[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Fanlivbay

Xe buýt
Cụ nào bảo chung cư trong vđ3 giảm thì là mua trên tivi trên báo thôi. Có nhu cầu thực cầm tiền đi hỏi giá xem nó có giảm ko hay đang có xu hướng nhích lên rồi.
Chuẩn cụ ạ, các khu trong vd3 chỉ có tăng chứ ko có giảm. Vị trí tốt, di chuyển thuận tiện dễ dàng, nhiều trường tốt, bệnh viện tốt,....

E đang tìm hiểu 2 dự án Homeland và Binh Minh garden bên Long Biên, cụ nào coa thông tin thì chia sẻ e với, e đang nghiêng về BInh Minh hơn vì đang bàn giao
ngoài vụ vị trí xung quanh lắm nhà máy hóa chất, bê tông, xăng dầu, trc thi thoảng lên báo vì ô nhiễm ko khí, bụi bẩn... thì BMG thiết kế căn hộ ổn phết, căn nào cũng ổn, nhiều sáng, thông thoáng, trần cao, hành lang to đẹp ốp gỗ vì trước định làm căn hộ ks, do đó phí dv lên tới 12k mà ko có cái vẹo j gọi là hữu dụng (mấy cái dvu thư kí rồi giả lập golf làm mịa j đâu, chắc chỉ số ít dùng), bể bơi thì bé như mắt muỗi, sau này cả 2 tòa dùng chung chắc xuống ngâm người thôi.
Thêm quả cdt định giá căn theo kiểu tầng càng cao càng tăng (lần đầu tiên cháu thấy ở 1 chung cư ko có penthouse để giá kiểu vậy), cụ nào sợ cháy mua tầng trung rẻ hơn cả tầng cao nhất :))) hợp lí quá
Giá đang chiết khấu tốt phết (nghe nói cdt đang cần tiền)

Red2010

Xe điện
Giờ nằm trong vành đai, cũ mới lớn nhỏ gì ko cần biết. Cứ có sổ chắc chẳng còn chỗ nào dưới 30tr/m.

hoanghacavies

Đi bộ
Berriver Long Biên tòa N05 cdt đang bán giá dao động 49_55tr/m2, tt 95% thì dc chiết khấu thêm 6%, thêm quà nữa tính ra tầm 50tr (ko dc quy đổi) mà có bác đang rao như hình dưới đây 81m2 ban công ĐN tầng trung luôn nhé 3t4 bao thuế phí, theo cdt định giá những căn kiểu này ở phân khúc đắt nhất trong khoảng giá, bác nào gấp muốn mua nhà ngay thì đợt này chịu khó tìm sẽ gặp dc nhiều căn giảm đến 5-7 giá thậm chí cả 10 giá so với cdt (cc mới đang/sắp bàn giao) hay thời kì giá tăng cao nhất (cc cũ), ko gấp thì cuối năm nay đến giữa năm sau còn nhiều nữa, giờ mới đang ngấm dần thôi, ls gửi tk từ giờ đến hết 2024 duy trì thấp nhất cũng quanh 9%

Bên này xây xong thô chưa bác nhỉ, bác có số ae sale cho em xin với

Xediduongxa

Xe buýt
ngoài vụ vị trí xung quanh lắm nhà máy hóa chất, bê tông, xăng dầu, trc thi thoảng lên báo vì ô nhiễm ko khí, bụi bẩn... thì BMG thiết kế căn hộ ổn phết, căn nào cũng ổn, nhiều sáng, thông thoáng, trần cao, hành lang to đẹp ốp gỗ vì trước định làm căn hộ ks, do đó phí dv lên tới 12k mà ko có cái vẹo j gọi là hữu dụng (mấy cái dvu thư kí rồi giả lập golf làm mịa j đâu, chắc chỉ số ít dùng), bể bơi thì bé như mắt muỗi, sau này cả 2 tòa dùng chung chắc xuống ngâm người thôi.
Thêm quả cdt định giá căn theo kiểu tầng càng cao càng tăng (lần đầu tiên cháu thấy ở 1 chung cư ko có penthouse để giá kiểu vậy), cụ nào sợ cháy mua tầng trung rẻ hơn cả tầng cao nhất :))) hợp lí quá
Giá đang chiết khấu tốt phết (nghe nói cdt đang cần tiền)
cụ chém gió vui thế? tòa 25 tầng thì khoảng tâng giữa là tầng đẹp số đẹp giá cao là chuẩn bài. Penhouse hay duplex thuộc dòng sp khác, ko tính vào rồi. Với giá dv 12k điều hòa sảnh và thang, lễ tân phục vụ khác với tòa B. Bể bơi và sân vườn thì chuẩn rồi, ko đủ phục vụ tất cả cư dân trong tòa được. Chiết khấu đợt này về giá 36 là ổn áp chứ ngáo giá thì chưa phải đâu cụ ạ!

