[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

oppa123

Xe tải
Riverra giá có ~40 hoàn thiện, giờ hô thế thì bán ảo lắm. Còn căn view hồ kia của Dcap dù cao nhưng nó còn có cơ sở, giá mấy căn đấy hồi 2017 đã tầm 73, 74 triệu/m2 cho bán hoàn thiện rồi. Hệ view full và trực diện hồ, giá nó ko theo lẽ thường đâu, dù em thấy đúng là thừa tiền mới mua :D
Căn cụ Kal nói chắc căn 08 C1, với e thì ko vđ về tâm linh nhưng căn đó ban công Tây Nam lại gần VĐ3 nên ko thích, chứ view PN nó trực diện hồ.
Có căn nào Dcap 84m2 mà bán được giá 8.1 tỏi tức là gần 100tr/m2 chưa cụ, hay vẫn rao mồm đã rồi tính sau ;))
(Ko nói mấy căn 75-85tr/m2 nhé cụ)

thudoll88

Xe tăng
Vậy mà vẫn hét giá cao hả cụ? Trước khu nhà cũ em có 1 căn mà chị vợ bị trầm cảm sau sinh, ôm con nhảy xuống trước mặt chồng. Vụ này các cụ offer cũng có topic trên otofun. Sau đó anh chồng để nhà ko mấy năm ko ở rồi mới bán. Đợt ấy giá giao dịch căn này là khoảng 4,6 tỏi mà ông bán có 3,6 tỏi. Bán mãi ko đc cuối cùng có một người mua vì chuyện qua lâu rồi, ko biết và cũng ko tìm hiểu. Đến lúc mua về hàng xóm nói mới biết. Sau hình như ở ko ổn nên chủ nhà mới lại chuyển đi trong luôn thời gian ngắn.
Nghe ghê quá cụ

Kaisa

Xe tải
Riverra giá có ~40 hoàn thiện, giờ hô thế thì bán ảo lắm. Còn căn view hồ kia của Dcap dù cao nhưng nó còn có cơ sở, giá mấy căn đấy hồi 2017 đã tầm 73, 74 triệu/m2 cho bán hoàn thiện rồi. Hệ view full và trực diện hồ, giá nó ko theo lẽ thường đâu, dù em thấy đúng là thừa tiền mới mua :D
Căn cụ Kal nói chắc căn 08 C1, với e thì ko vđ về tâm linh nhưng căn đó ban công Tây Nam lại gần VĐ3 nên ko thích, chứ view PN nó trực diện hồ.
Thấy có người cọc rồi cụ ạ, giá đó bay nhanh thôi ạ

Kaisa

Xe tải
Có căn nào Dcap 84m2 mà bán được giá 8.1 tỏi tức là gần 100tr/m2 chưa cụ, hay vẫn rao mồm đã rồi tính sau ;))
(Ko nói mấy căn 75-85tr/m2 nhé cụ)
Bán được chưa thì chủ mới biết chứ mình sao biết được cụ ơi

Kaisa

Xe tải
Thật ra em đang tìm mua khu này, em cũng k so sánh ngày xưa giá bao nhiêu, giờ giá bao nhiêu, giá hợp túi tiền thì em mua thôi ạ, nhưng mà toàn 75-80tr/m2, không biết có khớp được không nhưng mà chủ cứng giá lắm, không mặc cả được luôn. Nhiều khi gặp chủ ngta còn nói ý là mặc cả làm giảm giá trị nhà của ngta, người ta dỗi k bán nữa ấy, mà em dám mặc cả nhiều đâu chỉ max khoảng 100tr thôi. Đang tính phương án mua khu khác chứ cố khu này vừa ít người bán, khó kiếm chủ thiện chí lắm

stevevuxx

Xe tải
Cụ làm em tủi thân. Cụ sống khu nhà giàu nhiều nên thấy xh tầng trên. Bọn em phấn đấu cả đời bán hết trên r dưới d cũng chưa được 40 tỏi cơ. Xh phân hoá nhanh kinh khủng
Tôi đang nói cái ổng ở trên là ông ấp áp tư duy của mình bảo người khác cũng phải thế, xong lại còn nói móc tôi. Chứ các đây 20 năm tôi cũng nghĩ là cố kiếm được căn chung cư 4 tỷ là sướng rồi. Hoàn cảnh đưa đẩy rồi gặp may cũng kiếm được hơn. Nhưng nói thật là cái lúc tôi ở cái chung cư đầu tiên tôi nhàn đầu hơn bây giờ rất nhiều.

Cụ làm gì phải so sánh. Nếu so sánh như thế thì tôi cũng trầm cảm mà chết vì nhìn lên thì có cả tỷ người giàu hơn mình. Chết cũng có mang được gì đi đâu. Có nhà cửa để lại cho con cái (vì với cái tình hình này thì bọn trẻ mua được cái nhà rộng rãi chút là bất khả thi nếu không có gia đình giúp đỡ), có tích luỹ cho mấy chục năm tuổi già nữa là ok.

truongvoky1981

Xe buýt
Tôi đang nói cái ổng ở trên là ông ấp áp tư duy của mình bảo người khác cũng phải thế, xong lại còn nói móc tôi. Chứ các đây 20 năm tôi cũng nghĩ là cố kiếm được căn chung cư 4 tỷ là sướng rồi. Hoàn cảnh đưa đẩy rồi gặp may cũng kiếm được hơn. Nhưng nói thật là cái lúc tôi ở cái chung cư đầu tiên tôi nhàn đầu hơn bây giờ rất nhiều.

