cụ không có otô và đi làm tại nhà thì cụ ở đâu cũng thấy ổn. Chứ đi làm ngày trời mưa, thì ở Smart chắc ko lết qua được ĐLTL, về nhà mệt nhoài cụ cũng không muốn ngắm cảnh nữa :) sau này cỡ 7-10 năm nữa Smart full dân về ở thì là vấn đề lớn đó cụ. Giờ nhà xe nổi đôi khi cũng quá tải rồi. Hầm xe máy còn max ping. Ở Smart chắc phù hợp nhất là dân làm tại nhà
Công ty có mua bảo hiểm sức khoẻ cho gia đình nên cũng không tốn kém lắm. Nếu ốm nhẹ, em thường đến khám bác sĩ ngay toà bên cạnh luôn. Với bé nhà em cũng gần 4 tuổi rồi nên ít ốm vặt. Em nghĩ cũng một phần môi trường ở đây sạch sẽ, nhiều hoạt động thể chất nên khá yên tâm cho sức khoẻ của bé.

Mở mắt ra thấy hồ và bình minh là đã thêm năng lượng cho ngày mới. Mở mắt ra thấy ông toà đối diện đang cởi chuồng gãi cu thì ko còn thiết làm j :D. Chỗ em cùng toà view hồ với nội khu chênh 20 củ/m2.
Bên e cũng chênh 15-20 giá nếu view công viên và hồ cụ ạ
Em không biết khu các cụ nên hỏi thêm, view hồ với công viên có phải hướng Tây không ạ?

archituan

Xe tải
Chuẩn các cụ, mua chung cư bỏ tiền để mua tiện ích, yếu tố quan trọng số 1 là phải có chỗ để xe oto dưới hầm. Các yếu tố khác xếp số 2.

Ko có nó các cụ đừng mua, em thật!

oppa123

Xe hơi
Thế là thành chuyên gia rồi mà nghe chuyên gia thì nên chờ cụ nhé
Trên báo cũng nhiều chuyên gia, lúc thì chuyên gia bảo giá chưa đỉnh, lúc thì chuyên gia bảo đã lập đỉnh.
Đặc điểm của các chuyên gia này là tuổi đời chưa quá 30 nhưng đã có 60 năm kinh nghiệm :D

sky_new

Xe đạp
Chuẩn các cụ, mua chung cư bỏ tiền để mua tiện ích, yếu tố quan trọng số 1 là phải có chỗ để xe oto dưới hầm. Các yếu tố khác xếp số 2.

Đấy là nhu cầu chính đáng của cụ. Tuy nhiên, cũng có nhiều tệp khách hàng khác họ chưa có nhu cầu đó cụ, và tệp này ở Smart city rất đông:
- Những gia đình trẻ chưa đủ tài chính mua oto, đi làm ở Cầu Giấy, Mỹ đình, Hà Đông khá gần
- Những ông bà già nghỉ hưu mua về ở
- Những người làm tự do tại nhà: IT, bán hàng online, làm content,…
- Những người đi làm có xe đưa đón: xếp to, chuyên gia nước ngoài

Tất nhiên khi nào có nhu cầu, họ sẽ bán nhà chuyển đi chỗ khác. Một vài người bạn của mình ở đây cũng đã bán nhà như vậy. Những người khác phù hợp lại vào thế chỗ thôi cụ.

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
chắc cũng tát nước theo mưa cụ à, thực tế căn này nằm đây từ lâu lắm r :) cũng nhiều người đến xem mà ko ai chốt. CĐT trước đòi gần 3 củ phí gửi xe 1 tháng xong choảng nhau ác, CĐT gấu lắm thách thức cả UBND quận TX mà cụ. Hôm em vào trung tâm thương mại ở đây cũng sốc, vì chẳng còn gì, các shop thương mại dời đi hết rồi vì CĐT hãm quá. Hiện tại tiện ích thì còn gym, bể bơi, top market, mấy hàng hải sản. Còn đâu thì từ T1 đến T5 thương mại trống trơn cụ à, cho văn phòng thuê là chính. Riêng T1 phải đến 7 ngân hàng thuê ở đây, ngày xưa là Highland thuê xong cũng đánh nhau với Highland nên nó lượn luôn :) Cụ nào muốn ở đây thì phải ngoan, ý kiến ý cò với CĐT cái là ăn cắt điện cắt nước, khoá xe, ko cho vào hầm ngay =)) Vị trí rất đẹp, nhà xịn xò, khá tiếc cho 1 toà nhà đắc địa như vậy. Giờ căn 2n2vs 5 đồng1-2 vẫn còn đó cụ, tính ra 65-69tr/m thôi. Căn kia hô vậy chứ có ai mua đâu
Phần trung tâm thương mại các đơn vị thuê bỏ đi hết rồi
Hiện giờ chỉ còn khối may ngân hàng thuê ở tầng 1 và trường mẫu giáo thuê tầng 2 thôi ạ. Còn lại bỏ trống hết.
Không hiểu giờ cacs chủ nhà định giá cao vậy người mua cũng sợ dè chừng ko muốn đổi luôn.
Nhà 8 tỷ mà thuê chắc khoảng 20-23t/tháng