cụ chém gió vui thế? tòa 25 tầng thì khoảng tâng giữa là tầng đẹp số đẹp giá cao là chuẩn bài. Penhouse hay duplex thuộc dòng sp khác, ko tính vào rồi. Với giá dv 12k điều hòa sảnh và thang, lễ tân phục vụ khác với tòa B. Bể bơi và sân vườn thì chuẩn rồi, ko đủ phục vụ tất cả cư dân trong tòa được. Chiết khấu đợt này về giá 36 là ổn áp chứ ngáo giá thì chưa phải đaú cụ ạ!
Cụ sale đọc hiểu có vấn đề à ?
Tôi nói BMG ngáo giá lúc nào ?
Tôi nói tòa này càng lên cao giá càng đắt, chứ đâu nói tầng trung nó đắt nhất? Tôi cắt nghĩa cho cụ hiểu nhé, bảng giá cdt để căn các tầng trung 12-15 đang rẻ hơn căn các tầng cao nhất 22-25
Bể bơi, sân vườn tất nhiên chả dự án nào pv dc hết, nhưng so với nhiều tòa khác thì ở đây là bé hơn nhiều.
Điều hòa sảnh thang có cc chỉ 8k dv thôi, đừng thần thánh hóa, cụ cần tôi chỉ cho cc nào để sáng mắt ra ko?
Lễ tân 12k thì khách đến dc mời welcome drink à, hay có j khác nhờ cụ chỉ cho tôi sáng mắt lên giúp
Còn vụ vị trí quanh các nhà máy, kho hóa chất, vật liệu xây dựng sao cụ ko phản hồi luôn

Lâu lâu mới gặp quả sale hết nc chấm như cụ

Chỉnh sửa cuối:

Cuti0907

Xe hơi
Tương lai ko biết như nào, bao nhiêu dự án sắp xây nhiều hay ít, chỉ biết giá cc trong hay ngoài vd3 thì cũng hết đà tăng giá, chững từ quý 3 2022 đến tận giờ và 1 số dự án giảm (tất nhiên ko về giá mở bán) hoặc tăng chiết khấu
"Lúc làm ăn có lãi bù trừ với lúc làm ăn thua lỗ, không thể lúc nào cũng có lãi được, không thể khó khăn cũng đòi có lãi, không có ai nắm tay đến tối, gối tay đến sáng, phải góp phần vì cái chung" - đấy thủ tướng cũng nói rồi, ông nào cũng muốn lãi thì có mà...
''lợi ích hài hoà rủi ro chia sẻ, lúc các anh có lợi ích các anh có đi không...'' và thế là...8-}8-}

Cuti0907

Xe hơi
Chủ đầu tư nào sẽ bỏ tiền ra xây chung cư khi chi phí xây dựng càng ngày càng tăng, người mua ko muốn mua hoặc muốn giá phải thật rẻ, ngoài ra diện tích sử dụng riêng của Chủ đầu tư cũng có thời hạn sở hữu giá trị không như lâu dài?
Khi không có chung cư thương mại xây mới trong khi cầu ở chung cư tăng thì giá mua hoặc thuê những căn chung cư cũ theo cụ có giảm ko. Nguồn lực nhà nước ko bao giờ có thể xây được cái chung cư có cảnh quan, thiết kế và vận hành nó ổn được.
Loài người từ ngày covid khó hiểu lắm, DN giờ cứ phải làm như kiểu công ích thì mới vừa lòng thiên hạ bác ạ =))=))