Cụ làm gì phải so sánh. Nếu so sánh như thế thì tôi cũng trầm cảm mà chết vì nhìn lên thì có cả tỷ người giàu hơn mình. Chết cũng có mang được gì đi đâu. Có nhà cửa để lại cho con cái (vì với cái tình hình này thì bọn trẻ mua được cái nhà rộng rãi chút là bất khả thi nếu không có gia đình giúp đỡ), có tích luỹ cho mấy chục năm tuổi già nữa là ok.
Chuẩn Cụ là mỗi nhà mỗi cảnh chả đi so sánh làm gì.

Screenshot_20240427_141204_Samsung Internet.jpg

Sao ở TP HCM nguồn cung cũng khan hiếm, giá leo thang mà CĐT phải chiết khấu đến 40% nhỉ.😭
Tp . Hcm kiệt quệ r cụ. Dân đói nhăn răng. E có bà cô rao cả năm 2023 k ai mua. Căn chung cư ở Phú Mỹ Hưng mà cũng chỉ có 60tr/m2

stevevuxx

Xe tải
Tp . Hcm kiệt quệ r cụ. Dân đói nhăn răng. E có bà cô rao cả năm 2023 k ai mua. Căn chung cư ở Phú Mỹ Hưng mà cũng chỉ có 60tr/m2
Về tình hình chung ở đâu chả kiệt quệ :) Ở Hà Nội đi dọc phố Kim Mã cứ 2 cửa hàng là có 1 cửa hàng đóng cửa hoặc treo biển cho thuê.
Hà Nội đợt này nó có sóng nên chung cư mới lên như thế. Chứ sóng ở trong Sài Gòn từ năm 18, 19, 20 rồi. Cá biệt có Phú Mỹ Hưng hơi ngược trào lưu :D Mua chung cư Phú Mỹ Hưng xác định là lỗ :D (so với risk free rate)
Còn về ngắn hạn thì Midtown PMH đợt này so với đầu năm ngoái cũng tăng độ 10 giá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Tocchien

Xe tải

Xưa nay em vẫn tưởng 4-50 tỷ là đủ tích luỹ rồi, con cái chúng nó cầy tiếp chứ lúc nào 1 đời cũng lo nhà cho cả mấy đời thì khổ bỏ cha. Đến giai đoạn dân số già, thì khéo lại thừa nhà, béo mấy ông con rể.
Anw, tầm như cụ chắc Việt Nam cũng tầm 100.000 người thôi, không dưới tỷ người đâu :)

stevevuxx

Xe tải
Screenshot_20240427_141204_Samsung Internet.jpg

Sao ở TP HCM nguồn cung cũng khan hiếm, giá leo thang mà CĐT phải chiết khấu đến 40% nhỉ.😭
:D bài của thằng Capitaland thôi. Căn 10.5 tỷ này là đập mặt vào tường nhà dân đối diện hoặc kho xưởng. Còn đâu tầng cao thì nó bán hết rồi, giá cũng không rẻ. 117m2 là tim tường nhé, chia ra thông thuỷ căn xấu thế này cung trên 100tr/m2 rồi.
Thứ 2 là khu này ở vị trí xấu, mang tiếng quận 1 nhưng ở cuối quận 1 rìa quận 5, ngay cạnh cái kho xưởng to đùng, không có cộng đồng dân cư. Cư dân xung quanh cũng nhộm nhoạm. Vì vậy mới có cái giá như vậy.
Toà D1mension ngay cạnh cách đây 5 năm cũng có giá trên 100tr, giờ bán cũng chỉ được 100tr như vậy là lỗ vỡ mặt rồi. Mà toà đấy hoàn thiện cực ngon. Tất cả là do vị trí.
Nhìn rẻ nhưng không hẳn là rẻ đâu :)
Chung cư ở Hà Nội Sài Gòn tôi đã ở phải trên chục khu rồi.

thangsu

Xe buýt
:D bài của thằng Capitaland thôi. Căn 10.5 tỷ này là đập mặt vào tường nhà dân đối diện hoặc kho xưởng. Còn đâu tầng cao thì nó bán hết rồi, giá cũng không rẻ. 117m2 là tim tường nhé, chia ra thông thuỷ căn xấu thế này cung trên 100tr/m2 rồi.
Thứ 2 là khu này ở vị trí xấu, mang tiếng quận 1 nhưng ở cuối quận 1 rìa quận 5, ngay cạnh cái kho xưởng to đùng, không có cộng đồng dân cư. Cư dân xung quanh cũng nhộm nhoạm. Vì vậy mới có cái giá như vậy.
Toà D1mension ngay cạnh cách đây 5 năm cũng có giá trên 100tr, giờ bán cũng chỉ được 100tr như vậy là lỗ vỡ mặt rồi. Mà toà đấy hoàn thiện cực ngon. Tất cả là do vị trí.
Nhìn rẻ nhưng không hẳn là rẻ đâu :)
Chung cư ở Hà Nội Sài Gòn tôi đã ở phải trên chục khu rồi.
Em thấy cụ ở đâu cũng có nhà cửa, hỏi đâu cũng nắm dc giá...có khi nào cụ là Cá Mập nào đấy?Cụ bật mí cho aem trên of mở mang tầm mắt xíu được không?

