[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

The Killer

Xe điện
Cụ nào làm ở mạn cụ rùa hoặc long biên, hoàng mai thì em recommend Ecopark, <2 tỷ được căn 2pn siêu đẹp, chất lượng cao hơn vinhomes.
Các nơi khác chung cư đều tăng, riêng ecopark đang cắt lỗ vì lượng bàn giao cùng 1 lúc gần chục toà. Sau thời gian này chắc chắn chung cư ecopark giá sẽ lên, các cụ tranh thủ mua vào
Để ở cũng rất ổn mà cho thuê cũng được 4-5%
Em cũng mới hỏi căn 77m2 giá 2,7 đó ạ mà cho thuê chỉ tầm 7tr thôi

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Cụ nào làm ở mạn cụ rùa hoặc long biên, hoàng mai thì em recommend Ecopark, <2 tỷ được căn 2pn siêu đẹp, chất lượng cao hơn vinhomes.
Các nơi khác chung cư đều tăng, riêng ecopark đang cắt lỗ vì lượng bàn giao cùng 1 lúc gần chục toà. Sau thời gian này chắc chắn chung cư ecopark giá sẽ lên, các cụ tranh thủ mua vào
Để ở cũng rất ổn mà cho thuê cũng được 4-5%
Ecopark có tìm dc ng thuê ko mới là vấn đề đấy cụ.

anphudong

Xe tăng
Nhà đất giá cứ tăng vù vù chóng cả mặt mà giá thuê dậm chân tại chỗ, 7 năm qua em chưa dám tăng đồng nào nên thấy sao giá nó ảo quá, hiệu quả đầu tư càng ngày càng sa sút thậm tệ.

Justforfuntoo

Xe container
Khu rừng cọ hả cụ
Rừng cọ, westbay, aquabay, solforest, oasis, haven vẫn có căn 2pn dưới 2 tỷ. Lúc em mua thì đầy hàng dưới 2 tỷ cắt lỗ, giờ bắt đầu tăng rồi
Theo em 2pn mua với giá < 2 tỷ, 3x/m các khu mới bàn giao, cắt lỗ như oasis, solforest, haven kiểu gì cũng lãi
Các khu mới bàn giao, sắp bàn giao đều lên giá 50-80 rồi
Các khu cũ như west bay, aquabay cũng tăng ngang oasis, solforest, haven rồi

TreeBoo

Xe buýt
Rừng cọ, westbay, aquabay, solforest, oasis, haven vẫn có căn 2pn dưới 2 tỷ. Lúc em mua thì đầy hàng dưới 2 tỷ cắt lỗ, giờ bắt đầu tăng rồi
Theo em 2pn mua với giá < 2 tỷ, 3x/m các khu mới bàn giao, cắt lỗ như oasis, solforest, haven kiểu gì cũng lãi
Các khu mới bàn giao, sắp bàn giao đều lên giá 50-80 rồi
Các khu cũ như west bay, aquabay cũng tăng ngang oasis, solforest, haven rồi
2n bnhiu mét cụ? Em tưởng sol gần 40tr nên giá fai > 2 tỷ cơ. Em k tìm hiểu Ecopark nhiều, cứ nghĩ mỗi rừng cọ rẻ vì cũ

Justforfuntoo

Xe container
2n bnhiu mét cụ? Em tưởng sol gần 40tr nên giá fai > 2 tỷ cơ. Em k tìm hiểu Ecopark nhiều, cứ nghĩ mỗi rừng cọ rẻ vì cũ
58m tim tường, 53m thông thuỷ căn 2n1wc
Ecopark mới bàn giao tầm chục toà
3 toà oasis
2 toà solforest
2 toà haven
5 toà onsen + landmark
Thiết kế đẹp ngang ks 5*, nội thất xịn, full kính, full sàn gỗ, tbvs kohler, đh âm trần 2 chiều daikin, hành lang có điều hoà, sảnh có lễ tân, 2 hầm thông nhau giữa các toà, ô tô đỗ thoải mái
Sol và oasis các căn view biệt thự đảo mới đắt chứ view vạn tuế với sông hồng chỉ 3x, căn đẹp thì cũng có 4x nhưng sau cắt lỗ cũng chỉ 3x
Nhưng slg căn cắt lỗ cũng hiếm dần rồi
Chung cư mọi nơi tăng gấp rưỡi gấp đôi mà chung cư eco đẹp thế lại cắt lỗ thì cũng dại, em phải tranh thủ mua vào luôn :))

smallbrother

Xe buýt
Nhà đất giá cứ tăng vù vù chóng cả mặt mà giá thuê dậm chân tại chỗ, 7 năm qua em chưa dám tăng đồng nào nên thấy sao giá nó ảo quá, hiệu quả đầu tư càng ngày càng sa sút thậm tệ.
cụ đã ăn giá nhà đất tăng rồi, còn tăng nốt giá thuê thì người ko có nhà đất khác nào bị dồn vào đường cùng hả cụ