alceste

Xe điện

Cụ lại lôi mình ra làm ví dụ rồi, khu nhà em rất nhiều các cụ già, da ve hưu, chắc ít nhất vài chục nhà như vậy và các cụ ko đi ô tô, các cụ đi xe bus miễn phí của TP a :) va đấy là những nhà em biết, số lượng người cao tuổi ở chung cư sẽ ngày càng nhiều, Ngoài ra những đối tượng khác ko có nhu cầu đỗ xe còn có các nhà cho người nước ngoài thuê, nhiều người làm việc tại nhà hoặc nhiều cụ có quan niệm xe là tiêu sản (trên này nhiều phết), sao cụ lại cứ ép người ta phải nghĩ giống mình ;))

Jhin

Xe đạp
Các cụ mà ai có nhu cầu mua căn 3PN ở Rivera park 69 Vũ Trọng Phụng thì inbox em cung cấp cho 1 vài thông tin về lịch sử 1 căn trục 08 tòa A nhé, có thể thông tin sẽ có ích cho các cụ ạ

QD092000

Xe tăng
Em có slot đỗ hầm, còn ai ko có kệ họ :)).

Đúng rồi đấy cụ, hàng xóm thân thiện :D. Ai thấy có vấn đề thì ngó mua nội khu cho rẻ, còn ai thấy ok thì triển thôi :))
Ngày trc e đi xem căn 145m5 ở CT8 Emerald, rộng rãi và đẹp đẽ, giá lại hạt rẻ, chỉ tầm 4,5 tỏi, slot ô tô ko hạn chế....mà mỗi nó view vào nghĩa trang Đình Thôn thôi. Với e đó là khung cảnh yên bình, chả sao cả. Tại ban công có thể để chậu cảnh che để từ phòng khách ko view vào ntrang, chỉ nhìn đc khi ra hẳn ngoài. Cơ mà sợ vk con ko thích, chê nên thôi.

pandakiss

Xe buýt
Mở mắt ra thấy hồ và bình minh là đã thêm năng lượng cho ngày mới. Mở mắt ra thấy ông toà đối diện đang cởi chuồng gãi cu thì ko còn thiết làm j :D. Chỗ em cùng toà view hồ với nội khu chênh 20 củ/m2.
Sao ko nghĩ là hàng xóm mặc bikini hoặc ko mặc áo con hả cụ

Trúc Nhi 90

Xe đạp
Ngày trc e đi xem căn 145m5 ở CT8 Emerald, rộng rãi và đẹp đẽ, giá lại hạt rẻ, chỉ tầm 4,5 tỏi, slot ô tô ko hạn chế....mà mỗi nó view vào nghĩa trang Đình Thôn thôi. Với e đó là khung cảnh yên bình, chả sao cả. Tại ban công có thể để chậu cảnh che để từ phòng khách ko view vào ntrang, chỉ nhìn đc khi ra hẳn ngoài. Cơ mà sợ vk con ko thích, chê nên thôi.
4t5 chắc là căn E4 giá 2020 à cụ.

steelwarrior

Xe buýt
Ví dụ không có chủ nào bán căn cụ thích dưới 200 tr thì sao cụ? muốn ở căn mình thích thì cốp tiền giá đó, vậy thôi; ko đủ tiền thì chịu. Cụ thử hỏi mua Golden weslake mặt view hồ Tây ý, bọn chủ nó kiêu vãi cả đá i. Bđs hơn nhau vị trí.
Tóm lại mua để ở thì vẫn phải phù hợp túi tiền thôi đúng không? Trừ khi ông nào thừa tiền mới không quan tâm giá.Số đó rất ít rồi