Xediduongxa

Xe buýt
Tôi nói tòa này càng lên cao giá càng đắt, chứ đâu nói tầng trung nó đắt nhất? Tôi cắt nghĩa cho cụ hiểu nhé, bảng giá cdt để căn các tầng trung 12-15 đang rẻ hơn căn các tầng cao nhất 22-25
Bể bơi, sân vườn tất nhiên chả dự án nào pv dc hết, nhưng so với nhiều tòa khác thì ở đây là bé hơn nhiều.
Điều hòa sảnh thang có cc chỉ 8k dv thôi, đừng thần thánh hóa, cụ cần tôi chỉ cho cc nào để sáng mắt ra ko?
Lễ tân 12k thì khách đến dc mời welcome drink à, hay có j khác nhờ cụ chỉ cho tôi sáng mắt lên giúp
Còn vụ vị trí quanh các nhà máy, kho hóa chất, vật liệu xây dựng sao cụ ko phản hồi luôn

ô kìa cụ, cụ nhầm gì à? nói chiết khấu tốt là giá ổn trong thời điểm này nhé
Cụ chưa thấy dự án nào càng cao tầng càng giá cao ko có nghĩa là ko có. Dự án chung cư nào càng cao giá càng đắt (trừ tầng số xấu và tầng áp mái) là chuẩn, vì trên cao thoáng, ko bị chắn view, tầm nhìn đẹp. Giờ mới ra hàng tầng 14, cụ xem giá tầng 22-25 ở đâu đấy ạ?
Cụ hỏi ở đâu, chung cư được giá dv 8k/m2/th mà có điều hòa sảnh, Đơn vị vận hành chuyên nghiệp với ạ. Đơn vị vận hành tốt thì chất lượng con người họ chuyên nghiệp xử lý vấn đề nhanh, an ninh chuyên nghiệp...
Cụ muốn 1 dự án 36tr/m2 có bể bơi bốn mùa, 2 bể to, vườn rộng thênh thang thì mời cụ bỏ ra 50-60 củ sẽ có thôi.
Nhà máy hóa chất có quy hoạch ở đó rồi, việc ô nhiễm và tiếng ồn là có quy định riêng rồi, dân ở khu này chắc phải ở lâu

Xediduongxa

Xe buýt
Không rõ là tăng ảo hay tăng thật,nhưng em thấy đợt này rao bán nhiều quá,không biết lượng mua vào như thế nào

Được gửi từ iPhone - Otofun
rao nhiều mà giá ko rẻ kiểu rao cho vui được giá mới bán cụ ạ. Còn thực tế bán vẫn có giao dịch đều đều.

mr.2311

Xe hơi

Butruqu

Xe hơi
E đang tìm hiểu 2 dự án Homeland và Binh Minh garden bên Long Biên, cụ nào coa thông tin thì chia sẻ e với, e đang nghiêng về BInh Minh hơn vì đang bàn giao
Cụ có muốn xem căn hộ bên Eurowindow River Park không ạ, cũng gần 2 dự án đấy mà giá mềm hơn, e đang muốn bán căn 72.9 m của e tự hoàn thiện đây ạ

ncs

Xe buýt

Tòa nào giờ tầng 22-25 nó cũng đắt hơn 12 -15 ,chưa nói BMG tầng càng cao nó view được sông và nội thành. Cđt nó đặt giá là chuẩn đấy, nghề của nó rồi

Xediduongxa

Xe buýt
Tòa nào giờ tầng 22-25 nó cũng đắt hơn 12 -15 ,chưa nói BMG tầng càng cao nó view được sông và nội thành. Cđt nó đặt giá là chuẩn đấy, nghề của nó rồi
nếu tầng 12A 14 15 ở cc 15 tầng giá sẽ thấp hơn tầng 12, ở BM chắc tầng 18-24 là giá cao nhất vì tầng 25 cửa thông lên sân vườn, giá rẻ mới dễ bán chứ ko khách chê vì sau này ở người đi qua đi lại suốt ngày mất riêng tư đi

