[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

clessking

Xe tăng
Cái gì khó mình ko nói cứ cái này ko mất tiền cụ nhé.
Hi, thường các CC trung cấp thì có nhóm fb public ai vào cũng đc. Chắc cụ nói loại đó, nhưng thực tế nhóm kiểu thế thì MG là người tạo hoặc MG vào là chính, tạo giá ảo, post tin liên tục nên người mua và chính chủ cũng chẳng muốn vào (hoặc ko được ưu tiên đăng tin), cũng khó gặp nhau cụ ạ. Còn CC cao cấp, nhất là của cư dân xịn thì cụ ko xin vào được đâu. Họ check thông tin căn hộ mới cho vào.
Em bán mấy căn CC, đăng tin nhóm các loại luôn mà cũng đều bán đc qua MG chứ có bán nổi ai trực tiếp đâu.

Dũng2411

Xe đạp
Hi, thường các CC trung cấp thì có nhóm fb public ai vào cũng đc. Chắc cụ nói loại đó, nhưng thực tế nhóm kiểu thế thì MG là người tạo hoặc MG vào là chính, tạo giá ảo, post tin liên tục nên người mua và chính chủ cũng chẳng muốn vào (hoặc ko được ưu tiên đăng tin), cũng khó gặp nhau cụ ạ. Còn CC cao cấp, nhất là của cư dân xịn thì cụ ko xin vào được đâu. Họ check thông tin căn hộ mới cho vào.
Em bán mấy căn CC, đăng tin nhóm các loại luôn mà cũng đều bán đc qua MG chứ có bán nổi ai trực tiếp đâu.
Đúng rồi cụ ơi, em xin vào mấy nhóm toàn mg đưa tin là chính thôi còn nhóm chính của cư dân họ phải check thông tin mình up lên mới được vào

Xediduongxa

Xe buýt
Đúng rồi cụ ơi, em xin vào mấy nhóm toàn mg đưa tin là chính thôi còn nhóm chính của cư dân họ phải check thông tin mình up lên mới được vào
Thế bác phải tìm nhiều gr, tỉ lệ có chính chủ đăng, nhưng họ ít đăng vì đăng lên sale inbox nhiều họ phiền, ko có tg trl hết. Nhóm chính chủ thì có, duyệt ác hơn, mà chỉ cư dân mới vào thôi, ng mua chốt xong thì mới xin vào đc. Mà vào trong cũng ít tin rao vì các bác bên đó ít ai hỏi.

Trà Lý

Xe tăng
cái này em quen miệng gọi là kênh giá, chênh giá.
5tr/m2 thì căn 2 ngủ cũng chênh dc tầm ít nhất 300tr rồi. Thế mà mấy page trước có anh cò giãy nảy lên là chênh làm sao mấy trăm triệu dc mà chênh :))
Cò đã chốt giá bán với chủ nhà gửi bán rồi, vẫn đi lùa gặt thêm được tý nào là gặt, vì người mua phải thông qua cò chứ có biết người bán là ai đâu nhỉ?

dielac1

Xe tải
Cò đã chốt giá bán với chủ nhà gửi bán rồi, vẫn đi lùa gặt thêm được tý nào là gặt, vì người mua phải thông qua cò chứ có biết người bán là ai đâu nhỉ?
Thế thì lạ nhỉ, em bán nhà, mua nhà đều thông qua cò nhưng vẫn gặp chủ nhà để đàm phán giá, ko gặp dc trực tiếp thì call video

Trà Lý

Xe tăng
Thế thì lạ nhỉ, em bán nhà, mua nhà đều thông qua cò nhưng vẫn gặp chủ nhà để đàm phán giá, ko gặp dc trực tiếp thì call video
Thỏa thuận thì vẫn bình thường, cò bán được bằng giá đã chốt trước với chủ thì được hoa hồng 1-2%, nếu thương lượng tay ba mà vượt giá chủ đã chốt thì phần vượt chia đôi hoặc cò được toàn bộ phần vượt giá chốt ban đầu giữa cò&chủ. Đơn giản vậy mà.

yamarlux

Xe hơi
1. đầu tiên là trò dìm giá : nói là bây giờ đang khó khăn, chỗ này mb giá nó chỉ 40tr/m2 thôi
2. sau khi xong bước 1 là trò đăng lên mạng với giá 38tr/m2 với vài lời hoa mỹ quảng cáo và đưa hình ảnh ko đúng (rất đẹp ) để câu khách rồi nói với căn đó bên e bán lâu rồi giờ ko còn giá đó. là do mấy bạn sale lười ko sửa giá. bây giờ ở dự án này bên e đang có căn đẹp nhất dự án giá 45tr/m2 a chị có muốn đi xem ko... kèm vài lới qc.
3. ở bước 1 sau khi đã thỏa thuận giá chốt xong là xin % hoa hồng và cam kết với chủ nhà là ko gửi giá. Tính mình thì thẳng thắn nên khi phát hiện gửi giá mình cho next luôn.
4. sau khi bị next thì bọn nó thông tin cho nhau là chủ nhà ko bán nữa hoặc bán rồi với giá 45tr/m2 để nâng giá mb chung. hoặc là trò nói xấu chủ nhà với khách hàng.. nói chung đủ các trò.
mình biết được thông tin trên là vì những người đến xem nhà sau này nói lại vì mình tự đăng bán.
Haizz, tìm được đội môi giới chuyên nghiệp cũng khó các cụ nhỉ? Làm nghề thì phải có thu nhập, nhưng nhiều bạn môi giới ấm ớ, mệt mỏi phết!