Dirtbike01

Xe máy
3 toà oasis
2 toà solforest
2 toà haven
5 toà onsen + landmark
Thiết kế đẹp ngang ks 5*, nội thất xịn, full kính, full sàn gỗ, tbvs kohler, đh âm trần 2 chiều daikin, hành lang có điều hoà, sảnh có lễ tân, 2 hầm thông nhau giữa các toà, ô tô đỗ thoải mái
Sol và oasis các căn view biệt thự đảo mới đắt chứ view vạn tuế với sông hồng chỉ 3x, căn đẹp thì cũng có 4x nhưng sau cắt lỗ cũng chỉ 3x
Chung cư mọi nơi tăng gấp rưỡi gấp đôi mà chung cư eco đẹp thế lại cắt lỗ thì cũng dại, em phải tranh thủ mua vào luôn :))
Em thấy eco hàng còn nhiều lắm, mấy tòa lại đang xây nữa.

taychoi2403

Xe tải
3 toà oasis
2 toà solforest
2 toà haven
5 toà onsen + landmark
Giá cắt lỗ hợp lý phết. Thế này thì các cụ cứ lao vào vin ocp hay vin khôn làm gì? Nếu 1 ngày nào đó chung cư vin ocp hay vin khôn cũng cắt lỗ như rừng cọ thì em cũng không bất ngờ

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy eco hàng còn nhiều lắm, mấy tòa lại đang xây nữa.
Mấy chung cư mạn sân golf thì chưa có dấu hiệu xây tiếp đâu cụ, còn khướt. Chỉ sắp xây TTTM trên mặt nước gần aquabay thôi.
Còn nhõn 1 toà đang xây là sky forest thôi cũng sắp xong thô rồi
Cũng vì nó bàn giao cả chục toà cùng lúc nên giá nó mới cắt lỗ dù chung cư cả nước tăng
Mình phải tranh thủ chứ vì giá 3x cắt lỗ là quá rẻ so giá trị, 2020 mở bán đã 3x 4x rồi, giờ sau 4 năm vẫn mua được giá cắt lỗ của 2020 thì còn gì bằng

Justforfuntoo

Xe container
Giá cắt lỗ hợp lý phết. Thế này thì các cụ cứ lao vào vin ocp hay vin khôn làm gì? Nếu 1 ngày nào đó chung cư vin ocp hay vin khôn cũng cắt lỗ như rừng cọ thì em cũng không bất ngờ
Em cũng lạy vsmart, lếch thếch đi bộ đi lấy ô tô trong thời tiết giá lạnh or nắng chang chang, sảnh không có lễ tân, nhà xây san sát nhau, nhà nọ nhìn nhà kia mà giá hơn 2 tỷ căn 45m
Sang eco 1.25 tỷ có căn 1pn 45m westbay ô tô đỗ thoải mái, full DV

Nha va Xe

Xe máy
Mấy chung cư mạn sân golf thì chưa có dấu hiệu xây tiếp đâu cụ, còn khướt. Chỉ sắp xây TTTM trên mặt nước gần aquabay thôi.
Còn nhõn 1 toà đang xây là sky forest thôi cũng sắp xong thô rồi
Cũng vì nó bàn giao cả chục toà cùng lúc nên giá nó mới cắt lỗ dù chung cư cả nước tăng
Mình phải tranh thủ chứ vì giá 3x cắt lỗ là quá rẻ so giá trị, 2020 mở bán đã 3x 4x rồi, giờ sau 4 năm vẫn mua được giá cắt lỗ của 2020 thì còn gì bằng
Sau mà có xây cầu kéo thẳng từ 3,5 sang ecopark thì khéo lại ngon cụ ạ.

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Chung cư OCP em nghe nói mấy năm rồi đều cắt lỗ mà cụ. Có đợt cuối 2023 này mới tăng dc ít