ô kìa cụ, cụ nhầm gì à? nói chiết khấu tốt là giá ổn trong thời điểm này nhé
Cụ chưa thấy dự án nào càng cao tầng càng giá cao ko có nghĩa là ko có. Dự án chung cư nào càng cao giá càng đắt (trừ tầng số xấu và tầng áp mái) là chuẩn, vì trên cao thoáng, ko bị chắn view, tầm nhìn đẹp. Giờ mới ra hàng tầng 14, cụ xem giá tầng 22-25 ở đâu đấy ạ?
Cụ hỏi ở đâu, chung cư được giá dv 8k/m2/th mà có điều hòa sảnh, Đơn vị vận hành chuyên nghiệp với ạ. Đơn vị vận hành tốt thì chất lượng con người họ chuyên nghiệp xử lý vấn đề nhanh, an ninh chuyên nghiệp...
Cụ muốn 1 dự án 36tr/m2 có bể bơi bốn mùa, 2 bể to, vườn rộng thênh thang thì mời cụ bỏ ra 50-60 củ sẽ có thôi.
Nhà máy hóa chất có quy hoạch ở đó rồi, việc ô nhiễm và tiếng ồn là có quy định riêng rồi, dân ở khu này chắc phải ở lâu
BMG đang cho đặt hàng trước từ tầng 12a - 15 trước, còn xem hàng 22-25 ở đâu cụ cũng ko biết thì cụ tự xem lại bản thân mình đang ở chỗ nào ở Cenhomes

Muốn biết cc nào 8k/tháng có đh sảnh và thang máy cụ inb tôi dẫn đi, rồi cụ viết bài lên post này xác nhận dc tôi mở mang tầm mắt cho cụ

Tôi nói tôi chưa thấy cc nào mà tầng trung giá lại rẻ hơn tầng cao nhất (ko penthouse) chứ ko phải chưa thấy cc nào tầng càng cao giá càng đắt, cụ vẫn ko hiểu hay cố ko hiểu

Còn dân quanh khu vực sống cho dù có nhà máy ô nhiễm đến mức độ nào hay có sát cạnh khu xử lý rác thì họ vẫn phải ở, ai có điều kiện mới chuyển đi dc, còn đang nói sự thật ở những chỗ đó sẽ bụi bặm, ô nhiễm ko khí hơn, đi qua phố đức giang đường lúc nào ko bụi, ko bám đất cát xi măng
Ở VN nói chung hay HN nói riêng thì đừng nói tới cái việc quy hoạch, vì thực tế có cái nào quy hoạch nào dc làm đúng thời gian ko ? Tôi ko cần nói đến tương lai, hiện tại xung quanh bán kính 500m có ít nhất 5 cái nhà máy/kho hóa chất, vlxd đang chờ cái quy hoạch cụ nói.
Hay cụ lại bảo vì thế giá nó mới 3x. Muốn trong lành hơn thì 5x-6x, cái văn kiểu smartcity muốn có tầng hầm để xe thì mua căn 6x 7x

BMG đang chiết khấu giá ok nhất trong thời điểm này, thiết kế căn hộ hợp lý, nhiều sáng, thông thoáng, sảnh đẹp rộng là ưu điểm
Phí dvu cao hơn so với tiện ích mang lại, bể bơi quá nhỏ so với những dự án tầm giá tương tự, khu vực nhiều nhà máy hóa chất, kho vlxd... là khuyết điểm.

Cái gì cũng phải rõ ràng, chứ đây lại chỉ thích khen, chê thì bô bô nhảy dựng lên, cc cao cấp cũng ko có dự án nào dc 10/10, BMG perfect thì cdt cũng chả phải chiết khấu cao thế đâu.

Chỉnh sửa cuối:

PDlong

Xe điện
Cc hanoi chắc vẫn tăng đều