camry99

Xe đạp
Ôi em đi xem nhà với sale (Căn đó chủ cho thuê,ko gặp trực tiếp chủ ), sau đó thì vô tình có được thông tin chủ chính căn nhà đã xem với sale. Thì giá chủ đưa còn hoảng hồn hơn sale rao.
Chả biết thế nào mà lần.

phucpl

Xe đạp
Ôi em đi xem nhà với sale (Căn đó chủ cho thuê,ko gặp trực tiếp chủ ), sau đó thì vô tình có được thông tin chủ chính căn nhà đã xem với sale. Thì giá chủ đưa còn hoảng hồn hơn sale rao.
Chả biết thế nào mà lần.
thì em vẫn cảnh báo các cụ là sale dìm giá chủ nhà mà.
thực tế giá chủ đưa ra còn cao hơn nhưng sale báo khách giá thấp và kỳ vọng sẽ mặc cả được với chủ giá đó thế là khớp lệnh ấy.
tình trạng này diễn ra nhiều bắt đầu từ cuối năm ngoái do giá chung cư tăng nhanh quá vượt tầm với người mua.

thuannkhn

Đi bộ
nhờ các cụ thông tin giá giúp chung cư golden west ạ.

Loss1982

Xe buýt
Ko kiểm soát đc hết đâu. Cứ bảo toà x, căn y ..trả lời ổn là đc duyệt vào. Mình ở chục group chung cư rồi 🤣

Minh Quoc 79

Xe buýt
Ko kiểm soát đc hết đâu. Cứ bảo toà x, căn y ..trả lời ổn là đc duyệt vào. Mình ở chục group chung cư rồi 🤣
Cụ này vui tính quá
Cái tòa x, căn y,... mà cụ trả lời không đúng và đã có chính chủ vào trước (hoặc gia nhập group sau cụ) thì cụ out ngay chứ tồn tại làm sao được.
Tuy nhiên các group cư dân chính chủ bây giờ cũng rất nhiều các sale vào nằm vùng, bao gồm cả các sale là cư dân mua nhà ở đó hoặc sale thuê căn hộ ở đó làm VP cty và có đề nghị chủ nhà cho đăng nhập vào group để tiện nắm thông tin...

Loss1982

Xe buýt
Cụ này vui tính quá
Cái tòa x, căn y,... mà cụ trả lời không đúng và đã có chính chủ vào trước (hoặc gia nhập group sau cụ) thì cụ out ngay chứ tồn tại làm sao được.
Tuy nhiên các group cư dân chính chủ bây giờ cũng rất nhiều các sale vào nằm vùng, bao gồm cả các sale là cư dân mua nhà ở đó hoặc sale thuê căn hộ ở đó làm VP cty và có đề nghị chủ nhà cho đăng nhập vào group để tiện nắm thông tin...
1 căn có nhiều người ở, ko thể kiểm soát hết đc. 1 thành viên nằm vùng ở nhiều chung cư cho hay.

hangdev123

Đi bộ
Nhà em bị dỡ cốp :)) chốt giá rồi hẹn hò lên xuống chán chê, đến đúng hôm đặt cọc thì ưỡn ẹo chê này kia để down giá. Em cho next luôn. Đúng 1 tuần sau chốt cho người khác, ko cò kè mặc cả 1 câu. Bố mẹ em còn bảo hay là bán hớ :))

C14 Bắc Hà cụ ơi
e đang muốn tìm hiểu khu c14, c37 Bắc Hà ở đó có vấn đề gì k bác

hangdev123

Đi bộ
Gần vành đai 3 có CC Tây Hà với The Light giá mềm từ 28-29tr/m2, có chỗ đỗ ô tô thoải mái, các cụ tham khảo. Em mới mua 1 căn ở The Light.
Bên thể light giá giờ thế nào rồi bác, e đang muốn tìm mua quanh khu tố hữu, mỗ lao 2n,2vs với tc tầm 2tỷ5 mà k biết có căn nào k

hangdev123

Đi bộ
Có bác nào có căn khoảng 86-90m2 ở housinco phùng khoang k ới e với ạ, giá ở đó giờ bao nhiêu các bác, e vào face thì thấy đăng loanh quanh trên dưới 3 tỷ căn từ 86 -96 k biết giá thật thì thế nào ạ