Namdinh6119

Xe hơi
Vậy mà vẫn hét giá cao hả cụ? Trước khu nhà cũ em có 1 căn mà chị vợ bị trầm cảm sau sinh, ôm con nhảy xuống trước mặt chồng. Vụ này các cụ offer cũng có topic trên otofun. Sau đó anh chồng để nhà ko mấy năm ko ở rồi mới bán. Đợt ấy giá giao dịch căn này là khoảng 4,6 tỏi mà ông bán có 3,6 tỏi. Bán mãi ko đc cuối cùng có một người mua vì chuyện qua lâu rồi, ko biết và cũng ko tìm hiểu. Đến lúc mua về hàng xóm nói mới biết. Sau hình như ở ko ổn nên chủ nhà mới lại chuyển đi trong luôn thời gian ngắn.
Thế không dập luôn nhà để đất không thì giờ bán lãi ấy chứ.

2congai

Xe buýt
Thế không dập luôn nhà để đất không thì giờ bán lãi ấy chứ.
Chung cư mà cụ, đập sao đc. Anh chồng kiếm đc tiền nên ông ấy chỉ cần bán để quên đi thôi ko care giá cả.
khu CC cũ nhà em có hẳn 2 vụ cơ. Vụ sau em nghe cũng choáng, lúc đó thì em chuyển đi rồi. Cơ mà người nhảy là một chị rất xinh xắn, dịu dàng, đúng gu các cụ ofer, nguyên nhân cũng là trầm cảm. Bình thường gặp trong thang máy thấy vui vẻ, ăn nói dễ nghe có duyên, ăn mặc sành điệu xài toàn đồ hiệu, ko có dấu hiệu gì trầm cảm cả, sau mới biết là trông vậy thôi nhưng trầm cảm nặng, cũng đi điều trị các kiểu rồi.

stevevuxx

Xe tải
Em thấy cụ ở đâu cũng có nhà cửa, hỏi đâu cũng nắm dc giá...có khi nào cụ là Cá Mập nào đấy?Cụ bật mí cho aem trên of mở mang tầm mắt xíu được không?
Tôi thời trước hay thích thay đổi nên ở nhiều chỗ thôi chứ không có cá mập gì cả. Trên này nhiều cụ siêu cá mập đấy. Tôi dạo này rảnh rỗi lên đây chơi cho vui thôi. Gửi cụ 1 view từ toà D1mension cạnh Zenity (giai đoạn 1) :D

LongNguyễn8x

Xe tăng
Kinh tế tp hcm hay cả nước đang yếu là có thật, không thể phủ nhận. Tuy nhiên cũng đang trên đà hồi phục rồi, đáy đâu đó quý 1 và quý 2 2023, chứ tính gì mấy cái quý âm từ 2021 covid. Kết quả quý 1 2024 khá khả quan. Hồi phục bền hay chỉ là hà hơi thổi ngạt thì phải xem kết quả các quý tiếp theo như thế nào. Cùng chờ xem :)

Riêng khu PMH, giá lên xuống khá thất thường. Chung cư PHM 5 năm trước đến hiện tại cũng đã x2, có thời điểm đã x3 nhưng xuống. Chung cư HN thì phần đa cũng vào x2 đợt này. Nếu không có quãng từ cuối 2023 đến giờ thì cc HN còn chưa x2. Dù sao lấy kinh tế tp hcm ra để luận giá chung cư HN em thấy nó khập khiễng lắm, còn chưa kể đến đầu cơ đánh sóng. Cc thổ đu hiện tại cao thì cũng cao rồi, ai có tiền thì mua như cụ stevevu, chứ tầm này hô hào gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

thangsu

Xe buýt
Tôi thời trước hay thích thay đổi nên ở nhiều chỗ thôi chứ không có cá mập gì cả. Trên này nhiều cụ siêu cá mập đấy. Tôi dạo này rảnh rỗi lên đây chơi cho vui thôi. Gửi cụ 1 view từ toà D1mension cạnh Zenity (giai đoạn 1) :D

Em phải công nhận chung cư trong SG nó làm chau chuốt, chỉn chu. Đẹp lung linh, tiện ích các kiểu, căn dt to là có thang riêng...Còn mấy thằng cđt HN toàn gắn mác cao cấp. Làm ăn chộp giật, mất dạy. Mua cái cc hơn chục tỏi mà thấy ấm ức vãi ra